ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2007
ตอบ: 1620
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 09:51
[RE: ขนาดทีม เชลซี ตอนนี้]
ผมชอบสนามเก่าน่ะขลังดี ขนาดกำลังดี สิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน ทันสมัยและก็ยังจะคลาสสิคอีกด้วย

แต่พอคิดถึงอนาคตทางด้านธุรกิจเชลซีคงต้องหาทางสร้างใหม่
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
London is a capital city of England
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1170
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 10:20

ทีมอยากเปลี่ยนมานานแล้วครับแต่แฟนบอลไม่ยอม เพราะว่าพื้นที่สนามฟุตบอลแฟนบอลส่วนหนึ่งถือกรรมสิทธิด้วยเลยเปลี่ยนแปลงไม่ได้ถ้าสโมสรเพียวๆเปลี่ยนไปนานแล้วครับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 867
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 11:20
ถูกแบนแล้ว
ใครว่าไม่อยากครับอยากเปลี่ยนสิ เอาสัก 80000 ผมว่าแฟนสิงห์เพิ่มขึ้นทุกปียิ่งมีน้ามูคุมแฟนขึ้นมาหลาย % สถิติจากทุกทีมที่แกคุมเลยนะ
0
0
TXI
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2010
ตอบ: 5034
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 11:53
สนามเล็กแต่ขลังก็ดีอย่างนะ แบบที่วันก่อนซานญ่าออกมาพูดว่าแฟนบอลกดดันสุดๆเพราะสนามมันชิด
แต่ผมเองก็อยากให้ขยายเหมือนกันเพราะว่ามันเล็กไปหน่อย ตัวเสี่ยหมีก้อยากครับ
ต้องรอดูว่าจะทำยังไงต่อไป
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 12:31
ถูกแบนแล้ว
แวมพายน้อย พิมพ์ว่า:
ถึงสนามเล็กเเต่สิ่งอำนวยความสะดวกในสนามระดับ 6-7 ดาว รวมทั้งอยู่ในย่านคนรวยของลอนดอน เเถมมีสนอมซ้อมที่ชื่อว่าคอปเเฮม ที่ได้ชื่อว่าน่าจะมีประสิทธิภาพากที่สุดในอังกฤษเเล้วนะครับ ผมถือว่าภุมิใจ เเละไม่ได้ด้อยไปกว่ามาดริด หรือบาร์ซ่าที่มีระบบเยาวชนที่ดีเลิศ หรือาร์เซน่อลที่มีสนามที่ค่าตั๋วเเพงที่สุดในเกราะอังกฤษ ไม่ได้มีถ้วยบิ๊กเอียร์ 5 สมัย เเชมป์ดิวิชั้น 1 18 สมัย เเต่เชลซีมีกองเชียที่พร้อมจะกดดันคู่เเข่งตลอดเวลาครับ Bluำ is the colourปล.เเละในนัดหน้าเชลซีจะลดค่าตั๋วในเกมผมกับเเอตเเลนติโก้มาดริดเข้าไปอีก อยากรู้ว่าสนามเชลซีขลัง เเค่ไหน นาโปลี PsG พิสูจมาเเล้วนะครับ ปล.ด้วยความที่สนามเล็กนี่ละถึงได้กดดันคู่เเข่งได้ดีนัก ไม่ต้องสนามใหญ่โตเเต่มีคุณภาพ ไม่ต้องให้เเฟนบอลเดือดร้อนต้องมาช่วยอุดหนุนค่าตั๋วให้มันมากมาย เเพงปล่าวๆ เอาเเค่พอควร  

ผมชอบน่ะสนามเล็กแบบปืนเมื่อ่กอน 38500 คน ผมว่ากดดันคู่แข่งดีกว่าสนามใหญ่ในปัจจุบันซะอีก ประสบการณ์ตรงเลยเห็นได้ชัดเลย แฟนบอลกระโดดข้ามป้ายก็ถึงสนามแล้ว

ถ้าสนามเก่าต่อเติมได้ผมว่าคงดีกว่านี้เยอะ สัก 50000 ที่นั่งใกล้เคียงของนิวคาสเซิลก็สุดยอดแล้ว

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6397
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 15:40
เพราะสนามเล็กไง กองเชียร์กับนักเตะจะได้ใกล้กัน
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ★ BE THE REASONSOMEONE SMILES TODAY ★ ❤ ʕ・ᴥ・ʔ
เข้าร่วม: 26 Dec 2009
ตอบ: 23600
ที่อยู่: ʕ•̫͡•ʔ ʕ•̫͡•ʔ Satisfied City ♥ Blissful Land ʕ•͓͡•ʔ•̫͡•ʔ
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 15:54
BETICO พิมพ์ว่า:
Puet_TaeYeon พิมพ์ว่า:
อันนี้ค่าเฉลี่ยยอดผู้ชมตลอดฤดูกาลที่แล้ว

http://en.wikipedia.org/wiki/Average_attendances_of_European_football_clubs

เจ้าของกระทู้ไม่ต้องเสียใจไปหรอกครับ ถึงจะเล็กแค่ 4 หมื่น แต่คนเข้าเต็ม 4 หมืนทุกนัด

อย่างซานซีโร่ 8 หมื่นก็จริง แต่ค่าเฉลี่ยคนเข้าไปดูจริงๆ พอๆกะทีมท่านเลย  

เว้นที่อิตาลีทุกทีมไว้เถอะ มีอยู่ทีมเดียวที่เต็มทุกนัดคือ จ่าฝูงกัลโช่ นิละ

เพราะเศรษฐกิจสินะครับ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ★ BE THE REASONSOMEONE SMILES TODAY ★ ❤ ʕ・ᴥ・ʔ
เข้าร่วม: 26 Dec 2009
ตอบ: 23600
ที่อยู่: ʕ•̫͡•ʔ ʕ•̫͡•ʔ Satisfied City ♥ Blissful Land ʕ•͓͡•ʔ•̫͡•ʔ
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 15:55
Quesnas พิมพ์ว่า:
ผมว่าอยู่แบบนี้ดีแล้วนะครับ แล้วก็อยากให้อยู่แบบนี้ตลอดไป เพราะสนามนี้มีปาฏิหาริย์เกิดขึ้นบ่อยมากๆ
แล้วผมก็อยากให้ทีมเอาชื่อมูริญโญ่เป็นชื่อสแตนแบบเซอ อเล็กมากๆ
เหมือนเป็นของคู่กัน โอลทรัฟฟอร์ด - เซอ อเล็ก , สแตมฟอร์ด บริด - มูริญโญ่

วันนึงผมจะต้องไปให้ได้
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 36867
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 15:55
BETICO พิมพ์ว่า:
อันนี้ค่าเฉลี่ยยอดผู้ชมตลอดฤดูกาลที่แล้ว

http://en.wikipedia.org/wiki/Average_attendances_of_European_football_clubs

เจ้าของกระทู้ไม่ต้องเสียใจไปหรอกครับ ถึงจะเล็กแค่ 4 หมื่น แต่คนเข้าเต็ม 4 หมืนทุกนัด

อย่างซานซีโร่ 8 หมื่นก็จริง แต่ค่าเฉลี่ยคนเข้าไปดูจริงๆ พอๆกะทีมท่านเลย  

เว้นที่อิตาลีทุกทีมไว้เถอะ มีอยู่ทีมเดียวที่เต็มทุกนัดคือ จ่าฝูงกัลโช่ นิละ

เพราะเศรษฐกิจสินะครับ  

มันไม่ทั้งหมดหรอกครับ มีปัจััยหลายอย่างด้วย

ซึ่งผมก็ไม่สามารถตอบได้

เพราะบางทีสนามก็เช่ามา บางทีมรอจะสร้างก็ไม่ได้สร้างซะที

ถ้าสร้างได้เมื่อไหร่ ได้ใช้เมื่อไหร่ค่าตั๋วได้เพิ่มแน่
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6451
โพสเมื่อ: Tue Apr 15, 2014 18:14
สนามก็จำเป็นในส่วนนึงครับ เพราะมันแสดงถึงตวามยิ่งใหญ่

สักวันยังไงก็ต้องย้ายครับ หน้าฉากที่ยิ่งใหญ่ต้องมาพร้อมกับประวัติศาสตร์ที่ยิ่งใหญ่ด้วย(กำลังสร้าง)

คิดว่าแตะหลัก 60000 เห็นจะดีนะ อีกอย่างลอนดอนนี่ไม่ได้มีทีมฟุตบอลสองถึงสามทีม

ขึ้นอยู่กับฐานแฟนอลด้วย แต่เอาจริงไม่อยากให้ย้าย สแตมฟอร์ด บริจ ตอนนี้โคตรจะขลัง กองเชียร์อยู่ชิดขอบสนามเลย โคตรจะใกล้
แก้ไขล่าสุดโดย El [D]iablo เมื่อ Tue Apr 15, 2014 18:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel