ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39293
โพสเมื่อ: Mon May 22, 2017 12:10
[RE: Liverpool FC 16/17 ตัดเกรด + มองไปข้างหน้า]
โดยส่วนตัวผมเห็นต่างไปนิด ตรงตำแหน่งแบคขวาอยากได้มาเสริมเช่นเดียวกับแบคซ้าย คือระบบกองหลัง 4 แบค 2 ข้างเติมบ่อยน่าจะมีแบคที่เติมเกมส์ได้ดีกว่านี้ จะเปิดบอลหรือตัดในยิงประตูก็ตามแต่ ไคลน์มีมิติเดียวไปหน่อย ส่วนแบคซ้ายไงก็ต้องซื้อ ส่วนตัวชอบวอร์คเกอร์ของสเปอร์ส

ในตำแหน่งเซนเตอร์ผมว่ารอฟเลนค่าเหนื่อยแพงเกินฝีมือไปหน่อย บทจะโฉ่งฉ่างเนี่ยมาติปมีเหนื่อย ค่าเหนื่อยแสนน่าจะเป็นมาติปมากกว่า อายุน้อยกว่าแต่นิ่งกว่าเยอะ พวกโกเมซหรือเซนเตอร์คนอื่นขายได้ก็ขายเถอะหาสำรองที่มันกดดันตัวจริงได้หน่อย คลาวานผมว่าแกก็ไม่ต่างจากรอฟเลนเท่าไหร่(แต่คราวานยังไงก็อยู่ต่อ)

กองกลางผมว่าลูคัสอาจย้ายสัญญาณคือลงมาแล้วให้สวมปลอกแขนกัปตันส่งท้าย กลางจะมีเหลือคือ ชาน เฮนโด้ ดุมในตำแหน่งกลางรับและตัวเชื่อมเกมส์น่าจะมีเข้า 1 รายเพราะดาวรุ่งปล่อยเล่นทีมสำรองไปเถอะทดแทนตัวจริงยาก

กลางรุก มาเน่ คูตี้ ลาลาน่า กรูยิช ถ้าไม่มีคนย้ายออก อยากให้มีย้ายเข้า 1 คน เพื่อหมุนใช้งานหน่อย ส่วนกรูยิชมองว่าปีนี้เจ็บนานไปหน่อยปีหน้าน่าจะเห้นเค้าลงสนามมากขึ้น ถ้ายังไม่ค่อยได้รับโอกาสมีย้ายแน่

กองหน้าริดจ์กับฟีโน่คือตัวหวังพึ่งพาได้ โอริกี้อยากให้ปล่อยแล้วหาคนมาแทนดีกว่าเพราะสภาพริดจ์คงยืนระยะไมไ่ด้ทั้งฤดูกาล ฟีโน่ก็กรอบเป้นข้าวเกรียบ ส่วนอิงค์ไม่หวังอะไรมากหายเจ็บค่อยว่ากัน

สรุปสำหรับผมนะ แบคขวา 1 ซ้าย 1 เซ็นเตอร์ 1 กลางรับ 1 กลางรุก1 กองหน้า 1
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jun 2007
ตอบ: 2681
โพสเมื่อ: Mon May 22, 2017 15:34
[RE: Liverpool FC 16/17 ตัดเกรด + มองไปข้างหน้า]
จขกท.เขียนดีมากครับ ดีจนต้องไปค้นpassword มาตอบ

เป็นปีที่ดีครับ อย่างน้อยก้อดูสนุกจนจบฤดูกาล บอลสวยงาม เกมส์รุกน่าตื่นเต้น มีจอมแพรวพราวสร้างสีสรรค์ แน่นอนว่าสำหรับคนที่คาดหวังสูงๆอาจต้องผิดหวังบ้าง แต่ต้องยอมรับว่า JK ยกระดับทีมได้ดีจริงๆ ใช้เงินหรือไม่คงไม่เกี่ยว คนระดับนี้เข้าใจเรื่องการลงทุนอยู่แล้ว เพียงแต่ผมเชื่อว่ามี่เจ้าตัวไม่ได้ใช้เงินจากบอร์ดมากนัก แต่ใช้จากการขายนะเตะ เพราะจำนวนและราคานักเตะที่จะย้ายมาในทีมที่ยังไม่ได้เล่น UCL มันมีประมาณนั้นแหล่ะ นักเตะแพงๆ(ช่วงอายุดีๆ) เขาก้อมอง UCL เป็นหลักถ้าต้องย้าย หรือบางคนก้อเล่น UCL ประจำอยู่แล้ว ก้อเลยไม่อยากย้าย(อ่านหนังสือเจอร์ราร์ด เขาบอกว่าหลายครังที่ทีมขอให้เจอร์ราร์ดช่วยโทรไปหาผู้เล่นดีๆ และหลายๆคนตอบว่า "ผมอยากเล่นกับคุณนะ แต่ทีมคุณไม่ได้ไป UCL") แต่คราวนี้ อำนาจการต่อรองในตลาดคงมีมากขึ้นแล้วล่ะ แต่บรรสตาร์ Big Name มากๆ คงยังไม่มา โดยส่วนคงต้องสตาร์ของทีมระดับกลางๆบนๆจะมีลุ้นมากขึ้น ซึ่งผมเชียร์ให้เป็น 2 คนนี้ครับ

ฟาน ไดค์ ของเซาท์ เนื่องจากลอฟเรนและมาติฟค่อนข้างช้า เสียประตูเพราะคู่แข่งคล่องกว่าบ่อยมาก การมีเซ็นเตอร์ทีมมีความเร็วจะช่วยในจุดนี้ได้ ฟานไดค์มีสปีดที่ดีถ้าเทียบกับกองหลัง แข็งแกร่ง ชิงเข้าบอลแม่น ราคาสูงๆที่เซาท์เรียก น่ายอมจ่าย

ติโม แวเนอร์ กองหน้าของ ไลป์ซิก ตัวนี้น่จะเข้าระบบของคล็อปมาก อาจไม่ได้เร็วจี๊ด แต่มีพื้นที่เล่นค่อนข้างยืดหยุ่น อายุก้อน้อย 21เอง แต่มีเซนซ์การหาช่องยิงที่โอเคเลย ปีนี้กดไป 20+ แน่นอนว่าถ้าซื้อ ไลป์ซิกคงโก่งพอสมควรได้เพราะเป็นรองแชมป์ เล่น UCL อยู่แล้ว อีกทังเจ้าตัวก้อยังอยากพัฒนาฝีเท้าไปพร้อมๆกับทีมที่นั่น แต่ JK น่าลองคุยใหม่ครับ
1
0

“We want to write our own history, 

We have to do it, really Positive, really front-footed”
~ Jürgen Klopp's press conference 12 - 04 -2019)
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 1760
โพสเมื่อ: Mon May 22, 2017 16:57
Nu_aiu พิมพ์ว่า:
MiLDiiZ พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่น่ายึด 4-4-2 diamond เป็นหลัก เพราะมีปีกอย่างมาเน่จะไม่มีตำแหน่งลง  
ผมคิดว่าไม่ว่าแผนไหนมาเน่มีที่ลงอยู่แล้วครับ แต่ชานกับเฮนโด้นี่สิเล่นได้ดีในตำแหน่งเดียวกัน  

ก็ดีแล้ว ผลัดกันลง มีตั้งหลายถ้วยให้เล่น
0
0
Let's put a smile on that face!

Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2008
ตอบ: 1760
โพสเมื่อ: Mon May 22, 2017 17:01
swit[ch]on พิมพ์ว่า:
MiLDiiZ พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่น่ายึด 4-4-2 diamond เป็นหลัก เพราะมีปีกอย่างมาเน่จะไม่มีตำแหน่งลง  

อย่าใช้คำว่ามาเน่ไม่มีตำแหน่งลง

ถ้ากางแผนอะไรมาก็ได้ 1 แผน ตัวแรกที่คลอปโยนลงในแผนคือมาเน่ ล้านเปอเซนครับ 5555  

มินนี่ครับ ทุกแผน ยังไงก็ต้องมี 555

ปล.ผมล้อเล่นนะ
0
0
Let's put a smile on that face!

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15965
โพสเมื่อ: Mon May 22, 2017 22:16
swit[ch]on พิมพ์ว่า:
กองกลางไม่ต้องหาเพิ่มแล้ว หาหน้าเป้า เซนเตอร์และแบคซ้าย-ขวา แค่นี้พอ กองกลางหมุนกันลง ควงไปควงมา มั่นใจว่ายืนระยะได้ต่อให้ปีหน้าเตะ 50 นัด + ก็ตาม  

ผมว่าไงก็ต้องเพิ่มครับ เพราะลูคัสผมว่าไปแน่ๆ ถ้าทีมจะยกระดับมากกว่าที่เป็นอยู่ ต้องมีกลางเกรดเอ เค้ามาแบ่งเบาทีมอีกหนึ่งตัว ซึ่งผมคิดว่า นาบี้ เกอิต้า ตอบโจทย์ ในทีมเราไม่มีกลางแบบนี้
1
0

Status: ช่วยแฟนปลดหนี้
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 1131
โพสเมื่อ: Tue May 23, 2017 20:11
ผมให้เกินคาดนะ โดยเฉพาะ 3 นัดสุดท้าย ผมมองว่าน่าจะหลุด top4
มองว่าไม่น่าชนะ เซาฯกับเวสแฮมได้
ตอนก่อนเปิดฤดูกาล มองว่า 1-3 น่าจะเป็น เชลซี แมนยู แมนซิตี้
ที่4 ปืน นก ไก่ แย่งกัน
ด้วยฤดูกาลที่มีแต่ผู้จัดการทีมทอปๆมารวมกัน
ถ้าไม่ได้สปิริตและtactic ของ JK คงไม่มาถึงจุดนี้
เพราะเทียบกับทีม top6 ตัวผู้เล่นยังเป็นรอง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel