ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10138
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 21:05
[RE: อิหร่านมันฝึกฟุตซอลยังไงหว่า]
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
Refrigerator พิมพ์ว่า:
DNA ไหมครับส่วนนึง  

ผมก็คิดแบบนี้ว่ามีส่วน 5555 ผมเพิ่งตอบไปเลย สังเกตจากเพื่อน พอดี อยู่ 3 จังหวัดมาก่อน เกี่ยวมั้ยนะ 555  

มาเลเซียเป็นมลายู เข้าขั้นแย่เลยละครับ ทุกวันนี้ฟุตบอลมาเลย์ไม่ได้มาตรฐานอะไรเลย เป็นทีมระดับรัฐแท้ๆ มีดีแค่ JDT ไม่รวมทั้ง ค่าจ้างนักเตะมาเลย์สูงลิบ เฟ้อกว่าไทยอีก ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงมาตรฐานไม่ดี ยกเว้น JDT  

ถามนอกประเด้นครับ ท่านทำงานอยู่ที่มาเลเซียรึป่าวครับ  

ไม่เคยออกนอกประเทศไทยครับ หรือท่านคิดต่างจากผมหรอครับ  

ป่าวครับ พอดีเพิ่งไปเที่ยว มาเล มาวันก่อน คิดว่าท่านอยู่ที่นั่น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3717
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 21:19
[RE: อิหร่านมันฝึกฟุตซอลยังไงหว่า]
Refrigerator พิมพ์ว่า:
DNA ไหมครับส่วนนึง  

ผมก็คิดแบบนี้ว่ามีส่วน 5555 ผมเพิ่งตอบไปเลย สังเกตจากเพื่อน พอดี อยู่ 3 จังหวัดมาก่อน เกี่ยวมั้ยนะ 555  

มาเลเซียเป็นมลายู เข้าขั้นแย่เลยละครับ ทุกวันนี้ฟุตบอลมาเลย์ไม่ได้มาตรฐานอะไรเลย เป็นทีมระดับรัฐแท้ๆ มีดีแค่ JDT ไม่รวมทั้ง ค่าจ้างนักเตะมาเลย์สูงลิบ เฟ้อกว่าไทยอีก ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงมาตรฐานไม่ดี ยกเว้น JDT  

ถามนอกประเด้นครับ ท่านทำงานอยู่ที่มาเลเซียรึป่าวครับ  

ไม่เคยออกนอกประเทศไทยครับ หรือท่านคิดต่างจากผมหรอครับ  

ป่าวครับ พอดีเพิ่งไปเที่ยว มาเล มาวันก่อน คิดว่าท่านอยู่ที่นั่น  

เพราะการเป็นนักฟุตบอลไม่ได้ยกระดับอะไรชีวิตขนาดนั้นมั้งครับ คนเลยไม่ได้ทุ่มเทมาก

เคยดูสารคดี คนมาเลสามแสนกว่าคนข้ามฝากจากJohor Bahru ไป Singapore เพื่อทำงานกันทุกวันเพื่อเงินเดือนแสน+
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ลืมแซนด์วิชไว้ที่เซเว่น
เข้าร่วม: 11 Oct 2020
ตอบ: 25
โพสเมื่อ: Mon Apr 29, 2024 00:53
เคยฟังบทสัมภาษณ์พวกผู้เล่นอิหร่าน
เขาบอกว่า คนอิหร่านเหมือนเกิดมาเพื่อเล่นฟุตซอล เล่นกันตั้งแต่จำความได้
และการเล่นฟุตซอล แม้ในระดับสมัครเล่นก็ยังเอาจริงเอาจัง เอาเป็นเอาตายมาก
อารมณ์ร่วมในเกมส์สูง ยิงเข้าแต่ละลูกคือแหกปากดีใจกันสุดๆ
ถ้าเทียบกับบ้านเรา ก็น่าจะประมาณมวยไทย
หรือยุคใหม่ๆ ก็เด็กไทยกับ E-Sport อย่างฟีฟ่านั่นแหละ
มันก้าวข้ามความเป็นงานอดิเรก หรืออาชีพ
มันคือวิถีชีวิต
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 08 Dec 2005
ตอบ: 3335
โพสเมื่อ: Mon Apr 29, 2024 10:39
นักฟุตซอลเรา ยังแอบเดินสายอยู่เลยครับ(ผมไปนั่งดูอยู่)
สมาคมฟุตบอล ไม่ค่อยจริงจังอะไรกับฟุตซอลเท่าไหร่ ทั้งๆที่เป็นหนึ่งในชนิดกีฬาที่สร้างชื่อเสียงให้ประเทศชาติ ตอนนี้ หมดรุ่นเทพอาร์ม ก็ยังไม่เห็นแววใครจะเด่นเป็นสง่าเท่ารุ่นพี่ (เว้นเจ้าเหม็ดไว้คนนะ) น้องๆแต่ละคนก็เก่งมั้ย มันก็เก่งพอตัว แต่ไม่โดดเด่นจนขู่ใครได้เลย สมัยเมื่อย้อนไป4-8 ปี แค่ เจ้าช้าง เจ้าอาร์ม เจ้าเนิร์ส แม่งโคตรเทพ ชุดสอง มีจ่าต๊อบ เจ้าก๊อก พร้อมพลิกเกมส์ให้ตลอด ถ้าจะรักษาระดับของเราไว้ น้องๆนักฟุตซอล ต้องถูกส่งออกไปลีกนอก และพัฒนาฝีเท้าให้ได้มากกว่านี้ครับ ขนาดเจ้า เต้ย เทอดศักดิ์ MVP ไทยลีก ยังโดนเผาง่ายๆเลย

ถ้าน้องๆนักฟุตซอลอ่านอยู่ น้องๆเก่งมากแล้ว แต่พี่ขอให้พัฒนาขึ้นไปอีกเรื่อยๆนะ เป็นกำลังใจให้ครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel