ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2006
ตอบ: 583
โพสเมื่อ: Wed Feb 11, 2015 15:46
[RE: Torres เก่งกว่า R9 แน่นอน !!!]
เมส ซี่ เมพ สุด ใน สาม โลก เมพ ขิง ขิง เชื่อ ผม ผม เรียน มา อิ คึ อิ คึ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ttp://upic.me/show/21311462][/url]
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17095
โพสเมื่อ: Wed Feb 11, 2015 18:07
[RE: Torres เก่งกว่า R9 แน่นอน !!!]
ถ้าจะเอาแชมป์มาเทียบนี่ โด้อ้วนยิ่งแพ้ขาดเลย แชมป์UCLแข่งทุกปีได้ง่ายกว่ายังไม่เคยได้เลย ต่างกับแชมป์โลกที่หลายๆอย่างต้องลงตัว
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15939
โพสเมื่อ: Wed Feb 11, 2015 18:52
มาราโดน่า เก่งที่สุด แต่ถ้าชอบดูสุดชอบดู ซีดาน
0
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5059
โพสเมื่อ: Wed Feb 11, 2015 19:30
ถามว่าชอบใครมากกว่าก็จบล่ะ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฏ
เข้าร่วม: 26 May 2009
ตอบ: 5059
โพสเมื่อ: Wed Feb 11, 2015 19:35
Putter888 พิมพ์ว่า:
ราชสีห์สีน้ำเงิน พิมพ์ว่า:
ผมว่าการเปรียบเทียบแบบนี้ยากมาก คนที่อยู่ในสมัยนี้ ไม่ได้ดูสมัยของพวกเขาเหล่านั้นก็จะต้องยกให้เมสซี่ ด้วยข้อเปรียบเทียบที่ยกมาอ้าง ถ้าใครทันได้ดู มิเชล พลาตินี พาทีมฝรั่งเศส ดวล กับ บราซิล สมัย เปเล่ขาว ดวลกันถึง 120 นาที เล่นกันมันส์มาก พลาตินี สมกับฉายา นโปเลียนลูกหนังจริงๆ
โด้อ้วน นั้นแบกรับความกดดันได้เก่งกว่าเมสซี่แน่นอน ที่สามารถพาบราซิลซิวแชมป์โลก แต่เมสซียังทำไม่ได้ และที่สำคัญ ผู้เล่นแตกต่างกันคนละยุคคนละสมัย สมัยโน่นอาจมีผู้เล่นที่เก่งกว่าหรือด้อยกว่า ก็ได้ ทำให้พวกเขาโชว์ฟอร์มได้ดี สมัยก่อนนายทวารเยอรมันคนหนึ่ง เข้าบอลแบบถึงลูกถึงคน กระโดดรับบอลแบบตั้งเข่า กองหน้าที่ชอบชาร์ทโกล์ โดนเข้าไปหงายท้องลุกไม่ขึ้นทีเดียว โหดสุดๆตอนนั้น  

ในความคิดผมปี 2002 R9 ไม่ได้แบกทีมคนเดียวนะคับ ท่านดูแต่ละตำแหน่งดิ

แล้วลองคิดดูทีมอาร์เจน 2014 เมสซี่แบกทีมจนเข้าชิงได้ก็เยี่ยมแล้ว  

อาร์เจนชุดตอนนี้ก็ไม่ได้อ่อนกว่าบราซิลปีนั้นเลยนะ คนเดียวพาทีมได้แชมป์คงเป็นมาราโดนามั้งที่ทำได้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Feb 2011
ตอบ: 8777
โพสเมื่อ: Wed Feb 11, 2015 19:51
จะเอามาเทียบกันทำไม ต่างคนต่างมีความเก่ง ความถนัดเป็นของตัวเอง อีกอย่าง มันอยู่ที่ความชอบของแต่ละคน
0
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 3745
โพสเมื่อ: Wed Feb 11, 2015 21:49
ถ้าไม่นับโด้อ้วนผมว่า เมสซี่ไฟต์ได้ทุกคน แต่วัดกับโด้อ้วนนี่เลือกลำบากจริงๆ

ความสามาถเฉพาะตัว โด้อ้วนจะเหลื่อมกว่าเมสซี่หน่อยๆเอาด้วย แต่เมสซี่จะได้ความเป็นเพย์เมคเกอร์ในการสร้างสรรค์เกมส์ที่เหนือกว่าโด้อ้วน

สรุปกินกันลำบากสองคนนี้ ส่วนที่เอาตอเรสเทียบกับโด้อ้วนนี่คนละคลาสเลยนะ

ส่วนเรื่องที่บอกโด้อ้วนยอมรับว่าเมสซี่เหนือกว่า นักเตะส่วนมากเค้าไม่มีใครชมตัวเองหรอกครับ (ยกเว้นคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) ซีดานก็เคยชมหลายคนว่าเหนือกว่าตัวเอง ผมว่าเค้าชมเพื่อเป็นการให้เกียร์ติ์ครับ

ปล.ผมติ่งเมสซี่
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 1694
โพสเมื่อ: Wed Feb 11, 2015 22:42
SpuRFc พิมพ์ว่า:
ราชสีห์สีน้ำเงิน พิมพ์ว่า:
ผมว่าการเปรียบเทียบแบบนี้ยากมาก คนที่อยู่ในสมัยนี้ ไม่ได้ดูสมัยของพวกเขาเหล่านั้นก็จะต้องยกให้เมสซี่ ด้วยข้อเปรียบเทียบที่ยกมาอ้าง ถ้าใครทันได้ดู มิเชล พลาตินี พาทีมฝรั่งเศส ดวล กับ บราซิล สมัย เปเล่ขาว ดวลกันถึง 120 นาที เล่นกันมันส์มาก พลาตินี สมกับฉายา นโปเลียนลูกหนังจริงๆ
โด้อ้วน นั้นแบกรับความกดดันได้เก่งกว่าเมสซี่แน่นอน ที่สามารถพาบราซิลซิวแชมป์โลก แต่เมสซียังทำไม่ได้ และที่สำคัญ ผู้เล่นแตกต่างกันคนละยุคคนละสมัย สมัยโน่นอาจมีผู้เล่นที่เก่งกว่าหรือด้อยกว่า ก็ได้ ทำให้พวกเขาโชว์ฟอร์มได้ดี สมัยก่อนนายทวารเยอรมันคนหนึ่ง เข้าบอลแบบถึงลูกถึงคน กระโดดรับบอลแบบตั้งเข่า กองหน้าที่ชอบชาร์ทโกล์ โดนเข้าไปหงายท้องลุกไม่ขึ้นทีเดียว โหดสุดๆตอนนั้น  

ในความคิดผมปี 2002 R9 ไม่ได้แบกทีมคนเดียวนะคับ ท่านดูแต่ละตำแหน่งดิ

แล้วลองคิดดูทีมอาร์เจน 2014 เมสซี่แบกทีมจนเข้าชิงได้ก็เยี่ยมแล้ว  

อาร์เจนชุดตอนนี้ก็ไม่ได้อ่อนกว่าบราซิลปีนั้นเลยนะ คนเดียวพาทีมได้แชมป์คงเป็นมาราโดนามั้งที่ทำได้  

อาจจะจริงอย่างที่ท่านพูดนะครับ แต่เท่าที่ผมดู กองหน้าอาร์เจน 3 คน ผมว่า ทำไรไม่ได้เลยยย ที่เด่นๆ ก็มีเมสซี่ มาสเช โรเมโร่ ดิมาเรียก็ยังโอเค ซึ่งผมมองว่าเมสซี่แบกทีมก็ไม่แปลก แต่ผมคิดว่าบอลโลกที่ผ่านมา คนแบกอาเจน จะเป็น เมสซี่ กับมาสเช 2 คนนี้เลยย
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13835
โพสเมื่อ: Wed Feb 11, 2015 23:06
babyhuman พิมพ์ว่า:
ถ้าไม่นับโด้อ้วนผมว่า เมสซี่ไฟต์ได้ทุกคน แต่วัดกับโด้อ้วนนี่เลือกลำบากจริงๆ

ความสามาถเฉพาะตัว โด้อ้วนจะเหลื่อมกว่าเมสซี่หน่อยๆเอาด้วย แต่เมสซี่จะได้ความเป็นเพย์เมคเกอร์ในการสร้างสรรค์เกมส์ที่เหนือกว่าโด้อ้วน

สรุปกินกันลำบากสองคนนี้ ส่วนที่เอาตอเรสเทียบกับโด้อ้วนนี่คนละคลาสเลยนะ

ส่วนเรื่องที่บอกโด้อ้วนยอมรับว่าเมสซี่เหนือกว่า นักเตะส่วนมากเค้าไม่มีใครชมตัวเองหรอกครับ (ยกเว้นคนที่คุณก็รู้ว่าใคร) ซีดานก็เคยชมหลายคนว่าเหนือกว่าตัวเอง ผมว่าเค้าชมเพื่อเป็นการให้เกียร์ติ์ครับ

ก็ที่ผมเอาตอร์เรสมายกตัวอย่าง ผมจะบอกว่าอย่าเอาเรื่องแชมป์มาวัดเลยว่าใครเก่งกว่าไงคับ
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 3745
โพสเมื่อ: Thu Feb 12, 2015 01:35
babyhuman พิมพ์ว่า:

ก็ที่ผมเอาตอร์เรสมายกตัวอย่าง ผมจะบอกว่าอย่าเอาเรื่องแชมป์มาวัดเลยว่าใครเก่งกว่าไงคับ  

ครับ แต่ผมคนนึงแหละที่ไม่เคยเอาแชมป์มาวัดว่าใครเก่งกว่า ผมเป็นติ่งเมสซี่ที่ยอมรับจริงๆว่าโด้อ้วนสุดยอดจริงๆ ขนาดผมชอบเมสซี่ผมยังลังเล และยังไม่กล้าพูดเต็มคำว่าเมสซี่ดีกว่าโด้อ้วน

สเต็ปโด้อ้วนมันสุดจริงๆ ใช้ทริคผสมกับพาบอลไปข้างหน้า ยิงก็คม ไม่ใช่เพราะผมยึดติดกับอดีตหลอกนะ แต่สำหรับโด้อ้วนนี่แบบข้อยกเว้นจริงๆ ทุกท่วงท่ามันคือปรากฎการณ์
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel