ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2008
ตอบ: 93
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 09:31
[RE: เจ๊าเจ้าสัวแย่ที่สุด? ยังแย่ได้อีกเยอะนะมอยส์...]
ผมกลัวแพแตกอ่ะสิ.!!
แพที่ท่านเซอร์ฯ อุตส่าห์ใช้เวลาต่อขึ้นมา เพื่อพาข้ามน้ำข้ามทะเลอันไกลโพ้น แล้วก็มาได้ไกลถึงเพียงนี้ นักเตะหมดศรัทธาพากันย้ายหนีออกไปทีละคน 2 คน ส่วนคนใหม่ๆที่จะเข้ามา ก็อาจจะเป็นแค่เพียงนักเตะเกรดบีเท่านั้น เศร้า...
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 10040
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 09:39
[RE: เจ๊าเจ้าสัวแย่ที่สุด? ยังแย่ได้อีกเยอะนะมอยส์...]
นัดนั้นนักเตะเล่นได้ดี เล่นได้ตามแผนแล้ว

เพียงแต่ยิ่งเล่นได้ตามแทคติกมากเท่าไหร่ ผลงานจะยิ่งแย่ก็เท่านั้นเอง
แก้ไขล่าสุดโดย Famelaini เมื่อ Tue Feb 11, 2014 09:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1754
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 09:39
น้าลูกอม พิมพ์ว่า:
มีแฟนผีคนไหน สมเพชไอ้ทึ่มเหมือนผมมั่งมั้ยครับ ตอนทีมพลิกนำ 2-1 แม่งตะโกนแหกปากดีใจอย่างกับชนะคู่แข่งลุ้นแชมป์แล้วกำลังจะได้แชมป์  

แรกๆผมก็เชียร์นะมอยส์อ่ะ แต่ตอนนี้เริ่มที่จะเอือมๆเหมือนกัน ไม่เข้าใจว่าในหัวแกคิดอะไรอยู่

แต่ ผมคงไม่สมเพชเค้า ไม่ด่าเค้าว่าไอ้ทึ่ม ผมไม่ชอบเหยียบคนตอนที่เค้าล้มหรอกครับ ด้วยความเคารพนะครับ

2
0
#THANKYOUSIRALEX
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2009
ตอบ: 700
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 09:46
0
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 266
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 09:55
ใจจริงอยากให้นัดที่จะไปเยือนเอมิเรตส์แพ้แบบย่อยยับไปเลยนะ ถึงแม้ว่ามันจะรู้สึกแย่ที่ทีมที่ตัวเองเชียร์ต้องโดนคู่แข่งถล่ม แต่ก็ยังดีกว่าทีมนี้ล่มจม เพราะล่มสลายจากข้างใน
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2006
ตอบ: 2908
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 10:17
ถูกแบนแล้ว
Impossible Alone พิมพ์ว่า:
มีแฟนผีคนไหน สมเพชไอ้ทึ่มเหมือนผมมั่งมั้ยครับ ตอนทีมพลิกนำ 2-1 แม่งตะโกนแหกปากดีใจอย่างกับชนะคู่แข่งลุ้นแชมป์แล้วกำลังจะได้แชมป์  

เห็นด้วยครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่สนับสนุนมันมาตั้งแต่เริ่มต้น แม้ทีมจะแพ้ก็ยังคงสนับสนุนมันอยุ

แต่ตตอนนี้มันชัดเจนมากเลยว่าไอ้ล่มจมนี่มันมีสมองไม่พอจะนำทีมได้ ดูมันทำแต่ละอย่าง ใช่สิ่งที่คนมีสมองเค้าทำกันมั้ย ไอ้ควาย เมื่อไหร่มึงจะลาออก มึงไม่ละอายใจบ้างหรือไงว่ะ ฟวยยยย!!!  

คิดเหมือนกัน ตอนแรกๆก็ยังสนับสนุนอยู่นะ ตอนนี้ขอเป็นแฟนบอลหัวรุนแรงในการไล่มอยออกเลย ไม่งั้นทีมเน่าไปกว่านี้แน่ๆ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2009
ตอบ: 3247
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 10:25
ไม่เคยเป็นความผิดนายเลยสินะเดวิด ?
22 กันยายน 2013 : แมนเชสเตอร์ ซิตี้ 4 - 1 แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
"ผู้จัดการทีมทุกๆคนที่เจอกับโปรแกรมการแข่งขันแบบนี้ติดต่อกันเมื่อเข้าคุมทีมใหม่ๆคงจะคิดว่านี่คือสิ่งที่ยากลำบากทั้งหมด"

4 ธันวาคม 2013 : แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด 0 - 1 เอฟเวอร์ตัน
"เพราะว่าเราคือแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด เราต้องทำให้ดีกว่านี้"

1 มกราคม 2014 : แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด 1 - 2 ท็อตแน่ม ฮอตสเปอร์
"คุณคงได้แต่หวังว่าผู้คนที่เลือกเฟ้นผู้ตัดสินมาทำหน้าที่ คงจะมองดูการทำงานของพวกเขาและคิดว่าผู้ตัดสินได้ทำหน้าที่ดีที่สุดเท่าที่ทำได้แล้วหรือ"

5 มกราคม 2014 : แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด 1 - 2 สวอนซี
"มีความกังวลเร่งด่วนว่าเราต้องหาซื้อนักเตะมาเสริมทัพ แต่ว่าตอนนี้มีนักเตะที่เราจะซื้อเข้ามาได้มั้ยล่ะ?"

7 มกราคม 2014 : ซันเดอร์แลนด์ 2 -1 แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
"เรารู้สึกเหมือนกับว่าเรากำลังลงเล่นกับผู้ตัดสินเสมือนว่าพวกเขาคือคู่แข่งยังไงยังงั้น"

2 กุมภาพันธ์ 2014 : สโต็ค ซิตี้ 2 -1 แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด
"ผมคิดว่าพวกเราโชคร้าย พวกเราทำตัวเองแต่ผมคิดว่าเราเล่นกันได้ดี"

จากสถิติที่แพ้ตรงนี้ชี้ได้ชัดว่ามอยยังคงไม่รู้ว่าคู่เซ็นเตอเรามีปัญหา ใจคอจะดันสมอลลิ่ง โจนและอีฟ ต่อทั้งที่กองหลังมันรั่วซะขนาดนี้ ทั้งการไปเยือนซันเดอแลนทีมลุ้นหนีตกชั้นแล้วเราแพ้ ทั้งการแพ้สวอนซีในบ้าน หรือออกไปเยือนสโต๊คแล้วแพ้ หรือแม้แต่แพ้เอฟเวอตัน ทีมที่เค้าน่าจะรู้จักนักเตะเหล่านั้นดีที่สุด กลับไม่สามารถเอาชนะได้ คือสำหรับแพ้แมนซิ หรือสเปอ ผมยังไม่รู้สึกเท่าไหร่นะครับ เพราะสองทีมนี้ลงทุนไปมากกว่าเราเยอะ นักเตะแต่ละคนที่ดึงเข้ามานี่เพียบ แบบแมนซินี่ของดีราคาแพง ส่วนสเปอของดีราคาถูกและต้นฤดูกาลเรามีโอกาสดึงนักเตะสเปอได้ซะด้วยตอนโบอาสยังอยู่เพราะมีแววแกจะโละหลายคน น่าเอามาใช้งานได้ แต่บอสไม่สน มีแต่ข่าวบ้าซื้อเชส กับคนอื่นๆที่มันไม่มีโอกาสจะได้ แล้วมามกรา เรายังแพ้ และแพ้กับทีมที่ไม่น่าแพ้อยู่ บอสก็ยังคงไม่สนใจที่จะเสริมเซ็นเตอแบคกับมิดฟิลตัวรับอีกเช่นเคย จนสุดท้ายตลาดปิด เราได้มิดฟิลตัวรุก เรายังคงยิงประตูได้ แต่เราก็ยังคงเสียประตูอย่างต่อเนื่องเหมือนเคย

และบอสยังคงงงว่าทำไมเราไม่ชนะ นั่นปะไร เกมรับครับท่าน ไม่เคยดูเกมรับเลย แผงมิดฟิลเรามันยืนลอยซะสูงโด่ง แบคเราก็ลอย ไม่ลงมาช่วยเกมรับ แล้วดูเราเจาะฟูแล่มดิ ร่วมชั่วโมงเจาะไม่เข้าเพราะอะไรครับ เค้าช่วยเกมรับกันทั้งมิดฟิลและแผงหลัง ไม่ใช่ปล่อยให้แผงหลังรับชะตากรรมแต่เพียงผู้เดียว ไม่อย่างนั้นป่านนี้เราคงถลุงฟูแล่มเละเทะไปแล้ว บ่อยครั้งที่ซิดเวลที่เล่นมิดฟิลนั้นลงมาเซฟช่วยป้องกัน ในขณะที่มองไปแผงมิดฟิลเราสิครับ ลงมาแทบไม่ทัน โน่นบางทีต้องให้เจ้าหมูลงมาซะด้วยซ้ำ

รอดูแมทกลางสัปดาครับว่าบอสแกจะแก้ไขเกมรับได้มั้ย ส่วนเกมรุกนั้น ถ้าแกสังเกตุอีกซักนิด ไอ้ที่ได้มา2ประตูน่ะ ไม่ใช่จากการครอสบ้าๆบอๆของแกเลยแม้แต่น้อยสำหรับเกมกับฟูแล่ม แล้วถ้ายังเล่นแบบนี้อีก ตอนนี้เค้ารู้กันทั้งลีคแล้วนะครับบอส ผมว่าคงกินเค้าได้ยากล่ะ ยิ่งปืนนี่มีแมแตซัคเกอสูงปรี๊ดยืนอยู่ด้วย ถ้าบอสยังบ้าโยนต่อไปโดยแอชลี ยังอีกล่ะก็ เตรียมเก็บของกลับไปนอนกินเงินชดเชยที่บ้านได้เลยนะครัชผมว่า
7
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2009
ตอบ: 2616
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 10:27
ผมสงสัยคำว่ายังไงเขาเป็นผจก.ยูไนเต็ดเนี่ย

คุณไม่เคยได้ยินคำว่า คุณไม่ดีพอจะใส่เสื้อยูไนเต็ดหรอ แรงไปป่าวเนี่ย

ทุกคนที่ใส่เสื้อยูไนเต็ดลงสนามผมพร้อมสนับสนุนเสมอ แต่เมื่อจบเกมมันก็อีกเรื่องนึง พิจารณาบ้างว่าเขาสมควรได้ใส่มันในนัดต่อๆไปไหม เขาอาจจะเก่ง แต่เมื่อเป็นยูไนเต็ด เขายังดีไม่พอ อาจจะไม่ใช่ ผมยกตัวอย่างฟอลันละกัน อยู่แมนยูไม่ยิง แฟนๆสนับสนุนตลอด แต่ก็ดีไม่พอซักที พอย้ายก็โด่งดังยิงระเบิด คหสต.ของผม อาจขัดใจหลายๆคน แรงไปป่าววะ

ผมพร้อมจะเชียร์ต่อถ้าคนมีอำนาจปลดเขาไม่ปลด แต่ผมอยู่ฝั่งพวกที่บอกให้ปลด เข้าใจนะ

แก้ไขล่าสุดโดย santaJL เมื่อ Tue Feb 11, 2014 10:32, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
Status: "ก่อนรู้จักความรัก ฉันอยากมีแฟนคนแรกและคนเดียวตลอด
เข้าร่วม: 28 Apr 2009
ตอบ: 500
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 10:34
เดวิด มอยส์ อดีตผู้จัดการทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

อยากเห็นแบบนี้
1
0
อดีตเหมือนเงา บางครั้งทอดนำทางอนาคต
Status: ♥..แกะ..♥
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 161
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 11:22
แฟนผีชินกับความยิ่งใหญ่ จนรับไม่ได้ฟอร์มปัจจุบัน ซวยละพี่มอยย์ สู้ๆ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Jun 2008
ตอบ: 9778
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 11:32
แท็คติคมันห่วย ต่อให้ซื้อเมสซี่มาก็เล่นไม่ได้หรอก เอะอะออกข้างโยน
ปลดโค้ชน่ะ ง่ายสุดๆแล้ว
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Aug 2008
ตอบ: 116
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 12:24
ปาเปน พิมพ์ว่า:
แฟนผีชินกับความยิ่งใหญ่ จนรับไม่ได้ฟอร์มปัจจุบัน ซวยละพี่มอยย์ สู้ๆ  

คุณพูดมันก็ถูก แต่ ถูกไม่หมดน่ะ แฟนผี ชินกับความสำเร็จ มันก็ถูก แต่ที่เค้า สาบ แช่ง โมเยส กันอยู๋เนี่ย เพราะว่า โมเยส เค้า ชั้นไม่ถึงจริงๆ ใช้แผนเดิม ซึ่งมันไม่ได้ผล ใช้นักเตะคนเดิม ที่มันไม่ได้เรื่อง จะซื้อตัวนักเตะ ที่มันไม่มีโอกาสได้ และ ไม่ซื้อตัวนักเตะ ที่มีโอากสได้ ใช้นักเตะ ในตำแหน่งที่ ไม่ใช่ตำแหน่งถนัด คุณว่าจริงใหม
2
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2009
ตอบ: 5338
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 13:07
HeartOfGoals พิมพ์ว่า:
มีลางสังหรณ์ว่า พุธนี้ แมนยู จะ ชนะ นอล

นัดนี้ขอเชียร์ผีสุดหัวใจเลยครับ  

ไม่นะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10361
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 14:00
อยู่ด้วยกันจนจบฤดูกาลนี้ก่อนนะมอยส์ อย่างน้อยเพราะนายทำให้แฟนๆซิตี้ไม่ต้องชอกช้ำใจกันมากนัก
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4507
โพสเมื่อ: Tue Feb 11, 2014 14:02
ถูกแบนแล้ว
ถ้ามอยส์ยังอยู่ อะไรที่แย่ๆจะตามมาอีกเยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย ]King_Cantona[ เมื่อ Tue Feb 11, 2014 14:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel