ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status: Urlando contro il cielo
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Oct 2005
ตอบ: 2726
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 03:32
[RE: ผมยอมรับเลยว่า ผม "กลัว" คนในคอมมูเกมค่าย Hoyoverse มาก]
น่ากลัวจริงนะผมเล่นแต่ เกนชิน แม่มจริงจังเกินด้วยนะ

อารมแบบเหมือนคนรักหรือคนสำคัญนอกจอเลยนะ แตะต้องไม่ได้เลยห้ามด่า อวยได้อย่างเดียว อยากได้ยอดไลค์แค่เอาตัวนั้น ๆ มาโพสแล้วกดไลค์กัน ปั้มกันทั้งวัน แอดมิน ดันปล่อยมาเฉย โพสสาระ ๆยากมากที่จะโพล่มา

แล้วก็แบบถ้าตัวละครนั้นคนอวยเยอะเนี่ยเหมือนจะได้สิทธ์ในการแขวนตัวละครที่ถูกทำให้เป็น อริ ด้วย

ยกตัวอย่างนะในคอมมูเกินชิน ถ้าจะอวย วันเดอเรอร์ (สกาลามุช) สามารถลากตัวละคร ไรเด้น(เอย์) มาจิก มาโน่นนี่นั่นได้ตามใจชอบ แอดมินปล่อยมาประจำ ??
หรือตัวล่าสุด เป็นมาแม่มจะเป็นเดือนละ คือ อเล้กชิโน่ พวกชอบลาก ฟูริน่า มาแขวนหลัง ๆจะมีโบ้นไป ตัวละครหลัก(นักเดินทางบ้าง) แต่ไอ่คนแขวนคือคนๆ เดียวกันตลอด แอดมิน ปล่อยมาได้ไงไม่รู้

เรื่องอื่น ๆ มีคนแชร์ไปหมดละทั้ง ที่จะมีคนแนะนำเรื่องเกมเพลย์ หรือ ตัวละครบางตัวมันอาจจะไม่เหมาะกับมือใหม่นะ ถ้าไปบอกยังงี้จะโดนโถมรัว ๆ

ไอ่ที่ผมหลอนสุด ๆนะคือ รักจนเกินไป คลั่งได้เลยมั้งคือ
โพสภาพตัวละครนั้น ๆจาก PV ตอนที่มันดูน่าสงสารแล้วแคปชั่นว่า มาๆขอกดขอหอมหน่อย มันแปลก ๆเกินไปนะหลัง ๆเลยไม่พิมไรละอ่านอย่างเดียว มันก็มีเรื่องพวกนี้วนๆ ทุกวันเหมือนเดิม 55555
แก้ไขล่าสุดโดย Tayacha เมื่อ Thu Apr 25, 2024 03:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ยูโร
Status: Don't kick the chair
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 11126
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 04:09
[RE: ผมยอมรับเลยว่า ผม "กลัว" คนในคอมมูเกมค่าย Hoyoverse มาก]
เจ้ารู้จักคอมมู LOL บ่
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 12393
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 05:28
เบียวจริง เหมือนทุกตัวละครจะมีลัทธิของตัวเอง แตะต้องอะไรนิดหน่อยไม่ได้เลย เอาแค่ติชมสกิลความเก่งก็พร้อมดราม่ายาวเหยียด
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2009
ตอบ: 5051
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 08:20
ความแข็งแกร่งของเกมค่ายนี้ คือ ติ่งเบียวครับ

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Dec 2023
ตอบ: 324
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 12:58
กลุ่มฮงไคกับเกนชินมันเบียวจริงๆตามคอมเมนต์ด้านบนที่ว่ากันครับ

ส่วนใหญ่ดูทรงน่าจะเป็นพวกโอตาคุหลอนๆ มีทั้งชายทั้งญด้วยนะประเด็น พวกหลอนอะ

ผมโคตรงงกับการที่มีตัวละครใหม่มา มันจะมีคอมเมนต์ฟีล อันนี้จะแต่งค่ะ แต่งครับ จะแต่งกับตัวการ์ตูนทุกตัว อ่านแล้วรู้สึกโคตรเอ๋อ

ยิ่งในกลุ่มนะ ห้ามว่า ห้ามด่า ห้าม state fact เกี่ยวกับแม้ว่ามันจะเป็นข้อเท็จจริงก็เหอะ ผมเคยเถียงกับใครสักคนเรื่อง Silverwolf เนี่ยละว่ามันประโยชน์ไม่มีนอกจากในMOC นะ ฟาร์มไม่ได้บลาๆ สรุปแม่งเถียงยาวเป็นพรืด ทั้งที่ชีวิตจริงเอามันลงไปแค่ MOC ตามที่ผมบอกอะ

ตอนจบ ผมลบเมนต์ขี้เกียจเถียงไป เสียเวลาชีวิตเถียงกับพวกเอ๋อโคตร
2
0
Ishin
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: รอ 24/25
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 7216
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 22:01
Spoil
Mistcoil พิมพ์ว่า:
พวกเบียว กลกล เยอะ

วิจารณ์อะไรไม่ได้ เลียจนไข่เปียก

เกมเกนชิน มีอะไรให้ติติงเยอะมาก หลายๆอย่างแม่งผิดจุดประสงค์เกมไปเยอะ จนเลยเถิดกลายเป็นอะไรไปแล้วก็ไม่รุ้

บางอย่างทำมาทิ้งๆขว้างๆ ทั้งเกมเพลย์ที่สู้ที่ไม่ได้พัฒนาต่อเลย ระบบธาตุทำมายังไง ก็อย่างนั้น หินที่ก็หินโง่ๆเล่นกับใมครไม่ได้ ทำไงดี อ๋อ ทำตัวแล้ว แล้วใส่ในสกิลตัวใหม่แม่งเลยว่า เพิ่มโจมตีเฉยๆเลย แต่ตัวที่ผ่านมาชั่งหัวมันนะ

ตัวละครโง่ๆบางตัว ที่ดูยังไงมันก็ เอ๊ะ... ได้หรอวะ

บางอย่างทำใส่มาแบบ โยนหินถามทาง พอไม่เวิร์ค ก็ทิ้งไว้ในเกมอย่างงั้น โง่ๆ ใครถามใครว่า เดี๋ยวติ่งทำหน้าที่เอง กูไม่ต้องทำไร

เช่นอะไร จริงๆมีหลายอย่าง ถ้าตอนเล่นอยู่ ผมเขียนได้ A4 หลายแผ่น แต่เอาที่ชัดสุดก็อย่าง ธาตุกายภาพ คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากกับคนที่รู้จักเกมนี้

การออกตัวละครใหม่ๆ จะใส่เงื่อนไขมาเยอะๆ เอามาดักทางให้ได้มากที่สุด ไม่ให้ใช้กับอาวุธเดิมๆที่อยู่ในเกม

ค่า คริเรท คริดาเมจ โคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรจำสำคัญไปไหน สำคัญที่แบบ ดูอาวุธ ปจต ที่ออกมาแล้วกัน

อตฟ ที่โง่ง่าย 2ชิ้น โจม18 ยังไง ก็ยังงั้นอยู่ทั้งชาติ ไม่มีให้สร้างสรรค์ใดๆทั้งสิ้น

เติมเป็นหมื่นกุก็เลิกเล่นได้ เพราะมันไม่เคยตอบแทนอะไรกูเลย ขนาด QoL บางอย่าง แม่งควรทำมาตั้งแต่ปีแรก แม่งพึ่งมามีตอนเกมผ่านมา 3 ปี และหลายๆอย่าง ทั้งบัฟตัวละคร ที่แทบจะส่องแว่นขยายดูถึงจะเห็น ไม่มีระยะเวลาบอก (พวกมืงเพ่งเอาเองสิ อส ผู้พัฒนามันคงอยากจะบอก)

บลาๆๆ อยากบ่นอีกเยอะ แต่นี่มันมู้บ่นคอมมูนี่หว่า

เอาเป็นว่า เกมแม่งก็ไม่เอา ห่าน อะไรแล้ว ติ่งก็คอยปกป้องเลียไข่ไป เสียดายที่สมัครเป็นเมลหลัก อยากกจะขายเอาไปกินหนมสัก 2 พัน

มันคือผลของการไม่มีเกมอื่นมาต่อกรกับเกนชินได้แบบจริงๆ จังเลยไง พอไม่มีเกมที่ทำสู้เกนชินได้ ก็ชิวๆ ได้ ไม่ต้องรีบปรับ ไม่ต้องแก้ ไม่ต้องแจกอะไรเยอะ ผิดกับ star rail ที่ต้องปรับ แก้ แจก ตลอดเพราะแนว turn base มันมีเกลื่อนตลาดต้องทำออกมาให้ดีไม่งั้นคนหนีหมด ส่วนเกนชินจะไปหาอะไรใกล้เคียงได้บ้างหล่ะ คงต้องรอลุ้น Wuthering Wave ให้ทำออกมาได้ดีแล้วกัน
1
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13415
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 22:29
GrayZcale พิมพ์ว่า:
Spoil
Mistcoil พิมพ์ว่า:
พวกเบียว กลกล เยอะ

วิจารณ์อะไรไม่ได้ เลียจนไข่เปียก

เกมเกนชิน มีอะไรให้ติติงเยอะมาก หลายๆอย่างแม่งผิดจุดประสงค์เกมไปเยอะ จนเลยเถิดกลายเป็นอะไรไปแล้วก็ไม่รุ้

บางอย่างทำมาทิ้งๆขว้างๆ ทั้งเกมเพลย์ที่สู้ที่ไม่ได้พัฒนาต่อเลย ระบบธาตุทำมายังไง ก็อย่างนั้น หินที่ก็หินโง่ๆเล่นกับใมครไม่ได้ ทำไงดี อ๋อ ทำตัวแล้ว แล้วใส่ในสกิลตัวใหม่แม่งเลยว่า เพิ่มโจมตีเฉยๆเลย แต่ตัวที่ผ่านมาชั่งหัวมันนะ

ตัวละครโง่ๆบางตัว ที่ดูยังไงมันก็ เอ๊ะ... ได้หรอวะ

บางอย่างทำใส่มาแบบ โยนหินถามทาง พอไม่เวิร์ค ก็ทิ้งไว้ในเกมอย่างงั้น โง่ๆ ใครถามใครว่า เดี๋ยวติ่งทำหน้าที่เอง กูไม่ต้องทำไร

เช่นอะไร จริงๆมีหลายอย่าง ถ้าตอนเล่นอยู่ ผมเขียนได้ A4 หลายแผ่น แต่เอาที่ชัดสุดก็อย่าง ธาตุกายภาพ คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากกับคนที่รู้จักเกมนี้

การออกตัวละครใหม่ๆ จะใส่เงื่อนไขมาเยอะๆ เอามาดักทางให้ได้มากที่สุด ไม่ให้ใช้กับอาวุธเดิมๆที่อยู่ในเกม

ค่า คริเรท คริดาเมจ โคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรจำสำคัญไปไหน สำคัญที่แบบ ดูอาวุธ ปจต ที่ออกมาแล้วกัน

อตฟ ที่โง่ง่าย 2ชิ้น โจม18 ยังไง ก็ยังงั้นอยู่ทั้งชาติ ไม่มีให้สร้างสรรค์ใดๆทั้งสิ้น

เติมเป็นหมื่นกุก็เลิกเล่นได้ เพราะมันไม่เคยตอบแทนอะไรกูเลย ขนาด QoL บางอย่าง แม่งควรทำมาตั้งแต่ปีแรก แม่งพึ่งมามีตอนเกมผ่านมา 3 ปี และหลายๆอย่าง ทั้งบัฟตัวละคร ที่แทบจะส่องแว่นขยายดูถึงจะเห็น ไม่มีระยะเวลาบอก (พวกมืงเพ่งเอาเองสิ อส ผู้พัฒนามันคงอยากจะบอก)

บลาๆๆ อยากบ่นอีกเยอะ แต่นี่มันมู้บ่นคอมมูนี่หว่า

เอาเป็นว่า เกมแม่งก็ไม่เอา ห่าน อะไรแล้ว ติ่งก็คอยปกป้องเลียไข่ไป เสียดายที่สมัครเป็นเมลหลัก อยากกจะขายเอาไปกินหนมสัก 2 พัน

มันคือผลของการไม่มีเกมอื่นมาต่อกรกับเกนชินได้แบบจริงๆ จังเลยไง พอไม่มีเกมที่ทำสู้เกนชินได้ ก็ชิวๆ ได้ ไม่ต้องรีบปรับ ไม่ต้องแก้ ไม่ต้องแจกอะไรเยอะ ผิดกับ star rail ที่ต้องปรับ แก้ แจก ตลอดเพราะแนว turn base มันมีเกลื่อนตลาดต้องทำออกมาให้ดีไม่งั้นคนหนีหมด ส่วนเกนชินจะไปหาอะไรใกล้เคียงได้บ้างหล่ะ คงต้องรอลุ้น Wuthering Wave ให้ทำออกมาได้ดีแล้วกัน  

เกม WW ผมอ่านผ่านๆเหมือนเกมมันครึ่งๆกลางๆ ตอนแรกจะทำเป็นเกมเล่นยาก ไปๆมาๆเหมือนทำเหมือนเกนชินแล้ว ไม่ยากเกินไป อันนี้คือเท่าที่อ่านเม้นมานะ แต่ผมว่าถ้าไม่มีแปลไทย ยังไงๆคงสู้ไม่ได้แน่ๆ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 631
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 08:30
มา FGO ได้ครับ ตัวไหนอ่อนด่าได้ คนอวยก็ด่าเหมือนกันว่าเมื่อไหร่จะบัพ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel