ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ทำอย่างไร?
ปล่อยไปขับตามไปแบบนั้น
???
หลบซ้ายแซงไปเอง
???
บีบแตรสั้นๆ 1-2 ที
???
บีบแตรยาวจนกว่าจะหลบให้
???
กระพริบไฟสูง ขอทาง
???
เปิดไฟสูงค้างใส่จนกว่าจะไป
???
แซงไปเปิดกระจกด่า
???
ไม่ทำอะไร เพราะกูนี่แหละ แช่ขวา
???
คะแนนทั้งหมด: 203
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1629
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 13:21
[RE: แก้เผ็ดพวกแช่ขวายังไงบ้าง]
แซงซ้าย แล้วตีคู่มัน ให้คันต่อไปทะเลาะกับมันเอง ซาดิส
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5547
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 13:23
[RE]แก้เผ็ดพวกแช่ขวายังไงบ้าง
ปกติผมก็แซงซ้ายไม่ยุ่งกับมัน
แต่มักเจอพวกไอ้ลูกกร.
ชอบมาสาดไฟสูงกวนตรีนใส่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2008
ตอบ: 216
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 14:00
[RE: แก้เผ็ดพวกแช่ขวายังไงบ้าง]
Fabulous พิมพ์ว่า:
Heaven_Lord พิมพ์ว่า:
ปกติผมจะพยายามไม่เป็นคนแช่ขวา แต่ก็เจอบางกรณีเหมือนกันเช่นขับอยู่ 120 กำลังไล่แซงรถอยู่ แต่อีกคันเหมือนมา 150-170 แล้วไม่สามารถรอเราได้ ถ้ามีระยะให้หลบผมก็หลบ ถ้าไม่มีก็รอผมแซงก่อน ไม่ได้ก็หาจังหวะแซงซ้ายเอง

แต่ก็มีบางทีที่ขับเพลินๆ ไม่ได้มองกระจกหลัง ก็ต้องขอโทษในใจไป

เวลาผมแซง ตอนเช้าก็คือจี้แล้วเปิดไฟเลี้ยวขวา ถ้าไม่หลบก็หาจังหวะปาด ตอนกลางคืนก็ไฟเลี้ยวขวา ไฟสูง ไม่หลบก็แซงซ้าย

ที่ตลกก็คือเวลาปาดไปแล้ว 60-70% ของคนที่โดนผมปาด เข้าซ้ายหลังจากผมแซงไปแล้ว คืองงมาก ว่าหลบซ้ายเองก็ทำได้นิ แต่ชอบโดนปาดก่อนงี้หรอ คนไทยนี่ก็เป็นคนซาดิสเยอะเหมือนกันนะ

ปล. สำหรับคนที่ไม่ชอบให้จี้ ผมเคยทิ้งระยะห่างแล้ว ไม่เคยมีใครหลบ เพราะอาจจะคิดว่า เราไม่ได้เร็วกว่า แต่ถ้ารถเยอะ แล้วไหลเป็นขบวน ผมก็ทิ้งระยะตามที่ผมคิดว่าเอาอยู่ แล้วแซงซ้ายตามจังหวะเองนะ  

ผมว่าบางทีเค้าก็คงขับเพลินๆ ไม่ทันได้มองหลังแหละครับ เผลอๆ ผมก็เป็น  

เข้าใจครับ บางทีผมก็ไม่ได้รอเวลานานมากอันนั้นเข้าใจ แต่หลายๆคันกลางคืน ไฟเลี้ยวขวา ไฟสูง ไม่หลบ พอปาดไปแล้ว เข้าซ้ายเลยมีเยอะครับ คิดว่าคงไม่เพลินถึงขนาด ไม่เห็นไฟสูงตอนกลางคืนแน่ๆ
1
0
"อดีตคือบทเรียน อนาคตคือความหวัง ปัจจุบันคือความจริง"

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2022
ตอบ: 10659
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 14:35
แซงซ้ายปกติ แล้วไปคลานข้างหน้ามันแทน ให้มันหงุดหงิดดูบ้าง
1
0
นักเตะอบจ.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5200
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 14:52
บีบแตร 1-2 ที

ถ้าไม่หลบ ผมก็หลบซ้ายเอง

ผมเคยบีบแตร แล้วโดนเปิดกระจกขอคุยนะ

ผมก็พูดดีนะว่า คือบีบแตรให้หลบ ให้ระวัง ครับ

ไม่ได้ว่าอะไรเลย

ส่วนใหญ่ที่เปิดกระจกมา ผมพูดดีๆ อ่อนๆใส่

เค้าก็ปิดแล้วก็ไปต่อ
แก้ไขล่าสุดโดย L L A F เมื่อ Thu Apr 18, 2024 14:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7516
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 14:54
เมื่อก่อนเคยทำแก้เผ็ด เราก็ขับซ้ายแหละ พอข้างหน้าใกล้ u-turn เราก็ขับประชิดซ้ายไว้เลย รถข้างหน้าเค้า u-turn คันแช่ขวาก็เบลคหัวทิ่มแหละ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ทำล่ะ มีลูกกลัวมันมาเบียดลูกตกใจ เจอก็ว่างก็แซงซ้ายไป
แค่นั้นเอง แต่ก็ยังไว้ลาย บ้างเวลาหงุดหงิด แซงซ้าย ไปแล้วก็ตบกลับขวา เราก็ไปแช่ขวาให้มันเห็นว่า ให้มันรำคาญเราอ่ะ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2006
ตอบ: 504
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 15:18
แนะนำว่าอย่าหัวร้อนดีกว่าครับ แซงซ้ายแล้วก็ไปทำธุระของท่านๆต่อเถอะครับ อย่าเอาชีวิตไปทิ้งบนถนนเลยครับ

จะแซงซ้ายปาดกลับก็ไม่ควรครับ หรือจะเปิดไฟสูงใส่เค้าบ้างทีเค้าก็มีเหตุผลของเค้าครับ ลดความเสี่ยงลงเถอะครับ

ที่บ้านท่านยังมีครอบครัวรออยู่
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Make Us Dream
เข้าร่วม: 20 Feb 2011
ตอบ: 991
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 21:20
อยากทราบเหตุผลพวกรถคอก รถทึบ เค้าแช่ขวาทำไม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel