ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 142
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 23:49
[RE: 11 หนังหักมุมทำร้ายจิตใจ(2)]
ก่อนอ่านกระทู้ ในใจผมว่าต้องมี Funny Game แน่
ใจตรงกันเลย
เป็นหนังที่ผมดูและอึดอัดใจที่สุดละ ตอนแรกเกือบจะเลิกดูกลางเรื่อง ดูจนจบได้
คือผมดูหนังที่แบบ เลือดสาดกระเซ็น ปาดคอ ดูรุนแรงแค่ไหนผมเฉยๆนะ
แม้กระทั่ง ภาพฆ่าปาดคอคนจริงๆ ผมทนดูได้
แต่ funny game นี่อึดอัดจริงๆ เพราะว่าแม่มตัวร้ายโคตรสุภาพเนี่ยแหละ ตอนดู ความรู้สึกเหมือนเราเป็นตัวประกัน เล่นเกมกับมัน

อีกเรื่องที่ทำร้ายจิตใจผมคือ เรื่อง Joshua
หนังไม่ได้โหดร้ายอะไรนะ ไม่ได้มีความรุนแรงเท่าไร แต่เพราะมันเป็นเด็กเนี่ยแหละ เลยสะเทือนใจ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
pretty missile, you shot me out of sky
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 786
โพสเมื่อ: Wed Feb 05, 2014 02:57
[RE: 11 หนังหักมุมทำร้ายจิตใจ(2)]
สุดเงิบ หักมุมอีกเรื่องที่ชอบมากคือ SAW 1 คุณเมิงเล่นนอนนิ่งๆกลางห้องทั้งเรื่อง ทำตูได้ จบแล้วแบบเฮ้ยยย เอางี้เลยหรอ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel