ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 758
โพสเมื่อ: Wed Jun 21, 2017 23:48
[RE]Hiphop คืออะไร? ทำไมถึงโคตรเพราะ?
ชอบแบบ chill hop หรือแบบประมาณ Nujap ที่มีแร็ปมาผสมๆนะฮะ

มันฟังง่ายดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
The more people I meet, the more I like my "Pug"

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 228
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 02:18
[RE]Hiphop คืออะไร? ทำไมถึงโคตรเพราะ?
ของบ้านเราผมตามพี่เบ้น Benzxbizzy นะ ผมว่าพี่แกทำเพลงออกแนวอินเตอร์อยู่นะ เพลงฟังง่าย บีทไหลๆ ลื่นๆ ออกtrap นิดๆ ผมนี่วนฟังทั้งวันเลย 555 ลองฟังเพลง soda,stay,right now,badmansong ดูนะท่าน เผื่อว่าอาจจะชอบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2008
ตอบ: 5534
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 12:50
[RE: Hiphop คืออะไร? ทำไมถึงโคตรเพราะ?]
ผมชอบ OG Classic ที่สุด ชอบพวกเก่าๆ Snoop dogg, Bone thug, Nas

แล้ว A$AP ROCKY แนวไหนครับ ใช่ mumble ไหม

Mike Posner - I Took A Pill In Ibiza นี่ edm/trap ป่ะครับ

ท่าน Yorke เป็น MC เหรอครับ มีเพลงปล่อยมายังครับ ขอฟังหน่อย pm มาก้ได้
life style คล้ายๆผมเลย

ฟัง hiphop
ดู nba
สะสม air jordan
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 19:28
ถูกแบนแล้ว
[RE: Hiphop คืออะไร? ทำไมถึงโคตรเพราะ?]
P2alm พิมพ์ว่า:
ของบ้านเราผมตามพี่เบ้น Benzxbizzy นะ ผมว่าพี่แกทำเพลงออกแนวอินเตอร์อยู่นะ เพลงฟังง่าย บีทไหลๆ ลื่นๆ ออกtrap นิดๆ ผมนี่วนฟังทั้งวันเลย 555 ลองฟังเพลง soda,stay,right now,badmansong ดูนะท่าน เผื่อว่าอาจจะชอบ  

ก้โอคอยุ่นะ แต่ว่า มันยังมีฟีลลิ่งว่าเป็นระดับใต้ดิน

ซึ่งเพลงมันยังไม่....เค้าเรียกว่าไร เหมือนว่าระดับโปรทำกันอะ

เพลงผมก้อยุ่ระดับประมาณนี้แหละ กำลังหาทางไประดับโปรทำอยุ่

หมายถึงคุณภาพเสียงร้องนะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 29310
โพสเมื่อ: Thu Jun 22, 2017 19:36
ถูกแบนแล้ว
chubbii พิมพ์ว่า:
ผมชอบ OG Classic ที่สุด ชอบพวกเก่าๆ Snoop dogg, Bone thug, Nas

แล้ว A$AP ROCKY แนวไหนครับ ใช่ mumble ไหม

Mike Posner - I Took A Pill In Ibiza นี่ edm/trap ป่ะครับ

ท่าน Yorke เป็น MC เหรอครับ มีเพลงปล่อยมายังครับ ขอฟังหน่อย pm มาก้ได้
life style คล้ายๆผมเลย

ฟัง hiphop
ดู nba
สะสม air jordan  

จะบอกประมาณไงดี Rocky ไม่ใช่mumbleครับ แกจะออกเป็นแนวCloud Rap

คือมันจะออกเป็นซาวลอยๆ ส่วนมากพวกนี้จะใช้ซาวเอฟเฟคใส่เข้าไปในเพลงของตัวเองเพื่อให้ลอยๆ เข้ากับบีท
ชัดที่สุดก้เพลงนี้ครับ

ส่วนI took a pill in Ibiza มันมีสองเวอหลักๆ เวอดั้งเดิมซึ่งไม่ค่อยดัง กับเวอชั่นรีมิก ซึ่งเวอที่เราฟังๆกันน่าจะฟังรีมิก

เป็นแนว Hip house ครับ จะมีร้องมากกว่า Hiphop EDM อันนั้นส่วนมากจะร้องแค่ไม่กี่ประโยค ประโยคจะซ้ำๆกว่านี้

เพลงผมมีคับ แต่ยังไม่ไฟน่อลนะ แต่เกือบแล้วละ อารมจะประมาณนี้เหลือเคลียเสียงVoice หาคนทำให้อยุ่คับ

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: กระต่ายถือปืนพบหมาป่าบนเรือดำน้ำ
เข้าร่วม: 29 Mar 2006
ตอบ: 1557
โพสเมื่อ: Fri Jun 23, 2017 10:50
ผมตรงข้ามกับเจ้าของกระทู้เลยครับ คลั่ง Trap Hiphop มาก
1
0
https://d3nfwcxd527z59.cloudfront.net/content/uploads/2021/08/17083210/Thierry-Henry-Arsenal-Leicester-2000.jpg" alt="" />
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel