ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Sat Mar 01, 2014 17:39
[RE: รถหายครับ]
หอนี่ก็ออกตัวเลยนะ ว่าไม่รับผิดชอบ
เป็นกำลังใจให้นะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Evolution.
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 298
โพสเมื่อ: Sat Mar 01, 2014 20:29
ต้องถามก่อนครับ ว่าท่านมีค่าที่จอดไหม มียามเฝ่าไหม ต้องดูเป็นกรณีๆไป ถ้าเข้าลักษณะประมวลแพ่ง มาตรา ๖๕๙
ถ้า การรับ ฝากทรัพย์ เป็นการทำให้เปล่า ไม่มีบำเหน็จไซร้ ท่านว่า ผู้รับฝาก จำต้องใช้ความระมัดระวัง สงวน ทรัพย์สิน ซึ่ง ฝากนั้น เหมือนเช่นเคยปฏิบัติ ในกิจการของตนเอง
ถ้า การรับ ฝากทรัพย์นั้น มีบำเหน็จค่าฝาก ท่านว่า ผู้รับฝาก จำต้องใช้ความระมัดระวัง และ ใช้ฝีมือเพื่อสงวน ทรัพย์สินนั้น เหมือนเช่นวิญญูชน จะพึงประพฤติ โดยพฤติการณ์ดั่งนั้น ทั้งนี้ย่อมรวมทั้ง การใช้ฝีมือ อันพิเศษเฉพาะการ ในที่จะพึงใช้ฝีมือ เช่นนั้นด้วย
ถ้าและ ผู้รับฝาก เป็นผู้มีวิชาชีพเฉพาะกิจการค้าขาย หรือ อาชีวะ อย่างหนึ่งอย่างใด ก็จำต้องใช้ ความระมัดระวัง และ ใช้ฝีมือ เท่าที่เป็นธรรมดาจะต้องใช้ และ สมควรจะต้องใช้ ในกิจการค้าขาย หรือ อาชีวะอย่างนั้น
http://www.peesirilaw.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&WBntype=1&No=1364366 ลองๆอ่านดูครับ
ต้องแจ้งตำรวจ กล้องวงจรปิด ต้องดูว่ารถมีประกันไหม ขอให้ได้คืนนะครับ อย่าพึ่งหมดกำลังใจ ยังไงต้องพยายามให้ตำรวจช่วย หรืออาจจะ หาหลักฐานจาก หอข้างๆ ร้านค้าข้างๆ เซเว่นใกล้ๆ หรือ คนแถวนั้น ว่ามีใครมีพฤติกรรมแบบนี้ไหม หรือเคยเกิดเคสแบบเราใกล้ๆนั้นไหม สู้ๆครับ ยังไงก็ไม่แนะนำให้ฟ้องทางหอนะ แต่บอกไว้เป็นความรู้ เผื่อไม่มีทางออกครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: รักของเราไม่เก่าเลย
เข้าร่วม: 10 Feb 2010
ตอบ: 1566
โพสเมื่อ: Sat Mar 01, 2014 21:56
เอาใจช่วยให้ได้คืนค่ะ พี่ก็เคยรถหายเหมือนกัน ฟีโน่หายไร้ร่องรอย เข่าอ่อนหมดแรงเลย

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel