ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Nov 2013
ตอบ: 1047
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 13:12
[RE: BTS บางหว้า ผมไม่ได้ตาฝาด..!!]
กลางวันแสกๆเลยรึ
ทำบุญให้เค้าสิครับ จขกท
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2010
ตอบ: 9634
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 13:16
ถูกแบนแล้ว
[RE: BTS บางหว้า ผมไม่ได้ตาฝาด..!!]
อ้าวท่านเองเหรอ..
พอดีผมปวดท้องกระทันหันอ่ะ
2
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ♥Irene ♥Tzuyu ♥JiSoo ♥Kazuha ♥Karina ♥Sakura ♥Rose
ตอบ: 22290
ที่อยู่: ____________________ _________________________ _________________________ เข้าร่วม: 31 Feb 1994
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 13:18
ผีแน่ๆ เลยท่าน สงสัยจะเป็นคนงาน ที่ตกลงมาเสียชีวิต ตอนที่มันกำลังสร้างอยู่ เค้าจะต้องมากระโดดอีก 49 ครั้ง
1
0
♥♥♥ WonYoung ♥♥♥
นักเตะกลางซอย
Status: สำส่อน
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 823
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 13:20
afruitfly พิมพ์ว่า:
อ้าวท่านเองเหรอ..
พอดีผมปวดท้องกระทันหันอ่ะ  

ท่านลงมายังไงครับ?? 5555+

สูงนะครับ ไม่ได้ลงบันไดนะ ปีนยังไง? 5-6 วิ หายไปเลย ... แซวเล่นนะฮ๊าฟฟฟ
0
0
$$$$$$$$$$$$ ศักดิ์กรินทร์ จ้องสืบพันธุ์ $$$$$$$$$$$$

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2011
ตอบ: 1067
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 13:43

ถามๆ คนแถวนั้นดูครับ ว่าจะได้คำตอบไหม
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2007
ตอบ: 4359
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 13:44
ถูกแบนแล้ว
ผมว่าไม่ใช่ผีหรอก ถ้าเรามองด้วยหางตา บางทีมันจะทำให้เห็นอะไรแปลกๆ แล้วคิดอะไรไปเองอยู่แล้ว
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2024
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 14:24
ผมเคยอยู่หอ เคยเห็นเหมือนมีคนเดินลงบันไดผ่านหน้าไปนะ (กลางวันเช่นกัน) แต่ด้วยความที่ผมไม่ได้ตั้งใจดู พอฉุกคิดได้เลยรีบวิ่งตาม กลับไม่เจอ อีกอย่างคนอะไรจะเดินไวขนาดนั้น ซึ่งมันก็น่าคิดว่าเป็น...... แต่ในลักษณะของท่านเห็นเต็มตาแบบนี้ เป็นผมผมก็ งง เหมือนกันแระ
0
0

โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 14:30
ZiggyStardust พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่ใช่ผีหรอก ถ้าเรามองด้วยหางตา บางทีมันจะทำให้เห็นอะไรแปลกๆ แล้วคิดอะไรไปเองอยู่แล้ว  

คืองี้ครับ จากที่อธิบายที่หัวมู้
คือผม
เห็นมาตั้งแต่ 50 เมตรแรกขณะที่กำลังเดินจากป้ายรถเมลล์ จนเข้าใกล้BTSเรื่อยๆ
จนขึ้นบันไดเลื่อนความใกล้เหลือแค่3-4เมตร...สบตากัน 2 วิ นาที ผมเองเป็นฝ่ายหลบสายตาไป

ไม่ได้เห็นด้วยหางตาครับ ...อีกอย่าง ดันเป็นช่วงกลางวัน

ผมก็ไม่อยากคิดว่าเป็นผี...เพราะเห็นจะจะ แต่ผมก็หาเหตุผลไม่ได้ จริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย neng171130 เมื่อ Wed Dec 18, 2013 14:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
$$$$$$$$$$$$ ศักดิ์กรินทร์ จ้องสืบพันธุ์ $$$$$$$$$$$$

โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 14:33
nEnGnEnG พิมพ์ว่า:
ผมเคยอยู่หอ เคยเห็นเหมือนมีคนเดินลงบันไดผ่านหน้าไปนะ (กลางวันเช่นกัน) แต่ด้วยความที่ผมไม่ได้ตั้งใจดู พอฉุกคิดได้เลยรีบวิ่งตาม กลับไม่เจอ อีกอย่างคนอะไรจะเดินไวขนาดนั้น ซึ่งมันก็น่าคิดว่าเป็น...... แต่ในลักษณะของท่านเห็นเต็มตาแบบนี้ เป็นผมผมก็ งง เหมือนกันแระ  

ที่ไหนครับ ??
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2008
ตอบ: 1819
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 14:36
ใช่คนที่ขับรถชนเบริเออร์ตายปลายเดือนก่อนป่ะ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39293
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 14:38
ปกติพวกบริษัทรับเหมาก่อสร้างมาทำงานระดับนี้มันต้องแต่งตัวเป็นแบบเดียวกันอยู่แล้ว ยิ่งทำงานบนหลังคายังไงมันก็ต้องมีระบบเซฟตี้ส่วนบุคคลอยู่แล้วครับ แต่ผมก็ไม่ทราบว่ามันคือไรนะ ถ้าท่านคาใจหรือมีเวลาลองกลับไปถามพนักงานก่อสร้างที่นั่นดูสิครับ เป็นผมๆก็จะทำนะเพราะมันคาใจ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2024
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 14:38
neng171130 พิมพ์ว่า:
nEnGnEnG พิมพ์ว่า:

ที่ไหนครับ ??  

อยู่แถวศาลธนบุรี วัดสิงห์ ใกล้ๆ กับบางแคอ่ะแหละฮะ
1
0

โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 15:14
AiJi_HiraYamA พิมพ์ว่า:
ใช่คนที่ขับรถชนเบริเออร์ตายปลายเดือนก่อนป่ะ  

ขอข่าวครับ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2008
ตอบ: 1819
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 17:29
neng171130 พิมพ์ว่า:
AiJi_HiraYamA พิมพ์ว่า:

ขอข่าวครับ  

วันที่ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 เวลา 11:28 น. ข่าวสดออนไลน์

เก๋งชนสยองแท่งปูนกั้นก่อสร้างรถไฟฟ้าบางหว้า หนุ่มสาวดับคาซาก 2 ศพ เจอทรัพย์สินในรถอื้อ

เวลา 07.00 น. วันที่ 22 พ.ย. สน.ภาษีเจริญ รับแจ้งเหตุรถยนต์ส่วนบุคคลเสียหลักพลิกคว่ำทำให้มีผู้เสียชีวิต ถนนราชพฤกษ์ จากเพชรเกษม มุ่งหน้าบรมราชชนนี ใต้สถานีรถไฟฟ้าบางหว้า แขวงบางด้วน เขตภาษีเจริญ กทม. รถนั่งส่วนบุคคล มิตซูบิชิ มิราจ สีขาว ทะเบียนป้ายแดง ท-3960 กทม. เสียหลักพุ่งชนแท่งแบริเออร์กั้นจุดก่อสร้างรถไฟฟ้า
ตัวถังสภาพพังยับเยิน ตัวรถยนต์ ขึ้นไปอยู่กองดินข้างเสาปูนตอม่อขนาดใหญ่บริเวณที่ก่อสร้าง

ตรวจสอบภายในรถยนต์พบคราบเลือดจำนวนมากถุงลมนิรภัยทำงานทั้ง 2 ใบ พบผู้เสียชีวิต 2 ราย เป็นชายกับหญิง ด้านเบาะคนขับเป็นชายมีรอยฟกช้ำที่บริเวณใบหน้า มีรอยสักบริเวณหน้าอก ทราบชื่อต่อมา นายชัยธวัช มานะเวช อายุ 26 ปี อยู่ แขวงตลิ่งชัน เขตตลิ่งชัน กทม. ส่วนด้านหน้าเบาะหน้าซ้ายเป็นหญิง มีรอยฟกช้ำที่บริเวณใบหน้ามีเลือดออกหูแขนซ้ายมีเนื้อฉีกขาดบาดแผลขนาดใหญ่ ทราบชื่อต่อมา น.ส.อรพิน นาใจดี อายุ 28 ปี อยู่ ต.หนองโน อ.กระนวน จ.ขอนแก่น

เจ้าหน้าที่ยังพบภายในรถด้านเบาะ มีทรัพย์สินจำนวนมาก ประกอบไปด้วย ทองคำ น้ำหนักประมาณ 5 บาท เงินสด 17,500 บาท นาฬิกายี่ห้อดังจำนวน 3 เรือน กระเป๋าแบรนด์เนมชื่อดังจำนวน 4 ใบ เจ้าหน้าที่ได้เก็บของทั้งหมดเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐาน ส่วนตัวผู้เสียชีวิตนำส่งนิติเวช ร.พ.ศิริราชเพื่อชันสูตรอย่างเอียดอีกครั้งต่อไป

ร.ต.อ.ประพนธ์ กิมประพันธ์ พนักงานสอนสวน สน.ภาษีเจริญ กล่าวว่า ผู้ตายน่าจะขับรถมาด้วยความเร็ว ประกอบถนนราชพฤกษ์ อยู่ระหว่างก่อสร้างจุดจอดสถานีรถไฟฟ้าบางหว้า บริเวณที่ก่อสร้างได้นำแท่งปูนมาวางกั้นแนวก่อสร้างลงมาบนพื้นผิวการจราจร ทำให้ถนนแคบลง ผู้ตายขับรถมาได้ความเร็วประกอบทางลาดลง ทำให้เสียการทรงตัวแล้งพุ่งชนแท่งปูนด้วยความเร็วของรถ ทำให้ตัวรถกระเด็นไปอัดติดคากองดินข้างเสาตอม่อ ทำให้ทั้งคู่เสียชีวิตทันที

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNNE5UQTVORFl6TlE9PQ==
แก้ไขล่าสุดโดย AiJi_HiraYamA เมื่อ Wed Dec 18, 2013 17:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel