ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5564
โพสเมื่อ: Sun Mar 23, 2014 18:34
[RE: จากใจคนที่เชียร์ปืนมา 18ปี การจากไปของวิเอร่าและไฮบิวรี่ สู่ปืนยุคมืด]
ทีมเราขาดการพัฒนาแบบคู่แข่งทีมเรามีการพัฒนาแบบช้าๆค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ

คู่แข่งแต่ละทีมมีการพัฒนาเยอะมากบางทีมก็พัฒนาแบบก้าวกระโดด

มันเลยทำให้ทีมของเราดูสู้กับคู่แข็งได้ไม่ดีเท่าที่ควร

แต่ผมว่าสิ่งที่ทีมกำลังทำนั้นคือการวางรากฐานให้ทีมในระยะยาว

ผมกลับมองว่าทีมของเราไม่ได้ตกต่ำนะถ้าจะตกต่ำก็เพียงแต่มีจุดที่ตกต่ำเล็กๆน้อย

เพียงแค่คู่แข็งพัฒนาขึ้นมากกว่าเราเท่านั้นเองครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 66
โพสเมื่อ: Sun Mar 23, 2014 18:44
[RE: จากใจคนที่เชียร์ปืนมา 18ปี การจากไปของวิเอร่าและไฮบิวรี่ สู่ปืนยุคมืด]
ผมก็เชียร์มาพร้อมกับคุณนะ แต่น่อลตอนนี้ไม่ได้แย่ขนาดนั้น แย่กว่านี้เราก็ผ่านมาแล้ว เรายังอยู่ในเส้นทางลุ้นแชมป์ 2 ถ้วย

**เห็นด้วยเรื่องคาแร็คเตอร์ของผู้นำ และความห้าวหาญเป็นที่ยำเกรงของคู่ต่อสู้เหมือนสมัยก่อน
0
0
เข้าร่วม: 30 Sep 2010
ตอบ: 34
โพสเมื่อ: Sun Mar 23, 2014 18:56
พื้นฐานความสำเร็จของ ทีมปืน ต้องยกมาตั้งแต่ จอร์จ เกรแฮม คือ สร้างจาก ตัวรับ เกมรับ ต้องแน่น

แบ๊คโฟร์ เลยยืนกันมายาวนาน จน หาคนที่มีระดับความพร้อมเพรียง แข็งแกร่ง เหนียวแน่น ไม่ทัน

ส่งไม้ต่อให้ คนรุ่นหลังไม่ทัน อาศัย กองหน้ากับปีกดีกว่า สมัยก่อนเยอะ กลางดุๆ เลย

คงความสำเร็จได้ จนจบไปกับ ไฮบิวรี่
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39399
โพสเมื่อ: Sun Mar 23, 2014 19:33
จริงๆผมมองว่ามันเป็นปัญหาเดิมๆของน่อลนะ แต่ไม่แก้ซะที ช่วงต้นฟอร์มเทพแผ่วปลาย หน้ายิงได้เป็นพักๆ นักเตะฟอร์มดีทีไรเจ็บตลอด กลางรับก็หาคนที่ใช่ไม่เจอซะที(ปีนี้อุตส่าได้ฟ้ามณีกลับมานะ เจ๊แกบอกพอใจด้วย) หลังปีนี้ผมว่าดูดีขึ้นนะแต่กลางมันตัดเกมส์ไม่ได้หลังกะซวยไป ก้หวังว่าเจ๊แกจะเอาไปวิเคราะห์หาทางแก้ไขมันซะที
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2009
ตอบ: 3367
โพสเมื่อ: Sun Mar 23, 2014 20:42
เชียร์ปีเดียวกันกับผม เห็นด้วยเกือบทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องการซื้อตัวครับ

เมื่อก่อนเวนเกอร์เป็นคนชอบซื้ออยู่แล้ว แต่ไม่ใช่พวกซื้อแบบทุ่มทีเดียว 30 - 40 ล้าน
แล้วการซื้อตัวมาแทนก็เห็นบ่อยๆครับ เช่น อองรี วิลตอล มาแทน อเนลก้า , ปิแรส แทน โอเวอร์มาร์ส หรืออย่าง กิลแบโต้ , เอดู แทน เปอร์ตี โรซิกกี้แทน ปิแรส แล้วก็อีกเยอะครับ
เพียงแต่ช่วงหลังๆมานี้การซื้อตัวของเวนเกอร์มันไม่มีประสิทธิภาพเหมือนเมื่อก่อนรวมถึงพวกตัวหลักต่างพากันย้ายอออก

ผมยังอยากให้โอกาสแกนะ ต้องดูซัมเมอร์นี้ว่าแกยังจะซื้อตัวดีๆเข้ามามั้ย เพราะแกบอกเองว่าทีมอาเซน่อลสามารถทุ่มซื้อได้แล้ว โอซิลเป็นสัญญาณที่ดีแต่แค่คนเดียวในตอนนี้ยังช่วยทีมไม่ได้ครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 320
โพสเมื่อ: Mon Mar 24, 2014 00:13
ผมอยากรอดูอีกซัก 2-3 ปี นักเตะชุดนี้มีคาแร็คเตอร์ที่ มีความใจสู้เหมือนกัน
กิ๊บ แจ๊ค แรมซี่ อ็อคเหล็ก เชสนี่ มาแตร์ซักเกอร์ พวกนี้เป็นแกนหลักของทีมในอนาคตได้เลย ที่เสียดายคือถ้าเด็กพวกนี้ อยู่ในรุ่นที่มีผู้นำแบบสมัยวิเอร่าเป็น น่าจะไปได้ไกลกว่านี้

ผมให้คะแนนเรื่องกัปตันเยอะมากเลยนะ เพราะดูมาหลายสิบปี มันรู้สึกเป็นอะไรที่มันขาดแบบที่หาใครมาแทนไม่ได้เลย ในตอนนี้คนที่เหมาะสมสุดก็คงเป็น มาแตร์ซักเกอร์ครับ แต่จะเห็นนัดที่โดนเยอะๆ พี่แกก็เงียบไปเหมือนกัน อย่างว่าโดนยิง กองหลังก็ต้องมีส่วนรับผิดชอบ ทีมยังไม่มีจุดศูนย์รวมในเกมส์ที่กดดันครับ สังเกตุเวลาโดนยิงนำเนี่ย จะเล่นไม่ค่อยเป็นทีม ไม่เป็นระบบเลย แล้วก็ไม่ค่อยวิ่งทำทาง หรือเชื่อมเกมส์ พอคิดอะไรไม่ออก จะออก ซานย่าตลอด แล้วก็ครอสทิ้งๆ ไป

เวงเกอร์แกเป็นคนรักนักเตะครับ ตรงนี้ที่ต่างกับท่านเซอร์ ถ้ามันไม่ถึงที่สุดจิงๆ เจ๊แกไม่ขายแน่นอน อีกนัยนึงมันแสดงให้เห็นถึงความหน่อมแน้ม ผมชอบแนวทางที่เวงเกอร์สร้างมานะ แต่นักเตะแกไม่ตอบสนองผู้จัดการทีมเลย เวงเกอร์แกเหมือนพ่อ ที่พอลูกโตก็ออกบินไปหาความสำเร็จ ตรงนี้ที่ต่างกับอเล็กเฟอกูสัน

ปีนี้ FA Cup ต้องได้จิงๆ ครับ คู่แข่งชื่อชั้นด้อยกว่าขนาดนี้
ยังไงถ้าไม่ได้แชมป์ มันต้องถึงเวลาเปลี่ยนแปลงครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 959
โพสเมื่อ: Mon Mar 24, 2014 17:34
น้ำตาจิไหล
0
0

I'm Arsenal till I die I know I am, I'm sure I am, I'm Arsenal till i die...
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel