ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Mar 2007
ตอบ: 3401
โพสเมื่อ: Sat May 17, 2014 00:13
[RE: ทำไมหลายคนไม่ชอบgodzillaอะ ผมกลับชอบนะ]
cybuster_wind พิมพ์ว่า:
เอ้อ หนังออกธีม Thriller ในหลายๆช่วงผมเลยชอบเป็นพิเศษ

อย่างฉากที่กลับเข้าไปในบ้านเก่าที่อยู่ในเขตกักกันผมนี่แอบเสียวว่าจะมีตัวอะไรโผล่ออกมา  

จริงครับ
ชอบบิ๊วด้วยโทนอึมครึมให้ระแวง มีสะดุ้งบ้างเล็กน้อย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เธียร์รี่ อองรี : "คุณไม่มีวันที่จะพอใจกับถ้วยรางวัลที่เคยได้มา ถ้ามีสิบแชมป์ที่ต้องได้ในหนึ่งปี ผมจะไปคว้ามันมาให้หมด มันไม่ใช่ความโลภ..แต่มันเป็นเพียงสัญชาตญาณของผมเท่านั้น"

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4819
โพสเมื่อ: Sat May 17, 2014 00:15
[RE: ทำไมหลายคนไม่ชอบgodzillaอะ ผมกลับชอบนะ]
จขม ชอบทริลเลอร์เหมือนผมครับ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9019
โพสเมื่อ: Sat May 17, 2014 00:29
Interstellar

2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Get well soon Kawaei~~*
เข้าร่วม: 16 Oct 2009
ตอบ: 10358
โพสเมื่อ: Sat May 17, 2014 00:32
CeScRulZ พิมพ์ว่า:
เอ้อ หนังออกธีม Thriller ในหลายๆช่วงผมเลยชอบเป็นพิเศษ

อย่างฉากที่กลับเข้าไปในบ้านเก่าที่อยู่ในเขตกักกันผมนี่แอบเสียวว่าจะมีตัวอะไรโผล่ออกมา  

จริงครับ
ชอบบิ๊วด้วยโทนอึมครึมให้ระแวง มีสะดุ้งบ้างเล็กน้อย  

Spoil
ผมแอบฮากับรูปร่างของสัตว์ประหลาด มุโต นี่ด้วย ค่อนข้างคล้ายกับเจ้า Cloverfield มากเลยครับ ไม่รู้ว่าตั้งใจเอามาล้อให้สู้กันด้วยรึเปล่านะ เพื่อเป็นบทส่งให้ ก๊อตซิลล่า กลับมาเป็น คิง ออฟ มอนสเตอร์เหมือนเดิม

ปล.ผมแอบรอ Cloverfield ภาค 2 อยู่เหมือนกันนะนี่  
แก้ไขล่าสุดโดย cybuster_wind เมื่อ Sat May 17, 2014 00:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แผล่บผมหมดครับ รอต้นเดือนสิงหาครับ

Kawaei~~*
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 26 Mar 2007
ตอบ: 3401
โพสเมื่อ: Sat May 17, 2014 01:16
CeScRulZ พิมพ์ว่า:

จริงครับ

Spoil
ผมแอบฮากับรูปร่างของสัตว์ประหลาด มุโต นี่ด้วย ค่อนข้างคล้ายกับเจ้า Cloverfield มากเลยครับ ไม่รู้ว่าตั้งใจเอามาล้อให้สู้กันด้วยรึเปล่านะ เพื่อเป็นบทส่งให้ ก๊อตซิลล่า กลับมาเป็น คิง ออฟ มอนสเตอร์เหมือนเดิม

ปล.ผมแอบรอ Cloverfield ภาค 2 อยู่เหมือนกันนะนี่  

Spoil
ผมเคยอ่านบทสัมภาษณ์ของคนออกแบบ มูโต
เห็นเขาบอกได้แรงบันดาลใจมาจากสัตว์ประหลาดใน cloverfield กับ แมลงต่างดาวใน starship troopers ครับ

ส่วน cloverfield ภาค2 นี่ผมก็อยากดู ตามข่าวอยู่เหมือนกัน แต่ไม่มีอะไรคืบหน้าเลย  
1
0
เธียร์รี่ อองรี : "คุณไม่มีวันที่จะพอใจกับถ้วยรางวัลที่เคยได้มา ถ้ามีสิบแชมป์ที่ต้องได้ในหนึ่งปี ผมจะไปคว้ามันมาให้หมด มันไม่ใช่ความโลภ..แต่มันเป็นเพียงสัญชาตญาณของผมเท่านั้น"

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 17 Nov 2013
ตอบ: 702
โพสเมื่อ: Sat May 17, 2014 02:40
ผมก็ชอบนะ นานาจิตตังนะของงี้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กล้วยไข่สีชมพู
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 8247
โพสเมื่อ: Sat May 17, 2014 03:15
ไม่เสียดายตังค์นะเสียไปแค่ 120 แต่ค่อนข้างผิดหวัง

Spoil
คือผมอาจจะหวังไว้เองว่าอยากให้พี่ก็อตเป็นตัวร้าย มาทำลายบ้านทำลายเมือง อยากรู้ว่ามนุษย์จะหาทางจะหยุดแกโดยไม่มีหุ่นกันดั้มยังไง

แต่กลายเป็นพี่ก็อตบรรลุหลักธรรมอะไรสักอย่าง ไม่ยุ่งเกี่ยวอะไรกับใครทั้งสิ้น มาแดกหัวเจ้ามูโต้อย่างเดียว

คือทีแรกผมดูตัวอย่างผมก็เดาว่าตอนจบ สุดท้ายมนุษย์ก็หยุดพี่ก็อดไม่ได้ เลยต้องหาทางให้มูโต้กับก็อดสู้กัน เป็นทางออกของหนังเพราะพี่ก็อดแกอาจจะเก่งเมพเทพเกินไปผกก.คงหาทางออกอย่างนี้ ซึ่งก็สมเหตุสมผล

สุดท้ายดันกลับกันกลายเป็นเจ้ามูโต้ออกอาละวาด ฝ่ายทหารง่อยๆมีหน้าที่ป้อนระเบิดให้มูโต้ แล้วให้พี่ก็อดมาตบเกรียน มันไม่ให้อารมณ์กดดัน สิ้นหวัง แตกตื่น แบบเป็นหายนะของมนุษย์ชาติจริงๆแบบหนังหายนะภัยพิบัติเรื่องอื่นเลย ไม่มีอะแบบนั่งจิกเบาะตัวเกร็ง

ผมดูเวิล์ดวอร์ซีผมยังว่ามันลุ้นระทึกกว่าอีกขนาดไม่ใช่หนังดีอะไรนะ

คิดเอาเองว่าผู้กำกับไม่ให้พี่ก็อดเป็นตัวร้ายเพราะมันยากเกินไปที่จะหาทางจัดการแบบสมเหตุสมผล ผมไม่รู้นะว่าภาคก่อนๆพี่ก็อดมาจากไหน ต้องการอะไร มนุษย์จัดการกับพี่ก็อดยังไง แต่ภาคนี้แกอธิบายแบบนี้้ว่าเป็นผู้ส้รางสมดุลธรรมชาติ หายไปนานแล้วก็โผล่มาตบเกรียนแล้วก็กลับ

โอเคว่า หวังจะเห็นพี่ก็อดตัวเดียวไม่อยากเห็นตัวอื่นมาผสมโรง เพราะถ้ามีตัวเดียวมันน่าสนใจกว่า เหมือนซูปเปอร์ไซย่าที่โผล่มาตอนแรกโคตรเท่เพราะโงกุนมีคนเดียว ตอนหลังผุดเป็นดอกเห็ดอย่างกับวงนักร้องเกาหลี แต่ในเมื่อต้นฉบับมีแถมมีอีกเยอะก็เลยว่าอะไรไม่ได้

ไปๆมาๆรู้เรื่องเจ้ามูโต้มากกว่าพี่ก็อดอีก ไม่เคยดูก็อดมาก่อนและหนังก็ไม่ได้อธิบายเพิ่มเติมให้เรารู้เลยสักอย่าง

ทั้งนี้ที่ผมผิดหวังเพราะผมอาจจะคิดไปเองคนเดียวก็ได้แล้วมาโทษหนัง ฮา อ่านที่ตัวเองเขียน นี่มโนซะส่วนใหญ่  

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel