ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 6966
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2016 21:12
[RE: HIV : เสี่ยง/ไม่เสี่ยง มีมาแนะนำ ( สาระ )]
คลินิคนิรนามคือที่ไหนครับ แล้วโรงบาลทั่วไปมียาด้วยหรือป่าวครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 2999
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2016 21:52
[RE]HIV : เสี่ยง/ไม่เสี่ยง มีมาแนะนำ ( สาระ )
watkung พิมพ์ว่า:
คลินิคนิรนามคือที่ไหนครับ แล้วโรงบาลทั่วไปมียาด้วยหรือป่าวครับ  

โรงบาลทั่วไป ไม่ทันสมัยเท่าคลินิคนิรนามครับ

ที่นิรนาม เครื่องมือ น้ำยา ดีกว่าที่อื่นๆ

บางโรงบาล ยังใช้น้ำยารุ่นเก่าอยู่เลยครับ

คลินิคนิรนาม ตั้งอยู่แถวๆ โรงบาลจุฬาครับ ตรงสวนลุม ถ้าไป bts ก็ลงสถานีราชดำริ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Oh YeaHH !!!
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2016 21:53
[RE]HIV : เสี่ยง/ไม่เสี่ยง มีมาแนะนำ ( สาระ )
jofromhell พิมพ์ว่า:
รอหมอมาอ่านผล 4 ชั่วโมง โครตเครียด
Spoil

สบายใจได้แล้ว 555
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1963
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2016 22:09
[RE: HIV : เสี่ยง/ไม่เสี่ยง มีมาแนะนำ ( สาระ )]
ผมเคยจัดยาต้านมาแล้ว มีโอกาส 80% ที่จะไม่ทำให้ติด HIV แต่มีผลข้างเคียงอยู่บ้าง และห้ามกินแอลกอฮอ เพราะยาเหล่านี้ทำให้ตับทำงานหนักมาก และต้องกินตรงเวลาทุกวัน +- ได้ไม่เกิน ครึ่ง ชม. และต้องกินติดต่อกันเป็นเวลามากกว่า 1 เดือน ส่วนความแพงมันไม่แพงครับ รวมๆแล้ว เกือบ 3 พัน โรงบาลรัฐ

แนะนำเพิ่มเติม หากไม่ทราบว่าคู่นอนที่พึ่งรู้จักกันมีเชื้อ HIV หรือไม่ อย่างกรณีผม ไปเอากระหรี่แล้วถุงแตก ก็สามารถไปบอกเค้าได้ครับว่าไปเสี่ยงมาและต้องการกินยาต้าน
3
0

"Our soul is for the benefit of mankind"
Status:
โพสเมื่อ: Thu Jan 14, 2016 22:17
patna พิมพ์ว่า:
ผมเคยจัดยาต้านมาแล้ว มีโอกาส 80% ที่จะไม่ทำให้ติด HIV แต่มีผลข้างเคียงอยู่บ้าง และห้ามกินแอลกอฮอ เพราะยาเหล่านี้ทำให้ตับทำงานหนักมาก และต้องกินตรงเวลาทุกวัน +- ได้ไม่เกิน ครึ่ง ชม. และต้องกินติดต่อกันเป็นเวลามากกว่า 1 เดือน ส่วนความแพงมันไม่แพงครับ รวมๆแล้ว เกือบ 3 พัน โรงบาลรัฐ

แนะนำเพิ่มเติม หากไม่ทราบว่าคู่นอนที่พึ่งรู้จักกันมีเชื้อ HIV หรือไม่ อย่างกรณีผม ไปเอากระหรี่แล้วถุงแตก ก็สามารถไปบอกเค้าได้ครับว่าไปเสี่ยงมาและต้องการกินยาต้าน  

ตามนี้เลยครับ

เวลาไปปรึกษาหมอ บอกทุกอย่างตามจริงเลยครับ ไม่ต้องอาย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4731
โพสเมื่อ: Fri Jan 15, 2016 00:20
blackhunter พิมพ์ว่า:
ยาฉุกเฉินนี่มันแพงมากไม่ครับ

ถ้าไม่แพงทำไมเค้าไม่ขายทั่วไปเหมือนยาคุมล่ะ  

มีตั้งแต่ราคา1500 1800 จนถึงหมื่นเลยครับ กิน1เดือน
เห็นว่าได้ผลไม่ต่างกัน แต่ต่างกันเพราะผลข่างเคียง ราคาถูกต้องกินหลายเม็ดหน่อย อาจ2ครั้งต่อวัน ผลข้างเคียงอาจมึนหัวคล้ายเมาเหล้า ยาแพงๆคงกินเม็ดเดียววันเดียว ไม่มีผลข้างเคียง
ใครได้ไปคลีนิคนิรนามแล้ว คุณจะไม่อยากเที่ยวอีกเลยครับ หดหู่มาก บางคนไปเพราะไปฉีดวัคซีนพวกตับอักเสบก็มีนะครับ ราคาไม่แพงด้วย
ตอนผมไป ข้างๆเป็นแม่ลูก ลูกชายอายุ30ต้นๆ ผอม ขาว ขาเล็กรีบเลยนั่งสะอื้น แม่เขาพูดว่า ไม่เป็นไรลูก ยังไงเราก็ใช้ชีวิตได้ ผมน้ำตาแทบไหลเลย ความรักของแม่
ในห้องก่อนเจาะเลือดเขาจะถามว่าไปทำไรมาถึงตรวจ ให้กำลังใจกันดีมากครับ แต่พอจ่ายยาไปเจอหมออีกคน พอบอกถุงแตกส่ายหัวเลย
ใครเคยจิตตกจะได้แง่คิด ความรู้เรื่องนี้มากมายครับ ทำให้ผมรู้เลยว่าคนส่วนใหญ่ที่ติดโรคไม่ใช่จากหญิงบริการ แต่จากคนใกล้ตัว หรือone night stand(พวกลากจากผับอ่ะ) เพราะคิดว่าเขามีเกรด มีหน้าที่การงาน เลยสด
ถ้ามีโอกาสผมจะไปอีกครับ ไปตรวจสุขภาพ ฟรีหรือไม่กี่บาทนี่แหละ แค่ยืนบัตรประชาชน แล้วได้บัตรสมาชิก เขาจะไม่เรียกชื่อเรา แต่ใช้อักษรย่อครับ
3
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 1963
โพสเมื่อ: Fri Jan 15, 2016 00:55
26250 พิมพ์ว่า:

ถ้าไม่แพงทำไมเค้าไม่ขายทั่วไปเหมือนยาคุมล่ะ  

มีตั้งแต่ราคา1500 1800 จนถึงหมื่นเลยครับ กิน1เดือน
เห็นว่าได้ผลไม่ต่างกัน แต่ต่างกันเพราะผลข่างเคียง ราคาถูกต้องกินหลายเม็ดหน่อย อาจ2ครั้งต่อวัน ผลข้างเคียงอาจมึนหัวคล้ายเมาเหล้า ยาแพงๆคงกินเม็ดเดียววันเดียว ไม่มีผลข้างเคียง
ใครได้ไปคลีนิคนิรนามแล้ว คุณจะไม่อยากเที่ยวอีกเลยครับ หดหู่มาก บางคนไปเพราะไปฉีดวัคซีนพวกตับอักเสบก็มีนะครับ ราคาไม่แพงด้วย
ตอนผมไป ข้างๆเป็นแม่ลูก ลูกชายอายุ30ต้นๆ ผอม ขาว ขาเล็กรีบเลยนั่งสะอื้น แม่เขาพูดว่า ไม่เป็นไรลูก ยังไงเราก็ใช้ชีวิตได้ ผมน้ำตาแทบไหลเลย ความรักของแม่
ในห้องก่อนเจาะเลือดเขาจะถามว่าไปทำไรมาถึงตรวจ ให้กำลังใจกันดีมากครับ แต่พอจ่ายยาไปเจอหมออีกคน พอบอกถุงแตกส่ายหัวเลย
ใครเคยจิตตกจะได้แง่คิด ความรู้เรื่องนี้มากมายครับ ทำให้ผมรู้เลยว่าคนส่วนใหญ่ที่ติดโรคไม่ใช่จากหญิงบริการ แต่จากคนใกล้ตัว หรือone night stand(พวกลากจากผับอ่ะ) เพราะคิดว่าเขามีเกรด มีหน้าที่การงาน เลยสด
ถ้ามีโอกาสผมจะไปอีกครับ ไปตรวจสุขภาพ ฟรีหรือไม่กี่บาทนี่แหละ แค่ยืนบัตรประชาชน แล้วได้บัตรสมาชิก เขาจะไม่เรียกชื่อเรา แต่ใช้อักษรย่อครับ  

แต่ผมกินยาต้านเข้าไปนี่ชิลๆมากเลยครับ ไม่มีผลข้างเคียงเลย เภสัชกรที่จ่ายยาให้ผมเค้าบอกว่ายาชุดที่ผมได้ไป ผลข้างเคียงมีแต่จะเกิดกับบางคน ประมาณ 1% เท่านั้น อย่าไปกลัวยาต้านครับ ควรกลัว HIV มากกว่า

แต่แนะนำว่า ถ้าจะกินยาอื่นเพิ่มเติมควรเอายาต้านไปให้เภสัชกรดูก่อนครับว่า ถ้ากินควรคู่แล้วจะมีผลอะไรมั้ย
0
0

"Our soul is for the benefit of mankind"
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14480
โพสเมื่อ: Fri Jan 15, 2016 15:15
ใส่ถุงแต่เจอไฟแดงพอดีเสี่ยงไหมครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 15, 2016 15:53
GludMunZ พิมพ์ว่า:
ใส่ถุงแต่เจอไฟแดงพอดีเสี่ยงไหมครับ  

ปลอดภัยแน่นอนครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2006
ตอบ: 290
โพสเมื่อ: Sat Jan 16, 2016 15:45
Sigma69 พิมพ์ว่า:
เยิ้มมมมมมม พิมพ์ว่า:
ขอให้หายไวไว ครับ  

เย้ยยยย ผมไม่ติดนะครับ 555555  

555
0
0
......
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Sun Jan 17, 2016 17:12
Sigma69 พิมพ์ว่า:

จริงๆราคาไม่แพง แต่เป็นยาเฉพาะ ต้องได้รับคำแนะนำจากแพทย์ก่อน เขาถึงจะให้ยาไปได้ครับ  
FRENCH KISS เสี่ยงปะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel