ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: คอลัมนิสต์ Devil Magazine
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2084
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 18:45
[RE: เหตุผลหลักของแฟนผีไม่หนุนมอยส์!!(อยากให้แฟนผีอ่านครับ)]
mscrown พิมพ์ว่า:
The Artist พิมพ์ว่า:
จบฤดูกาลมอยส์ไม่ดีขึ้น อยากให้ติดต่อซิโมเน่ดู

ไม่รู้ว่าซิโมเน่พูดอังกฤษได้หรือเปล่า (ข้อนี้สำคัญมาก)

คล็อปป์ตัดออกไปเลยพูดอังกฤษไม่ได้ลำบากในการทำงานเเน่ๆ

บอกเลยนะถ้าจะปลดมอยส์ เเล้วเอากุนซือเกรดมอยส์เข้ามาอีก (เกรดพอดูดี)
ผมไม่เอาเเล้ว จะปลดมอยส์ทั้งที เอาระดับบิ๊กๆมาเลยดีกว่า

หนุ่มๆหน่อยยิ่งดี คุยเป็นสัญญาระยะยาวไปเลย

ผมดูเเล้วซิโมเน่กับคอนเต้สองคนี่เเหละ น่าสน  

ถ้าผมจำไม่ผิด ซิเมโอเน่ก็ พูดไม่ได้เลยครับ

เป๊ปตอนแรกก็พูดอะไรไม่ได้นอกจากสเปน แต่ไปเรียนที่อเมริกา
คล็อปส์พูดไม่ได้ ถ้าจะมาคุมคงต้องมีข่าวไปเรียนอังกฤษก่อน
ส่วนคอนเต้ ผมไม่แน่ใจต้องถามแฟนยูเว่ แต่คิดว่าคงไม่ได้อีก
ปล.ผมว่าถ้าจะเอามา เอามาได้อยู่แล้วครับ แล้วหาล่ามมาคนนึง
แล้วก็ไปเรียนอังกฤษซะ ปี-2ปี คงเข้าที่

ถ้าไม่มีใครพูดอังกฤษได้สักคน ซิโมเน่ ก็เหมาะสมสุดละ
เพราะอย่างน้อย ในทีมก็พูดสเปนได้หลายคน
ยังพอบอกอะไรเพื่อนร่วมทีมได้มั้ง (เเบบส่วนตัว)
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: #ALittleGooner #Bianconer
เข้าร่วม: 19 May 2009
ตอบ: 2622
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 18:45
[RE: เหตุผลหลักของแฟนผีไม่หนุนมอยส์!!(อยากให้แฟนผีอ่านครับ)]
อย่าเพิ่งเปลี่ยนเลยครับ

ช่วงนี้ผมกำลังล้อเพื่อนสนุกเลย

นานๆได้ล้อที

0
0
Once a gooner always a gooner.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2013
ตอบ: 8174
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 18:47
ถูกแบนแล้ว
โดนเพื่อนล้อ

0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 18:47
จบฤดูกาลมอยส์ไม่ดีขึ้น อยากให้ติดต่อซิโมเน่ดู

ไม่รู้ว่าซิโมเน่พูดอังกฤษได้หรือเปล่า (ข้อนี้สำคัญมาก)

คล็อปป์ตัดออกไปเลยพูดอังกฤษไม่ได้ลำบากในการทำงานเเน่ๆ

บอกเลยนะถ้าจะปลดมอยส์ เเล้วเอากุนซือเกรดมอยส์เข้ามาอีก (เกรดพอดูดี)
ผมไม่เอาเเล้ว จะปลดมอยส์ทั้งที เอาระดับบิ๊กๆมาเลยดีกว่า

หนุ่มๆหน่อยยิ่งดี คุยเป็นสัญญาระยะยาวไปเลย

ผมดูเเล้วซิโมเน่กับคอนเต้สองคนี่เเหละ น่าสน  

ถ้าผมจำไม่ผิด ซิเมโอเน่ก็ พูดไม่ได้เลยครับ

เป๊ปตอนแรกก็พูดอะไรไม่ได้นอกจากสเปน แต่ไปเรียนที่อเมริกา
คล็อปส์พูดไม่ได้ ถ้าจะมาคุมคงต้องมีข่าวไปเรียนอังกฤษก่อน
ส่วนคอนเต้ ผมไม่แน่ใจต้องถามแฟนยูเว่ แต่คิดว่าคงไม่ได้อีก
ปล.ผมว่าถ้าจะเอามา เอามาได้อยู่แล้วครับ แล้วหาล่ามมาคนนึง
แล้วก็ไปเรียนอังกฤษซะ ปี-2ปี คงเข้าที่

ถ้าไม่มีใครพูดอังกฤษได้สักคน ซิโมเน่ ก็เหมาะสมสุดละ
เพราะอย่างน้อย ในทีมก็พูดสเปนได้หลายคน
ยังพอบอกอะไรเพื่อนร่วมทีมได้มั้ง (เเบบส่วนตัว)  

คล็อปส์ ซิเมโอเน่ คอนเต้ ผมว่าใครมาก็ได้ แต่คิดว่าคอนเต้คงไม่มา
คล็อปส์นี่ก้น่าจะยัง ซิเมโอเน่ โอกาสน่าจะเยอะสุด แต่ผมไม่รู้ว่า
ถ้าปีนี้เกิดได้แชมป์ ปีหน้าแกจะอยากอยู่ป้องกันแชมป์หรือเปล่า
ปล.แต่อยากได้โค้ชแนวนี้ ใครก้ได้ จัดมาสักคนเถอะะะะะะ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: คอลัมนิสต์ Devil Magazine
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2084
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 18:51

คล็อปส์ ซิเมโอเน่ คอนเต้ ผมว่าใครมาก็ได้ แต่คิดว่าคอนเต้คงไม่มา
คล็อปส์นี่ก้น่าจะยัง ซิเมโอเน่ โอกาสน่าจะเยอะสุด แต่ผมไม่รู้ว่า
ถ้าปีนี้เกิดได้แชมป์ ปีหน้าแกจะอยากอยู่ป้องกันแชมป์หรือเปล่า
ปล.แต่อยากได้โค้ชแนวนี้ ใครก้ได้ จัดมาสักคนเถอะะะะะะ

ถ้ารีบมากเอา "โค้ชตุ้ม CTH" ไปก่อนนลละกัน
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ฟุตบอล ... ลูกกลมๆมีลมอยู่ข้างใน แต่มีหัวใจอยู่ข้า
เข้าร่วม: 05 Nov 2013
ตอบ: 2802
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Manchester M16 0RA, United Kingdom
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 18:52
แนวทางกับทรงบอลยังไม่ได้เรื่องเลย ยังไม่ต้องหวังอะไรหรอก คือสิ่งที่แฟนบอลอยากเห็นคือมอยส์สามารถจัดสรรผู้เล่นที่มีอยู่กับสร้างรูปแบบการเล่นให้ดีกว่านี้ ถ้าทำไม่ได้ก้อคงไม่มีแฟนบอลหนุนหลังคุณละล่ะครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
ตอบ: 16761
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 18:57
ผมคนนึงครับ ที่เริ่มหมดความอดทนแล้ว หลายๆเกมที่แกจัดทีมแบบอินดี้ การแก้เกมที่ขัดใจแฟนบอล แต่ผมก้อเคยคิดนะ ว่าตอนแกคุมซ้อมแกคิดอะไรอยู่ ทุกๆวันแกต้องเจอกับอะไรบ้าง ผมตามดูแมนยูแทบทุกนัดในฤดูกาลนี้ ผมเห็นหลายเกมไม่ค่อยดี รูปแบบไม่ดี แต่ผมไม่ได้คุมทีมลงซ้อม ไม่ได้พูดคุยกับสตาฟ ไม่ได้เจอความกดดันที่ถาโถมมาแบบมอยส์ ผมเลยแค่หวังใจและรอคอยว่าทีมของเราจะผงาดขึ้นมาได้ยังไง ทุกการเปลี่ยนแปลงย่อมส่งผลตามมา อาจจะเป็นในทางที่ดีขึ้นหรือแย่ลง และที่แน่นอนก้อคือความไม่แน่นอน เชียร์กันต่อไปครับ เลือกเชียร์แมนยูมาตั้งแต่เด็กมีอะไรให้ลุ้นตลอดจริงๆ
1
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 5969
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 18:57
ถูกแบนแล้ว
ถ้ามอยส์เปลี่ยนเเผน ไม่เอาเเต่บอลโยน เเล้วเปลีย่นมาเพลสซิ่งทางพื้นบ้าง เเละจัดตัวลงดีๆ หน่อย รับรองว่าจะมีคนสนับสนุนคุณเพิ่มเเน่นอน เเต่นี่เล่นเอาเเต่รูปแบบเดิมๆ มันก็เป็นอย่างที่เห็นนี่แหละ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 16 Feb 2011
ตอบ: 2696
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:00
จริง ๆ ตอนนี้ตั้งแต่ป๋าออกก็ทำใจ มองข้ามแชมป์ไปละ ในอีกหลายปีเลย

แต่ที่ต้องการคือ แนวทางการทำทีม ระบบการเล่น ที่มันดูพอมีอนาคต

แต่ตอนนี้มันไม่มีอะไรให้น่าหวัง น่าสนับสนุน แค่นั้นเอง
1
0

แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11137
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:00
0
0
Manchester United Fans
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 2733
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:02
ไม่มีอะไรจะเถียงซิลบาเลยซักกะติ๊ด

พูดถูกใจ เอาไป 1 แผล่บ

นัดล่าสุดกับช่างปั้นหม้อ กรู งง เปลี่ยนเวลเบ็คลงมาทำไม ในเมื่อยังมีเฟลชเชอร์

กองหน้ามี Fatman&Robin อยู่แล้ว แค่ ปลัดยืนตำแหน่งไม่ถนัดคนเดียวไม่พอ เอาพี่หมูไปอีกคน เป็นไงละ!!

แล้วจารย์ยังเนี่ยนะ เล่นดีนัดคาดิฟ พอมานัดนี้ คืนฟอร์มอีกแล้ว แต่ไม่เปลี่ยนออกนะ

ซอยหมัด เอ้ยยยยยย

1
0

นักเตะตำบล
Status: MUFC
เข้าร่วม: 12 Oct 2013
ตอบ: 3584
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:02
MATAREUS811 พิมพ์ว่า:
ถ้ามอยส์เปลี่ยนเเผน ไม่เอาเเต่บอลโยน เเล้วเปลีย่นมาเพลสซิ่งทางพื้นบ้าง เเละจัดตัวลงดีๆ หน่อย รับรองว่าจะมีคนสนับสนุนคุณเพิ่มเเน่นอน เเต่นี่เล่นเอาเเต่รูปแบบเดิมๆ มันก็เป็นอย่างที่เห็นนี่แหละ  

ผมก็คิดแบบนี้อะครับ จะเพรสซิ่งหน่อยก็ไม่มี ปล่อยให้เขาครองบอลกันอยู่นั่นแหละ

0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Life is suck
เข้าร่วม: 27 Sep 2006
ตอบ: 11137
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:03
คือบางทีนะ ทางบอลมาดีละ ต่อบอลกันมาดีมาก จะจ่ายทะลุช่องได้แล้ว

มีช่องแล้ววววว แต่....

หันหลังกลับ แล้วจ่ายออกปีก

เอ่อ แทคติคมันนี้เว้ยยยยยยยยยย

1
0
Manchester United Fans
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 5969
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:05
ถูกแบนแล้ว
A.Griezmann พิมพ์ว่า:
MATAREUS811 พิมพ์ว่า:

ผมก็คิดแบบนี้อะครับ จะเพรสซิ่งหน่อยก็ไม่มี ปล่อยให้เขาครองบอลกันอยู่นั่นแหละ

ลุ้นเหนื่อยคับ โดนซ้อมเกมรับอย่างเดียว
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Come take my arms and go, i'll be yours for sure.
ตอบ: 6052
โพสเมื่อ: Mon Feb 03, 2014 19:09
ผมพูดกับเพื่อนผมที่เชียร์แมนยูเหมือนกันนะครับตั้งแต่เริ่มฤดูกาลถึงก่อนจะแพ้เกือบติดๆกันว่าเออผมให้โอกาสมอยส์นะให้แกได้เสริมทีมได้แทคติคอะไรที่แกต้องการก่อนแล้วค่อยมาดูกันว่าเป็นยังไง แบบหวังว่าจะพัฒนาสไตล์การเล่นบอลบ้าง จนถึงตอนนี้ผมก็เป็นคนนึงที่เริ่มหมดความอดทนแล้ว เพราะมันก็ยังไม่มีแนวทางที่ดูแล้วมันจะพัฒนาขึ้นได้เลย เล่นกันสเปะสปะตั้งแต่เกมรุกยันเกมรับ ตั้งแต่หน้ายันหลัง กลายเป็นลุ้นจังหวะยิงได้ก็ยิงยิงไม่ได้ก็ไปเคาะมา แบบมั่วๆ เปิดบอลอย่างเดียว กองกลางกองหลังคิดไรไม่ออกโยน เตะทิ้งไปข้างหน้า ทั้งทีมไม่มีการขยับเข้ามาช่วยต่อบอล ยืนอยู่กับตำแหน่งจริงๆ เห็นแล้วเพีลยสุดๆ เกมรับไม่ต้องพูดถึงรั่วตั้งแต่ซ้ายยันขวา
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel