ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8575
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2013 15:37
[RE: วิเคราะห์ความพร้อมทัพผีแดง]
Pep Talk พิมพ์ว่า:
กุนโดกันเป็นหนึ่งในเป้าหมายมานานแล้วครับ ป๋าเองก็ชอบ เพราะเค้าแทบจะสไตล์ใกล้เคียงกับสโคลส์มากที่สุดคนนึงเลย แต่ปัญหาอย่างนึงของเค้าคือเรื่องการบาดเจ็บ หรือที่เค้าเรียกกันว่า Injury prone นอกจากนี้แล้วยังมีทั้งบาเยิร์น มาดริด และบาร์ซ่าที่เป็นก้างชิ้นใหญ่ บอกได้เลยครับว่ายาก รวมถึงรอยซ์ด้วย ไม่ใช่ว่าเจ้าตัวจะไม่มีโอกาสย้ายจากดอร์ทมุนด์นะครับ แต่นักข่าวที่เยอรมันเค้าว่ากันว่า บาเยิร์นนี่แหละที่รอจะซื้อรอยซ์ในปี 2015(ค่าฉีกสัญญา 35 ล้านย.จะเริ่มใช้ปีนี้ครับ ไม่ใช่ตอนนี้อย่างที่เข้าใจกัน) เพื่อมาแทนที่ของริเบรี่และร็อบเบน ที่เริ่มมีอายุมากขึ้น

ส่วนแมนยูเองผมว่าตอนนี้เรายังไม่ต้องไปมองการเปลี่ยนแปลงครับ ปีใหม่นี้อาจมีเข้ามาซักคนนึงหรืออาจไม่มีก็ได้ เมื่อทีมค่อยๆลงตัวแล้ว แต่ที่แน่ๆผมบอกได้เลยจบซีซั่นนี้ นี่แหละ การเปลี่ยนแปลงยกทีมครั้งใหญ่เลยทีเดียว นักเตะที่จะหมดสัญญา นักเตะที่เป็นส่วนเกินจะถูกโละ ซึ่งรวมๆกันแล้วกลุ่มนี้มีกว่า 10 คน เช่น ริโอ เอฟร่า วิดิช คาร์ริก อันแดร์สัน ยัง นานี่ บุตต์เนอร์ ฟาบิโอ ลินเดการ์ด รวมถึงที่มีโอกาสแขวนสตั๊ดอย่างกิ๊กส์

นั่นคือตอนนี้เราต้องมองปัจจุบันกันก่อนครับ ขุมกำลังเราดูเหมือนว่าจะขี้เหร่เมื่อเทียบกับทีมอื่นๆ แต่ผมว่าเราลืมมองบางอย่างไป นั่นคือ แม้จะขี้เหร่แต่เราก็มีให้เลือกไม่ขาดครับ อย่างน้อยๆก็ทีมชุดนี้แหละ ที่พาทีมคว้าแชมป์และลุ้นแชมป์มาตลอดหลายปีหลัง แม้หลายคนอาจจะบอกว่าเพราะป๋าคุม แต่ยังไงส่วนนึงเครดิตก็ต้องให้นักเตะ ที่ช่วยกันประคองกันพาทีมมาถึงจุดนี้ได้  

ชอบตรงที่นักเตะประคองกัน ตรงนี้จริงที่สุดครับ

รอดูกันต่อไป ผมคิดว่าถ้าจะเปลี่ยนแปลง คงค่อยเป็นค่อยไป ไม่น่าจะมีการโละทั้งชุดแน่นอนครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ถนนไม่เคยแปลกแยก
เข้าร่วม: 29 Oct 2013
ตอบ: 3262
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2013 15:42
[RE: วิเคราะห์ความพร้อมทัพผีแดง]
Haagen-Dazs พิมพ์ว่า:
Arttillo พิมพ์ว่า:
บทความเข้าใจง่ายดีครับ แต่ไม่มีคนในอวตารผมเลย T_T  

ผมอยากเขียนนะครับ ช่วงหลังมานี้ผมสบายใจเรื่องกองหลังละ ถ้าเห็นอีแวนส์จับคู่ใครก็ได้สักคน

จริงคับ ช่วงเปิดฤดูกาลอีฟบาดเจ็บ พอหายมา ก็ยังไม่ได้ลง มีข่าวออกมาว่า เจ้าตัวเองก็พร้อมต่อสู้ต่อสู้และแสดงให้มอยส์เห็น วันนี้ผมค่อนข้างแน่ใจว่า มอยส์น่าจะเห็นแล้วว่าอีฟเปนตัวยืนใน CB ทีมเรา เป็นปลื้มมากกครับ ชอบมาตั้งแต่สมัยขึ้นมาใหม่ๆๆ แม้ตอนนั้นจะเสียดายปิเก้ก็เถอะ
0
0
hojlund
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2013 15:57
ผมว่าถ้าได้ กุนโดกัน + ปีกดีๆอย่าง ดิมาเรีย
จบเลย ลุ้นยาวๆๆ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: เล่นบอร์ดประปรายครัชช่วงนี้ รอบอลโลกมาก่อนมั้ง555
เข้าร่วม: 20 Oct 2013
ตอบ: 4218
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2013 16:04

อยากได้กุนโดกันมากนะครับ เพราะน้องทอม แอน พี่ฟู ยังไม่สามารถตอบโจทย์กองกลางตัวกลางอีกตำแหน่งได้เลย(น้องทอมคงดีที่สุดในตอนนี้) อยากได้จริงๆถึงจะรู้ว่ายากมากก็เถอะครับ
0
0
จงขยันหมั่นเพียรในสิ่งที่คุณ"รัก"อย่างที่สุด
นักเตะหมู่บ้าน
Status: [ทีมงานลงทุน]
เข้าร่วม: 20 Feb 2011
ตอบ: 1208
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2013 16:10
บทความดีมากครับ ... ความเห็นผมนะส่วนตัวแล้วคิดว่า
ตำแหน่งที่จะโดนเสริมน่าจะเป็น "ปีก" ค่อนข้างแน่นอนครับ
โดยเฉพาะฝั่งซ้าย หลายคนอาจจะมองว่าเรามียานาไซจ์นะครับ
แต่อย่าลืมว่ายังเป็นดาวรุ่งอยู่จะให้แบกรับความกดดันคนเดียวอาจจะไม่ไหว
ปัญหาคือจะซื้อใครมา อันนี้ต้องลุ้นต่อไป (เห็นคนเชียร์ดิ มาเรีย)

ที่ผมไม่พูดถึงตรงกลางเพราะว่าอย่าลืมว่าเราได้พี่ฟูมาแล้ว แม้ผลงานไม่ดี
แต่คงไม่ถมด้วยนักเตะใหม่แน่นอนครับ(เพราะกว่าจะปรับตัวอาจจะไม่ทัน)
เว้นแต่ขายน้องแอนได้ซึ่งผมมองจากฟอร์มแล้ว เป็นไปได้แค่ปล่อยยืมครับ

ส่วนของแบ็คซ้าย ผมมองว่าเราไม่จำเป็นต้องเสริมนะครับ "เบนส์" เป็นนักเตะที่ดี
แต่เราก็มีแบ็คซ้ายประสบการณ์สูงอยู่แล้ว ถึงจะมีแบ็คอัพที่ยังไม่เทียบเท่ากันก็ตาม
การได้เบนส์มาผมมองเห็นประโยชน์จากลูกเซ็ทพีชเท่านั้นครับ(ได้ก็ดีไม่ได้ไม่เสียหาย)

ศูนย์หน้าคาดว่าไม่มีการย้ายทีมเกิดขึ้นช่วงมกราคมนี้แน่นอนครับ ด้วยที่เวบิซิอุสเจ็บ
กว่าจะหาย เรียกฟอร์มคงนาน ตัวเลือกน้อยลง 1 ตัว(เป็นเรื่องน่ายินดีรึเปล่า?)
จึงไม่น่าจะปล่อยครับ ปล่อยอีกทีคงซัมเมอร์หน้า (ลุ้นอีกที)

ปล. หาที่ลงให้คากาวะไม่ได้จริงๆครับ ...
ปล2. วาเลนเซียผมว่าไม่โดนขายด้วยตอนนี้แกเป็นปีกตัวเดียวที่เล่นเกมรับได้ครับ มีประโยชน์นะเออ ..
แก้ไขล่าสุดโดย muznaiz เมื่อ Wed Nov 13, 2013 16:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
... I will keep it beautiful like a painting ...♥ YongSeo ♥
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 1570
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2013 16:12
แอนเดอร์สัน นี่เทพนะครับ แต่ติดที่ทัศนคติอะไรของเขาก็ไม่รู้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: อยากใหญ่ ต้องใจถึง
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 543
โพสเมื่อ: Wed Nov 13, 2013 16:27
ตอนนี้แมนยูต้องการ ตัวกลางก่อนครับประเภท บ๊อกทูบ็อก ไดนาโมวิ่งได้ตลอดมาช่วยสกีนหน้าแผงหลัง

เหมื่อนที่หลายๆเกมส์ให้โจนมาเล่นทีมจะมีผลงานดีมาก แต่จะให้โจนมาเล่นตำแหน่งนี้มันจะเสียของเปล่าๆ ให้โจนเล่น CB ดีกว่าจะได้พัฒนาได้เร็ว

ตัวเลือกที่อยากได้มากก็มี

รอส บากลี่ (เอฟเวอตัน)
กัวริน
ลาส เบนเดอร์
แดกเลอร์
กุนโดกัน
วินเซล

ในตัวเลือกนี้ได้มาสักคนก็พอแล้วครับ ส่วนปีกที่มีอยู่ก็ยังโอเคนะครับถึงแม้อาจจะไม่ดีมากแต่ก็เป็นอะไหล่ได้สบายและจะได้ปั้นยานาไซด์ ซาฮา ลินกาด ด้วยถ้าตัวใหม่มาดาวรุ่งอาจจะไม่ค่อยได้ลงเล่น
1
0
MAHARAT DANGEROUS

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2008
ตอบ: 1060
โพสเมื่อ: Thu Nov 14, 2013 15:23

เทียบขายังกับขาวาเลนเซีย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel