ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 724
โพสเมื่อ: Wed Aug 27, 2014 20:10
[RE: แมนยูกับผู้เล่นที่มากเกินไป]
atis23 พิมพ์ว่า:
คุณหมอขายาว พิมพ์ว่า:
mscrown พิมพ์ว่า:
ตัวรุกล้น กองกลางไม่มี
กองกลางมีกันอยู่ไม่กี่คน แต่ละคนคุณภาพแทบไม่มี
ตัวรุกก็เยอะเกินไป แล้วดันต้องจับลงให้หมดอีก พอลงหมดก็เละไม่เป็นระบบ

ผมว่าต้องขายพวกกองหน้า+ตัวรุกออก แล้วซื้อกลางเข้ามา แล้วเล่นระบบที่ดีๆ น่าจะโอเคร
อย่างเช่นกองหน้า จะเอาลงทำไม2คนเละทุกที ถ้าไม่ใช่ป๋า กองหน้า2คนตั้งแต่เริ่มเกมส์มันไม่เวิร์คจริงๆ

ผมว่าเอาลง 2 คนได้ครับ
แต่ต้องมีคู่ที่เข้าขากันกว่านี้
คู่เวลเบ็คกับชิชาริโต้ผมดูเท่าไหร่ก็ไม่ลงตัว
ตั้งแต่สมัยป๋าแล้วครับ

ใน4คนผมว่าถ้าจะเอาเข้าขากันสุดก็คงเป็น รูน-แดน
แต่เราก็จะเสียประโยชน์จากการที่ rvp ไม่ได้ลงอีก  

ใช่ครับผมจึงมองว่า ตอนนี้เรามีทางเลือกเยอะ
ในแนวรุกจนกลายเป็นรักพี่เสียดายน้อง
จนหาสูตรผสมไม่ลงตัว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2007
ตอบ: 1714
โพสเมื่อ: Wed Aug 27, 2014 20:12
[RE: แมนยูกับผู้เล่นที่มากเกินไป]
เล่นถ้วยเดียวไปจนถึงมกรา

ลดขนาดทีมเหอะ

การมีผู้เล่นเยอะไปไม่ใช่เรื่องดี

มันไม่ใช่แค่การจ่ายเงินเดือน

แต่ทำลายสปิริตในทีมด้วยซ้ำ

22 คนก็พอแล้ว ถ้าไม่มีใครเจ็บ ยังต้องมีถึง 4 คนที่ไม่มีชื่อ
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Aug 27, 2014 20:13
คุณหมอขายาว พิมพ์ว่า:
mscrown พิมพ์ว่า:
ตัวรุกล้น กองกลางไม่มี
กองกลางมีกันอยู่ไม่กี่คน แต่ละคนคุณภาพแทบไม่มี
ตัวรุกก็เยอะเกินไป แล้วดันต้องจับลงให้หมดอีก พอลงหมดก็เละไม่เป็นระบบ

ผมว่าต้องขายพวกกองหน้า+ตัวรุกออก แล้วซื้อกลางเข้ามา แล้วเล่นระบบที่ดีๆ น่าจะโอเคร
อย่างเช่นกองหน้า จะเอาลงทำไม2คนเละทุกที ถ้าไม่ใช่ป๋า กองหน้า2คนตั้งแต่เริ่มเกมส์มันไม่เวิร์คจริงๆ

ผมว่าเอาลง 2 คนได้ครับ
แต่ต้องมีคู่ที่เข้าขากันกว่านี้
คู่เวลเบ็คกับชิชาริโต้ผมดูเท่าไหร่ก็ไม่ลงตัว
ตั้งแต่สมัยป๋าแล้วครับ

ผมว่าไม่ใช่แค่เข้าขากัน มันต้องเป้ะตำแหน่ง หน้าที่ต้องเล่นตามแผนเลย
เวลเบ็ค+หมู โอเคผมว่าพอถูไถ
แต่คู่อื่นนี่ไม่ใช่แล้ว กลายเป็นหน้าบอดคู่เลย
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 27, 2014 20:14
เกรียนจอห์นสัน พิมพ์ว่า:
ตัวผุ้เล่นแนวรุกของเราตอนนี้อย่างโหด แต่ปัญหาของทีมคือกลางห่วยมากถึงมากที่สุด มาส่งผลชัดเจนตอนไม่มีสโคลส์และคาร์ริค ทีมต้องการกองกลางคุมจังหวะเกมเพิ่มอีกอย่างน้อย1คน แถมกองหลังผีแดงยุคนี้ยังเปราะบางและไว้วางใจไม่ค่อยได้ ผมยังจำฤดูกาลที่เฟอร์ดินานโดนแบนยาวจนทีมพลาดแชมป์ เรียกว่าเสียแชมป์เพราะขาดเฟอร์ดี้คนเดียวจริงๆ และตอนนี้ทีมก็ไม่มีเซ็นเตอร์ระดดับโลกอยู่ในทีม เป็นอีกเหตุผลนึงครับที่ทำให้แมนยูเละทุกนัดในซีซั่นนี้ เรียกว่ากลางกับหลังต้องปรับปรุงด่วนมากๆ ส่วนเกินหลายคนก็ระบายออกยากเพราะค่าเหนื่อยที่แพงเกินฝีเท้า ทีมมาร่วงถ้วยเล็กอีกปิดโอกาสเด็กแจ้งเกิดเต็มๆ ผมว่าฟานกัลแกพลาดหลายๆอย่างเลยละงวดนี้ แต่ยังไงก็ยังตามให้กำลังใจเสมอนะ หวังว่าพอครบกำหนดทีมจะเล่นบอลเป็นทรงอย่างที่แกตั้งใจไว้  

เห็นด้วยครับที่แนวหลังกับกลางยวบ
แต่เซนเตอร์ก็ซื้อมาแล้วแถมตัวดาวรุ่งก็ดูน่าจะได้รับโอกาสพอสมควร
ชอว์เดี๋ยวก็กลับมาครับแนวหลังจึงไม่อยู่ในจุดสนใจผมในตอนนี้

ส่วนกองกลางถ้าซื้อได้ก็ดีครับ
แต่ถ้าไมได้ใครในระยะเวลากระชั้นแบบนี้
ก็ต้องปล่อยแนวรุกเพื่อเพิ่มความคุ้นเคยในการลงเล่น
มากกว่ารักพี่เสียดายน้องครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Aug 27, 2014 20:17
NeoXeoN พิมพ์ว่า:
เล่นถ้วยเดียวไปจนถึงมกรา

ลดขนาดทีมเหอะ

การมีผู้เล่นเยอะไปไม่ใช่เรื่องดี

มันไม่ใช่แค่การจ่ายเงินเดือน

แต่ทำลายสปิริตในทีมด้วยซ้ำ

22 คนก็พอแล้ว ถ้าไม่มีใครเจ็บ ยังต้องมีถึง 4 คนที่ไม่มีชื่อ  

ผมเคยคิดเล่นๆว่าถ้าตัวเองเป็นคากาวะ
จะรู้สึกยังไงที่ถูกเมินตลอดฤดูกาลลากยาวมาจุดนี้
โดยดูจากฟอร์มล่าสุด 2เกม มาต้าในตำแหน่งเดียวกัน
ก็ยังคงฟอร์มพื้นๆถึงแม้จะยิงประตูได้ครับ
หรือเด็กหนุ่มอย่างยานาไซจ์ที่ถูกอวยเกินงามตั้งแต่ฤดูกาลที่แล้ว
(ถึงแม้จะมีแววเก่งก็เถอะครับ)
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel