ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Jul 2009
ตอบ: 7627
โพสเมื่อ: Fri Aug 08, 2014 19:12
[RE: 10 อันดับหมาดุที่สุด อยู่ห่างไว้ถ้าไม่อยากมีเรื่อง]
เซนต์เบอร์นาร์ด คิดถึงที่เคยเลี้ยงสามตัวเลยอ่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ♥Irene ♥Tzuyu ♥JiSoo ♥Kazuha ♥Karina ♥Sakura ♥Rose
ตอบ: 22300
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________ เข้าร่วม: 31 Feb 1994
โพสเมื่อ: Fri Aug 08, 2014 19:24
[RE: 10 อันดับหมาดุที่สุด อยู่ห่างไว้ถ้าไม่อยากมีเรื่อง]
เชา เชาที่แสนจะน่ารักเนี่ยนะ
0
0
♥♥♥ WonYoung ♥♥♥
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 05 Mar 2010
ตอบ: 1720
โพสเมื่อ: Fri Aug 08, 2014 20:05
จะดุไม่ดุผมว่าอยู่ที่คนเลี้ยงกับสภาพแวดล้อมนะ

บางแก้วที่ผมเลี้ยงตอนเล็กเอาไปเจอคนเยอะๆ พาไปเดินเล่นบ่อยๆ

กลายเป็นหมาติดคนไปเลยอ่ะ ไม่เห่าคน ไม่ขู่คนเลย

เดินออกจากบ้านก็วิ่งเข้ามาสี เจอใครก็วิ่งเข้าไปเล่นด้วย

แต่มันจะดุกับหมาตัวอื่น เหมือนหวงเจ้่าของอ่ะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2008
ตอบ: 87
โพสเมื่อ: Fri Aug 08, 2014 21:24
เท่าที่เคยเห็น ไอ้ตัวนี้ดุที่สุดนะ ทำไมไม่ติดอันดับ

Tibetan mastiff
0
0

Are you by any chance trying to trace my whereabouts, you naughty girl?
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 4928
โพสเมื่อ: Fri Aug 08, 2014 21:27
ที่บ้านแม่ผมเลี้ยงพิทบูล
คาดไว้ก่อนอ่าน ว่าน่าจะติดอันดับ แต่ไม่คิดว่าจะเป็นอันดับที่ 1

ที่บ้านแม่ผม มันเป็นหมาติงต๊อง มนุษย์ทุกคนสามารถเล่นกับมันได้อย่างปลอดภัย แค่คนที่บ้านได้แนะนำให้มนรู้จักก่อน
ใจดี อารมณ์ดี แต่แรงมันเยอะ ทำให้เล่นด้วยแล้วเจ็บตัว มันไม่เคยกัดคน แต่เล็บมันข่วนโดนก็เจ็บจริงๆ
แค่มันแกว่งหางโดนขาก็เจ็บแล้ว ยังกับเอาสายยางมาตีเบาะอ่ะ

แต่ตอนมันกัดหมาตัวอื่น คุมมันไม่ได้จริงๆ มันลืมทุกสิ่ง มันมุ่งแต่จะเอาให้อีกตัวถึงตาย
กัดไม่ปล่อย ไม่เลิก ถ้าไม่จับแยกก็คงไม่เลิก จนกว่าอีกตัวจะตายเลยมั้ง
เคยมีที่มันกัดนานสุดเกือบชั่วโมง เพราะแม่แยกไม่ไหว ต้องรอจนผมกลบมาเห็น

เอาต้องเอาเชือกรัดคอ แล้วโยงขึ้นกับขื่อบ้าน แล้วดึงเชือกเหมือนแขวนคอมัน
จนหมา 2 ตัวลอยขึ้นจากพื้น มันยังไม่ยอมปล่อย รอจนมันหายใจไม่ออก ถึงได้หลุด

ถ้าผมแยกคนเดียวถึงใช้ไม้งัดปาก มันก็ตามกัดได้อีก ต้องเชือกล่ามสถานเดียว
0
0
เริ่มต้นดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Fri Aug 08, 2014 21:34
ร็อทไวเลอร์ผมเคยเลี้ยง ไม่ดุกับเจ้าของนะครับ น่ารักมาก นิสัยแบบ ซื่อๆอ่ะ ซื่อบื้อนิดหน่อย

ไม่เคยกัดผมเลย ขนาดแบบ เวลาผมป้อนยา ผมต้องง้างปากละเอามายัดยาเข้าตรงคอละบังคับให้กลืนอ่ะ เพราะเรื่องมาก ชอบกินยาละคาย ยังไม่กัดผมเลย แต่จะทำหน้าเซงๆ

แต่ถ้ากับคนนอกบ้านนี่อย่างโหด อยู่กับผมมา 10 กว่าปี โจรไม่เคยขึ้นบ้านผมอ่ะ

พูดละก็คิดถึง เสียไปแล้ว

เลี้ยงหมาอย่าขังกรงครับ จะทำให้เค้าไม่เครียด เราลองคิดดูว่าถ้าเป็นเรา วันๆชีวิตอยู่ในกรง มันก็เครียด

ผมใช้วิธีล่ามโซ่เวลามีคนเข้าบ้าน แต่ถ้าปกติก็ปล่อยเดิน ปล่อยวิ่ง อย่าไปขังเค้า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel