ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 363
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 17:17
[RE: I-Review ภูสอยดาว]
niccarter พิมพ์ว่า:
fkk_fc พิมพ์ว่า:
ผมก็พึ่งไปมาครับ ไปตอนที่พายุเข้าพอดีเลย จำได้ว่าเป็นวันเดียวกับที่สายการบินลาวตกอะครับ บรรยากาศแบบว่าสุดๆ ทั้งหนาว ฝน ลม พายุ คือคืนนั้นนอนเต้นไม่ได้เลยครับ ต้องไปอาศัยบ้านพักของเจ้าหน้าที่อุทยานอยู่ครับ แต่เป็นประสบการณ์ที่ดีมากครับ จำไปจนวันตายเลยหละ  

อยากไปเจอแบบท่านจริงๆ คงสุดยอดแน่ๆ  

สุดยอดเลยครับสั่นหนาวทั้งคืน นี่ครับหลักฐาน นี่คือเวลาประมาณบ่าย 3 ครับ สวยมากๆ

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะกลางซอย
Status: ทุกอย่างล้วน ''ธรรมดา
เข้าร่วม: 18 Sep 2013
ตอบ: 932
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 17:18
niccarter พิมพ์ว่า:
poppodevil พิมพ์ว่า:
ยังมีเหนื่อยกว่าภูกระดึงอีกหรอ  

ต้องลองครับ ปีที่แล้วผมไปภูกระดึง ปีนี้ผมขึ้นภูสอบดาว ส่วนตัวคิดว่าที่นี่ขึ้นไปลำบากกว่าครับ  

ไม่ลองแล้วครับ ผมว่าจะหยุดความลำบากไว้แค่ภูกระดึงนี่แหล่ะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 363
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 17:22
Helloc พิมพ์ว่า:
รู้จักพี่อ๊อด ลูกหาบภูสอยดาวป่าวครับ แกนิสัยดีคุยเป็นกันเองมาก จนท.คนอื่นๆก็เหมือนกัน

เพิ่งไปมาเดือนที่แล้ว ผมไปขอชาสมุนไพรกำลังเสือโคร่งของจนท.กิน อร่อยดี

ข้างบนธรรมชาติมาก บรรยากาศโคตรฟิน พูดแล้วคิดถึง กทม โคตรร้อน  

ท่านได้กินชาแต่ผมได้ เหล้าป่า ครับเจ้าหน้าที่แจกเอง ถ้าไม่ได้เหล้านี่แย่เลย หนาวเข้ากระดูก แต่พอได้กินปุ๊ป สบายตัวเลย
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status: สะมะค๊ะฝ่าบาท
เข้าร่วม: 23 May 2009
ตอบ: 672
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 17:27
เอารูปมาฝาก ไปเดือนที่แล้วข้างบนมีผมกลุ่มเดียวบนภู

1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43622
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 17:32
fkk_fc พิมพ์ว่า:
รู้จักพี่อ๊อด ลูกหาบภูสอยดาวป่าวครับ แกนิสัยดีคุยเป็นกันเองมาก จนท.คนอื่นๆก็เหมือนกัน

เพิ่งไปมาเดือนที่แล้ว ผมไปขอชาสมุนไพรกำลังเสือโคร่งของจนท.กิน อร่อยดี

ข้างบนธรรมชาติมาก บรรยากาศโคตรฟิน พูดแล้วคิดถึง กทม โคตรร้อน  

ท่านได้กินชาแต่ผมได้ เหล้าป่า ครับเจ้าหน้าที่แจกเอง ถ้าไม่ได้เหล้านี่แย่เลย หนาวเข้ากระดูก แต่พอได้กินปุ๊ป สบายตัวเลย  

พูดถึงเหล้าป่า พี่ที่ไปด้วยกันขอจนท.มา กินกันเมาเละเทะ แถมพี่แกอ๊วกในเต้นท์อีก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43622
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 17:35
อ้อ ที่สำคัญ แค่พิชิตลานสนยังไม่สุดนะครับ ยังมีพิชิตยอดภูสอยดาวได้อีกครับ เคยถามจนท.เค้าบอกเดินไปกลับได้ใน 1 วัน แต่ทางโหดพอตัวแนะนำให้ร่างกายพร้อมๆจะดีที่สุด
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16791
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 18:31

พี่ๆลูกหาบที่นี่อัธยาศัยดีจริงๆครับ พี่เจ้าหน้าที่ก้อด้วย เสียดายไม่ได้กินสมุนไพรเสือโคร่ง ผมได้ชิมดาวโรยแทน นึกว่าอะไร เหล้าเถื่อน
0
0

It’s simple, our responsibilty isn’t to control people. Our #1 responsibility is to control ourselves.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3229
โพสเมื่อ: Fri Nov 29, 2013 18:47
ผมมีแต่ให้ครับ พวกพี่ ๆ เค้าใจดีมากเลย กลางคืนแวะมาที่เต๊นท์ผม มะมีหยุด ไมตื่นมาเห็นท้องฟ้า เป็นสีเหลือง น๊าาาาา (ล้้อเล่น งับ)ยังไม่เคยไป กลัวฟามสูงงงง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel