ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Oct 2022
ตอบ: 1291
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 11:31
[RE: แฟนหงส์เสพติดความสำเร็จมากไปไหม น่าจะพอรู้ล่วงหน้ากันอยู่แล้ว]
เสพติดความสำเร็จ ?? อย่างละ 1 แชมป์เนี่ยนะ

ตั้งหัวมู้ว่า เสพติดความสำเร็จนึกว่ามู้ปั่น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20452
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 11:38
[RE: แฟนหงส์เสพติดความสำเร็จมากไปไหม น่าจะพอรู้ล่วงหน้ากันอยู่แล้ว]
ปีหน้ากับโค้ชใหม่ได้ TOP4 ก็โคตรเก่งแล้ว ต้องเคลียร์ใจปล่อยว่างๆ รอสร้างทีมไปอีกหลายปีเลย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13772
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 12:59
แฟนหงส์เสพติดความสำเร็จมากไปไหม น่าจะพอรู้ล่วงหน้ากันอยู่แล้ว
chonbodee พิมพ์ว่า:
ตอนต้นฤดูกาล เห็นเสีย เฟอมิโน่ มาเน่ เฮนโด้ ฟานบินโย่ ไปพร้อมกัน

ผมไม่เห็น แฟนลิเวอจะหวังลุ้นแชมป์สักคน

มีแต่ทำใจรอว่าทรุดแน่นอน

พอตอนนี้ได้ลุ้นแชมป์ยันนัดที่ 32  

* จริง ผมเห็นโผรายชื่อพวกนี้แล้วก็ไม่คิดว่าจะรักษาฟอร์มได้อะ พวกนี้กว่าจะจูนกันติด ใช้เวลาไม่น้อยเลยนะ ทยอยขายยังพอว่า นี่ไปยกเซ็ทเลย เละสิครับ

กองกลางที่เป็นตัวคู่บุญหายท้้งคู่ มานี่ที่เป็นตัวความหวังได้มากที่สุดในริมเส้นก็ไป ส่วนฟีมิโน่ที่เป็นตัว Sync ระบบ JK ก็ไม่อยู่อีก

คือผมก็ไม่แน่ใจแนวทางการทำทีมว่าต้องการจะสร้างทีมรูปแบบใหม่หรือเปล่า ถึงได้โล้ะตัวหลังออกเกือบหมด

เพราะถ้าจะค่อยๆสร้างทีม อย่างน้อยมันต้องค่อยๆทยอยขายและทยอยซื้อหน้าใหม่เข้ามาเรียนรู้ระบบจากชุดเก่าด้วยนะ

พอละ อันนี้จากมุมมองคนดูบ้าง ไม่ดูบ้างนะ พูดไปพูดมาเดี๋ยวหาว่าผมเป็นโค้ชคีย์บอร์ดอีก 5555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
♥ LFC
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2022
ตอบ: 344
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 13:05
แฟนหงส์เสพติดความสำเร็จมากไปไหม น่าจะพอรู้ล่วงหน้ากันอยู่แล้ว
คำนี้น่าจะใช้กับยุคเป็บกับซิตี้ และแมนยูยุคป๋า มากกว่านะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status: My Heart is BLUE
เข้าร่วม: 19 Dec 2006
ตอบ: 3907
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 13:56
เด็กเอ๋ยเด็กน้อย พิมพ์ว่า:
เรื่องสถานการณ์ของทีมทั้งในปัจจุบัน อนาคต จากบทสัมภาษณ์ของคล็อปป์ ที่ออกมาเปิดใจเรื่องอนาคตของตนเอง

ผมว่าประคองตัวลุ้นแชมป์ลีกได้ก็สุดยอดแล้วนะ

แพสชันสุดท้ายของหงส์ น่าจะแชมป์ลีกนะ แต้มตามแค่นี้ลุ้นได้ ส่งท้ายสวย ๆ

แต่ถ้าไม่ได้แชมป์ ก็ต้องยอมรับ ฤดูกาลหน้าโค้ชใหม่มา ผมว่า ไม่มีทางที่จะดีเท่ายุคคล็อปป์

ต้องใช้เวลา 3-4 ปีเลย  

ขอคิดต่างหน่อยครับ น่าจะเป็นสิบปี หรือ 20 ปีด้วยซ้ำถ้าจะกลับมาเป็นแชมป์ลีคอีกครั้ง หรืออาจต้องรอ 30ปี 40 ปีด้วย ในความคิดผมนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel