ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Apr 2007
ตอบ: 302
โพสเมื่อ: Wed Feb 12, 2014 22:50
[RE: ชำแหละแทคติคผียุคมอยส์!]
แท็คติคนี้ผมก็พึ่งมาสังเกตเห็นเอาเกมส์นี้นี่แหละที่เน้นโยน

ปัญหาหลักน่าจะอยู่ที่เกมส์รับมากกว่านะ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: you will never reach your destination if you stop
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 13963
โพสเมื่อ: Wed Feb 12, 2014 22:58
ยิ่งอ่านยิ่งหดหู่ ตอนนี้ผมเชื่อเลยต่อให้จะมีเวิลคลาสมาอีกสักกี่คน เเต่ถ้ามอยส์ยังใช้เทคติกตื้นๆ เเบบนี้อยู่ ทีมก็คงไม่ดีไปกว่านี้หรอก
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31836
โพสเมื่อ: Wed Feb 12, 2014 22:59
ปัญหาช่องว่างเคว้งคว้างมีมาตั้งแต่ยุคป๋าแล้วครับ

ผมมั่นใจมาก เพราะผมด่าโคตรบ่อย ไอเรื่องที่นักเตะแมร่งวิ่งดิ่งเข้าเขตโทษอย่างเดียวเนี่ย บอลเบิลอยู่ตรงไหนไม่รู้ กูเข้าเขตโทษไว้ก่อน

มีคนที่ยืนต่ำหน่อยก็คาร์ริก ฟู สองคน ที่เวลาเล่นเกมบุกจะยืนบริเวณกึ่งกลางครึ่งสนาม

ปล.แต่ต้นฤดูกาล การวางตำแหน่งนักเตะดีกว่านี้นะครับ

ดีกว่ายุคป๋าด้วย ผมถึงมองว่ามอยส์ต้องพัฒนาความละเอียดของเกมอีกหน่อย ส่วนแววน่ะมี

แต่ไหงมันกลายเป้นบอลโยนไปได้ไม่รู้

ปล.2.ไปดูการยืนตำแหน่งของกองกลางกับปีกเกมเจอน่อลในบ้านดิครับ

ยืนตำแหน่งกันดีกว่านี้เยอะ
0
0
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 1102
โพสเมื่อ: Wed Feb 12, 2014 23:00
ถูกแบนแล้ว
สรุป เลยรูนี่ย์เล่นตำแหน่งได้มั่วมากๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2006
ตอบ: 6
โพสเมื่อ: Wed Feb 12, 2014 23:06
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
ปัญหาช่องว่างเคว้งคว้างมีมาตั้งแต่ยุคป๋าแล้วครับ

ผมมั่นใจมาก เพราะผมด่าโคตรบ่อย ไอเรื่องที่นักเตะแมร่งวิ่งดิ่งเข้าเขตโทษอย่างเดียวเนี่ย บอลเบิลอยู่ตรงไหนไม่รู้ กูเข้าเขตโทษไว้ก่อน

มีคนที่ยืนต่ำหน่อยก็คาร์ริก ฟู สองคน ที่เวลาเล่นเกมบุกจะยืนบริเวณกึ่งกลางครึ่งสนาม

ปล.แต่ต้นฤดูกาล การวางตำแหน่งนักเตะดีกว่านี้นะครับ

ดีกว่ายุคป๋าด้วย ผมถึงมองว่ามอยส์ต้องพัฒนาความละเอียดของเกมอีกหน่อย ส่วนแววน่ะมี

แต่ไหงมันกลายเป้นบอลโยนไปได้ไม่รู้

ปล.2.ไปดูการยืนตำแหน่งของกองกลางกับปีกเกมเจอน่อลในบ้านดิครับ

จริงครับ เป็นแบบนี้มานานแล้ว ไม่ใช่พึ่งเป็นฤดูกาลนี้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2009
ตอบ: 26
โพสเมื่อ: Wed Feb 12, 2014 23:18
ผีโจมตี ด้วยการโยนครับ ไม่แปลกหรอก ที่ไม่ได้วางตัวในแนวกลาง
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Feb 12, 2014 23:22
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:

ผมเห็นด้วยว่า จริงอยู่ที่แทคติคป๋า ยืนห่าง เพราะป๋าไม่คิดจะเจาะตรงกลางอยู่แล้ว
แต่สิ่งที่ต่างออกไป ผมว่ามันคือหมากตัวอื่น ของมอยส์
สังเกตุเลยว่ามี2คนริมเส้นไว้โยน คนอื่นเข้าเขตโทษ
ของป๋า ถ้าไม่นับจังหวะโยน จังหวะอื่นยังมี กลางวิ่งสอดขึ้นมา
หรือเล่นชิ่งกัน หรือแม้แต่กองหน้าที่คอยฉีกหนี ตัวประกบเพื่อมาเอา
มันมีตัว โค กันอยู่ตลอด มอยส์จะเล่นแบบป๋าแต่แทคติคไม่แน่นพอ
เลยกลายเป็นแบบนี้

ส่วนไอที่ท่านว่าเกมส์เจอ นอล อะไรนั่นอะ ผมลองย้อนๆไปดูมาละ
1.จริงอยู่ที่ต้นฤดูกาลมอยส์ ทำได้ดีกว่านี่ แต่หลังๆกาก
2.หากสังเกตุจริงๆ เพราะมี คากาวะครับ คากาวะไม่ยืนนิ่งอยู่ตรงปีก
แต่คอยวิ่งเพื่อลดระยะ ห่างในการรับบอล
3.เกมส์นั้น เน้นรับซะส่วนใหญ่ด้วยนะ เลยไม่มีใคร ไปยืนค้ำหน้าอะไรแบบนั้น

1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: MIA SAN MIA
เข้าร่วม: 30 Apr 2010
ตอบ: 9603
โพสเมื่อ: Thu Feb 13, 2014 00:18
ไร้สาระ พิมพ์ว่า:
ผมว่าอย่างหนึ่งที่ต้องคิดคือ มอยส์ ไม่ได้เป็นโค้ชสไตล์บอลติกิตะกะอยู่แล้ว

เรื่องยืนตำแหน่งเป็นสามเหลี่ยมอะไรนั่น ผมว่าคงไม่อยู่ในหัวแกเลยแม้แต่น้อย

ที่จะสื่อก็คือ แกก็คงจะจัดให้นักเตะยืนในตำแหน่งที่เอื้อต่อแท็คติค(โยน)แกนั่นแหละ จะให้สร้างสามเหลี่ยมแล้วโยนใส่ก็คงไม่ใช่มั้ง

ผมไม่ได้ปกป้องนะ แต่ผมว่ามันคนละัประเด็นกัน  

ใช่ครับ แท็กติกมีหลายๆอย่างเอาดอร์ทมุนมากางก็ไม่เหมือนบาเยิร์นนะ

4-2-3-1 counter attack ก๋ไม่จำเป็นต้องสร้างสามเหลี่ยมแต่ใช้กองหน้ากับปีกทำลายเกมส์คู่แข่ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2005
ตอบ: 2585
โพสเมื่อ: Thu Feb 13, 2014 00:37
ไอ้พื้นตำแหน่งว่างๆ มีคนเดียวที่ผมว่าสามารถมายืนได้ คือ คากาวะ ครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 2308
โพสเมื่อ: Thu Feb 13, 2014 00:53
ไม่ได้โทษหมูกับ RVP ที่ยินรอบอลกัน เพราะเหมือนพวกเขารู้แท็กติกจากโค้ชแล้วว่า รอปีกเปิดโหม่งเท่านั้น
3
0
ManUน่ะยิงประตู แต่Youน่ะยิงธนูมาปักกลางใจ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2013
ตอบ: 490
โพสเมื่อ: Fri Feb 14, 2014 01:46
ถูกแบนแล้ว
ยุคป๋า แชมป์20 สมัยก็ไม่ได้เล่น
4 เหลี่ยม 3 เหลี่ยมอะไรหรอกครับ
เน้นโจมตีเร็ว ครอสแบบแม่นยำ นี่แหละ
แท็คติคที่ประสบความสำเร็จ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ➷ ยิ่งชนะยิ่งเชียร์ ยิ่งแพ้ยิ่งต้องเชียร์ " ...!!!
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 2086
โพสเมื่อ: Tue Feb 25, 2014 11:20
เขียนได้เยี่ยมมากครับ
0
0
[ In Manchester United We Trust ]

GLORY GLORY MAN UNITED
Spoil
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel