ผู้ตั้ง
ข้อความ
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 4209
ที่อยู่: Qarabağ, Azerbaijan
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2016 9:05 pm
[TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS
ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่กระทู้เฉพาะกิจแห่งชมรมคนรักซีรีย์ฝรั่ง

กด join ได้ที่นี่เลย http://www.soccersuck.com/clubs/detail/119

เป็นที่รู้กันในหมู่ผู้ติดตามข่าวสารวงการภาพยนตร์ว่าเราได้ก้าวเข้าสู่ช่วงเทศกาลรางวัลแล้ว อาทิตย์ที่แล้วเป็นงานแรกคือ Golden Globe Awards ไป

จากกระทู้เฉพาะกิจ Golden Globes ก่อนหน้า รางวัลซีรีย์ดราม่าหลักๆ ตกเป็นของ Mr Robot ส่วนใหญ่ ส่วนซีรีย์ตลก Mozart in the Jungle ก็ได้ไปครอง

และในอาทิตย์นี้ก็ถึงคิวของ Critics' Choice Awards หรือสมาคมนักวิจารณ์แล้ว

สำหรับปี 2016 ของเวทีรางวัลนี้มีความพิเศษตรงที่เป็นปีแรกของงาน Critics' Choice Awards ที่รวบรวมรางวัลทั้งในวงการภาพยนตร์และโทรทัศน์เข้าไว้ด้วยกันในงานเดียว

มาดูกันดีกว่าว่าสองซีรีย์นี้จะสามารถกวาดรางวัลต่อไปได้หรือไม่



BEST DRAMA SERIES
Empire – Fox
Penny Dreadful – Showtime
Rectify – Sundance
The Knick – Cinemax
The Leftovers – HBO
UnREAL – Lifetime
Mr Robot – USA - WINNER

BEST ACTOR IN A DRAMA SERIES
Hugh Dancy – Hannibal – NBC
Clive Owen – The Knick – Cinemax
Liev Schreiber – Ray Donovan – Showtime
Justin Theroux – The Leftovers – HBO
Aden Young – Rectify – Sundance
Rami Malek – Mr Robot – USA - WINNER

BEST ACTRESS IN A DRAMA SERIES
Shiri Appleby – UnREAL – Lifetime
Viola Davis – How to Get Away With Murder – ABC
Eva Green – Penny Dreadful – Showtime
Taraji P. Henson – Empire – Fox
Krysten Ritter – Jessica Jones – Netflix
Carrie Coon – The Leftovers – HBO - WINNER

BEST SUPPORTING ACTOR IN A DRAMA SERIES
Clayne Crawford – Rectify – Sundance
Christopher Eccleston – The Leftovers – HBO
Andre Holland – The Knick – Cinemax
Jonathan Jackson – Nashville – ABC
Rufus Sewell – The Man in the High Castle – Amazon
Christian Slater – Mr Robot – USA - WINNER

BEST SUPPORTING ACTRESS IN A DRAMA SERIES
Ann Dowd – The Leftovers – HBO
Regina King – The Leftovers – HBO Helen
McCrory – Penny Dreadful – Showtime
Hayden Panettiere – Nashville – ABC
Maura Tierney – The Affair – Showtime
Constance Zimmer – UnREAL – Lifetime - WINNER

BEST GUEST ACTOR/ACTRESS IN A DRAMA SERIES
Richard Armitage – Hannibal – NBC
Justin Kirk – Manhattan – WGN America
Patti LuPone – Penny Dreadful – Showtime
Marisa Tomei – Empire – Fox
BD Wong – Mr Robot – USA
Margo Martindale – The Good Wife – CBS - WINNER

BEST COMEDY SERIES
Black-ish – ABC
Catastrophe – Amazon
Jane the Virgin – The CW
The Last Man on Earth – Fox
Transparent – Amazon
You’re the Worst – FX Networks
Master of None – Netflix - WINNER

BEST ACTOR IN A COMEDY SERIES
Anthony Anderson – Black-ish – ABC
Aziz Ansari – Master of None – Netflix
Will Forte – The Last Man on Earth – Fox
Randall Park – Fresh Off the Boat – ABC
Fred Savage – The Grinder – Fox
Jeffrey Tambor – Transparent – Amazon - WINNER

BEST ACTRESS IN A COMEDY SERIES
Aya Cash – You’re the Worst – FX Networks
Wendi McLendon-Covey – The Goldbergs – ABC
Gina Rodriguez – Jane the Virgin – The CW
Tracee Ellis Ross – Black-ish – ABC
Constance Wu – Fresh Off the Boat – ABC
Rachel Bloom – Crazy Ex-Girlfriend – The CW - WINNER

BEST SUPPORTING ACTOR IN A COMEDY SERIES
Jaime Camil – Jane the Virgin – The CW
Jay Duplass – Transparent – Amazon
Neil Flynn – The Middle – ABC
Keegan-Michael Key – Playing House – USA
Mel Rodriguez – Getting On – HBO
Andre Braugher – Brooklyn Nine-Nine – Fox - WINNER

BEST SUPPORTING ACTRESS IN A COMEDY SERIES
Kether Donohue – You’re the Worst – FX Networks
Allison Janney – Mom – CBS
Judith Light – Transparent – Amazon
Niecy Nash – Getting On – HBO
Eden Sher – The Middle – ABC
Mayim Bialik – The Big Bang Theory – CBS - WINNER

BEST GUEST ACTOR/ACTRESS IN A COMEDY SERIES
Ellen Burstyn – Mom – CBS
Anjelica Huston – Transparent – Amazon
Cherry Jones – Transparent – Amazon
Jenifer Lewis – Black-ish – ABC
John Slattery – Wet Hot American Summer: First Day of Camp – Netflix
Timothy Olyphant – The Grinder – Fox - WINNER

BEST MOVIE MADE FOR TELEVISION OR LIMITED SERIES
Childhood’s End – Syfy
Luther – BBC America
Saints & Strangers – National Geographic Channel
Show Me a Hero – HBO
The Wiz Live! – NBC
Fargo – FX Networks - WINNER

BEST ACTOR IN A MOVIE MADE FOR TELEVISION OR LIMITED SERIES
Wes Bentley – American Horror Story: Hotel – FX Networks
Martin Clunes – Arthur & George – PBS
Oscar Isaac – Show Me a Hero – HBO
Vincent Kartheiser – Saints & Strangers – National Geographic Channel
Patrick Wilson – Fargo – FX Networks
Idris Elba – Luther – BBC America - WINNER

BEST ACTRESS IN A MOVIE MADE FOR TELEVISION OR LIMITED SERIES
Kathy Bates – American Horror Story: Hotel – FX Networks
Sarah Hay – Flesh and Bone – Starz
Alyvia Alyn Lind – Dolly Parton’s Coat of Many Colors – NBC
Rachel McAdams – True Detective – HBO
Shanice Williams – The Wiz Live! – NBC
Kirsten Dunst – Fargo – FX Networks - WINNER

BEST SUPPORTING ACTOR IN A MOVIE MADE FOR TELEVISION OR LIMITED SERIES
David Alan Grier – The Wiz Live! – NBC
Ne-Yo – The Wiz Live! – NBC
Nick Offerman – Fargo – FX Networks
Raoul Trujillo – Saints & Strangers – National Geographic Channel
Bokeem Woodbine – Fargo – FX Networks
Jesse Plemons – Fargo – FX Networks - WINNER

BEST SUPPORTING ACTRESS IN A MOVIE MADE FOR TELEVISION OR LIMITED SERIES
Mary J. Blige – The Wiz Live! – NBC
Laura Haddock – Luther – BBC America
Cristin Milioti – Fargo – FX Networks
Sarah Paulson – American Horror Story: Hotel – FX Networks
Winona Ryder – Show Me a Hero – HBO
Jean Smart – Fargo – FX Networks - WINNER

BEST ANIMATION SERIES
Bob’s Burgers - Fox
South Park - Comedy Central
Star Wars Rebels - Disney XD
The Simpsons - Fox
BoJack Horseman - Netflix - WINNER

BEST REALITY SHOW - COMPETITION
Chopped - Food Network
Face Off - Syfy
MasterChef Junior - Fox
Survivor - CBS
The Amazing Race - CBS
The Voice - NBC - WINNER

BEST REALITY SHOW HOST
Ted Allen - Chopped - Food Network
Phil Keoghan - The Amazing Race - CBS
James Lipton - Inside the Actors Studio - Bravo - WINNER
Jane Lynch - Hollywood Game Night - NBC
Jeff Probst - Survivor - CBS
Gordon Ramsay - Hell’s Kitchen - Fox B

BEST STRUCTURED REALITY SHOW
Antiques Roadshow - PBS
Inside The Actors Studio - Bravo
MythBusters - Discovery
Project Greenlight - HBO
Undercover Boss - CBS
Shark Tank - ABC - WINNER

BEST TALK SHOW
Jimmy Kimmel Live! - ABC
The Daily Show with Jon Stewart - Comedy Central
The Graham Norton Show - BBC America
The Late Late Show with James Corden - CBS
The Tonight Show Starring Jimmy Fallon - NBC
Last Week Tonight with John Oliver - HBO - WINNER

BEST UNSTRUCTURED REALITY SHOW
Cops - Spike
Deadliest Catch - Discovery
Intervention - A&E
Naked and Afraid - Discovery
Pawn Stars - History
Anthony Bourdain: Parts Unknown - CNN - WINNER

CREDIT http://gu.com/p/4fqfm/stw

สำหรับรางวัลในสาขาต่างๆ ของสายภาพยนตร์ สามารติดตามอ่านเพิ่มเติมได้ในลิ้งค์เครดิตเนื้อหาที่แนบมา

I SUPPORT CHELSEA & BARCELONA.
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 7095
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2016 9:09 pm
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
mr.robot สมแล้วที่ได้ ว่าแต่ fargo ซีซั่นนี่สนุกกว่าซีซั่นแรกปะ
0
0
เข้าร่วม: 27 Jan 2010
ตอบ: 34220
ที่อยู่: เบตง
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2016 9:15 pm
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
deawdai1412 พิมพ์ว่า:
mr.robot สมแล้วที่ได้ ว่าแต่ fargo ซีซั่นนี่สนุกกว่าซีซั่นแรกปะ  


สนุกกว่า เลือดสาดกระจาย...
0
0
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 7095
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2016 9:21 pm
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
Beck179 พิมพ์ว่า:
deawdai1412 พิมพ์ว่า:
mr.robot สมแล้วที่ได้ ว่าแต่ fargo ซีซั่นนี่สนุกกว่าซีซั่นแรกปะ  


สนุกกว่า เลือดสาดกระจาย...  
ไม่กระจายเลือดแบบพวกหนังญี่ปุ่นนะเห็นแล้วคลื่นไส้
0
0
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 445
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2016 9:21 pm
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
ยังไม่เข้าใจเลยว่าทำไม Kirsten Dunst ไม่ชนะลูกโลกทองคำได้ไงเป็น Lady Gaga ได้ไปเฉย
0
0


เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 445
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2016 9:22 pm
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
. โทษทีครับกดผิด
0
0


เข้าร่วม: 01 Jun 2014
ตอบ: 54
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2016 9:24 pm
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
อยากดู Mr Robot ใครมีลิ้งค์บ้าง
เว็บ series ต่างๆ ไฟล์เสียหมดเลย
0
0
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 5340
ที่อยู่: ทับแก้ว
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2016 9:25 pm
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
รางวัลนี้ nominees เยอะมาก ประหนึ่งรักพี่เสียดายน้อง
0
0


Spoil
 
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 503
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2016 9:47 pm
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
ผมนอกเรื่องนิดนะครับ ผมเคยสมัครเข้าชมรม GOT ใน ssตอนนี้มันหายไปไหนเเล้วอะครับ ใครมีลิ้งค์ ช่วยผมหน่อยครับ
0
0
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 14519
ที่อยู่: ฺฺ [ stadio olimpico ]
โพสเมื่อ: Mon Jan 18, 2016 9:50 pm
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
Nattiies พิมพ์ว่า:
อยากดู Mr Robot ใครมีลิ้งค์บ้าง
เว็บ series ต่างๆ ไฟล์เสียหมดเลย  


ผมเจอและ http://www.series24hr.com/2015/09/Mr-Robot-Season-1.html
0
0
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 4209
ที่อยู่: Qarabağ, Azerbaijan
โพสเมื่อ: Tue Jan 19, 2016 5:49 pm
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
livertep พิมพ์ว่า:
ผมนอกเรื่องนิดนะครับ ผมเคยสมัครเข้าชมรม GOT ใน ssตอนนี้มันหายไปไหนเเล้วอะครับ ใครมีลิ้งค์ ช่วยผมหน่อยครับ  


http://www.soccersuck.com/clubs/detail/99

หัวหน้าชมรมบินไปแล้ว

I SUPPORT CHELSEA & BARCELONA.
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 503
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Wed Jan 20, 2016 9:17 am
[RE: [TV Series] รายชื่อผู้ชนะรางวัลจาก 21ST CRITICS' CHOICE AWARDS]
xMockingbird พิมพ์ว่า:
livertep พิมพ์ว่า:
ผมนอกเรื่องนิดนะครับ ผมเคยสมัครเข้าชมรม GOT ใน ssตอนนี้มันหายไปไหนเเล้วอะครับ ใครมีลิ้งค์ ช่วยผมหน่อยครับ  


http://www.soccersuck.com/clubs/detail/99

หัวหน้าชมรมบินไปแล้ว  

บทความที่เคยอ่านค้างอยู่ ก็บินไปด้วยเหรอครับ เสียดายอ่ะ
0
0