ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16760
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:18
[RE: เหตุผลหลักของแฟนผีไม่หนุนมอยส์!!(อยากให้แฟนผีอ่านครับ)]
ผมคนนึงครับ ที่เริ่มหมดความอดทนแล้ว หลายๆเกมที่แกจัดทีมแบบอินดี้ การแก้เกมที่ขัดใจแฟนบอล แต่ผมก้อเคยคิดนะ ว่าตอนแกคุมซ้อมแกคิดอะไรอยู่ ทุกๆวันแกต้องเจอกับอะไรบ้าง ผมตามดูแมนยูแทบทุกนัดในฤดูกาลนี้ ผมเห็นหลายเกมไม่ค่อยดี รูปแบบไม่ดี แต่ผมไม่ได้คุมทีมลงซ้อม ไม่ได้พูดคุยกับสตาฟ ไม่ได้เจอความกดดันที่ถาโถมมาแบบมอยส์ ผมเลยแค่หวังใจและรอคอยว่าทีมของเราจะผงาดขึ้นมาได้ยังไง ทุกการเปลี่ยนแปลงย่อมส่งผลตามมา อาจจะเป็นในทางที่ดีขึ้นหรือแย่ลง และที่แน่นอนก้อคือความไม่แน่นอน เชียร์กันต่อไปครับ เลือกเชียร์แมนยูมาตั้งแต่เด็กมีอะไรให้ลุ้นตลอดจริงๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1144
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:25
ถูกแบนแล้ว
[RE: เหตุผลหลักของแฟนผีไม่หนุนมอยส์!!(อยากให้แฟนผีอ่านครับ)]
The Artist พิมพ์ว่า:
mscrown พิมพ์ว่า:
จบฤดูกาลมอยส์ไม่ดีขึ้น อยากให้ติดต่อซิโมเน่ดู

ไม่รู้ว่าซิโมเน่พูดอังกฤษได้หรือเปล่า (ข้อนี้สำคัญมาก)

คล็อปป์ตัดออกไปเลยพูดอังกฤษไม่ได้ลำบากในการทำงานเเน่ๆ

บอกเลยนะถ้าจะปลดมอยส์ เเล้วเอากุนซือเกรดมอยส์เข้ามาอีก (เกรดพอดูดี)
ผมไม่เอาเเล้ว จะปลดมอยส์ทั้งที เอาระดับบิ๊กๆมาเลยดีกว่า

หนุ่มๆหน่อยยิ่งดี คุยเป็นสัญญาระยะยาวไปเลย

ผมดูเเล้วซิโมเน่กับคอนเต้สองคนี่เเหละ น่าสน  

ถ้าผมจำไม่ผิด ซิเมโอเน่ก็ พูดไม่ได้เลยครับ

เป๊ปตอนแรกก็พูดอะไรไม่ได้นอกจากสเปน แต่ไปเรียนที่อเมริกา
คล็อปส์พูดไม่ได้ ถ้าจะมาคุมคงต้องมีข่าวไปเรียนอังกฤษก่อน
ส่วนคอนเต้ ผมไม่แน่ใจต้องถามแฟนยูเว่ แต่คิดว่าคงไม่ได้อีก
ปล.ผมว่าถ้าจะเอามา เอามาได้อยู่แล้วครับ แล้วหาล่ามมาคนนึง

แล้วก็ไปเรียนอังกฤษซะ ปี-2ปี คงเข้าที่

ถ้าไม่มีใครพูดอังกฤษได้สักคน ซิโมเน่ ก็เหมาะสมสุดละ
เพราะอย่างน้อย ในทีมก็พูดสเปนได้หลายคน
ยังพอบอกอะไรเพื่อนร่วมทีมได้มั้ง (เเบบส่วนตัว)  

คล็อปส์ ซิเมโอเน่ คอนเต้ ผมว่าใครมาก็ได้ แต่คิดว่าคอนเต้คงไม่มา
คล็อปส์นี่ก้น่าจะยัง ซิเมโอเน่ โอกาสน่าจะเยอะสุด แต่ผมไม่รู้ว่า
ถ้าปีนี้เกิดได้แชมป์ ปีหน้าแกจะอยากอยู่ป้องกันแชมป์หรือเปล่า
ปล.แต่อยากได้โค้ชแนวนี้ ใครก้ได้ จัดมาสักคนเถอะะะะะะ

ถ้ารีบมากเอา "โค้ชตุ้ม CTH" ไปก่อนนลละกัน  

เป็นเล่นไป โคชตุ้มเค้าวิเคราะเหมือนในssวิเคราะเลยนะ
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:26
-1Rid3sc3nt- พิมพ์ว่า:
จบฤดูกาลมอยส์ไม่ดีขึ้น อยากให้ติดต่อซิโมเน่ดู

ไม่รู้ว่าซิโมเน่พูดอังกฤษได้หรือเปล่า (ข้อนี้สำคัญมาก)

คล็อปป์ตัดออกไปเลยพูดอังกฤษไม่ได้ลำบากในการทำงานเเน่ๆ

บอกเลยนะถ้าจะปลดมอยส์ เเล้วเอากุนซือเกรดมอยส์เข้ามาอีก (เกรดพอดูดี)
ผมไม่เอาเเล้ว จะปลดมอยส์ทั้งที เอาระดับบิ๊กๆมาเลยดีกว่า

หนุ่มๆหน่อยยิ่งดี คุยเป็นสัญญาระยะยาวไปเลย

ผมดูเเล้วซิโมเน่กับคอนเต้สองคนี่เเหละ น่าสน  

ถ้าผมจำไม่ผิด ซิเมโอเน่ก็ พูดไม่ได้เลยครับ

เป๊ปตอนแรกก็พูดอะไรไม่ได้นอกจากสเปน แต่ไปเรียนที่อเมริกา
คล็อปส์พูดไม่ได้ ถ้าจะมาคุมคงต้องมีข่าวไปเรียนอังกฤษก่อน
ส่วนคอนเต้ ผมไม่แน่ใจต้องถามแฟนยูเว่ แต่คิดว่าคงไม่ได้อีก
ปล.ผมว่าถ้าจะเอามา เอามาได้อยู่แล้วครับ แล้วหาล่ามมาคนนึง

แล้วก็ไปเรียนอังกฤษซะ ปี-2ปี คงเข้าที่

ถ้าไม่มีใครพูดอังกฤษได้สักคน ซิโมเน่ ก็เหมาะสมสุดละ
เพราะอย่างน้อย ในทีมก็พูดสเปนได้หลายคน
ยังพอบอกอะไรเพื่อนร่วมทีมได้มั้ง (เเบบส่วนตัว)  

คล็อปส์ ซิเมโอเน่ คอนเต้ ผมว่าใครมาก็ได้ แต่คิดว่าคอนเต้คงไม่มา
คล็อปส์นี่ก้น่าจะยัง ซิเมโอเน่ โอกาสน่าจะเยอะสุด แต่ผมไม่รู้ว่า
ถ้าปีนี้เกิดได้แชมป์ ปีหน้าแกจะอยากอยู่ป้องกันแชมป์หรือเปล่า
ปล.แต่อยากได้โค้ชแนวนี้ ใครก้ได้ จัดมาสักคนเถอะะะะะะ

ถ้ารีบมากเอา "โค้ชตุ้ม CTH" ไปก่อนนลละกัน  

เป็นเล่นไป โคชตุ้มเค้าวิเคราะเหมือนในssวิเคราะเลยนะ  

โค้ชตุ้ม เล่น SSมั้งครับ สักยูสนึง
ปล.ผมเดา
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38684
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:30
โดน
0
0

facebook.com/ProgSurround
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 3636
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:44
ผมยังให้โอกาสมอยส์ยาว ๆ นะ

หวังว่าแกจะเอาชนะใจเเฟนผีได้ ๆ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:46
parksos@hotmail.com พิมพ์ว่า:
ผมยังให้โอกาสมอยส์ยาว ๆ นะ

หวังว่าแกจะเอาชนะใจเเฟนผีได้ ๆ  

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ เพียงแต่ถ้ามอยส์ยังไม่สามารถหาทรงบอล แทคติคดีๆได้
แกก็คงไม่มีทางเอาชนะใจแฟนผีได้หรอก ต่อให้ซื้อเมสซีไ่ด้ แต่ถ้าเล่นงี้ก็ยากครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5072
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 20:05
เอาซิมิโอเน่น่าจะเวิคไม่ก็คล็อปเพราะพวกเขาใช้4-2-3-1ไม่ใช่4-4-1-1แบบมอย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 15 Feb 2007
ตอบ: 1906
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 20:15
คือ เขาไม่ได้หวังถึงแชมป์อะไรหรอกครับ

แต่ว่านะ มันเกินไปนะครับ แชมป์เก่า แต่ยังลุ้นแชมป์ไม่ได้เลย

คะแนนมันน้อยไปมาก ลุ้นที่ 4 ยังยากมากเลย

ทั้งที่ปกติลุ้นแชมป์แทบตลอด ถ้าคะแนนเกาะหัวตาราง อันดับ 4 5 ยังพอทน

แต่นี่มันอยู่อันดับ 7 ตามหลังอันดับ 4 ตั้ง 7 คะแนน

ถ้าจะให้โอกาสมันก็นานเกินไปแล้วล่ะครับ

โบอาสตอนโดนปลด คะแนนยังเยอะกว่าแมนยูเลยนะครับ ถ้าเป็นทีมอื่นอยู่อันดับแบบนี้ โดนปลดไปหมดแล้วครับ

นี่ยังไม่รวมบอลถ้วยเอฟเอ คัพ กับ ลีคคัพ ที่ตกรอบไปแล้วด้วยนะครับ

คือผลงานมันแย่เกินทนแล้วน่ะ จะให้โอกาสไรอีก ถ้าไม่ได้ไป ucl ก็ทุเรศมากแล้ว เพราะแมนยูได้ไปตลอด นักเตะก็ไม่ได้ต่างจากเดิมเท่าไร แต่คะแนนห่วยเกิน ทรงบอลก็ไม่มี
3
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2009
ตอบ: 584
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 20:16
ถูกแบนแล้ว
โดนใจแบบนี้ ติ่งมอยส์ ว่าไงครัส
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2007
ตอบ: 6673
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 20:26
เห็นด้วยทุกอย่างครับ

แฟนบอลบางคน ก็เอาแต่บอกนักเตะผีห่วย ได้แชมป์ เพราะป๋า แต่ผมว่านักเตะผีไม่ห่วยขนาดนั้น ไม่มีป๋าอาจไม่ได้แชมป์ แต่ติด Top 4 ไม่ควรจะมีปัญหา

มอยส์ฝีมือไม่ถึงขั้นจริงๆ ประสบการณ์คุมทีมใหญ่ก็ไม่มี ในอนาคตอาจดีขึ้น ถ้ามีประสบการณ์มากขึ้น แต่ถึงจะมีประสบการณ์ มีใครกล้าคิดว่าจะขึ้นไปถึงระดับ ป๋า มู เวนเกอร์ ต่อให้คนเชียร์มอยส์ ก็คงไม่กี่คนที่คิดแบบนั้น
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: มองตาแล้วรู้ใจ ปิดไฟเดี๋ยวรู้เลย
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 255
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 20:41
ผมว่า รอถึงซัมเม้อ หน้าคงจะดูดีกว่านี้ครับ ตอนนี้นักเตะใจไม่สู้ยังไงก้ไม่รู้ดูแล้วเหมือนไม่ใช่แมนยู เห้ออ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 23 Jun 2010
ตอบ: 902
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 21:00
"ทำทรงบอลไม่ได้เรื่องครับ"
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ผีแดงอยู่ในสายเลือด
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 4622
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 21:30
ครึ่งฤดูกาลแรกผมเข้าใจมอยส์นะครับ ว่าพึ่งทำทีม ยังไม่มี 11 ตัวจริงในใจ

โอเคให้โอกาสพิสูจน์ว่าจะจัดทีมได้ดีแค่ไหน ให้โอกาสมาตลอด เรื่องแชมป์ผมไม่ได้หวังอะไรเลย

แต่หลังจากเกมส์เมื่อคืน(และหลายๆเกมส์นับตั้งแต่ปีใหม่มา)ผมเห็นได้ชัดเลยว่า มอยส์ไม่มีแทคติกอะไรเลย เหมือนกันตัดสินใจไม่ได้ด้วยความคิดตัวเอง(หรือจะเป็นเพราะกดดันมากไปหรือป่าวอันนี้ไม่ทราบ)

ทำให้ผมไม่สามารถที่จะเห็นทีมที่ตัวเองเชียร์เป็นไปในทางที่ไม่มีเป้าหมายได้ว่า ระบบทีมจะต้องเล่นอย่างไรแบบไหน เจอทีมแบบนี้ควรเล่นอย่างไร สรุปคือ"คุณมีมิติเดียว"ใช่ไหม

ออกข้างโยน ซุ่มเอาว่าจะได้ประตูหรือไม่ได้ประตู

โอเคจบเกมส์แพ้แบบมีแนวทางทีมตัวเองเล่นได้ใจแฟนบอลผมไม่ว่าสักคำ

แต่นี่ แพ้แบบ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วนะ

ที่ออกมาประกาศตัวไล่มอยส์อย่างเต็มรูปแบบเพราะ"ไม่อยากเห็นทีมเล่นแบบไม่มีแนวทางอะไรเลย" เหมือนงมเข็มในมหาสมุทร ที่ไม่รู้ว่าจะเตะอย่างไรให้ได้ประตู

ถ้าคุณยังจะทำทีมแบบนี้นะ จ้างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงให้ซัมเมอร์คุณก็ไม่ได้ใครมาหรอก ดีไม่ดีใครจะอยากมาอยู่กับคุณ ถ้าได้เห็นสไตล์ทำทีมแบบนี้

เผลอๆ ไอ้ที่มีอยู่จะย้ายออกเช่น รูนี่ โรบิ้น หรือแม้แต่มาต้าที่พึ่งเข้ามา

(อ.ยัง เวลเบค ทอม แอน วาเลนเซีย ย้ายออกผมไม่ว่าหรอกนะ จะดีใจสุดๆด้วยซ้ำ)

สรุป...................จบนะครับผมแฟน MU มากกว่า 15 ปีแล้ว ไม่ใช่ผมไม่ให้โอกาส ไม่ใช่ผมหวังว่าทีมต้องแชมป์ทุกปี แต่อยากเห็นทีมเล่นมีเอกลักษณ์ของตัวเองมากกว่านี้อย่าที่เจ้าของมู้ท่านว่าทุกประการ(กดแผล่บให้แล้วด้วย ได้ใจไปเต็มๆ ความคิดเห็นเดียวกัน) อย่าด่าพวกผมเลยว่าไม่ให้โอกาสมอยส์ หวังแต่แชมป์อย่างเดียว

ปล.ระบายซะหมดเปลือกเลยกู
3
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2009
ตอบ: 2655
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 22:46
ผมเชื้อว่าแฟนแมนยูหลายคนเห็นตรงตามเจ้าของกระทู้ซึ่งผมก็เป็นคนนึงครับ

อย่างไรก็ตามด้วยที่ผมก็เป็นคนนึงเช่นกันที่มองความเป็นจริงที่ว่า เต็มที่ผมว่ากว่าบอร์ดแมนยูจะปลดมอยส์อย่างเร็วคือสิ้นฤดูกาลครับ เผลอๆอีก 1-2 ฤดูกาลด้วยซ้ำเพราะไม่น่าจะง่ายที่ทีมบริหารแมนยูจะยอมจ่ายค่าชดเชยและต้องเตรียมเงินค่าจ้างให้ผู้จัดการทีมใหม่อีก ซึ่งมันก็ทำให้ผมที่หลายๆคนคิดว่าคนที่คิดเช่นนี้เป็นติ่งมอยส์ สนับสนุนมากมายเหลือเกิน แต่ความเป็นจริงคือมอยส์มันจะคุมหรือไม่คุมมันก็ไม่ได้มีผลต่อชีวิตผมนักหรอก ไม่ใช่ญาติไม่ใช่พ่อใช่แม่ที่ต้องสนับสนุน แต่ด้วยคือมอยส์ก็ยังอยู่ในตำแหน่งและส่วนตัวเชียร์แมนยูมากว่า 20 ปีไม่เคยพอใจเมื่อเห็นทีมต้องแพ้เช่นกัน แล้วมันก็ต้องเชียร์กันต่อไปครับ
0
0
ใจเขาใจเรา ความสุขจะเกิดเมื่อ "คิด" ก่อนทำ
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 3789
โพสเมื่อ: Tue Feb 04, 2014 02:01
ถูกแบนแล้ว
ตรงประเด็น ดีครับ

พวกโลกสวย จะได้เลิกด่า ว่าเสพติดความสำเร็จสักที

กูเบื่อ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel