ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4009
โพสเมื่อ: Fri Jul 07, 2017 23:17
[RE: ราคาลูกากู 75 ล้านแค่เงินสด + Option รวม 100 ล้านปอนด์]
everton thailand fanclub พิมพ์ว่า:
Chaly พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ต้องการกองหน้าที่เป็นหน้าเป้ามาก แล้วในลีคมีใครพร้อมย้ายบ้าง เคน คอสต้า กุน
ผมว่าตัดไปได้เลย เหลือแต่ลูาคาคูคนเดียวที่มีความเป็นไปได้
แล้วแมนยูต้องการตัวท็อปอยู่แล้ว สถิติลูคาคูมันไม่ขี้เหร่สักนิด
แล้วเอฟไม่ได้จนเหมือนแต่ก่อนแล้ว ราคามันก็พอจะรับได้
พิมไปเดี๋ยวหาว่าอวย เอาเป็นว่าผมนี่ติ่งมันเลยนะ
ไปดูมู้เก่าๆผมได้

ผมก็ชอบมันนะ แต่รำคาญปากมัน พูดเรื่องย้ายทีม นักเตะระดับโลกบ่อย จนเอียน
สิ่งนึงที่ผมบอกเกี่ยวกับลูกากูได้ คือ มันจับบอลโคตรห่วย
แต่ถ้าให้โอกาสมันลงเล่นบ่อยๆ อย่างน้อยๆมันยิง 2x ลูก ได้สบายๆ

ถ้าคุณจะซื้อแมวไปจับหนู
การที่แมวตัวนึง จับหนูได้ 20+ ตัวต่อปี
มันก็ถือว่าเป็นผลงาน ที่ดีอยู่นะ  

ผมว่าบอลแรกมันก้ไม่ได้ห่วยขนาดนั้นนะครับ อาจจะไม่ได้ดีแต่ก้ไม่ถึงขนาดแย่

ถ้าแย่นี่ต้องแบบรูนี่ จับป๊อกแป๊กประจำ ลูกากูมีส่วนในเกมบุกเอฟมากนะ เป็นตัวพักบอลแดนหน้าก่อนเริ่มsetบอลบุก

หาช่องยิงก้ดี แต่ข้อเสียผมว่ามันยิงไม่คมพอ โอกาสเยอะแต่ก้ยิงทิ้งเยอะ ประมาณแอนดี้ โคล สมาธิยังไม่ดีพอ

อีกอย่างก้อห็นแก่ตัวไปหน่อย เอะอะยิงอย่างเดียวเลย เท่าที่ผมดูเอฟบ่อยพอสมควรนะ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6678
โพสเมื่อ: Sat Jul 08, 2017 00:19
[RE: ราคาลูกากู 75 ล้านแค่เงินสด + Option รวม 100 ล้านปอนด์]
ปั้นแรชฟอร์ดดีกว่า
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ★ BE THE REASONSOMEONE SMILES TODAY ★ ❤ ʕ・ᴥ・ʔ
เข้าร่วม: 26 Dec 2009
ตอบ: 23600
ที่อยู่: ʕ•̫͡•ʔ ʕ•̫͡•ʔ Satisfied City ♥ Blissful Land ʕ•͓͡•ʔ•̫͡•ʔ
โพสเมื่อ: Sat Jul 08, 2017 00:44

บ้าแล้ว ลูกากูร้อยล้าน ถ้าซื้อราคานี้จริงก็งั่งมากเลยพวกบอร์ดชุดนี้ ผลาญเงินเล่นจริงๆ

คือลูกากูนี่เก่งมากๆ แต่ร้อยล้านนี่มันไม่ใช่แล้ว แค่อยากได้แล้วต้องยอมจ่ายขนาดนี้ ป๋ากับกิลล์อยู่มาจนถึงปี 2013 ซื้อไม่เคยเกิน 33 กว่าล้านปอนด์ แค่ 4 ปีที่แล้วนี่เอง สมัยนี้ค่าตัวมันเปลี่ยนไปก็จริง แต่แค่ 60 นี่ก็แพงมากแล้วนะ ถ้าเอาลูกากู 100 ล้านนี่มันเกินความจำเป็นไปมากๆเลย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2013
ตอบ: 4258
โพสเมื่อ: Sat Jul 08, 2017 04:00
everton thailand fanclub พิมพ์ว่า:
manmooham พิมพ์ว่า:
ผมขอถามแบบคนไม่เคยดูเลยนะ ลูกากูเก่งประมาณกี่%ของเคน  

ผมไม่เคยดูเคนเล่น จริงๆจังๆ ก็เลยตอบไม่ได้
แต่ส่วนลูกากู ผมว่ามันก็เป็นกองหน้าที่จับบอลแรกห่วย แต่การันตียิงประตูได้ 2x ลูกต่อฤดูกาล ก็แค่นั้น  
บอลแรกมันห่วยจริงๆ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: #ทีมอาโออิ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4692
โพสเมื่อ: Sat Jul 08, 2017 11:48
Ezio17 พิมพ์ว่า:
Chaly พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ต้องการกองหน้าที่เป็นหน้าเป้ามาก แล้วในลีคมีใครพร้อมย้ายบ้าง เคน คอสต้า กุน
ผมว่าตัดไปได้เลย เหลือแต่ลูาคาคูคนเดียวที่มีความเป็นไปได้
แล้วแมนยูต้องการตัวท็อปอยู่แล้ว สถิติลูคาคูมันไม่ขี้เหร่สักนิด
แล้วเอฟไม่ได้จนเหมือนแต่ก่อนแล้ว ราคามันก็พอจะรับได้
พิมไปเดี๋ยวหาว่าอวย เอาเป็นว่าผมนี่ติ่งมันเลยนะ
ไปดูมู้เก่าๆผมได้

ผมก็ชอบมันนะ แต่รำคาญปากมัน พูดเรื่องย้ายทีม นักเตะระดับโลกบ่อย จนเอียน
สิ่งนึงที่ผมบอกเกี่ยวกับลูกากูได้ คือ มันจับบอลโคตรห่วย
แต่ถ้าให้โอกาสมันลงเล่นบ่อยๆ อย่างน้อยๆมันยิง 2x ลูก ได้สบายๆ

ถ้าคุณจะซื้อแมวไปจับหนู
การที่แมวตัวนึง จับหนูได้ 20+ ตัวต่อปี
มันก็ถือว่าเป็นผลงาน ที่ดีอยู่นะ  

ผมว่าบอลแรกมันก้ไม่ได้ห่วยขนาดนั้นนะครับ อาจจะไม่ได้ดีแต่ก้ไม่ถึงขนาดแย่

ถ้าแย่นี่ต้องแบบรูนี่ จับป๊อกแป๊กประจำ ลูกากูมีส่วนในเกมบุกเอฟมากนะ เป็นตัวพักบอลแดนหน้าก่อนเริ่มsetบอลบุก

หาช่องยิงก้ดี แต่ข้อเสียผมว่ามันยิงไม่คมพอ โอกาสเยอะแต่ก้ยิงทิ้งเยอะ ประมาณแอนดี้ โคล สมาธิยังไม่ดีพอ

อีกอย่างก้อห็นแก่ตัวไปหน่อย เอะอะยิงอย่างเดียวเลย เท่าที่ผมดูเอฟบ่อยพอสมควรนะ

ผมดูเอฟฯ มาเกือบทุกนัด ตลอด 3 ปี ที่รอม เล่นให้ทีม ... อย่าเถียงผมเรื่องมันจับบอลแรก โคตรกากเลยครับ กราบบบบ

ถ้าดูไฮไลท์ใน Youtube ไม่เห็นหร๊อก เพร่าะมันตัดแต่ช่วงเทพๆ .. ถ้าดู 90 นาทีทุกนัดเหมือนแฟนเอฟ จะรู้ว่ามันบ่อยมากจนแฟนเอฟฯ ทุกคนด่ามันเรื่องนี้
แก้ไขล่าสุดโดย everton thailand fanclub เมื่อ Sat Jul 08, 2017 11:51, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
https://www.facebook.com/efcTH
เพจเอฟฯภาษาไทย ที่มีสีสันที่สุดใน 3 โลก

https://www.facebook.com/WhopperToffee
เพจ 3 แมว 3 สไตล์ .. โคตรหล่อ โครตแบ๊ว โครตน่ารัก
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Thu Jul 13, 2017 16:51
King Ed`Woodward พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่ถึงลบยูสป่ะ  

บายยยย ตามล่า ตามเช็ดเค้า
ไปก่อนเค้าอีก
0
0
https://www.facebook.com/efcTH
เพจเอฟฯภาษาไทย ที่มีสีสันที่สุดใน 3 โลก

https://www.facebook.com/WhopperToffee
เพจ 3 แมว 3 สไตล์ .. โคตรหล่อ โครตแบ๊ว โครตน่ารัก
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 571
โพสเมื่อ: Thu Jul 27, 2017 12:26
ถูกแบนแล้ว

0
0
แข้งลีกเอิง
โพสเมื่อ: Thu Jul 27, 2017 13:44

Welcome Back
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel