ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3717
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:13
[RE: อิหร่านมันฝึกฟุตซอลยังไงหว่า]
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:
ลีกของอิหร่านนักเตะเก่งๆ ตัวเลือกเยอะ และเล่นฟุตซอลจริงจังก่อนชาติอื่นในเอเชียด้วย ส่วนเราพึ่งจะเป็นอาชีพเองมั้ง และบางคนต้องเดินเตะสายอยู่แต่ก่อนที่มีข่าว ปัจจุบันไม่รู้ยังมีอยู่เปล่า ช้างยังต้องไปเตะฟุตบอลเลย อาจจะด้วยรายได้

อีกทั้งอิหร่านเป็นชาติที่พัฒนาองค์กรความรู้ต่างๆประจำครับ แม้ประเทศจะถูกคว่ำบาตร

ถ้าจะดูอิหร่าน ไปดูญี่ปุ่น กับ อุซเบกิสถาน ก็ได้ครับ ว่าทำไมพัฒนามาไกลขึ้น

ยิ่งอุซเบกิสถานนี้ ทุกวันนี้พูดเลยว่า เหนือกว่าไทยแล้ว นะจะเหนือกว่านิดหน่อยในอดีตมานาน แต่ปัจจุบันเหนือกว่าเราก้าวหนึ่งละ

บ้านเราฟุตซอลถ้าอยากเก่งกว่านี้ ต้องมีคนมีเงินสนับสนุนมากกว่านี้ครับ แต่การที่คนจะสนับสนุนเขาก็ต้องการผลตอบแทนแบบวินวินอะ  

ปัจจุบันนักฟุตซอลก็ยังต้องเตะเดินสาย ไม่งั้นไม่พอกิน

เพราะเงินเดือนน้อยมากๆ
อย่างบลูเวฟที่จ่ายเยอะสุดละ
เกรดSแบบศุภวุฒิได้แค่ 50,000
แล้วระดับทีมชาติแบบกฤษณ์ ได้แค่25,000

ยิ่งทีมเล็กๆไม่ต้องพูดถึง ได้ไม่ถึงหมื่นกันเยอะเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2538
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:13
[RE: อิหร่านมันฝึกฟุตซอลยังไงหว่า]
puccitm พิมพ์ว่า:
ผมงงว่าทำไม ชาติตัวตึงฟุตบอลเอเชียอื่นๆถึงไม่เก่งแบบซาอุอะทำไมไม่เก่ง เกาหลีพอเข้าใจว่าตัวใหญ่ไปหน่อย + ไม่คล่อง  

ไม่เก่งกับไม่จริงจังต่างกันนะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 838
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:17
อิหร่านมันฝึกฟุตซอลยังไงหว่า
ในเอเชียถ้าหวังจะไปเบียดอิหร่านผมว่ายากอยู่นะ อิหร่านนำหน้าอันดับ 2 3 4 ไกลอยู่นะยิ่งในอนาคตชาติอื่นพัฒนาขึ้นมาก เราต้องพยายามเบียด 2 3 4 อย่าให้มันหลุดไม่งั้นผมว่ายากละที่กลับมา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย Ulikito77 เมื่อ Sun Apr 28, 2024 20:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:20
The Illusions พิมพ์ว่า:
ตั้งคำถามว่าไทยฝึกยังไงดีกว่านะ แต่ละรุ่น รายการแข่งเป็นยังไง
เป้าหมายคืออะไร ไม่อยากไปเล่น ตปท บ้างหรอ
อีกไม่กี่ปีจะได้ไปฟุตซอลโลกยากละ ถ้ายังอยู่ที่เดิม แล้วเลิกได้ละไอคำว่าสร้างทีมอะ กี่ปีละเสร็จยัง  

มาด้อยค่าอะไรทีมชาติที่ได้ไปฟุตซอลโลกมากครั้งที่สุดอันดับ6ของโลก???

บอกอยู่ที่เดิม รู้ปะว่าครั้งแรกๆไทยตกรอบคัดเลือก

พอฟุตซอลโลก3ครั้งต่อมาไทยได้ไปรอบสุดท้ายแต่ตกรอบแรก

พอ3ครั้งหลังก็เข้ารอบ16ทุกครั้ง

แล้วรู้ปะว่าชิงแชมป์เอเชีย ครั้งนี้ไทยได้เข้าชิงเป็นครั้งที่3เอง ครั้งล่าสุดก็ปี2012นู้น

ไม่พัฒนาเลยดิ

มันมีจริงๆ พวกที่ยังไงก็ขอให้ได้ด่าชาติตัวเองอะ
3
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 10136
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:29
ronaldinhomay พิมพ์ว่า:
Refrigerator พิมพ์ว่า:
DNA ไหมครับส่วนนึง  

ผมก็คิดแบบนี้ว่ามีส่วน 5555 ผมเพิ่งตอบไปเลย สังเกตจากเพื่อน พอดี อยู่ 3 จังหวัดมาก่อน เกี่ยวมั้ยนะ 555  

มาเลเซียเป็นมลายู เข้าขั้นแย่เลยละครับ ทุกวันนี้ฟุตบอลมาเลย์ไม่ได้มาตรฐานอะไรเลย เป็นทีมระดับรัฐแท้ๆ มีดีแค่ JDT ไม่รวมทั้ง ค่าจ้างนักเตะมาเลย์สูงลิบ เฟ้อกว่าไทยอีก ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงมาตรฐานไม่ดี ยกเว้น JDT  

ถามนอกประเด้นครับ ท่านทำงานอยู่ที่มาเลเซียรึป่าวครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 437
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:30
[RE]อิหร่านมันฝึกฟุตซอลยังไงหว่า
The Illusions พิมพ์ว่า:
ตั้งคำถามว่าไทยฝึกยังไงดีกว่านะ แต่ละรุ่น รายการแข่งเป็นยังไง
เป้าหมายคืออะไร ไม่อยากไปเล่น ตปท บ้างหรอ
อีกไม่กี่ปีจะได้ไปฟุตซอลโลกยากละ ถ้ายังอยู่ที่เดิม แล้วเลิกได้ละไอคำว่าสร้างทีมอะ กี่ปีละเสร็จยัง  

ไอ้พวก ดีแต่พูดไม่แหกตาดู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0

หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37208
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:33
Refrigerator พิมพ์ว่า:
DNA ไหมครับส่วนนึง  

ผมก็คิดแบบนี้ว่ามีส่วน 5555 ผมเพิ่งตอบไปเลย สังเกตจากเพื่อน พอดี อยู่ 3 จังหวัดมาก่อน เกี่ยวมั้ยนะ 555  

มาเลเซียเป็นมลายู เข้าขั้นแย่เลยละครับ ทุกวันนี้ฟุตบอลมาเลย์ไม่ได้มาตรฐานอะไรเลย เป็นทีมระดับรัฐแท้ๆ มีดีแค่ JDT ไม่รวมทั้ง ค่าจ้างนักเตะมาเลย์สูงลิบ เฟ้อกว่าไทยอีก ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงมาตรฐานไม่ดี ยกเว้น JDT  

ถามนอกประเด้นครับ ท่านทำงานอยู่ที่มาเลเซียรึป่าวครับ  

ไม่เคยออกนอกประเทศไทยครับ หรือท่านคิดต่างจากผมหรอครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27047
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:39
อิหร่านนี่ ranking 9 ของโลกปะถ้าจำไม่ผิด ห่างกับทีมอื่นพอสมควร
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2008
ตอบ: 9935
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:42
Ulikito77 พิมพ์ว่า:
ในเอเชียถ้าหวังจะไปเบียดอิหร่านผมว่ายากอยู่นะ อิหร่านนำหน้าอันดับ 2 3 4 ไกลอยู่นะยิ่งในอนาคตชาติอื่นพัฒนาขึ้นมาก เราต้องพยายามเบียด 2 3 4 อย่าให้มันหลุดไม่งั้นผมว่ายากละที่กลับมา  

ถ้าฟอร์มก็นำอุซเบไม่ไกลแล้วนะ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Nov 2023
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:43
10.10 พิมพ์ว่า:
อิหร่านนี่ ranking 9 ของโลกปะถ้าจำไม่ผิด ห่างกับทีมอื่นพอสมควร  

อันดับ6ของโลกครับอิหร่าน แต่เว็บจัดอันดับไม่ใช่ทางการนะ

เดะฟีฟ่าจะมาจัดอันดับเองแบบเป็นทางการแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดเดือนหน้าครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: เทนฮวย ออกไป!!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27047
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:44
IDooBall พิมพ์ว่า:

อันดับ6ของโลกครับอิหร่าน แต่เว็บจัดอันดับไม่ใช่ทางการนะ

เดะฟีฟ่าจะมาจัดอันดับเองแบบเป็นทางการแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดเดือนหน้าครับ  

เพราะงั้นไม่เสียดายหรอกถ้าจำไม่ผิดเรา 29 ก่อนเกมคิดว่าจะยิงไม่ได้สักลูกด้วยซ้ำ

ของเรามันช่วงถ่ายเลือดละด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย 10.10 เมื่อ Sun Apr 28, 2024 20:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:48

ranking ตอนนี้ไม่มี officialครับ แต่ฟีฟ่าบอกเด่วอีกไม่นานจะจัดละ

อันที่เห็นกันตอนนี้คือเอกชนจัดเอง

rankingตอนนี้มันวัดไรไม่ได้เลยวิธีคำนวณก็ไม่สมเหตุสมผล สังเกตจะเห็นชาติจากยุโรปอันดับจะดีมากๆเพราะแมทแข่งเยอะ

แล้วrankingก็ไม่มีความสำคัญใดๆทั้งสิน ขนาดฟุตซอลโลก ยังไม่ใช่rankingแบ่งโถเลย เขาใช้ผลงานของครั้งก่อนๆมาคิด ทำให้ไทยที่rankingไม่ดี ได้อยู่โถ2
0
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Nov 2023
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:48
IDooBall พิมพ์ว่า:

เพราะงั้นไม่เสียดายหรอกถ้าจำไม่ผิดเรา 29 ก่อนเกมคิดว่าจะยิงไม่ได้สักลูกด้วยซ้ำ

ของเรามันช่วงถ่ายเลือดละด้วย  

จริงครับ ส่วนตัวผมรู้สึกเสียดายเฉยๆในบ้านโอกาสดี แต่ก็ต้องยอมจริงๆ555 อิหร่านมันระดับชนะบราซิลแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย IDooBall เมื่อ Sun Apr 28, 2024 20:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
ตอบ: 838
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:51
อิหร่านมันฝึกฟุตซอลยังไงหว่า
melwood พิมพ์ว่า:
Ulikito77 พิมพ์ว่า:

ถ้าฟอร์มก็นำอุซเบไม่ไกลแล้วนะ

ใช่ครับ แต่อย่าลืมว่าตัวหลักอิหร่านไม่ได้มา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3948
โพสเมื่อ: Sun Apr 28, 2024 20:54
Brunswick พิมพ์ว่า:
ลีกของอิหร่านนักเตะเก่งๆ ตัวเลือกเยอะ และเล่นฟุตซอลจริงจังก่อนชาติอื่นในเอเชียด้วย ส่วนเราพึ่งจะเป็นอาชีพเองมั้ง และบางคนต้องเดินเตะสายอยู่แต่ก่อนที่มีข่าว ปัจจุบันไม่รู้ยังมีอยู่เปล่า ช้างยังต้องไปเตะฟุตบอลเลย อาจจะด้วยรายได้

อีกทั้งอิหร่านเป็นชาติที่พัฒนาองค์กรความรู้ต่างๆประจำครับ แม้ประเทศจะถูกคว่ำบาตร

ถ้าจะดูอิหร่าน ไปดูญี่ปุ่น กับ อุซเบกิสถาน ก็ได้ครับ ว่าทำไมพัฒนามาไกลขึ้น

ยิ่งอุซเบกิสถานนี้ ทุกวันนี้พูดเลยว่า เหนือกว่าไทยแล้ว นะจะเหนือกว่านิดหน่อยในอดีตมานาน แต่ปัจจุบันเหนือกว่าเราก้าวหนึ่งละ

บ้านเราฟุตซอลถ้าอยากเก่งกว่านี้ ต้องมีคนมีเงินสนับสนุนมากกว่านี้ครับ แต่การที่คนจะสนับสนุนเขาก็ต้องการผลตอบแทนแบบวินวินอะ  

ปัจจุบันนักฟุตซอลก็ยังต้องเตะเดินสาย ไม่งั้นไม่พอกิน

เพราะเงินเดือนน้อยมากๆ
อย่างบลูเวฟที่จ่ายเยอะสุดละ
เกรดSแบบศุภวุฒิได้แค่ 50,000
แล้วระดับทีมชาติแบบกฤษณ์ ได้แค่25,000

ยิ่งทีมเล็กๆไม่ต้องพูดถึง ได้ไม่ถึงหมื่นกันเยอะเลย  

สปอนหาย หลังช่วงโควิด ก่อนช่วงโควิด พวกทีมชาติ อย่างศุภวุฒิ ก่อนไป ตปท ได้เหยียบแสนเลย แต่พอหลังโควิด ลีคไม่บูมเท่าเก่าแล้ว สปอนน้อยลงชัดเจน ไม่แปลกใจเลย ทำไมมันไปต่อยาก

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel