ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: น้องยิ้ม:)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1673
โพสเมื่อ: Wed Feb 22, 2017 17:05
[RE: เจอพนักงานร้านขายยาอย่างงี้ทำไงดี]
อื่นอ๋ำเอี่ยวอดอ๋าย พิมพ์ว่า:
Smildz พิมพ์ว่า:
Smildz พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวๆๆๆๆๆๆ

พนักงานคนนั้นมันมายไม่ใช่หราาาา

ถามจริงร้านนี้ขายยาอะไรบ้าง  

ขายหมดอ่ะ เดี๋ยวนี้พัฒนาแล้ว

เด็กมาถามขายทุกตัวแต่ชุดล้ะ500+นะเอาป่าว

ถ้าเด็กเอาทำไง  

หุ้ยยย ถ้ามีตังขนาดนี้ น้องไปซื้อไอซ์เหอะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ถ้าวันนั้นเรากลัวการเปลี่ยนแปลง วันนี้เราคงไม่มีความสุขมากมายขนาดนี้

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 21973
โพสเมื่อ: Wed Feb 22, 2017 17:50
[RE: เจอพนักงานร้านขายยาอย่างงี้ทำไงดี]
sitea พิมพ์ว่า:
ยาบางอย่างต้องใช้ใบสั่งแพทย์นะครับ ยิ่งพวกยาแก้ไอหลายตัวมีคนเอาไปใช้กับยาเสพติดเยอะ

เอ๊ะ ผมสาระเยอะไปมั้ยในกระทู้ 5อ.  

สิทเคยลองไหมครับ  

ผมเคยไปซื้อยี่ห้อนี้ เขาไม่ขายนะ 5อ.  

ยาลดน้ำมูกยี่ห้อนี้ชอบมากหลับสบาย แล้วท่านซื้อได้ไง  

ผมไปเคยซื้อแล้ว ต่อมาภายหลังเขาไม่ขาย เขาบอกคนซื้อไปผสมน้ำท่อมเยอะ

จริงมั้ย 5อ.?
0
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2014
ตอบ: 17987
โพสเมื่อ: Wed Feb 22, 2017 17:54
ถูกแบนแล้ว
ยาบางอย่างต้องใช้ใบสั่งแพทย์นะครับ ยิ่งพวกยาแก้ไอหลายตัวมีคนเอาไปใช้กับยาเสพติดเยอะ

เอ๊ะ ผมสาระเยอะไปมั้ยในกระทู้ 5อ.  

สิทเคยลองไหมครับ  

ผมเคยไปซื้อยี่ห้อนี้ เขาไม่ขายนะ 5อ.  

ยาลดน้ำมูกยี่ห้อนี้ชอบมากหลับสบาย แล้วท่านซื้อได้ไง  

ผมไปเคยซื้อแล้ว ต่อมาภายหลังเขาไม่ขาย เขาบอกคนซื้อไปผสมน้ำท่อมเยอะ

จริงมั้ย 5อ.?  

จริงไปตกฉลามกันเหอะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5966
โพสเมื่อ: Wed Feb 22, 2017 20:29
ยาตัวนี้จัดอยู่ในประเภทยาควบคุมพิเศษครับ ตามกฎหมายร้านขายยาแผนปัจจุบัน(ขย.1)สามารถมีไว้จำหน่ายได้ แต่ต้องมีใบสั่งแพทย์เท่านั้น ถ้าตามที่ท่านเล่ามาแล้วตัวคนขายเป็นเภสัชกรเองผมก็เห็นด้วยตามความเห็นแรกครับ เพราะวิธีแบบนี้ถือเป็นเทคนิคอย่างนึงในการปฏิเสธเคสคนไข้ในบางกรณี

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel