ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Get well soon Kawaei~~*
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Oct 2009
ตอบ: 10358
โพสเมื่อ: Fri May 16, 2014 22:52
[RE: [Spoil][รีวิว] Godzilla ไทม์ไลน์ตั้งแต่ต้นจนจบ เผือใครขี้เกียจไปดู]
yappy พิมพ์ว่า:
Spoil
ผมว่าไม่ได้ตามมาคุ้มครองนะ แต่ตามมาเพื่อหามูโต้มากกว่า...และเห็นว่าพี่ก็อตฯ ก็ไม่ได้ทำอะไรมนุษย์ด้วย (โดนยิงไปหลายนัดไม่โต้ตอบเลย)  

Spoil
555+ ก็คงมาตามดูแหละครับแต่เรือมันแล่นใกล้มาก จนเหมือน บอดี้การ์ดคุ้มครองเลย  
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แผล่บผมหมดครับ รอต้นเดือนสิงหาครับ

Kawaei~~*
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2008
ตอบ: 196
โพสเมื่อ: Fri May 16, 2014 22:56
[RE: [Spoil][รีวิว] Godzilla ไทม์ไลน์ตั้งแต่ต้นจนจบ เผือใครขี้เกียจไปดู]
ยังไม่ได้ดูครับ ถามจขกท เทียบกับ WWZ หรือ pacific rim ได้ไหมครับ

อย่าง WWZ ผมให้ 9/10 เพราะมันตอบโจทย์ผมหรือผู้ชมทั่วไปดีทีเดียวที่อยากดูแต่ฉากเน้นไขปริศนา+เอาตัวรอด ดูแล้วลุ้นดี ส่วนดราม่าครอบครัวหรือฉากรักอะไรนั่นต้องบทรองๆๆไปเลย

อ่านรีวิวที่อื่นแล้ว เห็นก๊อตซิล่าบทอ่อนมากๆ กลัวจะเหมือนพวก 2012หรือ Godzilla1998 มีแต่ฉากรักหรือโฟกัสที่แต่ตัวบุคคลเยอะจนน่าเกลียด

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 226
โพสเมื่อ: Fri May 16, 2014 22:59
ถูกแบนแล้ว
cybuster_wind พิมพ์ว่า:
เหยิน พิมพ์ว่า:
ไอ้มุโตเนี่ย ดูแล้ว คล้ายๆจะล้อ Cloverfield เลยนะ รูปร่างมันคล้ายๆกันเลย

Spoil
ผมสงสัยไอ้จรวดที่บรรทุกบนรถไฟ ทำไมมันไม่หาอะไรคลุมหรือปกปิดอะไรซักหน่อย โคตรจะโชว์หลาเลย

และแปลกใจตรงที่มีเรือแล่นคุ้มครองก๊อตซิลล่าด้วยนะ ไม่ได้กลัวมามันจะมาทำลายเลย แต่แค่นี้ก็น่าจะบ่งบอกได้ว่ามันเป็นพระเอกแล้วล่ะ  

Spoil

ผมว่าทหารน่าจะเอะใจตั้งแต่ยิงบนสะพานแล้วนะ พี่แกไม่ได้ตอบโต้ไรเล้ย
ชอบฉากจ้องหน้าพระเอกอ่ะ

Spoil
บนสะพานนี่ฉากไหนครับ ยิง มุโต หรือ ยิงก๊อต ครับ

ฉากจ้องพระเอกผมชอบไอ้ที่หลังพี่แกไปทำลายไข่ แล้วจะโดนมุโตจ้องกินเลือดกินเนื้อน่ะ ซีนนั้นชีวิตแขวนอยู่บนเส้นด้ายมาก  

Spoil

ฉากบนสะพานที่ยิงก็อตอ่ะคับ อุตส่าโผล่อย่างเท่โดนรัวเป็นชุดเลย ร้องเหมือนเจ็บ
ฉากจบก้กวน นอนพักเสร็จตื่นมาแหกปาก ลงน้ำสบายใจ  
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 841
โพสเมื่อ: Fri May 16, 2014 23:08
L`a m o u r พิมพ์ว่า:
ยังไม่ได้ดูครับ ถามจขกท เทียบกับ WWZ หรือ pacific rim ได้ไหมครับ

อย่าง WWZ ผมให้ 9/10 เพราะมันตอบโจทย์ผมหรือผู้ชมทั่วไปดีทีเดียวที่อยากดูแต่ฉากเน้นไขปริศนา+เอาตัวรอด ดูแล้วลุ้นดี ส่วนดราม่าครอบครัวหรือฉากรักอะไรนั่นต้องบทรองๆๆไปเลย

อ่านรีวิวที่อื่นแล้ว เห็นก๊อตซิล่าบทอ่อนมากๆ กลัวจะเหมือนพวก 2012หรือ Godzilla1998 มีแต่ฉากรักหรือโฟกัสที่แต่ตัวบุคคลเยอะจนน่าเกลียด

ส่วนตัวผมคิดว่าคล้ายกับ Pacific rim อยู่ๆ
เพียงแต่ไม่ได้บู้เท่าเปซิริม

ที่มันคล้าย WWZ ผมคิดว่ามันมีลุ้นเหมือนกันอะครับ แต่ไม่ได้ลุ้นมาก

และบทก๊อตซิลล่าก็อ่อนจริงๆครับ มันไม่เด่นเท่าไรเลย

ผมว่าเรื่องนี้ แต่มันดันจบไม่สุดนะสิ
ผมว่า WWZ กับ Pacific rim อาจจะดีกว่าหน่อยหนึ่ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Get well soon Kawaei~~*
เข้าร่วม: 16 Oct 2009
ตอบ: 10358
โพสเมื่อ: Fri May 16, 2014 23:44
ไอ้มุโตเนี่ย ดูแล้ว คล้ายๆจะล้อ Cloverfield เลยนะ รูปร่างมันคล้ายๆกันเลย

Spoil
ผมสงสัยไอ้จรวดที่บรรทุกบนรถไฟ ทำไมมันไม่หาอะไรคลุมหรือปกปิดอะไรซักหน่อย โคตรจะโชว์หลาเลย

และแปลกใจตรงที่มีเรือแล่นคุ้มครองก๊อตซิลล่าด้วยนะ ไม่ได้กลัวมามันจะมาทำลายเลย แต่แค่นี้ก็น่าจะบ่งบอกได้ว่ามันเป็นพระเอกแล้วล่ะ  

Spoil

ผมว่าทหารน่าจะเอะใจตั้งแต่ยิงบนสะพานแล้วนะ พี่แกไม่ได้ตอบโต้ไรเล้ย
ชอบฉากจ้องหน้าพระเอกอ่ะ

Spoil
บนสะพานนี่ฉากไหนครับ ยิง มุโต หรือ ยิงก๊อต ครับ

ฉากจ้องพระเอกผมชอบไอ้ที่หลังพี่แกไปทำลายไข่ แล้วจะโดนมุโตจ้องกินเลือดกินเนื้อน่ะ ซีนนั้นชีวิตแขวนอยู่บนเส้นด้ายมาก  

Spoil

ฉากบนสะพานที่ยิงก็อตอ่ะคับ อุตส่าโผล่อย่างเท่โดนรัวเป็นชุดเลย ร้องเหมือนเจ็บ
ฉากจบก้กวน นอนพักเสร็จตื่นมาแหกปาก ลงน้ำสบายใจ  

Spoil

ก๊อตมันไม่ม่องเท่งง่ายๆหรอกครับ แต่พระเอกในฐานะที่เป็นมนุษย์ธรรมดา ถือว่าอึด+เฮงมากๆ 555+

ผมเพิ่งไปหาข้อมูลมา พระเอกกับเมีย จะเล่น Avenger 2 ด้วยนะ แต่เป็นที่น้อง ตัว ควิกซิลเวอร์กับ สกาเลตวิช

แต่ถ้าอยากดูนมเมียพระเอก เธอเล่น Oldboy ภาค รีเมค ด้วยครับ 555+  

0
0
แผล่บผมหมดครับ รอต้นเดือนสิงหาครับ

Kawaei~~*
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1930
โพสเมื่อ: Fri May 16, 2014 23:48
ถูกแบนแล้ว
น่าสงสารพระเอกแม่ตายตั้งแต่เด็ก
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Sat May 17, 2014 17:18
ผมชอบ เสียง ร้อง ของ ก็อดซิลล่า นะ มัน เหมือนเป็น สัญลักษณ์ ของ ก็อด เลย

และไฟ สีฟ้าอีก แต่ฉาก ที่ชอบ ก็ ตรง ดิ่ง พสุธา นี้ละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel