ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17492
ที่อยู่: กิเลสท่วมใจทั้งคืนวัน คิดว่าปัญญาเพียงน้อยนิดจะเอาชนะกิเลสได้
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 23:32
ถูกแบนแล้ว
[RE: แอดมิน เก่งจริงแบนผมไปเรยสิวะ แค่ริบแผล่บกระจอก!!!]
โปรดเว้นช่องให้กระรอกได้เดินบ้าง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: งานหลักทำให้เธอโกรธ งานโปรดทำให้เธอรัก เปนคนธรร
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 3012
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 23:35
[RE: แอดมิน เก่งจริงแบนผมไปเรยสิวะ แค่ริบแผล่บกระจอก!!!]
1
0
สวัสดีครับ สมาชิกsoccersuckทุกท่านนน...

งานหลักคือทำให้เธอโกรธ งานโปรดคือทำให้เธอรัก

ManCheSteR UniteD
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 7220
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 23:35
el merengue พิมพ์ว่า:
aoffnott69 พิมพ์ว่า:
zente พิมพ์ว่า:
aoffnott69 พิมพ์ว่า:
el merengue พิมพ์ว่า:
ผมว่าก็ถูกของ จขกท นะ ถ้าไม่มีกฏที่เขียนไว้ ก็ไม่น่าจะโดนลงโทษนะครับ
จะบอกว่า มดเคยบอก/เคยแบน แบบนี้แบบนั้น คนไม่เห็นก็ซวยสิครับเพราะไม่เคยเห็น

ไม่นับกรณ๊ศรีธนนชัย แถแถดๆนะ

ปล กฏบอร์ดอ่านตรงไหนหรือครับ ผมดูในกระทู้ปักหมุด(ห้องขัง กับ 18+ ก็ไม่เห็นมีเกี่ยวกับเรื้อนแผลบ)  

อยู่ตรงนี้ครับ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/875245  

ทำไมกระทู้นี้ไม่ปักหมุดอะครับ น่าจะปักหมุดนะ กฏการเล่นบอร์ด ไม่งั้นก็เหมือนไม่มีเพราะไม่เห็น  

ขอบคุณครับ ผมไม่แม้แต่จะมองด้วยซ้ำว่าเขียนว่าอะไร นึกว่าแบนเนอร์ ฮ่าๆ (มันไม่เด่น และไม่ถูกตำแหน่งเอาซะเลย เพราะดันไปอยู่รวมกับแบนเนอร์)

ว่าแต่จะไม่เคลียร์ที่ จขกท ถามหน่อยหรือครับ  

มันมีกฏอยู่ว่า

ถ้าแอบแผล่บให้กันแบบไร้เหตุผลทุกวัน
เป็นการตรวจสอบที่ก้ำกึ่งเพราะการแผล่บให้กันเองแบบไม่มีที่มาที่ไปหากเขาคนนั้นพอใจการโพสของสมาชิกแล้วบังเอิญเป็นเพื่อนกันเราก็ไม่อาจทำอะไรได้แต่หากเป็นการตั้งหน้าตั้งตาแผล่บให้กันแบบเป็นขบวนการทาง Mod สามารถยึดแผล่บกลับมาทั้งหมดได้

ตรงนี้มันอาจจะครอบคลุมไปถึงตรงส่วนนี้ด้วยครับ แล้วอีกอย่างถ้าหากจะแจกขอให้มันมีที่มาที่ไป เช่น ช่วยตอบคำถามข้อนี้แล้วจะแจกแผล่บให้ ตรงนี้โอเคครับ ถือว่าได้ร่วมสนุกกัน แต่ถ้าหาก ให้พิมพ์ชื่อ หรือให้พิมพ์อะไรแล้วจะแจกแผล่บ ผมว่ามันเข้าข่ายแจกแผล่บให้กันโดยไร้เหตุผล ซึ่งสามารถยึดแผล่บคืนได้ หลังๆ ก็มีกระทู้แจกแผล่บเยอะ ยังไงก็อย่าทำให้มันจนกลายเป็นกระแสแล้วมันจะเกิดพฤติกรรมเลียนแบบครับ

ตรงนี้แอดมินใช้คำว่า "อาจจะครอบคลุม" ซึ่งก็ฟังดูไม่ชัดเจน ผมมองว่ามันเป็นการตีความให้ผิดมากกว่า ผมเห็นด้วยครับถ้ามันกลายเป็นกระแสแล้วเกิดพฤติกรรมเลียนแบบมันจะไม่งาม แต่อย่างไรก็ตาม หลักกฎหมาย ต้องบัญญัติก่อนจึงบังคับใช้ ถ้าแอดมินคิดว่าผมทำไม่ถูกก็ควรออกกฎให้มันชัดเจนเรย ส่วนการกระทำก่อนหน้าไม่สมควรผิดเพราะยังไม่ได้ออกกฎ เคสผมเหมือนอยู่ดีๆ แอดมินตีความว่าผิด แล้วผมก็โดนย้อนหลังซะงั้น  

เห็นด้วยครับ เพิ่มกฎไปเลย ให้มันชัดเจนครับ

ผมเห็นด้วยกับ MOD ครับ ที่จะลงโทษคนที่ทำแบบนี้ เพราะรกบอร์ด และดูงี่เง่า
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 284
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 23:37
ไปอ่านในกฎแล้ว มันก็ยังไม่เคลียร์จริงๆนะ จะไปบอกว่าเจ้าของมู้เค้าผิดจริงก็ไม่ได้ แถมไปรีบแผลบเค้าหมดเลยอีก

ความจริงก็น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายนะ ฝ่ายนึงก็ไม่รู้ กฎมันไม่เคลียร์ ไม่ได้บอกก็นึกว่าไม่ผิดอะไร พอทำไปเจือกผิดซะงั้น โดนริบอีก จะไม่พอใจก็ไม่แปลก ก็กฎไม่บอกให้ชัดเจนนี่หว่า

อีกฝ่่ายก็น่าเห็นใจ บอร์ดก็ยังใหม่อ่ะเนอะ ระบบก็ใหม่ อะไรๆก็ยังไม่เคลียร์ ยังไม่ชัดเจน Mod เค้าก็อาจจะมองว่าเดี๋ยวจะมีคนทำตามอีก มาใช้เหตุผลว่า ก็คราวโน้นคราวนี้ ยังไม่โดนนี่หว่า ก็เลยถือว่าทำผิดกฎไป

ร่ายมาซะยาว ก็ไม่รู้จริงๆว่ามันควรจะไปจบลงยังไงเนอะ แต่ถ้าเจ้าของมู้จะโดนแบนก็น่าสงสารครับ
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25253
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 23:43
ทำเป็นเล่นคำเล่นลิ้น

ผมเบื่อพวกแบบนี้จริงๆ ผมว่ารู้อยู่แก่ใจแล้วล่ะ ว่าทำอย่างนี้มันผิด มันก้ำกึ่ง หรืออาจจะเกิดปัญหาได้ แล้วพอมีปัญหาจริงๆมาทำเล่นคำ ผมว่าที่ผมทำอย่างนี้ไม่ผิดนะ ไม่เกี่ยวกับผมอะไรอย่างเนี้ย
แก้ไขล่าสุดโดย หมาแดกแฟบ เมื่อ Thu Sep 26, 2013 23:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2005
ตอบ: 196
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 23:53
ถูกแบนแล้ว
หมาแดกแฟบ พิมพ์ว่า:
ทำเป็นเล่นคำเล่นลิ้น

ผมเบื่อพวกแบบนี้จริงๆ ผมว่ารู้อยู่แก่ใจแล้วล่ะ ว่าทำอย่างนี้มันผิด มันก้ำกึ่ง หรืออาจจะเกิดปัญหาได้ แล้วพอมีปัญหาจริงๆมาทำเล่นคำ ผมว่าที่ผมทำอย่างนี้ไม่ผิดนะ ไม่เกี่ยวกับผมอะไรอย่างเนี้ย  

คุณหมาแดกแฟบ ผมไม่ได้เล่นคำ ก็แปลตรงตัวตามกฎเลย กฎไม่ได้บอกว่าผิด ผมบริสุทธิ์ใจ ในเมื่อแจกแผล่บไม่ได้ระบุว่าผิด ก็ผมมีแผล่บเหลือเยอะ ผมก็อยากแจกให้คนที่เค้าไม่ค่อยได้ แค่นั้นเอง
0
0
ยาราไนก๊ะ
นักบอลถ้วย ง.
Status: YOU WIN OR YOU DIE
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 4465
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2013 00:35
ใจร่มๆกันท่าน จะแผล่บจะเลียจะเรื้อนจะอะไรก็ตาม อย่าไปยึดติดครับ เราเล่นบอร์ดเล่นเวปนี้เพื่ออ่านข่าวเสพความบันเทิงและความรู้ ได้คุยแลกเปลี่ยนอะไรหลายๆอย่างกัน จุดประสงค์เราไม่ได้จะมาเพื่อทะเลาะกันไม่ใช่หรอครับ ก็แค่คุณยอมผมและผมยอมคุณ หรือผมยอมคุณและคุณยอมผมก็ได้ครับ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2007
ตอบ: 118
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2013 09:39
ยังอยู่ดีมั้ยครับเนี่ย จขกท.
1
0
Status:
เข้าร่วม: 11 Oct 2005
ตอบ: 196
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2013 13:45
ถูกแบนแล้ว
yukime พิมพ์ว่า:
ยังอยู่ดีมั้ยครับเนี่ย จขกท.  

ยังไม่ตายครับ งงเหมือนกัล
1
0
ยาราไนก๊ะ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel