ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 451
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:31
แฟนหงส์เสพติดความสำเร็จมากไปไหม น่าจะพอรู้ล่วงหน้ากันอยู่แล้ว
เรื่องสถานการณ์ของทีมทั้งในปัจจุบัน อนาคต จากบทสัมภาษณ์ของคล็อปป์ ที่ออกมาเปิดใจเรื่องอนาคตของตนเอง

ผมว่าประคองตัวลุ้นแชมป์ลีกได้ก็สุดยอดแล้วนะ

แพสชันสุดท้ายของหงส์ น่าจะแชมป์ลีกนะ แต้มตามแค่นี้ลุ้นได้ ส่งท้ายสวย ๆ

แต่ถ้าไม่ได้แชมป์ ก็ต้องยอมรับ ฤดูกาลหน้าโค้ชใหม่มา ผมว่า ไม่มีทางที่จะดีเท่ายุคคล็อปป์

ต้องใช้เวลา 3-4 ปีเลย
แก้ไขล่าสุดโดย เด็กเอ๋ยเด็กน้อย เมื่อ Fri Apr 19, 2024 04:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2009
ตอบ: 22243
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:33
Top Comment [RE: แฟนหงส์เสพติดความสำเร็จมากไปไหม น่าจะพอรู้ล่วงหน้ากันอยู่แล้ว]
ตอนต้นฤดูกาล เห็นเสีย เฟอมิโน่ มาเน่ เฮนโด้ ฟานบินโย่ ไปพร้อมกัน

ผมไม่เห็น แฟนลิเวอจะหวังลุ้นแชมป์สักคน

มีแต่ทำใจรอว่าทรุดแน่นอน

พอตอนนี้ได้ลุ้นแชมป์ยันนัดที่ 32
Status:
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:33
[RE: แฟนหงส์เสพติดความสำเร็จมากไปไหม น่าจะพอรู้ล่วงหน้ากันอยู่แล้ว]
ตอนต้นฤดูกาล เห็นเสีย เฟอมิโน่ มาเน่ เฮนโด้ ฟานบินโย่ ไปพร้อมกัน

ผมไม่เห็น แฟนลิเวอจะหวังลุ้นแชมป์สักคน

พอตอนนี้ได้ลุ้นแชมป์ยันนัดที่ 32
ดาวเตะลา ลีกา
Status: F0rEver ALonE RaTTaTa
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9740
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:34
[RE: แฟนหงส์เสพติดความสำเร็จมากไปไหม น่าจะพอรู้ล่วงหน้ากันอยู่แล้ว]
เอาตรงๆ ถ้าแพ้แบบใจสู้ สู้จนหยดสุดท้าย เหมือนนัดแพ้ไก่ ไม่มีใครด่าหรอกครับ อันนี้หน้ายิงทิ้งขว้าง กลางทำเกมไม่ได้ หลังก็พร้อมรั่วจะโดนก่อนตลอด มันก็น่าบ่นอ่ะเอาตรงๆ ไม่ใช่ติดความสำเร็จหรอก แต่ติดตรงฟอร์มเนี่ย อยู่ๆมาช้อตกันแบบดื้อๆ งี้ได้เลยเหรอ มันไม่ใช่อ่ะ

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 6216
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:34
ก็ต้องใช้เวลา ก็ปกติครับ คล็อปป์คุมทีม ก็ปีที่สี่ กว่าจะได้แชมป์ ไม่ได้มาแล้วแชมป์เลย

สำหรับผม เห็นทรงบอลช่วงหลังๆนี้ ผมก็รอดูความเปลี่ยนแปลงแล้วครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2021
ตอบ: 3225
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:35
ไม่ได้ติดความสำเร็จ แต่นัดนี้มันเล่นห่วยกันยกทีม แถมโค้ชยังทำหน้าเบื่อโลกแบบไม่เอาอะไรแล้ว จะให้ข่มตานอนกันได้ยังไง
3
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: คนเราถึงจะเปลี่ยนสถานะเเต่นิสัยน่ะ ไม่เปลี่ยนหรอก
เข้าร่วม: 23 Jul 2020
ตอบ: 3573
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:36
ประเด็นคือ ก็นักเตะชุดเดียวกันนี่แหละครับที่ทำให้ได้ลุ้น

แต่ที่ผ่านมา 3 นัดเนี่ย มันบ่ใช่ มันบ่ร๊อค แมนรับบ่ได่ !!
0
0

โปรดอย่าบุลลี่ และดูหมิ่นกัน
" I'm proud to say , I'm a Liverpool Fan. "
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 1509
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:37
แฟนหงส์เสพติดความสำเร็จมากไปไหม น่าจะพอรู้ล่วงหน้ากันอยู่แล้ว
โค้ชใหม่มาผมก็ให้เวลานะครับ
ส่วนเรื่องเสพติดความสำเร็จไม่น่าใช่นะครับ
ถ้าเล่นเต็มที่แล้วไม่ชนะใครจะบ่นได้ครับ
แต่ช่วงหลังมันไม่ใช่แบบนั้นไงไม่งั้นคนไม่ออกมาบ่นเยอะแบบนี้หรอกครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2022
ตอบ: 1169
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:38
แค่นี้สำเร็จ?
ถ้าไม่มีตัวอย่างโจนผมว่าปีผ่านๆมาไปได้ไกลกว่านี้
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 513
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:38
[RE]แฟนหงส์เสพติดความสำเร็จมากไปไหม น่าจะพอรู้ล่วงหน้ากันอยู่แล้ว
เเพ้เเบบเล่นดี มีเเพชชั่น ช่วยกันวิ่งช่วยกันไล่ ผมว่าใครๆก้อรับได้นะเเต่สภาพสองสามนัดหลังนี่ไม่ไช่ละ นัดนี้ดูเอาเเค่นูเยสที่ลงมาเเววตาความมุ่งมั่นไม่มีเลยเหมือนลงมาวิ่งให้จบๆไปอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4490
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:41
oOScoutMasterOo พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆ ถ้าแพ้แบบใจสู้ สู้จนหยดสุดท้าย เหมือนนัดแพ้ไก่ ไม่มีใครด่าหรอกครับ อันนี้หน้ายิงทิ้งขว้าง กลางทำเกมไม่ได้ หลังก็พร้อมรั่วจะโดนก่อนตลอด มันก็น่าบ่นอ่ะเอาตรงๆ ไม่ใช่ติดความสำเร็จหรอก แต่ติดตรงฟอร์มเนี่ย อยู่ๆมาช้อตกันแบบดื้อๆ งี้ได้เลยเหรอ มันไม่ใช่อ่ะ  

รู้ได้ไงว่าใจไม่สู้ ทีมเรามันสู้อยู่แล้ว แต่แค่มันสู้ไม่ได้แค่นั้นเอง
ยอมรับบ้างว่า บางครั้งทีมอื่นมันเล่นดีกว่าเรา
วันนี้มันสู้อตาลันต้าไม่ได้ เพราะเขาเล่นดีกว่า เขาประกบตัวเราแน่น เล่นมีวินัย แถมไม่ได้เล่นรับลึกแบบที่เราเคยเจอ ประกบตัวทั่วทั้งสนาม
ลิเวอร์พูลเล่นในลีคไม่เคยเจอทีมเล่นแบบนี้มาก่อน วันนี้มันแย่ ใช่ มันไปไม่เป็น
แต่ไปบอกว่าใจไม่สู้ เอาอะไรไปตัดสินนักเตะเราขนาดนั้นครับ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 23 Jul 2021
ตอบ: 1104
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:42
ระบบการเล่นมันเล่นกันมาหลายปีแล้วนะ แผนแม่งก็แผนเดิม ๆ ประสบการณ์ก็ใช่ว่าจะไม่มี อยู่ ๆ มาเล่นเหมือนบอลไร้คลาสซะยังงั้น นักเตะหัวจิตหัวใจอ่อนแออะไรขนาดนั้นให้การตกรอบบอลถ้วยมากดดันตัวเอง จนเล่นไม่ออก สมควรโดนด่ามั้ยอะ

ส่วนโค้ชขนาดแฟนบอลมองก็รู้ว่ากองหน้าชุดนี้มันไม่เวิร์คแล้ว แต่กูก็ไม่เปลี่ยนอะ ใครจะทำไม แค่วันนี้เปลี่ยน Darwin เป็น Gakpo โดนเค้าสวนกลับน้อยลงไปตั้งเยอะ เพราะ Gakpo มันพอมีเทคนิคเก็บบอลกับตัวได้ พลิกบอลได้ แต่พอท้าย ๆ ครึ่งแรกจับแม่งไปเป็นปีกขวาซะ แล้วเอาปีกขวามาเป็นกองหน้า จีเนียสขั้นเทพ ควรชมมั้ยล่ะ?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 31 Jul 2023
ตอบ: 1557
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:48
โค้ชใหม่มาก็ขอแค่เล่นบอลมีทรง มีแบบแผนก็พอ ไม่ใช่แบบสามนัดหลังที่เล่นห่วยแตกแบบนี้ จะได้แชมป์ในอีกสร่ห้าปีผมก็เฉย ๆ อ่ะ ขอดูบอลสนุก ๆ ก็พอ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Aug 2007
ตอบ: 679
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:54
ดีแล้ว ที่มอง 4-5 ปี ต่อติด ของแมนยู ตกต่ำจนเป็น 10 ปีแล้ว ยังต่ำไม่สุดสักที
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 19 Aug 2008
ตอบ: 5818
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 04:59
chonbodee พิมพ์ว่า:

ถ้าทรงเล่นสวยงามลุ้นแชมป์แต่แรกคงไม่ว่าหรอกที่มันมาจนถึงทุกวันนี้มันเล่นทรงชปช.แต่ดันฟลุ๊คชนะต่างหากเลยทำให้มันได้ลุ้น ทุกนัดร่อแร่ๆมาทุกนัด เจอทีมต่ำกว่าก็หอบแดกกว่าจะชนะได้ แล้วกว่าจะได้ช่วงทดตลอด แล้วหลังๆโค๊ชดันมาปล่อยจอยอีก
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Apr 19, 2024 05:04
pong700 พิมพ์ว่า:
chonbodee พิมพ์ว่า:

ถ้าทรงเล่นสวยงามลุ้นแชมป์แต่แรกคงไม่ว่าหรอกที่มันมาจนถึงทุกวันนี้มันเล่นทรงชปช.แต่ดันฟลุ๊คชนะต่างหากเลยทำให้มันได้ลุ้น ทุกนัดร่อแร่ๆมาทุกนัด เจอทีมต่ำกว่าก็หอบแดกกว่าจะชนะได้ แล้วกว่าจะได้ช่วงทดตลอด แล้วหลังๆโค๊ชดันมาปล่อยจอยอีก  

นั่นแหละ ผมจะสื่อว่า คลอป แกก็ฝืนจนสุดความสามารถ ละมั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel