ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6423
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 16:18
ถูกแบนแล้ว
[RE: ไม่ลับ ไม่ลวง ไม่พลาง V.2]

โหดดด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Exclusive Member
ตอบ: 3374
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 16:24
[RE: ไม่ลับ ไม่ลวง ไม่พลาง V.2]
joke125za พิมพ์ว่า:
ในมุมมองผมนะ หงส์ซื้อตัวได้เร็วก็จริง แต่ผมมองว่าแต่หละตัวแอบแพงเกินอ่ะ หน้าจะทุ่มซื้อตัวบิ๊กๆเลยดีกว่า
ด้วยคุณภาพคุณภาพเงินที่มีเหมือนหว่านแหเกินไป  

ทีมผมจำเป็นต้องเน้นปริมาณครับ ขนาดทีมเล็กเกินไป ขนาดปีที่แล้วไม่ได้ไปเตะบอลยุโรปยังเกือบนักเตะไม่พอ
ส่วนราคาผมว่ามันก็สมน้ำสมเนื้อนะ สำหรับผมไม่แพงเลยสักตัว ตอนซื้อตอเรส ซัวเรส ก็ราคา 20 ล้านนี่แหละ แล้วมาปั้นเอง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 601
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 16:31
กลัวเหมือนสเปอร์ปีที่แล้ว จริงๆ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2010
ตอบ: 6667
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 16:38
ถูกแบนแล้ว
ซื้อเร็วจริง แต่นโยบายซื้อผู้เล่นห่วยแตก

หว่านแหหาคนที่ใช่ ส่วนคนที่ไม่ใช่ซื้อมาก็ขายไม่ออก เป็นปัญหาอยู่ตอนนี้ว่าจะเอายังไง ทั้งบอรินี่ อัลไซดี้ อัลเบอโต้ปล่อยยืม แต่ดูแล้วไม่น่ารุ่ง

ซื้อนักเตะ ไม่ต้องมีอะไรมาก ตอนนี้ได้ไป UCL กล้าๆทุ่ม ต้องมีคนที่อยากเล่นกับทีมอยู่บ้างแหละ อย่าคิดว่าตอนนี้เป็นทีมกลางตาราง ตอนนี้กำลังกลับขึ้นมาด้านบน ถ้าซื้อนักเตะแบบนี้ ไม่ไปไหนหรอกครับ หวังพึ่งระบบของ BR ก็เท่านั้น นักเตะไม่เก่งพอ ถึงระบบจะดีแค่ไหนก็ไม่รอด แล้วอีกอย่าง สำรองมันห่วยเกินไป ระดับสำรองกับตัวจริงมันห่างชั้นกัน

ถ้าจะบอกว่า แล้วทำไมฤดูกาลก่อนผลงานดี ผมกล้าบอกเลยว่า ก็เพราะมีซัวเรส ประตูที่ได้เกินครึ่งเกิดจากเขามีส่วนร่วม และลูกเซตพีช เตะมุม มีส่วนสำคัญ เพราะลูกพวกนี้ตัดสินเกมได้เลย จุดโทษก็ได้เยอะกว่าปีก่อนๆ

สังเกตว่าแมตหลังๆ ทีมอื่นรู้ทัน เน้นรับลึก ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่เคาะไปมา

ถ้าไม่หาคนที่เปลีั่ยนเกมได้ เป็นที่พึ่งในแดนหน้าได้ ยากครับ ที่จะประสบความสำเร็จ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2010
ตอบ: 682
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 16:43
ผมขอตอบใน ฐานะแฟนทีมอื่นนะครับ

บอลระบบถามว่าดีไหม ดีครับ แต่ให้สังเกตุนะครับว่าบอลระบบยังไงก็ยังมีสิ่งนึงที่ทำให้สามารถประสบความสำเร็จได้ นั่นคือ "ไพ่ตาย" ของทีมครับ ซึ่งฤดูกาลที่ผ่านมานั่นคือ ซัวเรสครีบ

ถ้ายกตัวอย่างบอลทีมเวิค ง่ายๆคือ บาเซโล่น่าครับ แต่ผมยังไม่เอามาเปรียบเพราะเห็นได้ว่า บาเซโลน่าเป็นบอลที่มีระบบมากก็จริง แต่ยังไงก็ต้องมี เมซซี่ หรืออินเนียสต้า คนใดคนหนึ่งมาตัดสินเกมส์ ในเวลาที่ทีมทำอะไรไม่ได้จริงๆ

ถ้าเอาบอลระบบแบบแท้ๆ ในยุโรปผมยกให้ สวิตเซอแลนด์ครับ คือไม่มีสตาร์เด่นๆเลย แน่นมาก แต่ที่น่่าเสียดายคือ ระบบดี แต่ไม่สามารถประสบความสำเร็จแบบ บาเซโลน่าได้ เพราะไม่มีไพ่ตายที่ดีครับ

ไม่รู้นะ ผมยังเชื่อว่า ลิเวอยังจำเป็นต้องซื้อตัดทีเด็ดทีขาดจริงๆอีกคนนึง อย่างน้อยไม่ใช่ฤดูกาลนี้ ก็ยังปรับตัวไปยังฤดูกาลหน้าได้ครับ

// แต่ถึงอย่างนั้น ที่2 พรีเมียร์ลิเวอฤดูกาลที่ผ่า่นมาก็เพราะมีความสามารถจริง ไม่ใช่โชคช่วย ก็ต้องดูครับว่า ใครจะเล่นคู่สเตอริจ และตัวเปลี่ยนเกมส์จะเปลี่ยนได้จริงหรือเปล่า

และที่สำคัญ เมื่อมียูฟ่า มาเป็นเกมส์การแข่งขันเพิ่มทำให้พักผ่อนน้อยลง จะทำให้ลิเวอจะยังรักษาความฟิตและฟอร์ม เหมือนฤดูกาลที่แล้วได้หรือไม่ อันนี้ก็น่าติดตามครับ
1
0

แข้งดัทช์ลีก
Status: ข่าวยังไงมันก็คือข่าว
เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 3335
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 16:45
Keemoo พิมพ์ว่า:
ซื้อเร็วจริง แต่นโยบายซื้อผู้เล่นห่วยแตก

หว่านแหหาคนที่ใช่ ส่วนคนที่ไม่ใช่ซื้อมาก็ขายไม่ออก เป็นปัญหาอยู่ตอนนี้ว่าจะเอายังไง ทั้งบอรินี่ อัลไซดี้ อัลเบอโต้ปล่อยยืม แต่ดูแล้วไม่น่ารุ่ง

ซื้อนักเตะ ไม่ต้องมีอะไรมาก ตอนนี้ได้ไป UCL กล้าๆทุ่ม ต้องมีคนที่อยากเล่นกับทีมอยู่บ้างแหละ อย่าคิดว่าตอนนี้เป็นทีมกลางตาราง ตอนนี้กำลังกลับขึ้นมาด้านบน ถ้าซื้อนักเตะแบบนี้ ไม่ไปไหนหรอกครับ หวังพึ่งระบบของ BR ก็เท่านั้น นักเตะไม่เก่งพอ ถึงระบบจะดีแค่ไหนก็ไม่รอด แล้วอีกอย่าง สำรองมันห่วยเกินไป ระดับสำรองกับตัวจริงมันห่างชั้นกัน

ถ้าจะบอกว่า แล้วทำไมฤดูกาลก่อนผลงานดี ผมกล้าบอกเลยว่า ก็เพราะมีซัวเรส ประตูที่ได้เกินครึ่งเกิดจากเขามีส่วนร่วม และลูกเซตพีช เตะมุม มีส่วนสำคัญ เพราะลูกพวกนี้ตัดสินเกมได้เลย จุดโทษก็ได้เยอะกว่าปีก่อนๆ

สังเกตว่าแมตหลังๆ ทีมอื่นรู้ทัน เน้นรับลึก ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่เคาะไปมา

ถ้าไม่หาคนที่เปลีั่ยนเกมได้ เป็นที่พึ่งในแดนหน้าได้ ยากครับ ที่จะประสบความสำเร็จ  

สำหรับผมตอนนี้นะมาโก้รอยส์มา ค่อนข้างเปนคำตอบที่ตอบคำถามจุดนี้ได้ดีถ้ารอยส์มาจริง เค้าจะเข้ามาเปนตัวจริงแน่นอน พร้อมกับเบียด 1 ใน11 ตัวจริงอยู่แล้วลงไปสำรอง ซึ่งมันจะให้สำรองก็จะดูแข็งแกร่งขึ้น
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: This is Anfined
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8255
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 16:48
รูปปลากอบ มาควินโญ่ ...
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: เด็กหงส์
เข้าร่วม: 16 Oct 2013
ตอบ: 20656
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 16:57
มั่นใจลิเวอร์พูลไม่ล้มเหลวแน่ๆ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Jan 2010
ตอบ: 6667
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 17:02
ถูกแบนแล้ว
MiGHTyRuNNer พิมพ์ว่า:

สำหรับผมตอนนี้นะมาโก้รอยส์มา ค่อนข้างเปนคำตอบที่ตอบคำถามจุดนี้ได้ดีถ้ารอยส์มาจริง เค้าจะเข้ามาเปนตัวจริงแน่นอน พร้อมกับเบียด 1 ใน11 ตัวจริงอยู่แล้วลงไปสำรอง ซึ่งมันจะให้สำรองก็จะดูแข็งแกร่งขึ้น  

คล๊อปไม่อยากปล่อยออกจากทีมน่ะสิครับ เจ้าตัวก็เคยบอกว่าขาวลือที่มีอยู่ตอนนี้อย่ากังวล ผมมีสัญญากับสโมสรอยู่ประมาณนี้

ถ้าได้มาผมก็ยินดี แต่เจ็บอยู่ กว่าจะฟิตเต็ม 100 ก็หลายเดือน ถึงตอนนี้วิ่งเบาๆได้แล้วก็เถอะ

คนที่เก่ง ถ้ากล้าๆทุ่ม เขาก็มาครับ แต่มัวคิดถึงนโยบายการเงิน การซื้อ เรื่องหยุมหยิมเกินไป ที่ซื้อเสี่ยงดวงมาแล้วใช้ไมไ่ด้ราคาเกือบ 30 ล้าน ซึ่งมันน่าเอาไปลงทุนกับคนที่มีศักยภาพมากพอที่จะเล่น 11 ตัวจริง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 18 Jun 2010
ตอบ: 1458
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 18:01
ขอบคุณครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3687
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 18:02
ถูกแบนแล้ว
เสริมครบทุกตำแหน่งกันไปเลย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4108
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 18:52

ผมมองเฟอร์กี้แล้วคิดว่าระบบดีกว่านักเตะเทพมากครับ ทีมเฟอร์กี้กับมอยส์ ต่างกันยังกะฟ้ากะเหวเลยสำหรับผลงานทั้งที่นักเตะชุดเดิม แถมเพิ่มมา ถึงจะยังไงก็ไม่น่าจะดรอปมากมายนัก นี่ได้มาต้าเพิ่มมาแต่กลับดรอปใจหาย ผมว่าผมชอบระบบทีมมากกว่า เพราะไม่ต้องมาคิดว่า สตาร์จะโดนดึงออกแล้วทีมดิ่งเหวจนต้องกราบเอาใจให้อยู่
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2006
ตอบ: 2051
โพสเมื่อ: Thu Jul 24, 2014 20:28
ลาซาร์ มาโควิช ซื้อมา 20 ล้านคงไม่ซื้อมาเป็นตัวสำรองแน่ผมว่านะ
0
0
Just go where destiny takes you.
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel