ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 239
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 17:48
[RE: 11 หนังหักมุมทำร้ายจิตใจ(2)]
ใครก็ได้ สปอยตอนจบให้ผมอ่านที ทุกเรื่องเลย
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: VICTORIA CONCORDIA CRESCIT
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11690
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 17:50
[RE: 11 หนังหักมุมทำร้ายจิตใจ(2)]
Primal Fear ไอนี่ก็แม่ง โคตรเงิบอ่ะ โดนดักควายซะเสียหมาเลย
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 2733
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 17:56
เจ้าของมู้ ผมตามหาหนังเรื่อง วางแผนฆ่า เนื้อเรื่องผมจำได้คราวๆ คล้ายๆ เรียกตัวอดีต FBI หรือตำรวจ มาไว้บนเกาะ แล้วก็โดนวางแผนฆ่าไปทีละคน สองคน ด้วยวิธีต่างๆ จำได้มีคนนึงพิการ นั่งรถเข็น แล้วโดนเอาไฟช็อตตาย แนวๆ ใช้การวิเคราะห์ว่าสรุปใครคือฆาตกรที่ฆ่าทุกคน หาให้ผมหน่อยครับ จนปัญญาจิงๆ

ปล.หนังเก่ามากแล้วครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2005
ตอบ: 2433
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 18:02
jokerfoolishman พิมพ์ว่า:
เจ้าของมู้ ผมตามหาหนังเรื่อง วางแผนฆ่า เนื้อเรื่องผมจำได้คราวๆ คล้ายๆ เรียกตัวอดีต FBI หรือตำรวจ มาไว้บนเกาะ แล้วก็โดนวางแผนฆ่าไปทีละคน สองคน ด้วยวิธีต่างๆ จำได้มีคนนึงพิการ นั่งรถเข็น แล้วโดนเอาไฟช็อตตาย แนวๆ ใช้การวิเคราะห์ว่าสรุปใครคือฆาตกรที่ฆ่าทุกคน หาให้ผมหน่อยครับ จนปัญญาจิงๆ

ไม่คุ้นเลยครับ รอท่านอื่นมาตอบ
0
0

ผมรักคุณ..
Status:
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 18:05
ผีม่วง พิมพ์ว่า:

ไม่คุ้นเลยครับ รอท่านอื่นมาตอบ  

หนังนานมากแล้วครับ 10 ปีแล้วมั้งครับ จนปัญญาจิงๆจำได้แค่นี้ แต่สนุกมากเลยครับ เนื้อเรื่องชวนให้คิดหา ฆาตกร ว่าสรุปใครเป็นฆาตกร หักมุมตลอดทั้งเรื่อง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2010
ตอบ: 70
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 18:12
เจ้าของมู้ครับ

ช่วยอีกเรื่อง หนังเกี่ยวกับการโกงเงิน ที่มันจะมีผู้ชายถอนตัวออกจากแก้งมาเฟีย โดยโกงเงินมาด้วย เพื่อที่จะหนีไปกับผู้หญิง (นางเอกรึป่าว ไม่แน่ใจ ชื่อซาร่า) ซาร่าก็ได้ร่วมมือกับนายธนาคารที่มันไปถอนเงินออกมา เพื่อวางแผนฆ่าไอผู้ชายคนนี้ หลังจากฆ่าเสด ซาร่าก็มาโบกรถโดยไปโบกรถพระเอกพอดี พระเอกเลยพาไปนอนบ้าน ซั่มกัน เช้ามาซาร่าขอให้พระเอกพาไปธนาคารที่มันไปถอนเงินมา โดยพระเอกจอดรถรอข้างนอก ระหว่างนั้นพระเอกโดนสะกดรอยตามโดยลูกน้องของเจ้าของเงิน หลังจากนั้น ซาร่าก็กลับมา และพระเอกพาไปส่งที่สายใต้

หลังจากนั้น พระเอกก็โดนตำรวจไปค้นบ้าน เพราะเป็นผู้ต้องสงสัยในการฆ่าผู้ชายคนแรก

ซาร่าได้นำเงินไปซ่อนไว้ในล็อคเก้อที่สายใต้

นายธนาคารก็ตาย แต่จำไม่ได้ว่าตายตอนไหน

พระเอกมีน้องสาว และมาเฟียมันรู้ เลยไปจับมาเป็นตัวประกัน เพื่อให้พระเอกไปตามหาซาร่าและนำเงินกลับมา ตอนหลังพบซาร่าและเงิน ซาร่าตาย พระเอกได้เงินและก็ลังเลว่าจะคืนรึป่าว สุดท้ายไม่คืน มันพาไปเปิดธุรกิจร้านอาหาร และก็โดนเจ้าของเงินมาตามเก็บตอนจบ (จำไม่ได้ว่าพระเอกได้เงินไปได้ยังไง)

เนื้อเรื่องประมาณนี้ครับ แต่ไม่รู้จักชื่อเรื่อง อยากหามาดูอีก นักแสดงนำก็จำไม่ได้ ข้อมูลไม่มีเลย หาในGoogle ยากมาก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
0
0
ฉัu จะ นั่J นิ่J นิ่J พิJ เno ตaอด lป
Status:
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 18:29
เรื่องนี้ครับ ลุ้น คิดตาม หักมุมทั้งเรื่องครับ

1
0
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2005
ตอบ: 2433
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 19:13
ZeRenDiPiTy พิมพ์ว่า:
เจ้าของมู้ครับ

ช่วยอีกเรื่อง หนังเกี่ยวกับการโกงเงิน ที่มันจะมีผู้ชายถอนตัวออกจากแก้งมาเฟีย โดยโกงเงินมาด้วย เพื่อที่จะหนีไปกับผู้หญิง (นางเอกรึป่าว ไม่แน่ใจ ชื่อซาร่า) ซาร่าก็ได้ร่วมมือกับนายธนาคารที่มันไปถอนเงินออกมา เพื่อวางแผนฆ่าไอผู้ชายคนนี้ หลังจากฆ่าเสด ซาร่าก็มาโบกรถโดยไปโบกรถพระเอกพอดี พระเอกเลยพาไปนอนบ้าน ซั่มกัน เช้ามาซาร่าขอให้พระเอกพาไปธนาคารที่มันไปถอนเงินมา โดยพระเอกจอดรถรอข้างนอก ระหว่างนั้นพระเอกโดนสะกดรอยตามโดยลูกน้องของเจ้าของเงิน หลังจากนั้น ซาร่าก็กลับมา และพระเอกพาไปส่งที่สายใต้

หลังจากนั้น พระเอกก็โดนตำรวจไปค้นบ้าน เพราะเป็นผู้ต้องสงสัยในการฆ่าผู้ชายคนแรก

ซาร่าได้นำเงินไปซ่อนไว้ในล็อคเก้อที่สายใต้

นายธนาคารก็ตาย แต่จำไม่ได้ว่าตายตอนไหน

พระเอกมีน้องสาว และมาเฟียมันรู้ เลยไปจับมาเป็นตัวประกัน เพื่อให้พระเอกไปตามหาซาร่าและนำเงินกลับมา ตอนหลังพบซาร่าและเงิน ซาร่าตาย พระเอกได้เงินและก็ลังเลว่าจะคืนรึป่าว สุดท้ายไม่คืน มันพาไปเปิดธุรกิจร้านอาหาร และก็โดนเจ้าของเงินมาตามเก็บตอนจบ (จำไม่ได้ว่าพระเอกได้เงินไปได้ยังไง)

เนื้อเรื่องประมาณนี้ครับ แต่ไม่รู้จักชื่อเรื่อง อยากหามาดูอีก นักแสดงนำก็จำไม่ได้ ข้อมูลไม่มีเลย หาในGoogle ยากมาก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  
ตึ๊บเลบครับไม่รู้จริงๆ
0
0

ผมรักคุณ..
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Feb 2009
ตอบ: 17330
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 19:19
ไม่มี cabin in the wood หรอ อันนี้ลึกล้ำเกินจินตนาการมากเลยนะ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2008
ตอบ: 13862
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 19:28
ผมประทับใจเรื่อง Pan's Labyrinth มาก
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2010
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 20:01

ถัดลงไป 4 เรปครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Jun 2010
ตอบ: 1397
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 20:02
news22 พิมพ์ว่า:
ไม่มี cabin in the wood หรอ อันนี้ลึกล้ำเกินจินตนาการมากเลยนะ  

เรื่องนี้ชอบแก้วน้ำยืดได้ครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20497
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 20:03
เรื่อง the others นี่ก็หักมุมนะ

ส่วน eden lake นี่ทำร้ายจิตใจล้วนๆ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: LFC 2007-Present
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1357
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 20:51
อยากดูอะ แต่ผมกลัวหนังพวกนี้มากกก

ชอบคิดว่าถ้ามันเกิดกับเราจริง ๆ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 12 May 2009
ตอบ: 103
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 20:58
สปอยล์ตอนจบให้ผมหน่อยครับ แบบว่าขี้เกียจดู
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel