ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Feb 2009
ตอบ: 7387
โพสเมื่อ: Tue Dec 17, 2013 01:48
[RE: [บทความ]หมดยุคของบอร์ดวาไรตี้ ?]
บอกตรงๆเลย

ทุกวันนี้แทบไม่อ่านบอร์ดนี้ ไม่เล่นบอร์ดนี้ ไม่ตอบบอร์ดนี้เลย

ที่เข้ามาตอบกระทู้นี้ได้ก็เพราะมันไปขึ้นกระทู้แนะนำเฉยๆหรอกเลยแวะเข้ามาอ่าน

เห็นด้วยทุกประการ ไม่มีอีกแล้วสิ่งที่เป็นตัวดึงดูดแบบบอร์ดเก่า

ขนาดจะกดแผล่บให้ใครสักคนยังขี้เกียจเลย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jul 2009
ตอบ: 624
โพสเมื่อ: Tue Dec 17, 2013 04:03
ถูกแบนแล้ว
[RE: [บทความ]หมดยุคของบอร์ดวาไรตี้ ?]
ไม่มีอะไร ผมแค่มาเม้นแสดงตัวตน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: นั้นไงกูว่าแล้ว
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 1625
โพสเมื่อ: Tue Dec 17, 2013 11:22
จริงๆผมอ่านเว็บSSมานานมากแล้วนะครับประมาณ5-6ปีได้ และที่เข้าบ่อยที่สุดก็วาไรตี้นี่แหละ เข้ามาโดยจุดประสงค์ที่จะคลายเครียด เอาฮา แต่ไม่มียูชตอบเพราะไม่ได้สมัคร แล้วพอตอนที่เค้าเปิดสมัครกันก็ติดธุระตลอดเลยไม่มียูชกะเค้าซะที แต่พอมาบอร์ดใหม่ผมรีบสมัครเลย แต่สิ่งที่ผมเคยคิดมันหายไปแล้วจริง เกือบทุกกระทู้(80%) ถ้าจะให้ตอบหรือแสดงความเห็นคงได้แต่พิมพ์ว่า"ขอบคุณครับที่เอามาให้อ่าน" เพราะอะไรหลายคนคงรู้ดี สาระมันมากเกินไปหรือป่าวครับ ผมเลยเลือกที่จะอ่านแล้วก็ปิดไป ผมว่ามันเริ่มเหมือนเว็บฯธรรมดาๆทั่วไปละที่มีแต่สาระ(ไม่ใช่ไม่ดีแต่เยอะเกินไป)
ผมว่าตอนนี้บอร์ดขาดนังเลงคีย์บอร์ดกับคนขี้คุยไปเยอะเลย
ความคิดส่วนตัวล้วนๆนะครับขออภัยอาจไม่ถูกใจใครบางคน
3
0
แข้งลีกเอิง
Status: ผมโสดตามหาคนจริงใจ T_T
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 10871
โพสเมื่อ: Tue Dec 17, 2013 14:58
ตั้งซุยก็โดนเรื้อนไป ตั้งจะมาฮา ดัก ก็โดนเรื้อนไป คงไม่มีใครอยากเล่นหรอกครับ

หลังๆ เข้ามาโคตรน่าเบื่อเลย มีแต่อะไรก็ไม่รู้
0
0

N2W
นักเตะท้ายซอย
Status: Wanting to be someone else is a waste of the perso
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 816
โพสเมื่อ: Tue Dec 17, 2013 20:31
ผมรู้จัก SS มาเมื่อประมาณ 2-3 ปีเอง แรกเริ่มเดิมทีผมก็อ่านข่าวบอลทั่วๆไปไม่ได้ยึดติดเว็บไหนเว็บนึง แต่ที่เห็นอ่านนานสุดก็เป็น SS เพราะบอร์ดวาไรตี้มันทำให้ผมคลายเครียดสมกับชื่อบอร์ดวาไรตี้ อยากจะสมัครยูสมาร่วมสมาคมออกทะเลซะเหลือเกิน เพราะผมคิดว่ามันเป็นสีสันต์อย่างนึงที่ทำให้เราผ่อนคลายแต่ก็สมัครไม่ได้เสียดายวันเวลาที่ผ่านมาเราไปอยู่ไหนมาเนี่ยไม่รู้จัก SoccerSuck ก็ได้แต่อ่านขำๆไป พอเปลี่ยนบอร์ดใหม่ปุ๊ปผมไม่ลังเลเลยที่จะสมัครเพราะผมคิดว่า เห้ยเราจะได้มีส่วนรวมแสดงความคิดเห็นในเว็บที่เราอ่านแทบจะทุกวันแล้วเว้ย แต่จะถือว่าผิดหวังมั้ยก็เล็กน้อยครับผมรู้สึกมันเงียบเหงากว่าเดิมทั้งที่ตอนนั้นผมมีสิทธิแค่อ่านแต่มันก็เหมือนมีคนที่คิดเหมือนเราตอบแทนเลยรู้สึกมีส่วนร่วมมากๆ ฮ่าๆ แต่กระนั้นผมก็รู้สึกยินดีที่ได้เป็นหนึ่งในสมาชิก SS ถึงหลายคนจะบอกว่ามันไม่เหมือนเดิมก็เถอะ

ขอบคุณครับ

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 02 Jul 2007
ตอบ: 3801
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 01:39
ถูกแบนแล้ว
ผมอยากให้มองในมุมมองกลับกันมากกว่านะครับ

หลาย ๆ ท่านอาจจะบอกว่าตั้งมาคุยกัน 2 คนโดนดักเรื้อน หรืออะไรพวกนี้

ผมมองในมุมที่ว่าคุยกัน 2 คน pm คุยกันก็ได้ครับ หรือถ้าจะคุยเป็นหมู่คณะ

ชมรมเป็นคำตอบที่ดีครับ ผมยังมองว่าที่บอร์ดมีระบบนี้เข้ามาเพื่อกำจัดปัญหา

ที่คนชอบทะเลาะกันครับ เราต้องในมุมที่ว่า เวปนี้ เวปฟุตบอล เขาจะเอาบอร์ดนี้ออกก็ได้

แต่เหลือไว้เพื่อให้รีแลคกันมากกว่า เพราะบางทีฟุตบอลมันตึงเกินไป แล้วอีกปัญหาหนึ่งคือ

เรื่องไฟร์กันตรงนี้ผมไม่เข้าใจว่า มันจำเป็นต้องมีด้วยครับ ผมยังมองที่ว่ามันไม่มีดีกว่าเยอะ

MOD ไม่ต้องมีปัญหาอะไร แล้วพวกที่ celeb ดัง ๆ หายตัวไป จุดนี้ผมมองว่า พอสังคมเปลี่ยนไปอยู่ยากครับ

Celeb ที่หลาย ๆ คนบอกนั้น ดังขึ้นมา เพราะ ทำดี หรือ แค่อยากจะพูดอะไรก็พูดครับ

ยกตัวอย่างง่าย ๆ โทชิ ยุคนั้นดังคับฟ้าใน SS ลองโทชิมาเกิดตอนนี้ผมว่าอยู่ไม่ได้แน่นอนครับ

โลกมันเปลี่ยนสังคมมันเปลี่ยน ผมมองว่ามันดีขึ้น เพราะมันเป็นการกรองคนที่จะเข้ามาเล่นเวปดูดีมากขึ้น

ระบบแผลบระบบเรื้อนมันทำไว้ให้ไม่ห้าวหรือปากดีกันเกินไปครับ สมัยก่อนด่ากันสนุกปากเลย ด่า หอย เป็ด แมนยูกรรมโกงบ้างละอะไรบ้าง

สมัยนี้ลองแบบนั้นชีวิตอาจจะดับครับ เป็นการดีซะอีก บอร์ดจะได้สงบ ๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2008
ตอบ: 57
โพสเมื่อ: Wed Dec 18, 2013 09:45
สร้างกฎกันเข้าไป แบนกันเข้าไป

คนจะได้น้อยๆ บอร์ดจะได้สงบสุข อย่างที่ท่านๆๆๆต้องการ

หลังๆผมก็ไม่ได้เข้าบ่อยเหมือนกัน เซ็งๆอย่างบอกไม่ถูก
0
0
อาบน้ำ อาบท่า กินหญ้า แล้วเข้าคอก
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel