ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Mar 2015
ตอบ: 10329
โพสเมื่อ: Thu Sep 10, 2015 10:30
[RE: ขอเล่าความเห้ของขาราชการกับลูกจ้างในกรมแพท ทรไห้ฟังครับ]
ผมรู้จักพอดี สนิทกับคนในนั้นเลยล่ะ เพราะบ้านพักผมอยู่แถวนั้นพอดี อยู่มาตั้งแต่เรียกทหารเกณฑ์ว่าน้า
จนทหารเกณฑ์เรียกผมว่าพี่เลยล่ะ แม้ตอนนี้จะไม่ได้อยู่แถวนั้นแล้ว แต่ก็ยังมีบ้านพักอยู่แถวนั้น จ้างคนดูแลเดือนละ 500 แวะไปพักปีละครั้ง เพราะแถบนั้นสงบดี

เข้าเรื่องเลยก็แล้วกัน ผมสนิทกับคนในนั้นมากพอสมควร แต่ละคน/บรรยากาศ ชวนให้ใช้ชีวิตแบบ slow life ดีเหลือเกิน จึงไม่แปลกใจว่าทำไมถึง ผบ.ทร. ถึงคิดตั้ง รพ. ประสาท ที่นี่

พึ่งรู้ว่าเค้ารักษาโรคทั่วไปด้วย คุณยืนยันว่า ป่วยเป็นภูมิแพ้-ไข้หวัด ใช่มั้ย ?
ถ้างั้นไม่ต้องหาหมอก็ได้ หายใจลึกๆ ดื่มน้ำเยอะๆ พักผ่อนมากๆ อย่าไปเครียดนะเดี๋ยวนอนไม่หลับ เพราะร่างกายจะสร้างระบบภูมิคุ้มกันในขณะที่เราหลับพักผ่อน การผักผ่อนที่เพียงพอจึงสำคัญเทียบเท่าการออกกำลังกาย และหมั่นออกกำลังกายเพื่อเร่งสร้างภูมิคุ้มกันได้อีกทาง แถมออกกำลังกายช่วยลดความเครียด เสริมให้เรานอนหลับสบายด้วย 2อย่างนี้ จึงเป็นประโยชน์เกื้อกูลกันและกัน

หรือถ้าไม่สะดวก สามารถทำเรื่องส่งตัวกับผู้บังคับบัญชาตรง ขอ admit รพ. ก็ได้ บรรยากาศเค้าดีอยู่แล้ว เงียบสงบ ผ่อนคลาย และมีลานสุขภาพสำหรับออกกำลังกายด้วย ขอให้หายป่วยเร็วๆแล้วกันครับ ผมเป็นกำลังใจให้ สู้ๆ

Spoil
แก้ไขล่าสุดโดย Love In The Mist เมื่อ Thu Sep 10, 2015 11:27, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 2028
โพสเมื่อ: Thu Sep 10, 2015 12:02
[RE: ขอเล่าความเห้ของขาราชการกับลูกจ้างในกรมแพท ทรไห้ฟังครับ]
ถ้ามั่นใจว่าเค้าทำไม่ถูกจริงๆ
ให้ร้องเรียนครับ ทำหนังสือร้องเรียนเลย
ข้าราชการพวกนี้กลัวที่สุด หนังสือร้องเรียน
ตำแหน่งยิ่งสูง มันยิ่งกลัว มีผลต่อหน้าที่ราชการเลยแหละ ไม่มากก็น้อย
แต่ต้องมั่นใจว่าท่านถูกกระทำจริงๆ นะ
0
0
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 2
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2010
ตอบ: 1808
โพสเมื่อ: Thu Sep 10, 2015 12:40
สมัยก่อนเคยมีแฟนเป็นพยาบาล พยาบาลกะดึกนี่ตัวดีเลย ชอบซือเบียร์กะสปาย มากินเวลากะดึก
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
สุภาพบุรุษบอยแบนด์ซีซั่น 2
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2010
ตอบ: 1808
โพสเมื่อ: Thu Sep 10, 2015 13:35
โอ๊ดซากี้Xสังคังแมน พิมพ์ว่า:
สมัยก่อนเคยมีแฟนเป็นพยาบาล พยาบาลกะดึกนี่ตัวดีเลย ชอบซือเบียร์กะสปาย มากินเวลากะดึก  
ขอโทษนะครับ ไม่ได้เหมารวมพยาบาลทุกคนนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel