ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2014
ตอบ: 1494
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 13:15
ผมยอมรับเลยว่า ผม "กลัว" คนในคอมมูเกมค่าย Hoyoverse มาก
ค่ายนี้เคยเห็นคนโพสถามทำไมไม่ยอมมี pvp โดนด่าแบบยับสุดๆ ผมก็งง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 753
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 13:35
ผมยอมรับเลยว่า ผม "กลัว" คนในคอมมูเกมค่าย Hoyoverse มาก
คนเยอะปัญหาก็เยอะตาม ตอนนี้อยู่แค่กลุ่ม Hi3 แล้วสบายใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10640
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 13:48
[RE: ผมยอมรับเลยว่า ผม "กลัว" คนในคอมมูเกมค่าย Hoyoverse มาก]
โพสต์เชิงเปรียบเทียบนี่ก่อดราม่าได้ง่ายๆเลยครับ ถ้ายกตัวอย่างทั่วไปก็โพสต์หาตี้เล่นเกม ระหว่างชายโพสต์กับหญิงโพสต์ การโต้ตอบต่างกันราวฟ้ากับเหว
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7522
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 15:06
[RE: ผมยอมรับเลยว่า ผม "กลัว" คนในคอมมูเกมค่าย Hoyoverse มาก]
ก็ถือว่าแบนได้ เพราะเนื้อหาเกี่ยวข้องกับความชอบของตัวละคร

ซึ่งอาจจะสร้างความขัดแย้งได้ครับผม
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3400
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 15:38
เน้นอ่านพอครับ ไม่ต้องโพสไม่ต้องตอบ คน ปสด เยอะมาก บางทีตอบอะไรง่ายๆธรรมดาๆก็ดราม่า ขนาดมีคนถามว่าประกอบคอมงบประหยัดเล่นเกมนี้ต้องสเปคแบบไหน ผมก็บอกสเปคคร่าวๆไป ให้เต้าไปเลือกเอา แล้วมีคนมาดราม่าว่าสเปคผมไม่ดี ทั้งที่ผมก็บอกอยู่ว่าตามงบ งบเยอะก็เพิ่มไปได้ จากนั้นผมไม่ตอบอีกเลย
3
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 34939
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 17:27
ไม่ได้เล่นเกมของค่ายนี้ซักเกม เกมที่ผมเล่นมีแต่นอกกระแสทั้งนั้น แต่ล่าสุดเกมที่เล่นอยู่เริ่มมีหน้าใหม่เพราะเกมมันปรับเรตเป็น18+นี่แหละ
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 708
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 17:57
[RE]ผมยอมรับเลยว่า ผม "กลัว" คนในคอมมูเกมค่าย Hoyoverse มาก
เอาจริงทำไมมันจะจัดtierไม่ได้ ตัวบางตัวเก่งกว่าชาวบ้านไปไกล เป็นสังคมที่ดัดจริตเบียวแตกจัดๆคอมมูเกมนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1024
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 18:03
กฎการโพสในกลุ่มเขาว่ายังไงอะครับ หรือถ้าแอดมินมองว่าโพสอาจส่อดราม่าเขาก็ไม่อนุมัติ ที่โดนแบนรอบ2เพราะเคยโดนแบนโพสที่อาจจะเป็นดราม่ามาแล้วหรือป่าว รอบนี้เลยลงดาบ ถึงแม้คุณอาจจะมองว่ามันไม่มีไรแต่การตัดสินใจของแอดมินถือเป็นที่สุดแหละ ที่ของเขาเขาจะทำอะไรก้ได้เหมือนกลุ่มดราม่าโดต้า2อะ (ขอแซะหน่อย555)
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4889
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 18:37
akiopenon พิมพ์ว่า:
เอาจริงทำไมมันจะจัดtierไม่ได้ ตัวบางตัวเก่งกว่าชาวบ้านไปไกล เป็นสังคมที่ดัดจริตเบียวแตกจัดๆคอมมูเกมนี้  

ผมก็งงว่าทำไมจะจัด tier ไม่ได้เหมือนกัน ยกตัวอย่างผมเลยก็ได้ เข้าไปเล่นตอนเกมมันแจก Dr.Ratio ไรนี่แหละมั้งผมจำชื่อไม่ได้ แค่จะมาลองเกมเฉยๆ ผมเคยไปโพสถามว่า ผมควรเปิดตัวอะไรดีมั่งมาเข้าทีม พอมีคนมาโพสให้ แม่งดึงดราม่ามาได้เลย เล่นไม่เป็น ใช้ไม่เป็น skill issue ห่าเหวอะไรก็ไม่รู้ สุดท้ายออกกลุ่ม ลบเกมด้วยเพราะมัน skip เนื้อเรื่องไม่ได้
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13835
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 18:41
ก็น่าจะเป็นทุกเกมที่ดังรึเปล่าเวลาเล่นเกมก็ไม่ต้องเข้าคอมมูหรอกเปิดยูทูปดูดีกว่า
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 3442
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 18:52
พวกเบียว กลกล เยอะ

วิจารณ์อะไรไม่ได้ เลียจนไข่เปียก

เกมเกนชิน มีอะไรให้ติติงเยอะมาก หลายๆอย่างแม่งผิดจุดประสงค์เกมไปเยอะ จนเลยเถิดกลายเป็นอะไรไปแล้วก็ไม่รุ้

บางอย่างทำมาทิ้งๆขว้างๆ ทั้งเกมเพลย์ที่สู้ที่ไม่ได้พัฒนาต่อเลย ระบบธาตุทำมายังไง ก็อย่างนั้น หินที่ก็หินโง่ๆเล่นกับใมครไม่ได้ ทำไงดี อ๋อ ทำตัวแล้ว แล้วใส่ในสกิลตัวใหม่แม่งเลยว่า เพิ่มโจมตีเฉยๆเลย แต่ตัวที่ผ่านมาชั่งหัวมันนะ

ตัวละครโง่ๆบางตัว ที่ดูยังไงมันก็ เอ๊ะ... ได้หรอวะ

บางอย่างทำใส่มาแบบ โยนหินถามทาง พอไม่เวิร์ค ก็ทิ้งไว้ในเกมอย่างงั้น โง่ๆ ใครถามใครว่า เดี๋ยวติ่งทำหน้าที่เอง กูไม่ต้องทำไร

เช่นอะไร จริงๆมีหลายอย่าง ถ้าตอนเล่นอยู่ ผมเขียนได้ A4 หลายแผ่น แต่เอาที่ชัดสุดก็อย่าง ธาตุกายภาพ คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากกับคนที่รู้จักเกมนี้

การออกตัวละครใหม่ๆ จะใส่เงื่อนไขมาเยอะๆ เอามาดักทางให้ได้มากที่สุด ไม่ให้ใช้กับอาวุธเดิมๆที่อยู่ในเกม

ค่า คริเรท คริดาเมจ โคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรจำสำคัญไปไหน สำคัญที่แบบ ดูอาวุธ ปจต ที่ออกมาแล้วกัน

อตฟ ที่โง่ง่าย 2ชิ้น โจม18 ยังไง ก็ยังงั้นอยู่ทั้งชาติ ไม่มีให้สร้างสรรค์ใดๆทั้งสิ้น

เติมเป็นหมื่นกุก็เลิกเล่นได้ เพราะมันไม่เคยตอบแทนอะไรกูเลย ขนาด QoL บางอย่าง แม่งควรทำมาตั้งแต่ปีแรก แม่งพึ่งมามีตอนเกมผ่านมา 3 ปี และหลายๆอย่าง ทั้งบัฟตัวละคร ที่แทบจะส่องแว่นขยายดูถึงจะเห็น ไม่มีระยะเวลาบอก (พวกมืงเพ่งเอาเองสิ อส ผู้พัฒนามันคงอยากจะบอก)

บลาๆๆ อยากบ่นอีกเยอะ แต่นี่มันมู้บ่นคอมมูนี่หว่า

เอาเป็นว่า เกมแม่งก็ไม่เอา ห่าน อะไรแล้ว ติ่งก็คอยปกป้องเลียไข่ไป เสียดายที่สมัครเป็นเมลหลัก อยากกจะขายเอาไปกินหนมสัก 2 พัน

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 708
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 19:09
มันเป็นเรื่องปกติเกมกาชา ถ้ามันไม่ทำตัวที่tierสูงกว่าชาวบ้านมาขายเรื่อยๆใครจะเติม
1
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: โมไงจะใครละ
เข้าร่วม: 24 Apr 2010
ตอบ: 23327
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 21:43
จริง คือสังคมคอมมูโดยรวมไม่แย่นะคนดีๆก็เยอะ แค่คนปากแจ๋วๆอยู่ๆด่าเราผมเจอเยอะเหมือนกันอย่างล่าสุด

ผมถาม Live เกนชินคนนึงใน Tiktok อยู่ๆขึ้นเสียงเฉย เหมือนผมถามคำถามโ..ง่ๆ เอ้า
2
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 4874
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 21:58
พูดก็พูดเถอะ นี่แหละ คือ จุดแข็งของค่าย Hoyo ไม่งั้นเกมไม่ครอง no1/2 เรื่องยอดเติม แบบทิ้งเกมอื่นเป็นทุ่งหรอก

ใครจะว่าเกมมันหมา เกมกากยังไง ระบบนี้ไม่แก้ ไม่ทำต่อ บลาๆๆ คุณคิดว่าค่ายมันไม่รู้หรอ มันรู้อยู่แล้วครับ มีตัวเลขในมือ แต่ที่มันเดินหน้าที่จะทำแบบเดิมต่อ เพราะนี่คือเวย์ของค่ายเขาครับ คือ การสร้าง "ติ่ง" ออกมาให้ได้มากที่สุด

ไอพวกเล่นเทพๆ เขาไม่สนครับ เน้นเนื้อเรื่อง+กิจ มาให้แฟนๆฟินอย่างเดียว แค่นี้ก็ยอดเติมกระจายแล้ว

ดังนั้นเมื่อเรารู้แล้วว่าพวก commu หลัก มัน ปสด.ขนาดไหน ก็อย่าไปยุ่งครับ

ปล. commu ที่ดีสุดของค่าย Hoyo คือ reddit
2
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2009
ตอบ: 1068
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 01:11
Mistcoil พิมพ์ว่า:
พวกเบียว กลกล เยอะ

วิจารณ์อะไรไม่ได้ เลียจนไข่เปียก

เกมเกนชิน มีอะไรให้ติติงเยอะมาก หลายๆอย่างแม่งผิดจุดประสงค์เกมไปเยอะ จนเลยเถิดกลายเป็นอะไรไปแล้วก็ไม่รุ้

บางอย่างทำมาทิ้งๆขว้างๆ ทั้งเกมเพลย์ที่สู้ที่ไม่ได้พัฒนาต่อเลย ระบบธาตุทำมายังไง ก็อย่างนั้น หินที่ก็หินโง่ๆเล่นกับใมครไม่ได้ ทำไงดี อ๋อ ทำตัวแล้ว แล้วใส่ในสกิลตัวใหม่แม่งเลยว่า เพิ่มโจมตีเฉยๆเลย แต่ตัวที่ผ่านมาชั่งหัวมันนะ

ตัวละครโง่ๆบางตัว ที่ดูยังไงมันก็ เอ๊ะ... ได้หรอวะ

บางอย่างทำใส่มาแบบ โยนหินถามทาง พอไม่เวิร์ค ก็ทิ้งไว้ในเกมอย่างงั้น โง่ๆ ใครถามใครว่า เดี๋ยวติ่งทำหน้าที่เอง กูไม่ต้องทำไร

เช่นอะไร จริงๆมีหลายอย่าง ถ้าตอนเล่นอยู่ ผมเขียนได้ A4 หลายแผ่น แต่เอาที่ชัดสุดก็อย่าง ธาตุกายภาพ คงไม่ต้องบรรยายอะไรมากกับคนที่รู้จักเกมนี้

การออกตัวละครใหม่ๆ จะใส่เงื่อนไขมาเยอะๆ เอามาดักทางให้ได้มากที่สุด ไม่ให้ใช้กับอาวุธเดิมๆที่อยู่ในเกม

ค่า คริเรท คริดาเมจ โคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรจำสำคัญไปไหน สำคัญที่แบบ ดูอาวุธ ปจต ที่ออกมาแล้วกัน

อตฟ ที่โง่ง่าย 2ชิ้น โจม18 ยังไง ก็ยังงั้นอยู่ทั้งชาติ ไม่มีให้สร้างสรรค์ใดๆทั้งสิ้น

เติมเป็นหมื่นกุก็เลิกเล่นได้ เพราะมันไม่เคยตอบแทนอะไรกูเลย ขนาด QoL บางอย่าง แม่งควรทำมาตั้งแต่ปีแรก แม่งพึ่งมามีตอนเกมผ่านมา 3 ปี และหลายๆอย่าง ทั้งบัฟตัวละคร ที่แทบจะส่องแว่นขยายดูถึงจะเห็น ไม่มีระยะเวลาบอก (พวกมืงเพ่งเอาเองสิ อส ผู้พัฒนามันคงอยากจะบอก)

บลาๆๆ อยากบ่นอีกเยอะ แต่นี่มันมู้บ่นคอมมูนี่หว่า

เอาเป็นว่า เกมแม่งก็ไม่เอา ห่าน อะไรแล้ว ติ่งก็คอยปกป้องเลียไข่ไป เสียดายที่สมัครเป็นเมลหลัก อยากกจะขายเอาไปกินหนมสัก 2 พัน

ขอบ่นด้วย เรื่อง QoL กับ Endgame content นี่เลิกคิดเลย

มันเอาเวลาไปทำ Events ชั่วคราวกับอะไรไร้สาระที่ไม่เกี่ยวกับระบบหลักของเกมหมด Teapot, TCG, ตกปลา

Events ชั่วคราว ไร้สาระ แต่มีเนื้อเรื่อง skip ก็ไม่ได้ แล้วขยันทำด้วยนะ

Exploration นี่เสียของจัด เปิดหีบได้แต่ขยะกับ Primo ไม่กี่ร้อยไปสุ่มกาชา 555

Story Quests ทำเควสไม่ได้เพราะตัวละครติดเควสอื่น กว่าจะทำเสร็จนี่ต้องสลับไปเควสนั้นที เควสนี้ที สลับจนงงว่าทำอะไรอยู่

login ทุกวันทำ daily quest, farm artifacts 20-30 นาที รวมๆแล้ว 15 ชม ต่อเดือนนี่คือเวลาที่เสียไปแบบไร้ความสนุก เหมือนการบ้านที่ต้องทำทุกวัน เทียบกับสัดส่วน Content ที่เล่นแล้วสนุกนี่ไม่รู้ถึง 75% ของ chore รึเปล่า ต่อให้ 150-200% ผมว่ายังไม่ค่อยคุ้มเลย

จริงๆมีอีกเยอะ แต่เลิกนานละ นึกไม่ออก

แต่ช่วยไม่ได้ ผู้เล่นเขาชอบแบบนี้ บ่นก็ไม่ได้ ในไทยไม่เคยอ่าน แต่ reddit นี่เห็นบ่อยเวลาคนบ่นแล้วโดน downvote มีเอา revenue มาโพสเยาะเย้ยด้วยนะ แทนที่จะช่วยกันส่งเสียงให้มันพัฒนากลับเอาแต่อวย

แก้ไขล่าสุดโดย testtest เมื่อ Thu Apr 25, 2024 01:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel