ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2265
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 10:44
[RE: โอเค ผมผิด]
เห้ยจขกท. ไม่ต้องจ่ายหรอกคิดมาก

จะให้ตอบจขกท. อย่างนี้มันใช่หรอครับ
ต่อให้เป็นในเน็ตก็เถอะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 10:45
bankchamp พิมพ์ว่า:
magka พิมพ์ว่า:
ท่านเจ้าของกระทู้มาตั้งมู้ในเวปนี้ท่านคิดผิดแล้วครับ เพราะเวปนนี้มีแต่คนดีๆทั้งนั้น ทุกคนดีหมด ไม่เคยผิดพลาดในชีวิตเลย ดีมากๆแบบว่า ไม่เคยเล่นเนต ในเวลาเรียนคอมพิวเตอร์ยังมีเลย สาบานได้ 55+  

ไปตั้งในพันทิพย์ดูครับ ถ้าไม่โดนแบบนี้มาแจ้งลบไอดีผมได้
ถามตรงๆไม่ได้โลกสวยนะ ถ้ามีคนมายืมเงินท่าน 1 ล้านบาท ก่อนยืมท่านทำสัญญาตกลงต่าง ๆ ไว้อย่างละเอียด แต่พอถึงกำหนดเขาไม่คืนท่าน ท่านจะทำยังไง
คำว่าผิดพลาดมันใช้กับสิ่งที่คาดไม่ถึงหรือไม่รู้นะ อันนี้ตั้งแต่ตอนที่กู้เขาก็แจ้งรายละเอียดไว้หมดแล้วว่าต้องคืนตอนไหน ต้องทำยังไง มีแม้กระทั่งผ่อนผัน แต่อันนี้ไม่คืนเขาหรือผิดนัดแล้วมาอ้างว่าเขาทำเกินเหตุ  

ผมก็ไม่ได้บอกว่าผมไม่คืนนิ ผมก็กู้ผมก็ส่งทุกเดือน แต่คนในเวปนี้มันมีพวกเทพเยอะเกินไปไง 55+ แค่นี้ออกมาดิ้นกันใหญ่ โควทกันใหญ่ ทำตัวเป็นพระเอกกัน เป็นคนดีกันว่างั้น  

ผมไม่ได้บอกว่าท่านไม่คืน ท่านคืนทุกเดือนอ่ะถูกแล้ว แต่จขกท.เขาทำผิดกติกากยศ. แล้วเขาบอกว่ากยศ.ทำแบบนี้ไม่ถูกกับเขา เพื่อนๆเขาก็มาโพสบอกว่าจขกท.ทำผิดแบบนี้ไม่ถูกหรอครับ หรือว่าต้องโพสบอกว่าจขกท.ทำดีแล้วหลีกเลี่ยงหนี้ต่อไป คนทำผิดเขาแนะนำมันก็ดีแล้วครับ  

วิธีพูดวิธีบอกนะมันมีเยอะ แต่นี้มารุมเขาอย่างกับเขาไปฆ่าใครมา เขาก็คน บางคนสอนนั่นสอนนี่ เป้นพ่อแม่เขาก็ไม่ใช่ เป็นท่านละ ท่านอาจจะมาขอคำปรึกษา แต่มาเจอพวก ความรู้มากๆ มาโชว์ความรู้ มาสั่งสอนท่าน ท่านชอบไหม บางคนก็คิดว่าตัวเองเนี่ยฉลาด ดีที่สุดแล้ว ในเวปนี้มีเยอะ อยู่ไปนานๆจะเจอเอง ผมพอละน่ะ ทำงานดีกว่า  

แล้วแต่ท่านละกันครับ
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6322
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 10:47
เรื่องของผมไหม 55+ มันตลกอ่ะ หน้าคอมทำเป็นสอนคนนั้นคนนี้กัน ชีวิตจริงๆเป็นไงกันบ้างไม่รู้ นี่แหละโลกมนุษย์  

จะบอกว่า ไม่มีเคยคิดเลวๆหรอก
แค่ กู้เข้ามาไม่คิดจะใช้คืน ตรรกกะก็เห็นแก่ตัวสุดๆแล้ว
ชีวิตของคนอืนไม่รู้เป็นไง แต่เขาเสนอความคิดที่ถูกต้อง เป็นแนวทางที่ถูกอ่ะดีละ
หรือจะบอกว่า ไม่ต้องใช้คืน กยศ มันเห็นแก่ตัวสุดๆ มาขอคืนแบบนี้??

ใครวะที่เห็นแก่ตัวบอกหน่อย? ผิดที่เขาหรือที่คุณ คิดหน่อย
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Extreme Of Life
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3310
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 10:47
โถ่ถัง เขามีกองทุนให้ยืม ให้เรรียนจนจบ พอเรียนจบ เบี้ยวนัด ผิดนัด มาอ้างนั่นอ้างนี่
พอมีคนไม่เห็นด้วยบอก โลกสวย การ ยืมตังคนอื่นแล้ว หาทาง หรือ ส่อไปในทางที่จะ ไม่คืน นั่นทุเรศ ชิบหาย ว่ะ ครับ นี่แหระที่เขาเรียก คดโกง ตั้งแต่ เด็ก
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2007
ตอบ: 639
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 10:53
ถูกแบนแล้ว

แบบนี้เลย ตอนยืมขอผมเถอะ จะเอาไปเรียนนะๆๆๆๆ พอเรียนจบหายเลยกุไม่คืนหรอก
9
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jul 2010
ตอบ: 3308
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 10:53
ไอคอมเม้นที่มันขวางโลกนี้มันใช้อะไรคิด
1
0
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2008
ตอบ: 276
กู้ยืมมาเรียน เรียนจบก็จ่ายคืนไปครับ
แฟนผมเป็นลูกชาวนาก็กู้มา ก็จ่ายจะครบหมดแล้ว คนที่ทำงานก็กู้มาหลายคน
ก็พยายามจ่ายคืนกันทุกคนนะครับ

ถ้าเราคิดจะไม่จ่าย ต่อไปเงินในโครงการจะลดน้อยลงไปเรื่อยๆจนต้องล้มเลิกโครงการไป
แล้วรุ่นลูกรุ่นหลานก็จะไม่มีตังให้กู้เรียนอีกแล้วนะครับ อย่าให้โครงการดีๆต้องล้มเลิกไปเพราะความเห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้ของตัวท่านเองเลยนะครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: A girl has no name
เข้าร่วม: 07 Apr 2015
ตอบ: 2491
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 10:57
เอาเป็นว่า เข้าใจกันก็ดีแล้วค่ะ

หวังดีชี้แนะ ในสิ่งที่ถูก

อย่าตีกัน
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Extreme Of Life
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3310
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 10:58
7Hrs.ago พิมพ์ว่า:
เอาเป็นว่า เข้าใจกันก็ดีแล้วค่ะ

หวังดีชี้แนะ ในสิ่งที่ถูก

อย่าตีกัน  

น่ารัด ตอบดี เอาใจผมไปทั้งดวง
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25877
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 10:59
กู้มาก็จ่ายเค้าไปดิครับ

ผิดสัญญาเองจะบ่นอะไร

ขอพุดหน่อยว่าเกลียดแบบนี้ เห็นแก่ตัวมากๆ

ไม่คิดถึงคนรุ่นหลัง เมืองไทยนี่ต้องปลูกจิตสำนึกกันหนักๆละ

โตมาโดนถูกสอนให้เห็นแก่ตัวกันเยอะ
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 7004
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 11:00
เงินเขา ยืมมาจะไม่ใช้คืน

เห็นแก่ตัวไปไหม ยิ่งกว่ามนุษย์ป้าซะอีกมั้งแบบนี้

แล้วนี่ก็ใช้ไปเพื่อการศึกษาของตัวเองด้วย

เห้อ
0
0

I'M BACK !!!

Programmer โนวิท

TRAT FCช้างขาวจ้าวเกาะ
แขวนสตั๊ด
Status: เคารพคนอื่นเท่ากับเคารพตัวเอง
เข้าร่วม: 21 Apr 2007
ตอบ: 8195
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 11:02
-อยากเป็นคนใช้ชีวิตนอกระบบก็ไม่ต้องใช้"หนี้"ครับ

-สิ่งที่ท่านจะโดนคือ

-1.ห้ามทำงานบริษัทที่มี"ประกันสังคม"ทั่วประเทศ(เพราะเค้าเอาชื่อคุณมาจากที่นี่)
-คุณต้องทำงานส่วนตัวที่ไม่มีชื่อเข้าในระบบ(พวกค้าขายส่วนตัว)

-2.โทรศัพท์และธุรกรรมต่างๆ ต้องใช้ชื่อคนอื่น(ถ้ามีเงินในแบงค์จะโดนอายัติ)
-มีรถหรือบ้านชื่อตัวเองก็โดนอายัติ ถ้าจดซิมมือถือด้วยชื่อตัวเอง ก็โดนโทรจิก
(วันดีคืนดีเอาชื่อคนอื่นเปิดแบงค์แล้วโดน"เชิด" จะรู้สึก)

-3.มีชื่อเข้าเครดิตบูโร ตราบใดไม่ใช้หนี้ ชื่อมันจะค้าง"ตลอดไป"
-ต่อไป จะขอสินเชื่อ ซื้อบ้าน-รถ ไม่ต้องไปหวัง "ไม่มีผ่าน"
(ต้องใช้หนี้เก่าให้หมด แล้วแจ้งไปที่บูโร รออีก3ปี กว่าชื่อมันจะโดนลบออกจากระบบ)

-เราไม่ได้ซ้ำเติม แต่เรา"ชี้แนะ"สิ่งที่นายจะเจอในอนาคตอันใกล้
(เพราะเราเคยโดนมาก่อน)ตอนนี้ก็ยังตามใช้หนี้อยู่
-เราก็ไม่หวังว่านายจะมาเจอแบบเดียวกับที่เราเคยเจอ

-ก็หวังว่าถ้านายได้อ่านข้อความนี้

-นายจะคิดได้
2
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18142
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 11:08
จขกท แม่งหลงผิดคนก้มาช่วยกันให้ไปทางที่ถูก แต่คนที่แนะนำสิ่งดีๆกลับโดนแซะโดนแขวะ สรุปกูต้องให้กำลังใจ จขกท สินะว่ามึงทำดีแล้วทำต่อไป???

ปัญญาอ่อนสึด
7
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 02 Jan 2010
ตอบ: 19570
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 11:10
ท่านเจ้าของกระทู้มาตั้งมู้ในเวปนี้ท่านคิดผิดแล้วครับ เพราะเวปนนี้มีแต่คนดีๆทั้งนั้น ทุกคนดีหมด ไม่เคยผิดพลาดในชีวิตเลย ดีมากๆแบบว่า ไม่เคยเล่นเนต ในเวลาเรียนคอมพิวเตอร์ยังมีเลย สาบานได้ 55+  

ไปตั้งในพันทิพย์ดูครับ ถ้าไม่โดนแบบนี้มาแจ้งลบไอดีผมได้
ถามตรงๆไม่ได้โลกสวยนะ ถ้ามีคนมายืมเงินท่าน 1 ล้านบาท ก่อนยืมท่านทำสัญญาตกลงต่าง ๆ ไว้อย่างละเอียด แต่พอถึงกำหนดเขาไม่คืนท่าน ท่านจะทำยังไง
คำว่าผิดพลาดมันใช้กับสิ่งที่คาดไม่ถึงหรือไม่รู้นะ อันนี้ตั้งแต่ตอนที่กู้เขาก็แจ้งรายละเอียดไว้หมดแล้วว่าต้องคืนตอนไหน ต้องทำยังไง มีแม้กระทั่งผ่อนผัน แต่อันนี้ไม่คืนเขาหรือผิดนัดแล้วมาอ้างว่าเขาทำเกินเหตุ  

ผมก็ไม่ได้บอกว่าผมไม่คืนนิ ผมก็กู้ผมก็ส่งทุกเดือน แต่คนในเวปนี้มันมีพวกเทพเยอะเกินไปไง 55+ แค่นี้ออกมาดิ้นกันใหญ่ โควทกันใหญ่ ทำตัวเป็นพระเอกกัน เป็นคนดีกันว่างั้น  

ผมไม่ได้บอกว่าท่านไม่คืน ท่านคืนทุกเดือนอ่ะถูกแล้ว แต่จขกท.เขาทำผิดกติกากยศ. แล้วเขาบอกว่ากยศ.ทำแบบนี้ไม่ถูกกับเขา เพื่อนๆเขาก็มาโพสบอกว่าจขกท.ทำผิดแบบนี้ไม่ถูกหรอครับ หรือว่าต้องโพสบอกว่าจขกท.ทำดีแล้วหลีกเลี่ยงหนี้ต่อไป คนทำผิดเขาแนะนำมันก็ดีแล้วครับ  

วิธีพูดวิธีบอกนะมันมีเยอะ แต่นี้มารุมเขาอย่างกับเขาไปฆ่าใครมา เขาก็คน บางคนสอนนั่นสอนนี่ เป้นพ่อแม่เขาก็ไม่ใช่ เป็นท่านละ ท่านอาจจะมาขอคำปรึกษา แต่มาเจอพวก ความรู้มากๆ มาโชว์ความรู้ มาสั่งสอนท่าน ท่านชอบไหม บางคนก็คิดว่าตัวเองเนี่ยฉลาด ดีที่สุดแล้ว ในเวปนี้มีเยอะ อยู่ไปนานๆจะเจอเอง ผมพอละน่ะ ทำงานดีกว่า  

อ่านอย่างนี้แล้วท้อเลย ผมก็ไม่ใช่พ่อแม่เขา เข้ามาตอบไปตามที่คิด อะไรที่ จขกท เข้าใจไม่ถูกก็บอก อะไรควรทำก็แนะนำไป หลายท่านก็คงทำเหมือนๆกัน คนละคอมเม้นท์ มันเลยดูเยอะมั๊งครับ กลายเป็นรุมในสายตาท่าน

แก้ไขล่าสุดโดย ยิปมันส์ เมื่อ Tue Oct 20, 2015 11:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
11
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Tue Oct 20, 2015 11:14
ถูกแบนแล้ว
ยิปมันส์ พิมพ์ว่า:

อ่านอย่างนี้แล้วท้อเลย ผมก็ไม่ใช่พ่อแม่เขา เข้ามาตอบไปตามที่คิด อะไรที่ จขกท เข้าใจไม่ถูกก็บอก อะไรควรทำก็แนะนำไป

ผมไม่ได้ว่าให้คนที่แนะนำดีๆนะครับท่าน ผมหมายถึงท่านๆทั้งหลายที่มาสอนมาสั่ง มารุมเรื้อน เขา(เจ้าของกระทู้)อาจจะแค่ อยากได้คำแนะนำดีๆ หรือทางออกดีๆก็บอกเขาไปนิ ผมก็บอกแล้ว มาใส่เขาอย่างกับไปฆ่าใครมา เขาไม่จ่ายเขาก็ถูกยึด เขาก็รู้นิ แต่บางคนมันไม่ใช่
แก้ไขล่าสุดโดย bankchamp เมื่อ Tue Oct 20, 2015 11:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel