ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3431
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: ลื่นรำลึก : น่าเสียดายที่ "คันโตน่า" มีเพียงหนึ่งเดียว]
Salazao พิมพ์ว่า:
คือไม่แปลกใจที่เด็กหงส์บางคนไม่ชอบ

ไอ้ยกตัวอย่างพลาดจนว่าวแชมป์มันมีหลายเคสมากนะไหงเอาเคสพี่หลาดฮับเพ่ลื่น  

เทียบเคียงแล้วเห็นภาพชัดนะ
พลาดเสี้ยววินาทีเหมือนกัน พลาดแชมป์เหมือนกัน ขอตัวอย่างอื่นที่ดีกว่านี้ที
ลื่นคิดม่ายออกกกกกก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 2616
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:16
[RE: ลื่นรำลึก : น่าเสียดายที่ "คันโตน่า" มีเพียงหนึ่งเดียว]
ลื่นเริ่มมีแฟนคลับละ

ผมอยากบอกแฟนคลับลื่นจังว่าพวกท่านเหมือนน้ำที่ประพรมให้กำลังใจลื่น ลื่นชอบคอมเม้นพวกท่านถึงได้พยายามเขียน

คล้ายกับกรณีเปเรซนั่นแหละ แต่ของเปเรซไม่มีอะไรให้น่าอ่านเลยแม้แต่น้อย

ผมไม่สนับสนุนเรื่องแขวะนะแต่ชอบอ่านบทความแบบนี้

มันทำให้เรารู้เรื่องที่ไม่เคยรู้ ได้มองในมุมที่แตกต่าง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:18
ถูกแบนแล้ว
santaJL พิมพ์ว่า:
ลื่นเริ่มมีแฟนคลับละ

ผมอยากบอกแฟนคลับลื่นจังว่าพวกท่านเหมือนน้ำที่ประพรมให้กำลังใจลื่น ลื่นชอบคอมเม้นพวกท่านถึงได้พยายามเขียน

คล้ายกับกรณีเปเรซนั่นแหละ แต่ของเปเรซไม่มีอะไรให้น่าอ่านเลยแม้แต่น้อย

ผมไม่สนับสนุนเรื่องแขวะนะแต่ชอบอ่านบทความแบบนี้

มันทำให้เรารู้เรื่องที่ไม่เคยรู้ ได้มองในมุมที่แตกต่าง  

เห็นเรียกร้องให้ทำเรื่องแมนยูบ้างเลยจัดให้ไง

แต่รู้สึกจะไม่ค่อยคึกคัก สงสัยลื่นเหมาะการเขียนทางนกแดงมากกว่า
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4328
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:19
Herbert Moreau พิมพ์ว่า:
vit_bank พิมพ์ว่า:
The Pantora พิมพ์ว่า:
บทความดีขนาดนี้ ยังไม่วายมีพวกหัวร้อนมาเรื้อนอีกเนอะ อคติบังตามืดบอดไปหมดละ  

บทความดีผมไม่เถียงนะ แต่จะโยงไปเจอรร์าดลื่นเพื่ออะไรครับ เจตนาก็ตั้งใจแขวะอยู่แล้ว ถ้าเป็นแฟนทีมอื่นไม่ใช่ลิเวอร์พูลแล้วตั้งใจอ่านเห็นเจอร์ราดลื่นแล้วยังบอกบทความดีอีก อคติบังตามันใครกันแน่

ปล.คนล้มแล้วยังข้าม อคติบังตามืดบอดไปหมดเหมือนกันแหล่ะครับ  
เขาอาจจะไม่ได้ตั้งใจแขวะก็ได้มั้งครับ อาจจะเห็ยมีความคล้ายเลยเปรียบเทียบเฉยๆก็ได้ครับ  

ถ้าเป้นคนอื่นผมคงเข้าใจอย่างนั้น แต่ยูสนี้ชัดเจนครับ ดูลายเซนต์กับชื่อก็น่าจะชัดแล้วนะครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:21
ถูกแบนแล้ว
Herbert Moreau พิมพ์ว่า:
บทความดีขนาดนี้ ยังไม่วายมีพวกหัวร้อนมาเรื้อนอีกเนอะ อคติบังตามืดบอดไปหมดละ  

บทความดีผมไม่เถียงนะ แต่จะโยงไปเจอรร์าดลื่นเพื่ออะไรครับ เจตนาก็ตั้งใจแขวะอยู่แล้ว ถ้าเป็นแฟนทีมอื่นไม่ใช่ลิเวอร์พูลแล้วตั้งใจอ่านเห็นเจอร์ราดลื่นแล้วยังบอกบทความดีอีก อคติบังตามันใครกันแน่

ปล.คนล้มแล้วยังข้าม อคติบังตามืดบอดไปหมดเหมือนกันแหล่ะครับ  
เขาอาจจะไม่ได้ตั้งใจแขวะก็ได้มั้งครับ อาจจะเห็ยมีความคล้ายเลยเปรียบเทียบเฉยๆก็ได้ครับ  

ถ้าเป้นคนอื่นผมคงเข้าใจอย่างนั้น แต่ยูสนี้ชัดเจนครับ ดูลายเซนต์กับชื่อก็น่าจะชัดแล้วนะครับ  

ครับๆๆ - -"
แก้ไขล่าสุดโดย ลื่น เมื่อ Wed Jul 19, 2017 23:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9495
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:26
คนเราสามารถสร้างสรรสิ่งที่ดีได้โดยไม่ต้องเยาะเย้ย ถากถางผู้อื่น

ทำไมแฟนแมนยู หรือจขกท.ต่างบอกว่าไม่มีเจตนาแขวะ ในเมื่อทุกบทความต้องโยงมาที่เจอราร์ดลื่นเสมอ
ยังอุตส่าปกป้องกันหน้าด้านๆได้อีกหรอครับ

ในชีวิตจริงคนประเภทนี้เยอะนะครับ มีความสุขที่ได้ล้อปมด้อยสักอย่างของผู้อื่น

อย่างที่ร็อดเจอร์เคยบอก ความผิดพลาดช็อตนั้นช็อตเดียว ไม่ใช่สาเหตุที่ลิเวอร์พูลพลาดแชมป์
กลับกันถ้าไม่มีเจอร์ราด ฤดูกาลนั้นลิเวอร์พูลคงหมดลุ้นแชมป์ไปนานแล้ว
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2007
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:27
ก็ชัดเจนดี
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11696
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:31
[RE]ลื่นรำลึก : น่าเสียดายที่ "คันโตน่า" มีเพียงหนึ่งเดียว
ถ้าไม่โดนแบนตอนนั่น แชมป์ 5 ปีติดแน่นอนครับ ผีชุดนั้นมีกับไม่มีคันโตน่านี่ต่างกันมาก ผมยังเชื่อว่าเกมสุดท้ายกับเวสต์แฮม คันโตน่าจะทำอะไรช่วยให้ทีมชนะได้แน่

คันโตน่าอาจไม่ได้เก่งกาจเท่านักเตะระดับโลกอีกหลายคน แต่เค้าเหมาะกับแมนยูชุดนั้นที่สุดแล้ว และเป็นส่วนสำคัญที่ทำให้ class of 92 เติบโตได้ขนาดนี้

ซลาตันก็เป็นอีกคนที่ทำให้รู้สึกแบบเดียวกับคันโตน่า เสียดายน่าจะมาเร็วกว่านี้หน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:33
ถูกแบนแล้ว
godevil พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่โดนแบนตอนนั่น แชมป์ 5 ปีติดแน่นอนครับ ผีชุดนั้นมีกับไม่มีคันโตน่านี่ต่างกันมาก ผมยังเชื่อว่าเกมสุดท้ายกับเวสต์แฮม คันโตน่าจะทำอะไรช่วยให้ทีมชนะได้แน่

คันโตน่าอาจไม่ได้เก่งกาจเท่านักเตะระดับโลกอีกหลายคน แต่เค้าเหมาะกับแมนยูชุดนั้นที่สุดแล้ว และเป็นส่วนสำคัญที่ทำให้ class of 92 เติบโตได้ขนาดนี้

ซลาตันก็เป็นอีกคนที่ทำให้รู้สึกแบบเดียวกับคันโตน่า เสียดายน่าจะมาเร็วกว่านี้หน่อย  

ใครทันดู คงคิดเช่นนั้นครับ โคตรกัปตัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1991
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:34
ถูกแบนแล้ว
[RE]ลื่นรำลึก : น่าเสียดายที่ "คันโตน่า" มีเพียงหนึ่งเดียว

คือ มันเป็นตัวอย่างที่ชัดเจนไงครับ ถึงยกมาเปรียบเทียบ ถ้ามองกลางๆ คุณจะรุ้ว่ามันก็บทความปกติ ไม่ได้มีอะไรแขวะเลย แต่คุณมองด้วยอคติไง ยังไงสมองคุณก็สั่งการออกมาแล้วว่ามันคือการ แขวะ ตัดอคติออกเถอะครับ แล้วชีวิตจะมีความสุขขึ้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15626
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:40
เอือม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Sep 2013
ตอบ: 1821
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:44
ถูกแบนแล้ว
LoversMoon พิมพ์ว่า:
คนเราสามารถสร้างสรรสิ่งที่ดีได้โดยไม่ต้องเยาะเย้ย ถากถางผู้อื่น

ทำไมแฟนแมนยู หรือจขกท.ต่างบอกว่าไม่มีเจตนาแขวะ ในเมื่อทุกบทความต้องโยงมาที่เจอราร์ดลื่นเสมอ
ยังอุตส่าปกป้องกันหน้าด้านๆได้อีกหรอครับ

ในชีวิตจริงคนประเภทนี้เยอะนะครับ มีความสุขที่ได้ล้อปมด้อยสักอย่างของผู้อื่น

อย่างที่ร็อดเจอร์เคยบอก ความผิดพลาดช็อตนั้นช็อตเดียว ไม่ใช่สาเหตุที่ลิเวอร์พูลพลาดแชมป์
กลับกันถ้าไม่มีเจอร์ราด ฤดูกาลนั้นลิเวอร์พูลคงหมดลุ้นแชมป์ไปนานแล้ว  

แฟนแมนยูเค้าดูไม่ออกหรอกคับ ไม่อ๊อกไม่ออก ไม่รู้เลยจริงๆ ว่าเจตนาเป็นไง

เขียนดีแค่ไหนสุดท้ายก็วนมาจุดเดิม ก็ยังมีคนชื่นชมกันนะ ดีๆๆ จะได้รู้ว่าไอค่อนแฟนฝั่งเค้าเป็นกันแบบนี้

ดีคับ หงายการ์ดกันไปเลย ง่ายๆ แฟร์ แบ่งฝ่ายกันชัดเจนดี ถ้าชอบแบบนี้ก็จัดไป..

ปล. ผมเห็นมีแต่คนบอกเบื่อเรื่องล้อกัน แขวะกัน โลโก้ ชื่อนักเตะ บอร์ดขยะ สาระอยู่ไหน จะอ่านข่าว บลาๆๆ

แต่พอมีคนแบบนี้มาตั้งมู้ คุณก็เลียกันซะจนมันได้ใจอยู่นั่นล่ะ คงจะหมดไปหรอกมั้งคับเรื่องแบบนั้นอ่ะ

ไล่ดูนะว่าหน้าบอร์ดวันนึง มีกระทู้ที่เป็นข่าวจิงๆ วิเคราะห์ สาระเรื่องบอล กี่โพสกันเชียว แล้วที่เหลือล่ะ..

อยู่ที่ตัวคุณเองแล้วล่ะคับ ว่าจะเอาบอร์ดแบบไหน บอลนอก รึบอร์ดเด็กอนุบาล ที่ไม่มีอะไรนอกจากล้อกันทั้งวัน
แก้ไขล่าสุดโดย wingless47 เมื่อ Wed Jul 19, 2017 23:53, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2010
ตอบ: 4328
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:50

คือ มันเป็นตัวอย่างที่ชัดเจนไงครับ ถึงยกมาเปรียบเทียบ ถ้ามองกลางๆ คุณจะรุ้ว่ามันก็บทความปกติ ไม่ได้มีอะไรแขวะเลย แต่คุณมองด้วยอคติไง ยังไงสมองคุณก็สั่งการออกมาแล้วว่ามันคือการ แขวะ ตัดอคติออกเถอะครับ แล้วชีวิตจะมีความสุขขึ้น  

ถ้าคุณรู้จักยูสนี้จริงๆ บทความเก่าๆ คอมเม้นเก่า ยูสและลายเซนที่ใช้ โทษทีนะครับถ้าเอากลางๆจริงๆ ไปดูแล้วกลับมาบอกผมอีกทีว่าผมอคติ คุณไม่ใช่แฟนลิเวอร์พูลคุณก็พูดได้ เอาใจเขาใส่ใจเราบ้างครับ ถ้าผมอคติจริงคงบอกว่าบทความไม่ดีแล้วแหล่ะ ส่วนใหญ่พวกที่บอกว่าเขียนดี ไม่ได้แขวะรับประกันได้ว่าไม่ใช่แฟนลิเวอร์พูล
0
0
นักเตะอบต.
Status: ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นต่อไป
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4291
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:51
บังลื่นเขียนดีเหมือนกันน้ะ ผมหล่ะอ่านเพลินเลย ในส่วนเรื่องเเซะก้ยังไส่ได้อีก อ่านเสร็จผมก้คิดเหมือนกันน้ะ ว่าถ้าบังลื่นเชียร์ทีมอื่นที่เป็นศัตรูกับเชลซีแล้วเขียนบทความนี้ขึ้นมา ผมคงคิดว่าบังลื่นยกเคสเปรียบเทียบกับที่ เจทีลื่นนัดชิงจนอดเเชมส์เเน่เลย ฮ่าๆๆๆ ล้อเล่นนะครับแค่ลองคิดเล่นๆด้วย
แต่ในบทความถ้าตัดเรื่องนั้นออกไปถือเป็นบทความที่เขียนเเละอ่านสนุก ผมคนหนึ่งชอบอ่านบทความเพราะมันเป็นการเล่าเหตุและไส่คำคมหลายๆอย่างเข้าไปมากมาย แต่ขอชื่นชมนะเขียนได้ดีมากเลย ทั้งการไช้ภาษาอ่านและเข้าใจง่าย หรือว่าในชีวิตจริงบังลื่นทำงานเกี่ยวกับการใช้ภาษาอยู่ด้วยเลยทำให้ออกมาดี
ไปละ บายยย
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9495
โพสเมื่อ: Wed Jul 19, 2017 23:54

มันไม่ใช่บทความนี้บทความเดียวไงครับ ทุกครั้งที่พยายามหาสาระมาเขียน กลับโยงมาที่เจอร์ราดลื่นเสมอ

อย่างผมชื่นชมในความเป็น Family man ของเบ็คแฮมมากๆ ถ้าผมจะเขียนบทความดีๆของเบ็คแฮมด้านนี้ ก็ไม่เห็นจำเป็นต้องโยงถึงกรณี ไรอัน กิ๊ก, จอห์น เทอรรี่เลย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel