ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Idle
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Nov 2008
ตอบ: 46
โพสเมื่อ: Mon Jun 22, 2015 14:28
[RE: ภาพถ่ายสะท้อนสังคมไทย]
GREEN_SMOKER พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
4ventad0r พิมพ์ว่า:
BoomNooB พิมพ์ว่า:
อธิบายภาพที่ 7 ให้ผมเข้าใจหน่อยครับ  

ภาพนี้ผมมองเป็น เด็กกับเสี่ยเลี้ยง อะไรทำนองนั้น ถถถถ  

มันจะเกี่ยวกับทีวีห้องตรงข้ามมั้ยครับ

ผมยังตีความไม่ออกจริงๆ

อาจจะเป็นพระเอกในละคร vs พระเอกในชีวิตจริงหรือป่าว  

เคยอ่านมาคับ..

ว่าไอ้จอทีวีตรงข้ามห้องนั่นมันเป็นฉากพระเอกข่มขืนนางเอก (เหมือนที่ละครไทยมันชอบใช้เหลือเกิน)

ส่วนในห้องก็เป็นผู้ชายหลังเสร็จกิจกับผู้หญิง (ดูสีหน้าแล้วน่าจะถูกข่มขืนเหมือนกัน)

มันเหมือนเป็นภาพประชดสังคมอ่ะคับว่า ไอ้ที่ชอบสร้างบทให้พระเอกข่มขืนเนี่ย ในโลกความจริงมันเป็นยังงัย..

ผมดูจากอาการของทั้งสองคนในภาพ โดยไม่สนทีวีห้องตรงข้าม

ก็พอมองออกวาเค้าสื่อถึงการข่มขืนนะ เพราะลักษณะของผู้หญิงมันชัดเจน

เห็นด้วยเลยครับ ผมยังคิดอีกนะครับว่า ในห้องตรงข้ามเป็นลูกเมียของผู้ชายที่เพิ่งขมขืนผู้หญิงในห้องนี้อ่ะครับ ซึ่งอาจจะหมายความว่าการกระทำของชายคนนี้ก็มีสิทธิเกิดขึ้นกับลูกเมียของตัวเองด้วยเช่นกัน

ประมาณ ตัวกรูทำแบบนี้กับใครก็ได้ ใคร ๆ เค้าก็ทำกัน เพราะไม่เคยคิดว่ามันจะเกิดขึ้นกับครอบครัวของตัวเอง ... พระเอกตัวจริง

แก้ไขล่าสุดโดย JasMiL เมื่อ Mon Jun 22, 2015 14:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status: หล่อเลือกได้
เข้าร่วม: 10 Apr 2009
ตอบ: 1549
โพสเมื่อ: Mon Jun 22, 2015 14:52
JasMiL พิมพ์ว่า:
GREEN_SMOKER พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
BoomNooB พิมพ์ว่า:
อธิบายภาพที่ 7 ให้ผมเข้าใจหน่อยครับ  

ภาพนี้ผมมองเป็น เด็กกับเสี่ยเลี้ยง อะไรทำนองนั้น ถถถถ  

มันจะเกี่ยวกับทีวีห้องตรงข้ามมั้ยครับ

ผมยังตีความไม่ออกจริงๆ

อาจจะเป็นพระเอกในละคร vs พระเอกในชีวิตจริงหรือป่าว  

เคยอ่านมาคับ..

ว่าไอ้จอทีวีตรงข้ามห้องนั่นมันเป็นฉากพระเอกข่มขืนนางเอก (เหมือนที่ละครไทยมันชอบใช้เหลือเกิน)

ส่วนในห้องก็เป็นผู้ชายหลังเสร็จกิจกับผู้หญิง (ดูสีหน้าแล้วน่าจะถูกข่มขืนเหมือนกัน)

มันเหมือนเป็นภาพประชดสังคมอ่ะคับว่า ไอ้ที่ชอบสร้างบทให้พระเอกข่มขืนเนี่ย ในโลกความจริงมันเป็นยังงัย..

ผมดูจากอาการของทั้งสองคนในภาพ โดยไม่สนทีวีห้องตรงข้าม

ก็พอมองออกวาเค้าสื่อถึงการข่มขืนนะ เพราะลักษณะของผู้หญิงมันชัดเจน

เห็นด้วยเลยครับ ผมยังคิดอีกนะครับว่า ในห้องตรงข้ามเป็นลูกเมียของผู้ชายที่เพิ่งขมขืนผู้หญิงในห้องนี้อ่ะครับ ซึ่งอาจจะหมายความว่าการกระทำของชายคนนี้ก็มีสิทธิเกิดขึ้นกับลูกเมียของตัวเองด้วยเช่นกัน

ประมาณ ตัวกรูทำแบบนี้กับใครก็ได้ ใคร ๆ เค้าก็ทำกัน เพราะไม่เคยคิดว่ามันจะเกิดขึ้นกับครอบครัวของตัวเอง ... พระเอกตัวจริง

เห็นด้วยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5880
โพสเมื่อ: Mon Jun 22, 2015 18:05
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16304
โพสเมื่อ: Mon Jun 22, 2015 18:11
2,6,7,11,12
ไม่เข้าใจ
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 25 Mar 2007
ตอบ: 1340
โพสเมื่อ: Mon Jun 22, 2015 18:48
kalakasong พิมพ์ว่า:

YNN  

YNN = อยู่นิ่งนิ่ง

หรือว่า เด้ยแน่แน่ ครับ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ทีมดาวิใบเฟิร์น
ตอบ: 60852
โพสเมื่อ: Mon Jun 22, 2015 18:52
acoustic พิมพ์ว่า:

YNN  

YNN = อยู่นิ่งนิ่ง

หรือว่า เด้ยแน่แน่ ครับ  

สามัญสำนึกท่านว่าไง สำหรับผม

1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: * KingCanto * GodZlatan - KnightRooney
ตอบ: 12783
โพสเมื่อ: Wed Feb 07, 2018 16:51
อ้างอิงจาก:
Spoil

YNN  

กูดิเย
0
0
#ThankyouSirAlex
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel