ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: Kira Official Account :)
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1975
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 04:36
[RE: ขอประนาม 9mm. โดนแบนชั่งมัน]
milktea พิมพ์ว่า:
แนะนำให้หาคลิปข่าวช่อง 7 มาดูครับ

ข่าวช่วง ตี 1 .40 น.

มาเป็นคลิปเลย  

พอจะเล่ารายละเอียดของคลิปได้มั้ยครับ ผมหาคลิปไม่เจอน่ะ

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 23 Dec 2009
ตอบ: 4107
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 04:41
[RE: ขอประนาม 9mm. โดนแบนชั่งมัน]
พอๆกันนั่นแหละ ทั้งสอง

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2010
ตอบ: 694
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 04:51
เพิ่งรู้ว่ามันกดเลื้อนเบิ้ลได้ด้วย !!

ไม่เป็นอันอัพยศสักทีเรา
Status: Drogba
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1222
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 04:51
Vagabonds พิมพ์ว่า:
มึงสิควาย ใจเย็นๆ จะมายุยงทำไม  
ผมว่าคุณไปนอนเถอะครับเชื่อผมสิครับ ค...
แก้ไขล่าสุดโดย Sea5on เมื่อ Sun Dec 01, 2013 04:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง

''อย่างงี้ทั้งวันยังได้''
ซุปตาร์ยูโร
Status: Truly Madly Deeply
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5521
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 05:31
GoDZa พิมพ์ว่า:
เพลง ณ Azzurri พิมพ์ว่า:
coohoo พิมพ์ว่า:
แล้วไงล่ะ รู้ซึ้งแล้วใช่มั้ย?
ทีแต่ก่อนตอนอีกฝ่ายโดนฆ่าตาย ก็เห็นคนออกมาพูดปาวๆ ว่า
ถ้าอยุ่บ้านมันจะตายมั้ย
พอโดนบ้างละทำเป็นรับไม่ได้

รู้ซึ้งแล้วใช่มั้ยว่าการซ้ำเติมคนตาย มันเป็นเรื่องที่เลวร้ายแค่ไหน?

ไปกินหญ้าราชมังมา อร่อยไหมครับ  

อยู่บ้านค่ะ
ราชมังคลาฯ นั้น ไปแต่ตอนที่ไปดูฟุตบอล
จบไหม?

พอเถอะป้า เดียวก็โดนไปด้วยอีกคนหรอก ผมว่าไม่รอดซักมู้เช้ามาอะ  

จริงๆ ป้าก็แสดงความคิดเห็นที่เป็นจริงและเป็นกลางนะ
ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหน
แต่ดันมีคนดิ้นพล่าน เพราะทนไม่ได้ที่โดนพูดจี้ใจดำ
ฮาดี
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ล่องลอย ดั่งเมฆา
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 16320
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 06:11
ทีแต่ก่อนตอนอีกฝ่ายโดนฆ่าตาย ก็เห็นคนออกมาพูดปาวๆ ว่า

รู้ซึ้งแล้วใช่มั้ยว่าการซ้ำเติมคนตาย มันเป็นเรื่องที่เลวร้ายแค่ไหน?

ไปกินหญ้าราชมังมา อร่อยไหมครับ  

อยู่บ้านค่ะ
ราชมังคลาฯ นั้น ไปแต่ตอนที่ไปดูฟุตบอล
จบไหม?

พอเถอะป้า เดียวก็โดนไปด้วยอีกคนหรอก ผมว่าไม่รอดซักมู้เช้ามาอะ  

จริงๆ ป้าก็แสดงความคิดเห็นที่เป็นจริงและเป็นกลางนะ
แต่ดันมีคนดิ้นพล่าน เพราะทนไม่ได้ที่โดนพูดจี้ใจดำ
ฮาดี

ถ้าความเห็นแรกที่พิมพ์อ่านแล้วเป็นกลาง เหยียบหน้าผมได้เลย
ซุปตาร์ยูโร
Status: Truly Madly Deeply
เข้าร่วม: 23 Sep 2013
ตอบ: 5521
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 06:20

อยู่บ้านค่ะ
จบไหม?

ฮาดี

ถ้าความเห็นแรกที่พิมพ์อ่านแล้วเป็นกลาง เหยียบหน้าผมได้เลย  

ยื่นหน้ามาค่ะ

จะเหยียบเดี่ยวนี้!!!!
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2008
ตอบ: 3778
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 07:40
ตายเพื่อเทพ ตายเพื่อทักษิณ ไปชุมนุมเลยจร้า
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54093
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 08:08
Draz พิมพ์ว่า:
พอๆกันนั่นแหละ ทั้งสอง  

+10000 พอกันทั้งสองฝั่งแหละ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 1624
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 08:11

อยู่บ้านค่ะ
จบไหม?

ฮาดี

ยื่นหน้ามาค่ะ

จะเหยียบเดี่ยวนี้!!!!

ทำตัวเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนเลยนะครับ ใครไม่เห้นด้วยกับตัวเองคือผิดหมด
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2009
ตอบ: 723
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 09:24
พวกควายแดงนี่ นิสัยจะคล้ายๆกันอยู่

คือ คิดว่าตัวเองถูกเสมอ คนอื่นผิดตลอด

ในกระทู้นี้ก็มีตัวอย่าง ควายแดง ที่ดีให้เราศึกษากันนะครับ พีาน้องชาวไทย
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 26 Oct 2010
ตอบ: 14814
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 10:12
9mm. พิมพ์ว่า:
นศ.อยู่นิ่งๆเหอะไม่ออกมาต่อต้านกีดกันตั้งแต่แรกก็ไม่เป็นแบบนี้หรอก บานปลายไปกันใหญ่
เขาก็มาชุมนุมกันสงบๆไปทำร้ายเขาก่อนใครจะไปยอมโดนซะมั่งสมควร...

ปล.หลายคนคงเดือดกันไปแล้ว เมื่อเจอควายแดงซ้ำเติมคนตาย

ไม่เคยเห็นด้วยกับคุณเลย

ยกเว้นมู้นี้
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 10:54
Lokii พิมพ์ว่า:
ผมก็ขอฝากให้ 9mm เหมือนกันครับ

คนอย่างคุนคงคิดถึงแต่เรื่องของตัวเองสินะ คงไม่แยแสสถาบัน ไม่แยแสชาติ
รับใช้มันเข้าไป โดนมันหลอกใช้ นโยบายหลอกควาย ทำให้คนเป็นหนี้ แต่มีความสุขที่ได้ซื้อ
ให้มันกลับมาสิครับ เด๋วคุณก็รุ็ว่าที่มันหลอกใช้ประชาชนอยู่เนี่ย มันรักพวกคุนจริงหรือเปล่า มันจะตอบแทนพวกคุณด้วยอะไร?
ด้วยหนี้?
ลูกหลานของคุณต้องเป็นขี้ข้าต่างชาติ?
ต้องกินไข่ฟองละ 7-8 บาท
น้ำมันขึ้นอีกเท่าไหร่
มันจะแก้กฏหมายให้เอื้อกับพวกมันอีกเท่าไหร่
คิดเอาครับ

ผมไม่ได้ชอบประชาทิปัต
ไม่ได้ชอบม๊อบ ม๊อบไหนๆก็แก้ปัญหาขัดแย้งไม่ได้ มันต้องแก้ที่ตัวพรรคการเมือง และระบบการเมืองไทยทั้งหมด แก้การคอรัปชั่น แก้ปัญหาเยื่อใยนักการเมือง เพื่อนช่วยเพื่อน พ่อช่วยลูก พี่ช่วยน้อง ผัวช่วยเมีย สุดท้ายกฏหมายก็ไร้ความศักดิ์สิทธิ์

ผมรักในหลวง
รักชาติ

อยากฝากไว้ว่า อย่าคิดถึงแค่วันนี้ คิดถึงความรับผิดชอบต่ออนาคตลูกหลานของคุณ  

ท่านนี้เอาใจผมไป ผมจะตามแผล็บคุณไปอีกสิบเม้น
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Home
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44303
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 11:01
พอกันทั้ง 2 ฝ่ายนั่นละ

อีกฝั่งว่าควาย อีกฝั่งว่าสลิ่ม

อีกอย่างการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุขไม่มีวันล้มได้ครับ

มีแต่คนไม่รู้แล้วพูดทั้งนั้น ไม่มีหลักฐาน ไม่มีอะไรเลย ฟังความคิดเอง นโมนึกขึ้นมาเอง อ้างแต่คนวงใน

ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหนนะแต่มันล้มไม่ได้เพราะคนไทยขาดกษัตริย์ไม่ได้ ในประวัติศาสตร์สอนมาแล้วปี 2475 ว่าคืออย่างไร

ไม่ว่าเหตุการณ์ปีไหนที่เกิดจากเหตุทางการเมือง คนตายฟรีเพราะโดยไม่กี่บุคคลจูงจมูก

รักชาติจริงอยู่นิ่ง พ่อหลวงเป็นตัวเองแล้วพระองค์รู้ว่าเหตุการณ์แบบนี้เกิดจากการเมือง

ไม่วว่าปชป. พท. สีไหน กลุ่มไหนถ้าพวกเหี้#มันรักจริง มันจะทำแบบนี้เหรอ ?

คิดและมีสติบ้าง อย่าไปเชื่อทุกอย่าง

ผมก็เป็นนักศึกษารามนะ

จุดยืนที่ควรทำที่สุดคือ นิ่ง เป็นกลาง ไม่เข้าฝ่ายไหน ควรมองให้ออก แยกแยะ อย่าทำให้พ่อหลวงเสียใจมากกว่านี้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย Thousandmaster เมื่อ Sun Dec 01, 2013 11:04, ทั้งหมด 2 ครั้ง

Status: I am I am I am
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 243
โพสเมื่อ: Sun Dec 01, 2013 11:10
สาริกาป๋าShearer พิมพ์ว่า:
พอกันทีระบอบชินวัตร ประเทศนี้ไม่ใช่ของคุณ

ถ้าคุณทักษิณ วางมือไปตั่งแต่วันนั้น เรื่องพวกนี้ก็ไม่เกิดขึ้นหรอก

เงินเหลือเป็นหมื่นล้าน ไปประเทศไหนเค้าก็ต้อนรับ

ไม่มีใครเค้าไปตามคุณกลับมาเข้าคุกหรอก ไม่เกิน5ปีคนไทยก็ลืม

แต่ทุกวันนี้หมายความว่าไง คุณยังต้องการอะไรอีก

ความยุติธรรม? ทุกวันนี้แพะเดินชนกันเต็มคุก

กลับมาตอบแทนเสียงข้างมากของคุณ 10กว่าล้านคน แล้วอีก50ล้านละ?

จริงๆแล้วคุณต้องการอะไรกันแน่ คนอื่นเค้ารู้กันหมดทั้งประเทศแล้ว

หยุดเถอะครับ ปล่อยประเทศไทยไปตามทางที่ควรจะเป็นเถอะครับ

ต้นเหตุมันมาจากคุณ ถ้าไม่แก้ที่คุณ ปัญหานี้ไม่มีวันจบ

ถึงมันจะไม่ยุติธรรมกับคุณแค่ไหน แต่คุณคนเดียว เสียสละเพื่อ 60ล้านคนได้มั้ย?  

ผมว่าตัวเลขจำนวนคนสลับกับรึเปล่า?

แล้ว คิดว่าจะปล่อยให้ พวกแมลงสาบ ทำคดี ปรส จนต้องกู้ IMF จ่ายดอกบานหรือ คนSuwanapakdee ทีโกงธนาคาร4000ล้าน หรือ กินเขาแพงทั้งลูก หาเรื่องกับเพื่อนบ้าน ที่เห็นผิดชัดๆ แล้วประเทศไม่ได้อะไรเลยนิ สมควรเลือกใช่ไหม
กับอีกฝ่ายที่ ใช่นโยบาย โอท๊อป กองทุนหมู่บ้าน ปราบยาเสฑติด ทำให้มีเงินหมุดในประเทศจนจ่ายหนี้ก่อนกำหนดได้ ทำให้เราเป็นผู้นำการค้าในแถบนี้ ต่างชาติ ก็มาลงทุนมากขึ้น แล้วทำให้หุ้นชินค็อปมันขึ้นนี่ผิดใช่ไหม สมควรตายใช่ไหม ต้องไปยึดมันมาใช่ไหม แล้วหุ้นCp SCG บุญรอด ไทพเบพ ก็ขึ้นไม่เห็นผิดตรงไหน

ปล.บอกเลยผมไม่ได้ชอบเสื้อแดงเลย
แต่ตอนนี้เราต้องใช้คนที่ทำให้ประเทศเราพัฒนาแข่งกกับชาวต่างชาติได้ก่อนถึงจะต้องจ่ายค่าดำเนินการบ้าง ไม่ใช่เอาแต่พวกทนายหัวหมอมาแดรกอย่างเดียวทำไรไม่ได้มาใช้

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel