ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5282
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2013 16:58
ถูกแบนแล้ว
[RE: [บทความ]Whitehunter อาชญากรที่SSพึงมี]
อ้วนสุดสุด พิมพ์ว่า:
ลิงกบตะขบหมา พิมพ์ว่า:
งั้นผมว่า เราลองมาเสนอ สิ่งที่เราอยากให้มีใน วาไรตี้ ในกระทู้นี้ก่อนดีไหมครับ

เสร็จแล้วค่อยลงกระทู้ขอรายชื่อ

ผมเริ่มก่อนนะ

1 ให้การปรับเลื่อนยศ ใช้เป็นการดูจากจำนวน rep เหมือนเดิม

2 เรื่องแผล่บก็ให้คงใว้ แต่ไปมีผลกับ item shop แทน

3 การแบนให้ มด แบนเหมือนเดิม

ใครเสริมอะไรว่ามาเลย  

เอาจริงๆแล้ว หลักๆมันมีแค่นี้แหละครับ เรื่องระบบแผล่บ-เรื้อนที่เข้ามา ทำให้ลดความสนุกลงไปเยอะ  

ผมมองอย่างนี้นะ คือ คุณเบนเค้าก็ลงทุนลงแรงเรื่องระบบมา เราไม่พอใจและคิดว่ามันไม่สนุก อย่างน้อยผมว่า หาทางออกให้ระบบหน่อย

เรื่องแผล่บ ทางออกพอมี แต่เรื่อนจะจัดการอย่างไรดีฮะ

ตัดออกไป หรือ ให้คงอยู่ แต่มีเงื่อนไขใหม่ๆอย่างไรดี

ช่วยกันๆ

ผมว่าถ้าไม่ตัด ก็เก็บไว้ครับ นับเป็นเรื้อนสะสมแทน ครบกำหนด ก็โดนแบน แบนแล้วรีเซ็ทใหม่ แต่ให้มีการอุทธรณ์ได้ ถ้าโดนเรื้อนแบบไร้เหตุผลจนโดนแบน ก็ยื่นหลักฐานไปให้มด

แต่มันจะเป็นภาระมดนะ  

อืมนะ งั้นคงไม่มีอะไรใหม่

ปัญหาคือจะขอรายชื่อเพื่อนๆอย่างไรนี่สิ ตั้งเป็นกระทู้ แป๊บๆมันก็ตกแล้ว คนมาใหม่ก็ไม่เห็น จะขอเป็นกระทู้ปักหมุด มันก็ไม่งาม  

คงต้องตั้งไปแหละครับ เราค่อยมาโปรโมตกันย้อนหลังก็ได้ ถ้ามันตก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status: ลอยตามลม.....
เข้าร่วม: 12 Jul 2009
ตอบ: 1928
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2013 17:04
[RE: [บทความ]Whitehunter อาชญากรที่SSพึงมี]
งั้นผมว่า เราลองมาเสนอ สิ่งที่เราอยากให้มีใน วาไรตี้ ในกระทู้นี้ก่อนดีไหมครับ

เสร็จแล้วค่อยลงกระทู้ขอรายชื่อ

ผมเริ่มก่อนนะ

1 ให้การปรับเลื่อนยศ ใช้เป็นการดูจากจำนวน rep เหมือนเดิม

2 เรื่องแผล่บก็ให้คงใว้ แต่ไปมีผลกับ item shop แทน

3 การแบนให้ มด แบนเหมือนเดิม

ใครเสริมอะไรว่ามาเลย  

เอาจริงๆแล้ว หลักๆมันมีแค่นี้แหละครับ เรื่องระบบแผล่บ-เรื้อนที่เข้ามา ทำให้ลดความสนุกลงไปเยอะ  

ผมมองอย่างนี้นะ คือ คุณเบนเค้าก็ลงทุนลงแรงเรื่องระบบมา เราไม่พอใจและคิดว่ามันไม่สนุก อย่างน้อยผมว่า หาทางออกให้ระบบหน่อย

เรื่องแผล่บ ทางออกพอมี แต่เรื่อนจะจัดการอย่างไรดีฮะ

ตัดออกไป หรือ ให้คงอยู่ แต่มีเงื่อนไขใหม่ๆอย่างไรดี

ช่วยกันๆ

ผมว่าถ้าไม่ตัด ก็เก็บไว้ครับ นับเป็นเรื้อนสะสมแทน ครบกำหนด ก็โดนแบน แบนแล้วรีเซ็ทใหม่ แต่ให้มีการอุทธรณ์ได้ ถ้าโดนเรื้อนแบบไร้เหตุผลจนโดนแบน ก็ยื่นหลักฐานไปให้มด

แต่มันจะเป็นภาระมดนะ  

อืมนะ งั้นคงไม่มีอะไรใหม่

ปัญหาคือจะขอรายชื่อเพื่อนๆอย่างไรนี่สิ ตั้งเป็นกระทู้ แป๊บๆมันก็ตกแล้ว คนมาใหม่ก็ไม่เห็น จะขอเป็นกระทู้ปักหมุด มันก็ไม่งาม  

คงต้องตั้งไปแหละครับ เราค่อยมาโปรโมตกันย้อนหลังก็ได้ ถ้ามันตก  

งั้นผมว่าอย่างนี้ดีกว่า ลิงกบ

วันนี้ลองตั้งก่อน อีก 1 กระทู้ทำเป็นกระทู้โหวด เพื่อสอบถามสมาชิก พร้อมรวบรวมชื่อ
ได้เท่าไรก็เท่านั้น ค่อยมาสอบถามเป็นวันๆไป แต่ถ้าทำบ่อยไปมันจะน่ารำคาญนะ ค่อยๆทำไปแล้วกัน เราก็จะได้ดูแนวโน้มการเปลี่ยนแปลงของบอร์ดด้วย
0
0
"If you think this has a happy ending, you haven't been paying attention."

ชมรม Backpacker มาร่วมแจมกันได้นะจ๊ะ

http://www.soccersuck.com/clubs/detail/57
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5282
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2013 17:05
ถูกแบนแล้ว

งั้นผมว่าอย่างนี้ดีกว่า ลิงกบ

วันนี้ลองตั้งก่อน อีก 1 กระทู้ทำเป็นกระทู้โหวด เพื่อสอบถามสมาชิก พร้อมรวบรวมชื่อ
ได้เท่าไรก็เท่านั้น ค่อยมาสอบถามเป็นวันๆไป แต่ถ้าทำบ่อยไปมันจะน่ารำคาญนะ ค่อยๆทำไปแล้วกัน เราก็จะได้ดูแนวโน้มการเปลี่ยนแปลงของบอร์ดด้วย  

ครับ ท่านตั้งเลย ลองให้โหวตชิมลางดูก่อน
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ความรักความฝัน ใช้เงินเป็นล้านๆ !!
เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 8474
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2013 17:16
ผมอยู่ข้าง w ตั้งหลายครั้งอ่ะ ชอบเห็นคนโดนเชือดดดด
0
0
KKU 46/52 ...IS#8 - IS Society Home
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ทีมดาวิใบเฟิร์น
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 60854
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2013 17:32
กิลวอ ทุกวัน
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2008
ตอบ: 19922
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2013 17:34
บอร์ดแบบเก่าก็มีที่พวกเดิมๆที่มีปัญหากัน
คนอื่นก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรที่สำคัญเกรียนเยอะกว่านี้อีก
ถ้าอยากได้บอร์ดเกรียนๆไปเล่นบอร์ดอื่นไม่ดีกว่าเหรอ?
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 12057
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2013 18:13
ยาวจัง ไม่อ่าน
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25645
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2013 18:22
พึ่งเคยเห็นการทวงคืนความไม่สงบสุข
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26714
โพสเมื่อ: Sun Nov 17, 2013 18:38
ถูกแบนแล้ว
musaru พิมพ์ว่า:
บอร์ดแบบเก่าก็มีที่พวกเดิมๆที่มีปัญหากัน
คนอื่นก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรที่สำคัญเกรียนเยอะกว่านี้อีก
ถ้าอยากได้บอร์ดเกรียนๆไปเล่นบอร์ดอื่นไม่ดีกว่าเหรอ?  

แผล่บหมด

แต่เห็นด้วยนะ

ถ้าอยากได้บรรยากาศปบบนั้น ไปเล่นบอร์ดบอลนอกสิ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel