ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Jul 12, 2016 21:57
[RE: พูดถึงรูนีย์และอนาคตของเค้ากับทีมปีศาจแดง]
imp พิมพ์ว่า:
mscrown พิมพ์ว่า:
ตรงที่บอกทุกคนเลือกมองความกาก ผมว่าไม่ใช่อะ
ความงี่เง่าของมันด้วยต่างหาก ขอย้ายทีม2ครั้ง ทำตัวใหญ่ บลาๆ
ฟอร์มมันตอนนี้ใครจะมองว่าแพะแต่ผมว่าไม่ใช่
แฟนแมนยูไม่เคยมีกลางดีๆมาตั้งแต่สโคลส์ เลยมองว่าแค่นั้นเก่งแล้ว
ทั้งที่จริงๆทีมระดับแชมป์เค้าไปถึงไหนกันแล้ว เพราะมันไม่สุดสักทางไง
เมื่อก่อนยังดีมีลูกฮึด ลูกชน แต่เบสิคก็ไม่ได้ดีมาตั้งแต่แรกอยู่ละ
พอจุดเด่นหายไป ตอนนี้มันก็เหมือน คนเล่นกล้ามที่แก่ขึ้นอะ
พอแก่ตัวกล้ามเนื้อก็ไม่ดีเท่าเก่า เอาง่ายๆสำรองไม่ก็ย้ายเถอะ  

เถียงขนาดใจเลยบอกรูนเบสิคไม่ดีแต่ไหนแต่ไร.....เบสิครูนดีมากๆตั้งแต่วัยรุ่น จับบอลเนียน เอาบอลลงไปยิงเก่งมากๆ ดึงบอลหลอกไปยิงนี่ลูกถนัด

จะด่าฟอร์มปัจจุบันไม่แปลกหรอก แต่ให้อยู่บนความจริงหน่อย  

ดึงบอลหลอกผมไม่เถียง จังหวะแตะยิงแกดี
แต่จับบอลดีเนี่ย ไม่ใช่ละ จริงอยู่ว่าเมื่อก่อนมันดีกว่านี้
แต่มันไม่ได้ดีถึงขนาดเนียนตา แถมจังหวะส่งก็มีขาดๆเกินๆมาแต่ไหนแต่ไรหละ
เพียงแค่ตอนนี้มันหนักขึ้นเลยชัด อย่างที่ผมบอกถ้าเอาเบสิคพวกนี้ไปเทียบกับระดับโลก
มันก็ชัดเจนอยู่ จุดเด่นรูนีย์ไม่ใช่วันทัช ไม่ใช่การอ่านเกมส์ดี ไม่ใช่สไตล์คิลเลอพาส
แต่เป็นการลุย ทะลุทะลวง ยิงไกล เต็มข้อ มันคนละอย่างกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2008
ตอบ: 14411
โพสเมื่อ: Tue Jul 12, 2016 22:01
[RE: พูดถึงรูนีย์และอนาคตของเค้ากับทีมปีศาจแดง]
ยิงอีก 5 ลูก ทำลายสถิติสโมสร

ฮึดหน่อยหมูรูน คราวนี้ได้เล่นกองหน้าแล้วนะ

ผมเชื่อว่าทำได้อยู่ น่าจะดีกว่าปีที่แล้ว

แต่จะให้พีคเหมือนเดิมคงไม่ได้แล้วล่ะ
0
0
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Tue Jul 12, 2016 22:07
ตรงที่บอกทุกคนเลือกมองความกาก ผมว่าไม่ใช่อะ
ความงี่เง่าของมันด้วยต่างหาก ขอย้ายทีม2ครั้ง ทำตัวใหญ่ บลาๆ
ฟอร์มมันตอนนี้ใครจะมองว่าแพะแต่ผมว่าไม่ใช่
แฟนแมนยูไม่เคยมีกลางดีๆมาตั้งแต่สโคลส์ เลยมองว่าแค่นั้นเก่งแล้ว
ทั้งที่จริงๆทีมระดับแชมป์เค้าไปถึงไหนกันแล้ว เพราะมันไม่สุดสักทางไง
เมื่อก่อนยังดีมีลูกฮึด ลูกชน แต่เบสิคก็ไม่ได้ดีมาตั้งแต่แรกอยู่ละ
พอจุดเด่นหายไป ตอนนี้มันก็เหมือน คนเล่นกล้ามที่แก่ขึ้นอะ
พอแก่ตัวกล้ามเนื้อก็ไม่ดีเท่าเก่า เอาง่ายๆสำรองไม่ก็ย้ายเถอะ  

เถียงขนาดใจเลยบอกรูนเบสิคไม่ดีแต่ไหนแต่ไร.....เบสิครูนดีมากๆตั้งแต่วัยรุ่น จับบอลเนียน เอาบอลลงไปยิงเก่งมากๆ ดึงบอลหลอกไปยิงนี่ลูกถนัด

จะด่าฟอร์มปัจจุบันไม่แปลกหรอก แต่ให้อยู่บนความจริงหน่อย  

ดึงบอลหลอกผมไม่เถียง จังหวะแตะยิงแกดี
แต่จับบอลดีเนี่ย ไม่ใช่ละ จริงอยู่ว่าเมื่อก่อนมันดีกว่านี้
แต่มันไม่ได้ดีถึงขนาดเนียนตา แถมจังหวะส่งก็มีขาดๆเกินๆมาแต่ไหนแต่ไรหละ
เพียงแค่ตอนนี้มันหนักขึ้นเลยชัด อย่างที่ผมบอกถ้าเอาเบสิคพวกนี้ไปเทียบกับระดับโลก
มันก็ชัดเจนอยู่ จุดเด่นรูนีย์ไม่ใช่วันทัช ไม่ใช่การอ่านเกมส์ดี ไม่ใช่สไตล์คิลเลอพาส
แต่เป็นการลุย ทะลุทะลวง ยิงไกล เต็มข้อ มันคนละอย่างกัน  

แนะนำไปหาคลิปดูครับ ชิ่งจังหวะเดียว หรือดึงบอลลงเนียนมาก ยิ่งยุค3ประสาน รูนคือตัวขึ้นเกมเลย

เนียนไม่เนียนก็ถูกจับไปเทียบกับแกซซ่าได้....ถ้ามันเบสิคไม่ดีแบบที่คุณว่า ใครจะเอาไปเทียบแกซซ่าครับ

ผมบอกแล้ว ด่าปัจจุบันอะได้ แต่ไม่ใช่ถึงกับลามว่ามันกากมานานแล้ว.....ยุคนั้นรูนติดท็อป 5 ดาวรุ่งของโลกนะครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3904
โพสเมื่อ: Tue Jul 12, 2016 22:18
อนาคตของรูนีย์จะเป็นไงไม่รู้นะ แต่อนาคตของยูไนเต็ดถ้าอยากให้ทีมไปไกล
กว่านี้ จะต้องขายรูนีย์ออกไปเพราะนี่แหละคือตัวปัญหาที่ใหญ่ที่สุด

ไม่ใช่แค่เรื่องฟอร์มการเล่นเท่านั้น ความเป็นมืออาชีพมันก็ไม่มี ไม่เคารพการ
ตัดสินใจของโค้ช ตัวเองฟอร์มตก เขาดรอปเพราะเรื่องฟุตบอลแท้ๆยังงอแง
ขอย้าย และยังกล้าไปมีเรื่องกับเฟอร์กี้อีก เรื่องนิสัยนี่ไม่ต้องพูดถึง ถึง
ขนาดขู่จะย้ายไปอริร่วมเมืองเพื่อต้องการค่าเหนื่อย หน้าเงินจนไม่เห็นหัวสโมสร
และแฟนที่เขาสนับสนุนตัวเองเลย

นักเตะแบบนี้ต่อให้ฝีเท้าดีขนาดไหนก็ควรปล่อยออกจากทีมไปเพื่อเลี่ยงปัญหา
ในการทำทีม และสำหรับผม จะไม่มีวันนับนักเตะแบบนี้เป็นหนึ่งในตำนานของ
สโมสรแน่นอน ทั้งๆที่มันควรจะได้เป็นหนึ่งในตำนานตลอดกาลของสโมสรด้วยซ้ำ
แต่เรื่องการทำตัวของมันนี่แหละ ที่ทำให้ผมและอีกหลายๆอคติกับมันมากๆ
1
0

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Jul 12, 2016 22:19

แนะนำไปหาคลิปดูครับ ชิ่งจังหวะเดียว หรือดึงบอลลงเนียนมาก ยิ่งยุค3ประสาน รูนคือตัวขึ้นเกมเลย

เนียนไม่เนียนก็ถูกจับไปเทียบกับแกซซ่าได้....ถ้ามันเบสิคไม่ดีแบบที่คุณว่า ใครจะเอาไปเทียบแกซซ่าครับ

ผมบอกแล้ว ด่าปัจจุบันอะได้ แต่ไม่ใช่ถึงกับลามว่ามันกากมานานแล้ว.....ยุคนั้นรูนติดท็อป 5 ดาวรุ่งของโลกนะครับ  

แล้วแต่ท่านจะคิดครับ แต่สำหรับผมยุคนั้นแผนการเล่นมันเหมาะกว่า ทั้งพื้นที่รับส่งบอล
ไลน์การวิ่ง มันเป็นยุคที่มีตัวดึงพื้นที่ แถมตัวสปีดเร็วเยอะ การส่งของรูนมันก็ปกติ
ส่วนที่ผมมองไม่ดีคือจังหวะเล่นพื้นที่แคบ เพื่อนจ่ายมาถ้าเป็นลูกแรงหน่อยสกิลการจับก็ไม่มีละ
จับบอลแล้วก็มองแต่ข้างหลังซะส่วนมาก เจอบีบเจอไล่ก็ไปไม่ค่อยจะเป็นละ

ผมไม่เถียงคุณนะว่ามันติดท็อป5 ใช่มันติดแต่ในแง่ของกองหน้า ในตำแหน่งเบอร์9มันสุดจริงๆตอนเด็ก
แต่ไม่ใช่กับในจุดที่ผมบอกพวกนั้น คุณจะคิดยังไงก็แล้วแต่ ผมก็ดูรูนีย์ตั้งแต่มันยิงซีแมนมา
ในความคิดผมคือตามที่ผมบอกไปนั่นหละครับ ในแง่กองหน้าโอเค แต่ในแง่การเล่นแบบนั้นไม่ใช่
เอาเป็นว่านี่เป็น คหสต.ผมครับ ท่านจะว่ายังไงก็แล้วแต่ครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2008
ตอบ: 687
โพสเมื่อ: Wed Jul 13, 2016 00:42
พูดถึงรูนีย์และอนาคตของเค้ากับทีมปีศาจแดง
เอาตามฟอร์มละกันครับ ไม่ต้องยึดตัวจริงตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
MUFC
imp
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2008
ตอบ: 3382
โพสเมื่อ: Wed Jul 13, 2016 07:58

แล้วแต่ท่านจะคิดครับ แต่สำหรับผมยุคนั้นแผนการเล่นมันเหมาะกว่า ทั้งพื้นที่รับส่งบอล
ไลน์การวิ่ง มันเป็นยุคที่มีตัวดึงพื้นที่ แถมตัวสปีดเร็วเยอะ การส่งของรูนมันก็ปกติ
ส่วนที่ผมมองไม่ดีคือจังหวะเล่นพื้นที่แคบ เพื่อนจ่ายมาถ้าเป็นลูกแรงหน่อยสกิลการจับก็ไม่มีละ
จับบอลแล้วก็มองแต่ข้างหลังซะส่วนมาก เจอบีบเจอไล่ก็ไปไม่ค่อยจะเป็นละ

ผมไม่เถียงคุณนะว่ามันติดท็อป5 ใช่มันติดแต่ในแง่ของกองหน้า ในตำแหน่งเบอร์9มันสุดจริงๆตอนเด็ก
แต่ไม่ใช่กับในจุดที่ผมบอกพวกนั้น คุณจะคิดยังไงก็แล้วแต่ ผมก็ดูรูนีย์ตั้งแต่มันยิงซีแมนมา
ในความคิดผมคือตามที่ผมบอกไปนั่นหละครับ ในแง่กองหน้าโอเค แต่ในแง่การเล่นแบบนั้นไม่ใช่
เอาเป็นว่านี่เป็น คหสต.ผมครับ ท่านจะว่ายังไงก็แล้วแต่ครับ

ถ้าเอาแค่ที่คุณพูด ดูคลิป จขกท. ก็รู้แล้ว... รูนเนี่ยนะโดนบีบแล้วไปไม่เป็น

เจอคำพูดนี้รู้เลยว่าโคตรพลาสติก...สมัยรุ่งๆกองหลังมาบีบรูนนี่หลังหักทั้งนั้น ปืนนี่โดนประยำ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 10490
โพสเมื่อ: Wed Jul 13, 2016 16:19
สไตล์รูนีย์อะ ถ้าเจ้ารูนีย์มันยอมลดน้ำหนักนะแล้วเล่นเวทแบบไม่ได้เน้นกล้ามใหญ๋แต่เน้นความแข็งแรงของกล้ามเนื้อ ผมว่ามันโคตรสุดๆอะ เสียได้รูนีย์ไม่ชอบเข้าฟิตเนส
0
0
Hong World 2.0
Nerf Raheem Stering to not world class
Nerf AWB just good defense cant be world class
Nerf Werner move to chelsea not good enough for LIV
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 4-3-3 is the best...
เข้าร่วม: 03 Jul 2006
ตอบ: 8685
โพสเมื่อ: Thu Jul 14, 2016 00:31
pockyza พิมพ์ว่า:
ทีมขึ้นค่าเหนื่อยให้ใครไม่เอา เงินเดือนเยอะๆ คนในSSก็ไม่เอากันสินะ ร้องงอแงย้ายทีมมันก็แค่ลูกเล่นขึ้นค่าเหนื่อย ใครทำงานไม่อยากได้เงินเยอะๆ งอแงย้ายทีมแต่พอต่อสัญญามันก็เต็มที่เต็มร้อยมากกว่าคนอื่นด้วยซ้ำแค่ร่างกายอาจจะไม่อำนวย
จะมาบอกหาแทนสโคลโลกนี้มีกี่คนที่แทนได้
อย่างที่ผมบอกไว้ตลอดรูนี่ย์จะต้องมี กองหน้าคลาสระดับเดียวกันมาเล่นด้วยแล้วจะดึงศักยภาพออกมาได้ทั้งตัวเองและคู่กองหน้า  

เลอะเทอะ

กองหน้าเก่งๆ ซิต้องดึงศักยภาพ เพื่อนร่วมทีมออกมา

ไอ้นี้ ทําเพื่อนเล่นยาก ช่องไม่วิ่ง จับลั่น ชิ่งไม่เป็น

ว่าแต่ช่วงยูโร ไปมุดอยู่รูไหน

หายสาบสูญ 555 โคตรขํา
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel