ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2947
โพสเมื่อ: Wed Jun 22, 2016 16:48
[RE: บทความที่อยากให้แฟน GOT ทุกคนได้อ่าน [SPOIL]]
Bankkikkok พิมพ์ว่า:
* ผมอิจฉาแต่ละคอมเม้นนะ เหมือนดูไปวิเคราะห์ไป ผมดูนี่แบบสนุก ๆ ให้มันผ่าน ๆ ไป เห้อออ อยากวิเคราะห์แบบนี้บ้างจัง

ว่าแต่ในเรื่องการรบไอ้แรมซี่นี่กากสุดเลยใช่ปะครับ?

แต่ผมดีใจสุดละ เดอะ ฮาวด์ผมกลับมา

ตามล้างแค้นยั้งโหด
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26480
โพสเมื่อ: Wed Jun 22, 2016 17:22
[RE: บทความที่อยากให้แฟน GOT ทุกคนได้อ่าน [SPOIL]]
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
รู้สึก SS6 มันไม่ได้อารมณ์แบบ 5 ซีซั่นที่ผ่านมา..

คือมันสนุกนะ..ep9 นี่ก็พีคนะสำหรับผม...

แต่มันแบบดูแล้วมันไม่ "เฮ้ยย!!!!" ดูเส็ดนอนไม่หลับ คิดวนไปวนมาเหมือนปีที่ผ่านๆมา..

เหมือนสเน่ห์มันลดลงไป ตั้งแต่ลุงแกไม่ได้แต่ง...วาทศิลป์ในบทการเมืองมันไม่ลุ่มลึกเหมือนเก่า..

ตัวบทมันก็คาดเดาได้ ไม่ได้ซับซ้อน...(ตอนลุงแต่งเราก็ด่าๆๆ พอขาดลุงก็รู้สึกขาดสเน่ห์ สงสัยจะซาดิส 555)  

ทีมเขียนบทซีรีย์ทีมเดิมนะครับ ไดอะลอคก็ทีมเดิม

ต่างจากซีซันก่อนๆตรงลุงไม่ได้มานั่งดูแลด้วย บอกแค่ว่าแกจะเขียนอะไรลงหนังสือบ้างเป็นพลอตๆ แค่โครงเรื่องของเล่ม 6 แต่รายละเอียดยังไม่มีเพราะยังไม่ได้แต่ง(ฮา)

อันนี้เอามาจากเพจ Game of thrones TH อ่ะครับ แอดมินเอามาจากสัมภาษณ์ตั้งๆแต่ก่อนเริ่มซีซัน 6
1
0
I choose to live, not just exist.

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 2611
โพสเมื่อ: Wed Jun 22, 2016 22:29
✪ Saitama サイタマ พิมพ์ว่า:
มีคำถามึครับ
ซานซ่าท้องกับแรมศรีมั้ย
ทำไมนิ้วก้อยถึงยกทัพมาช่วยจอนครับ
ทำไมจอนตายแล้วฟื้น ถ้าตายอีกจะฟื้นมั้ย
เมื่อไหล่แมม่มังกกรจะบวก
ทำไมยักไม่ถืออาวุธครับ

วันนี้ไปอ่านเจอบทสัมภาษของ นักแสดงที่เล่นเป็น Ser Davos Seaworth มาครับ

เค้าบอกว่า..ต่อให้ Sansa ท้อง..Ramsay จะไปรู้ได้ไง..มีที่ตรวจครรภ์หรอ?

ก็...คิดแล้วก้อาจจะจริงก้ได้นะครับ แต่ก้ไม่ 100% เอามาแชร์เล่นๆเฉยๆครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: #stoponlineabuse
เข้าร่วม: 11 Nov 2014
ตอบ: 7509
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2016 01:47
วิเคราะห์ได้สุดติ่งกระดิ่งแมวมากคับ นับถือๆแฟนGOTตัวจริง
1
0

Gooner since 2008.
อย่าทำตัวเป็นกระดาษทรายไปขัดคนอื่นทั้งๆที่มรึงก็ยังหยาบอยู่ - โอ๊ต ปราโมทย์
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: EST 1882
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1621
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2016 12:29
สุดยอดท่าน เอาแผล่บผมไป

1
0
แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2016 17:45
เป็นบทความ วิเคราะห์ที่ดีมาก ครับ
ผมเอาลอง แฟเวอริท ละ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2619
โพสเมื่อ: Sat Jun 25, 2016 10:50
ผู้จัดเหมือนพยายาม เล่นเรื่อง feminism ต่อไปอาจจะได้เห็นตระกูลใหญ่นำโดยผู้นำหญิงล้วนๆเลยก็เป็นได้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Dec 2006
ตอบ: 428
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2016 09:39
มันตีความได้หลายแบบนะครับ เรื่อง JON SNOW นี่ถ้าใครได้ดู SS5 EP8 hardhome ก็คงจะทราบนะครับว่าภารกิจของเขาแท้จริงคือเรื่องอะไร(ขนาดเปิดประตูให้ wildlings ผ่านเข้ามา) แต่การที่จะทำได้ต้องทำให้แคว้นเหนือเป็นอันหนึ่งอันเดียวก่อน เรื่องสั่งเสียก็เอาตอน Hardhome มาอิงละกันเขาเคยเจอกับ Night's King แล้วเกือบจะระยะประชิดโชคดีเขาอยู่บนเรือบด ได้เห็น Night's King แกโบกมือทีเดียวคนตายก็ฟื้นมาเป็นพวกหมดเลย เหมือนว่าภารกิจอันนี้มันหนักหนาเหลือเกิน ถ้าตายก็อย่าชุบตูอีก ตอนที่รบกันเขาก็ติดกับแรมซี่เพราะเห็นน้องตายต่อหน้าเลยโกรธ(นิสัยวู่วามเดิมๆกลับมาจนลืมตัว)

ของซานซ่ามันตีความได้หลายแบบนะครับ เธอเห็นแล้วว่ากำลังทหารมีไม่พอแน่ๆเลยส่งบริแอนไปขอคนจากลุง blackfish มาช่วยเป็นลำดับแรก แต่ลุงดันหัวแข็งปฏิเสธซะอีก ในขณะเวลาเดียวกันเธอขอให้กองทัพแอรินเตรียมตัวไว้(แปลได้สองอย่างคือซานซ่าหัวหมอรอให้แรมซี่กะจอนตีกันจนยับก่อน หรืออีกนัยหนึ่ง คือในคืนก่อนรบที่มีการประชุมแม่ทัพ ซานซ่าไม่ได้เข้าร่วมแต่ได้มาคุยกับ จอนตอนหลัง ที่เธอบอกว่ารู้นิสัยของแรมซี่ดี พอนางเห็นแถวทหารแล้วรู้ว่าสู้ไม่ได้แน่ๆเลยรีบบึ่งม้าไปขอกำลังจากกองทัพแอริน) ซึ่งในเคสซานซ่าผมเชื่อว่า ชีคงหมดทางเลือกแล้ว(อย่าลืมนะ นางก็รู้นิ้วก้อยเป็นไง ฆ่าน้านาง เอานางใส่พานให้บอลตัน แถมหักหลังพ่อตัวเองอีกอันนี้ไม่รู้นางรู้รึปล่าว) จะบอกว่านางไม่ชอบจอนยังไงแต่ก็ยังเป็นพี่น้องกันอยู่ดี ไม่งั้นนางไม่ไปหาจอนที่กำแพงหรอก ผมเช่ือว่าเป็นอย่างหลังมากกว่าเพราะลุงblackfish ไม่มาช่วยนั้นแหละ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel