ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1144
โพสเมื่อ: Tue Jul 22, 2014 18:04
[RE: รีวิวหนังน่าดู:Watchmen ปมเเละความเป็นมนุษย์ของคนสวมหน้ากาก]
kevingodkg พิมพ์ว่า:
จริงๆผมกลับชอบความคิดของ เดอะ คอมมิเดี้ยนนะ เค้าเป้นเหมือนตัวแทนของความจริงสีดำ

บางอย่างที่ผู้คนไม่คิด ไม่ยอมรับกัน แต่มันก็เป็นความจริงอีกด้านนึงของสังคม

ใครที่ยังไม่ดู อย่ากดสปอยผมนะ สปอยจริงๆนะ

Spoil
ส่วนตอนจบ ทั้งๆที่มันควรจะจบแบบที่หลายคนคิด กลับมีหักมุมเล็กน้อย ด็อกเตอ แมน

ฮัตตัน สามารถฆ่าตัวร้ายตอนสุดท้ายได้ง่ายๆ กลับไม่ทำ กลับยอมรับความคิดของตัวร้าย

เพราะมันก้เป้นอีกสัจธรรมที่ ดร.แมนฮัตตัน เห็นด้วยเหมือนกัน  

สปอยนะ

Spoil
ส่วนตัวมองว่าสันติภาพภายใต้ความกลัวนั้นไม่ยั่งยืน แต่มองอีกมุมนึงก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลยเพราะ มันจะยิงนิวเคลียร์ใส่กันแล้ว Million for Billion ผมชอบหนังที่ต้องวิพากษ์แนวนี้มากแบบว่าดีเลวคืออะไรคุณเป็นคนตัดสิน  
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status: แฟนผีแดง,ตราไก่ ไม่อีแอบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3586
โพสเมื่อ: Tue Jul 22, 2014 18:14
[RE: รีวิวหนังน่าดู:Watchmen ปมเเละความเป็นมนุษย์ของคนสวมหน้ากาก]
soccerfootball พิมพ์ว่า:
kevingodkg พิมพ์ว่า:
จริงๆผมกลับชอบความคิดของ เดอะ คอมมิเดี้ยนนะ เค้าเป้นเหมือนตัวแทนของความจริงสีดำ

บางอย่างที่ผู้คนไม่คิด ไม่ยอมรับกัน แต่มันก็เป็นความจริงอีกด้านนึงของสังคม

ใครที่ยังไม่ดู อย่ากดสปอยผมนะ สปอยจริงๆนะ

Spoil
ส่วนตอนจบ ทั้งๆที่มันควรจะจบแบบที่หลายคนคิด กลับมีหักมุมเล็กน้อย ด็อกเตอ แมน

ฮัตตัน สามารถฆ่าตัวร้ายตอนสุดท้ายได้ง่ายๆ กลับไม่ทำ กลับยอมรับความคิดของตัวร้าย

เพราะมันก้เป้นอีกสัจธรรมที่ ดร.แมนฮัตตัน เห็นด้วยเหมือนกัน  

สปอยนะ

Spoil
ส่วนตัวมองว่าสันติภาพภายใต้ความกลัวนั้นไม่ยั่งยืน แต่มองอีกมุมนึงก็ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลยเพราะ มันจะยิงนิวเคลียร์ใส่กันแล้ว Million for Billion ผมชอบหนังที่ต้องวิพากษ์แนวนี้มากแบบว่าดีเลวคืออะไรคุณเป็นคนตัดสิน  

ใช่ครับ ผมก็ชอบนะ หนังแนวนี้ อย่างน้อยดูแล้วได้ใช้สมอง ใช้ความคิด ไม่ได้ดูแค่เอามันอย่างเดียว
1
0
ใครว่าคนที่ไม่เคยหมดหวังจะไม่แพ้
ก็ในเมื่อเรายังไม่หมดหวังกับรักของเรา เรายังแพ้เลย..
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 997
โพสเมื่อ: Tue Jul 22, 2014 18:15
พึ่งดูช่อง mono มะวานไหนไม่มีฉาก 18+ เลยฟะ กำ

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2007
ตอบ: 5034
โพสเมื่อ: Tue Jul 22, 2014 19:02
ผมก็ชอบ ตอนแรกไม่คิดจะดูด้วยซ้ำ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2006
ตอบ: 330
โพสเมื่อ: Tue Jun 09, 2015 16:44
ผมสนใจดูหนังเรื่องนี้จริงๆ เพราะโปสเตอร์สวย และการทำโฆษณาน่าติดตามมากๆ แต่ไม่ได้คาดหวังเลยว่ามันจะออกมาแนวปรัชญาขนาดนี้ ตอนนี้ที่ไปดู ชั่งใจกับเพื่อนว่าจะดูอีกเรื่อง ผมก็จำไม่ได้ว่าเรื่องอะไรกับเรื่องนี้ เถียงกันไปเถียงกันมาก็ตกลงเป็นเรื่องนี้

เพื่อนผมหลับสบายตลอดทั้งเรื่อง แต่หนังมันโดนจริตผมมากจนทำให้ผมคิดตามตลอดตั้งแต่ต้นจนจบ และมันได้สอนผมหลายๆอย่างจริงๆว่า โลกนี้มันสีเทา ขาว หรือดำ

หนังทำเหมือน comics ทุกๆอย่าง แม้กระทั่งฉากต่างๆ นักแสดง และถ่ายทอดออกมาได้เยี่ยมจริงๆครับ

ปล. ดร.แมนฮัตตั้นคือผู้เสียสละจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดย I am LiverBirD เมื่อ Tue Jun 09, 2015 16:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 2858
โพสเมื่อ: Wed Jun 10, 2015 08:01
ชอบ Dr.Manhattan ตอนแยกร่างทำงานไปด้วย .....แฟนไปด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel