ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jul 2006
ตอบ: 171
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 11:14
[RE: ขอประนาม 9mm. โดนแบนชั่งมัน]
klong_mor พิมพ์ว่า:
เพลง ณ Azzurri พิมพ์ว่า:
milktea พิมพ์ว่า:
GoDZa พิมพ์ว่า:
coohoo พิมพ์ว่า:
แล้วไงล่ะ รู้ซึ้งแล้วใช่มั้ย?
ทีแต่ก่อนตอนอีกฝ่ายโดนฆ่าตาย ก็เห็นคนออกมาพูดปาวๆ ว่า
ถ้าอยุ่บ้านมันจะตายมั้ย
พอโดนบ้างละทำเป็นรับไม่ได้

รู้ซึ้งแล้วใช่มั้ยว่าการซ้ำเติมคนตาย มันเป็นเรื่องที่เลวร้ายแค่ไหน?

ไปกินหญ้าราชมังมา อร่อยไหมครับ  

อยู่บ้านค่ะ
ราชมังคลาฯ นั้น ไปแต่ตอนที่ไปดูฟุตบอล
จบไหม?

พอเถอะป้า เดียวก็โดนไปด้วยอีกคนหรอก ผมว่าไม่รอดซักมู้เช้ามาอะ  

จริงๆ ป้าก็แสดงความคิดเห็นที่เป็นจริงและเป็นกลางนะ
ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหน
แต่ดันมีคนดิ้นพล่าน เพราะทนไม่ได้ที่โดนพูดจี้ใจดำ
ฮาดี

ถ้าความเห็นแรกที่พิมพ์อ่านแล้วเป็นกลาง เหยียบหน้าผมได้เลย  

ยื่นหน้ามาค่ะ

จะเหยียบเดี่ยวนี้!!!!

ทำตัวเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนเลยนะครับ ใครไม่เห้นด้วยกับตัวเองคือผิดหมด

แข้งลีกเอิง
Status: เอ้ายิ้ม นึง ส่อง ซั่ม
เข้าร่วม: 02 Jul 2010
ตอบ: 10648
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 11:17
[RE: ขอประนาม 9mm. โดนแบนชั่งมัน]
PeterJoker พิมพ์ว่า:
สาริกาป๋าShearer พิมพ์ว่า:
พอกันทีระบอบชินวัตร ประเทศนี้ไม่ใช่ของคุณ

ถ้าคุณทักษิณ วางมือไปตั่งแต่วันนั้น เรื่องพวกนี้ก็ไม่เกิดขึ้นหรอก

เงินเหลือเป็นหมื่นล้าน ไปประเทศไหนเค้าก็ต้อนรับ

ไม่มีใครเค้าไปตามคุณกลับมาเข้าคุกหรอก ไม่เกิน5ปีคนไทยก็ลืม

แต่ทุกวันนี้หมายความว่าไง คุณยังต้องการอะไรอีก

ความยุติธรรม? ทุกวันนี้แพะเดินชนกันเต็มคุก

กลับมาตอบแทนเสียงข้างมากของคุณ 10กว่าล้านคน แล้วอีก50ล้านละ?

จริงๆแล้วคุณต้องการอะไรกันแน่ คนอื่นเค้ารู้กันหมดทั้งประเทศแล้ว

หยุดเถอะครับ ปล่อยประเทศไทยไปตามทางที่ควรจะเป็นเถอะครับ

ต้นเหตุมันมาจากคุณ ถ้าไม่แก้ที่คุณ ปัญหานี้ไม่มีวันจบ

ถึงมันจะไม่ยุติธรรมกับคุณแค่ไหน แต่คุณคนเดียว เสียสละเพื่อ 60ล้านคนได้มั้ย?  

ผมว่าตัวเลขจำนวนคนสลับกับรึเปล่า?

แล้ว คิดว่าจะปล่อยให้ พวกแมลงสาบ ทำคดี ปรส จนต้องกู้ IMF จ่ายดอกบานหรือ คนSuwanapakdee ทีโกงธนาคาร4000ล้าน หรือ กินเขาแพงทั้งลูก หาเรื่องกับเพื่อนบ้าน ที่เห็นผิดชัดๆ แล้วประเทศไม่ได้อะไรเลยนิ สมควรเลือกใช่ไหม
กับอีกฝ่ายที่ ใช่นโยบาย โอท๊อป กองทุนหมู่บ้าน ปราบยาเสฑติด ทำให้มีเงินหมุดในประเทศจนจ่ายหนี้ก่อนกำหนดได้ ทำให้เราเป็นผู้นำการค้าในแถบนี้ ต่างชาติ ก็มาลงทุนมากขึ้น แล้วทำให้หุ้นชินค็อปมันขึ้นนี่ผิดใช่ไหม สมควรตายใช่ไหม ต้องไปยึดมันมาใช่ไหม แล้วหุ้นCp SCG บุญรอด ไทพเบพ ก็ขึ้นไม่เห็นผิดตรงไหน

ปล.บอกเลยผมไม่ได้ชอบเสื้อแดงเลย
แต่ตอนนี้เราต้องใช้คนที่ทำให้ประเทศเราพัฒนาแข่งกกับชาวต่างชาติได้ก่อนถึงจะต้องจ่ายค่าดำเนินการบ้าง ไม่ใช่เอาแต่พวกทนายหัวหมอมาแดรกอย่างเดียวทำไรไม่ได้มาใช้  

ผมเห็นเสื้อแดง ด่าคำว่าแมลงสาบกันทุกคน แน่ใจนะว่าไม่ใช่

ใครผิดก็ลากไปอยู่้ในคุกให้หมด

เหี้ย กับ จัญไร

แยกกันไม่ออกเพราะมันหยาบเหมือนกัน อย่าไปพยายามแยกว่าอันไหนมันหยาบกว่า

I'm a gooner
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I am I am I am
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 243
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 11:28
funkyhero พิมพ์ว่า:
PeterJoker พิมพ์ว่า:
สาริกาป๋าShearer พิมพ์ว่า:
พอกันทีระบอบชินวัตร ประเทศนี้ไม่ใช่ของคุณ

ถ้าคุณทักษิณ วางมือไปตั่งแต่วันนั้น เรื่องพวกนี้ก็ไม่เกิดขึ้นหรอก

เงินเหลือเป็นหมื่นล้าน ไปประเทศไหนเค้าก็ต้อนรับ

ไม่มีใครเค้าไปตามคุณกลับมาเข้าคุกหรอก ไม่เกิน5ปีคนไทยก็ลืม

แต่ทุกวันนี้หมายความว่าไง คุณยังต้องการอะไรอีก

ความยุติธรรม? ทุกวันนี้แพะเดินชนกันเต็มคุก

กลับมาตอบแทนเสียงข้างมากของคุณ 10กว่าล้านคน แล้วอีก50ล้านละ?

จริงๆแล้วคุณต้องการอะไรกันแน่ คนอื่นเค้ารู้กันหมดทั้งประเทศแล้ว

หยุดเถอะครับ ปล่อยประเทศไทยไปตามทางที่ควรจะเป็นเถอะครับ

ต้นเหตุมันมาจากคุณ ถ้าไม่แก้ที่คุณ ปัญหานี้ไม่มีวันจบ

ถึงมันจะไม่ยุติธรรมกับคุณแค่ไหน แต่คุณคนเดียว เสียสละเพื่อ 60ล้านคนได้มั้ย?  

ผมว่าตัวเลขจำนวนคนสลับกับรึเปล่า?

แล้ว คิดว่าจะปล่อยให้ พวกแมลงสาบ ทำคดี ปรส จนต้องกู้ IMF จ่ายดอกบานหรือ คนSuwanapakdee ทีโกงธนาคาร4000ล้าน หรือ กินเขาแพงทั้งลูก หาเรื่องกับเพื่อนบ้าน ที่เห็นผิดชัดๆ แล้วประเทศไม่ได้อะไรเลยนิ สมควรเลือกใช่ไหม
กับอีกฝ่ายที่ ใช่นโยบาย โอท๊อป กองทุนหมู่บ้าน ปราบยาเสฑติด ทำให้มีเงินหมุดในประเทศจนจ่ายหนี้ก่อนกำหนดได้ ทำให้เราเป็นผู้นำการค้าในแถบนี้ ต่างชาติ ก็มาลงทุนมากขึ้น แล้วทำให้หุ้นชินค็อปมันขึ้นนี่ผิดใช่ไหม สมควรตายใช่ไหม ต้องไปยึดมันมาใช่ไหม แล้วหุ้นCp SCG บุญรอด ไทพเบพ ก็ขึ้นไม่เห็นผิดตรงไหน

ปล.บอกเลยผมไม่ได้ชอบเสื้อแดงเลย
แต่ตอนนี้เราต้องใช้คนที่ทำให้ประเทศเราพัฒนาแข่งกกับชาวต่างชาติได้ก่อนถึงจะต้องจ่ายค่าดำเนินการบ้าง ไม่ใช่เอาแต่พวกทนายหัวหมอมาแดรกอย่างเดียวทำไรไม่ได้มาใช้  

ผมเห็นเสื้อแดง ด่าคำว่าแมลงสาบกันทุกคน แน่ใจนะว่าไม่ใช่

ใครผิดก็ลากไปอยู่้ในคุกให้หมด

เหี้ย กับ จัญไร

แยกกันไม่ออกเพราะมันหยาบเหมือนกัน อย่าไปพยายามแยกว่าอันไหนมันหยาบกว่า

พูดยังกับมีตัวเลือกมาก?

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3221
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 11:35
ถูกแบนแล้ว
คือยังไงอะ ผมก็งงนะที่บอกเสื้อแดงไปทำร้าย นศ รามก่อน แต่ดูจากคลิปมันก็ตีกันทั้ง 2 ฝ่าย ทั้งแดงโดน นศ โดน

แต่เสื้อแดงมันชุมนุมกันมาจะเป็นเดือนละ ไม่มีเหตุอะไร เขาก็เลือกสถานที่ชุมนุมให้ห่างจากอีกฝ่ายละ เพื่อหลีกเลี่ยงการประทะ แต่ก็ยังมีการปลุกระดมคน มาตั้งเวทีใกล้เสื้อแดง อธิการมหาลัยก็เอากับเขาด้วย สุดท้ายเป็นไง วันเดียวได้เรื่อง

ไว้อาลัยแก่ผู้เสียชีวิตครับ
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ไปบอกผู้ใหญ่บ้านเลยครับ
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 12403
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 11:38
สังเกตการ์ณแปป
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: it me
ตอบ: 197
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 11:48
แก่แล้วไปทำอย่างอื่นเหอะอีป้าปราร้า

ปล.พูดลอยๆอย่าร้อนตัว
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 7530
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 11:48
ที่รามมาชุมนุมก็เพราะเสื้อแดงไปกรีดรูปพ่อขุนรามไม่ใช่อ่อ ไม่มีใครพูดถึงตรงนี้เลยมีแต่บอกว่ารามออกมาปะทะเองถ้าเสื้อแดงไม่ไปกรีดรูปพ่อขุนรามเขาจะออกมาไหม ไหนจะมีคนเห็นอีกว่าพวกเหี้ยแดงไปเตะรูปในหลวงให้ล้มแล้วกรีดรูปท่าน คนที่เห้ฯนี่แชร์จากเฟสบุ๊ค เด็กที่เห็นก็ถามพ่อแม่ว่าเสื้อแดงไม่ใช่คนไทยหรอ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel