ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4337
โพสเมื่อ: Thu Oct 31, 2013 10:23
[RE: ความอาร์ตของสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า "เมีย"]
ทำการท่าใช่ป่าวครับพี่ ได้ข่าวแว่วๆว่าโบนัสสิบเดือนนะ เพื่อนผมก็ทำอยู่การท่า

อิจฉาาาาา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: James Pearce says: NO
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1017
โพสเมื่อ: Thu Oct 31, 2013 10:52
[RE: ความอาร์ตของสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า "เมีย"]
พูดมาขนาดนี้แล้ว ผมว่าเธอคงอยากเปลี่ยนสถานที่ครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2010
ตอบ: 30
โพสเมื่อ: Thu Oct 31, 2013 11:24
ตามที่ผมคิดและประสบมา คือ เค้าให้คุณหาสถานที่ใหม่ๆ ที่ไม่เคยไปบ้างอ่ะครับ อารมณ์ประมาณว่า "เมิงบอกมาเหอะ เยอะๆ เรื่อยๆ เด่วกุถูกใจอันไหน จะเลือกเอง"

เรื่องแบบนี้บางที ผญ เค้าไม่ได้อยากเลือกครับ เค้าอยากให้เราเปงคนบอกตัวเลือก แต่เค้าตัดสินใจเอง 555

ลองหาสถานที่กิน หรือเที่ยว ที่พอจะไปแบบโรแมนซ์ซักสองคนดูครับ หามาซัก 3-4 ตัวเลือก น่าจะถูกใจภรรยาท่านมิใช่น้อย เช่น ลองเปลี่ยนบรรยากาศไปทานอาหาร รร. กันสองคนบ้างครับ เพื่อความโรแมนติค (ถ้าจะจอง ห้องด้วยเลยก้อน่าจะโอนะครับ เผื่อมีซัมติง อิอิ)

หากล่วงเกินประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2010
ตอบ: 288
โพสเมื่อ: Thu Oct 31, 2013 11:36
wasurut พิมพ์ว่า:
ตามที่ผมคิดและประสบมา คือ เค้าให้คุณหาสถานที่ใหม่ๆ ที่ไม่เคยไปบ้างอ่ะครับ อารมณ์ประมาณว่า "เมิงบอกมาเหอะ เยอะๆ เรื่อยๆ เด่วกุถูกใจอันไหน จะเลือกเอง"

เรื่องแบบนี้บางที ผญ เค้าไม่ได้อยากเลือกครับ เค้าอยากให้เราเปงคนบอกตัวเลือก แต่เค้าตัดสินใจเอง 555

ลองหาสถานที่กิน หรือเที่ยว ที่พอจะไปแบบโรแมนซ์ซักสองคนดูครับ หามาซัก 3-4 ตัวเลือก น่าจะถูกใจภรรยาท่านมิใช่น้อย เช่น ลองเปลี่ยนบรรยากาศไปทานอาหาร รร. กันสองคนบ้างครับ เพื่อความโรแมนติค (ถ้าจะจอง ห้องด้วยเลยก้อน่าจะโอนะครับ เผื่อมีซัมติง อิอิ)

หากล่วงเกินประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  

ภรรยาผมมักพูดติดตลกอยู่เสมอๆว่า ความผิดมีอยู่แค่ 2 ประเภท

คือ ผิดที่เธอ และ เธอที่ผิด (ซึ่งผมก็พอจะเข้าใจอยู่ ว่ามันคือเรื่อง โคตรจริง)

(อารมณ์ดีๆเธอจะแทนตัวเองว่า แม่ กับ พ่อ พอติสท์เมื่อไหร่จะ เธอ กับ ชั้น ทันที)

ตอนนี้กำลังไล่หาสถานที่อยู่ครับ ที่กิน ที่เที่ยว ที่ใหม่ๆที่มันน่าจะโรแมนติกหน่อย

เฮ้อออออ !! มีเมียคนเดียว ให้ทำไงได้ล่ะครับ ยอมได้ก็ต้องยอมๆไปก่อน

ขอบคุณสำหรับทุกๆคอมเมนท์ และ ทุกๆความคิดเห็นนะครับ ...
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 07 May 2010
ตอบ: 4469
โพสเมื่อ: Thu Oct 31, 2013 11:46
อนาคตผมเริ่มชัดขึ้น เหอะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2010
ตอบ: 30
โพสเมื่อ: Thu Oct 31, 2013 11:52

อ้างอิงจาก:
ภรรยาผมมักพูดติดตลกอยู่เสมอๆว่า ความผิดมีอยู่แค่ 2 ประเภท

คือ ผิดที่เธอ และ เธอที่ผิด (ซึ่งผมก็พอจะเข้าใจอยู่ ว่ามันคือเรื่อง โคตรจริง)

(อารมณ์ดีๆเธอจะแทนตัวเองว่า แม่ กับ พ่อ พอติสท์เมื่อไหร่จะ เธอ กับ ชั้น ทันที)

ตอนนี้กำลังไล่หาสถานที่อยู่ครับ ที่กิน ที่เที่ยว ที่ใหม่ๆที่มันน่าจะโรแมนติกหน่อย

เฮ้อออออ !! มีเมียคนเดียว ให้ทำไงได้ล่ะครับ ยอมได้ก็ต้องยอมๆไปก่อน

ขอบคุณสำหรับทุกๆคอมเมนท์ และ ทุกๆความคิดเห็นนะครับ ...

ไม่ว่าเศษฐกิจจะดีขึ้น หรือแย่ลง หมู เห็ด เป็ด ไก่ จะแพงขึ้นขนาดไหน แต่ยังมีสิ่งนึงที่ยังถูกอยู่ไม่เปลี่ยนแปลง นั่นคือ เมีย

"เมีย ถูก เสมอ "

อวยพรให้ท่านและภรรยารักกันนานๆ ครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2009
ตอบ: 720
โพสเมื่อ: Thu Oct 31, 2013 12:38
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel