ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ทำอย่างไร?
ปล่อยไปขับตามไปแบบนั้น
???
หลบซ้ายแซงไปเอง
???
บีบแตรสั้นๆ 1-2 ที
???
บีบแตรยาวจนกว่าจะหลบให้
???
กระพริบไฟสูง ขอทาง
???
เปิดไฟสูงค้างใส่จนกว่าจะไป
???
แซงไปเปิดกระจกด่า
???
ไม่ทำอะไร เพราะกูนี่แหละ แช่ขวา
???
คะแนนทั้งหมด: 203
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: เลี้ยงแมว ชอบหมี ดูบอล เล่นเกม
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2020
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:39
[RE: แก้เผ็ดพวกแช่ขวายังไงบ้าง]
เปิดไฟเป็นรหัสมอสว่า มาเธอร์ฟักก้า แล้วแซงซ้ายไป
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2008
ตอบ: 216
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:39
[RE: แก้เผ็ดพวกแช่ขวายังไงบ้าง]
ปกติผมจะพยายามไม่เป็นคนแช่ขวา แต่ก็เจอบางกรณีเหมือนกันเช่นขับอยู่ 120 กำลังไล่แซงรถอยู่ แต่อีกคันเหมือนมา 150-170 แล้วไม่สามารถรอเราได้ ถ้ามีระยะให้หลบผมก็หลบ ถ้าไม่มีก็รอผมแซงก่อน ไม่ได้ก็หาจังหวะแซงซ้ายเอง

แต่ก็มีบางทีที่ขับเพลินๆ ไม่ได้มองกระจกหลัง ก็ต้องขอโทษในใจไป

เวลาผมแซง ตอนเช้าก็คือจี้แล้วเปิดไฟเลี้ยวขวา ถ้าไม่หลบก็หาจังหวะปาด ตอนกลางคืนก็ไฟเลี้ยวขวา ไฟสูง ไม่หลบก็แซงซ้าย

ที่ตลกก็คือเวลาปาดไปแล้ว 60-70% ของคนที่โดนผมปาด เข้าซ้ายหลังจากผมแซงไปแล้ว คืองงมาก ว่าหลบซ้ายเองก็ทำได้นิ แต่ชอบโดนปาดก่อนงี้หรอ คนไทยนี่ก็เป็นคนซาดิสเยอะเหมือนกันนะ

ปล. สำหรับคนที่ไม่ชอบให้จี้ ผมเคยทิ้งระยะห่างแล้ว ไม่เคยมีใครหลบ เพราะอาจจะคิดว่า เราไม่ได้เร็วกว่า แต่ถ้ารถเยอะ แล้วไหลเป็นขบวน ผมก็ทิ้งระยะตามที่ผมคิดว่าเอาอยู่ แล้วแซงซ้ายตามจังหวะเองนะ
2
0
"อดีตคือบทเรียน อนาคตคือความหวัง ปัจจุบันคือความจริง"

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 6948
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:41
ผมท่องไว้เสมอว่า ถ้าต้องเคลียร์กับพวกห่วยแตกทางถนนนี่ โคตรเสียเวลาชีวิต

เลี่ยงหลบได้ก็ทำครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3319
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:44
ผมหงุดหงิดเวลาต้องทำเวลา แต่ถ้าไม่รีบ ก็แซงเองง่ายดี

ขณะเดียวกัน คันไหนมาไวๆ แล้วผมก็ไวนะ แต่ความเร่งเขาเยอะกว่า ผมรีบออกซ้ายให้เลย
1
0
Hello World!!!
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41399
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:44
ไม่ทำอะไร เพราะกูนี่แหละ แช่ขวา
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26920
แซงซ้าย แต่ก็หาจังหวะที่มันแซงได้ ไม่ใช่ไปปาดหน้า อันตราย
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 3196
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:45
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
GTR_V-spec พิมพ์ว่า:
รถไม่ดีจริงไม่ค่อยแนะนำให้จี้เท่าไรครับ
เคยได้รู้จักพวกกลุ่มตู้ทึบ นานๆทีจะได้ดูเหยื่อที่โดนวางมิดผ่านไฟล์จากกล้อง เห็นแล้วสยองเหมือนกัน
ถ้าคนในนี้ได้ดูคงสะใจกัน โดนทั้งคันที่จี้โดนทั้งคันที่แช่ ลงข้างทางยาวๆไปทั้งคู่เลยถ้าไม่มีเกาะกลาง
แต่คันที่วางงานชาวบ้านเค้าดันรอด แถมเอาคลิปมาเปิดอวดชาวบ้านเค้าดูอีก
แบบนี้แต่หนักกว่าเยอะ แต่เป็นมุมกล้องด้านหลังตู้ทึบเท่าที่ได้ดูมาก

ผมไม่กล้าจี้เลย ไม่เสี่ยงกับตัวเองแน่ๆ

อย่างมากสุดก็บีบแตร เปิดไฟขอทางที่บอกแหละครับ  

ถ้าขับเร็วจริงโดนคันใหญ่ๆมันบังมองอะไรไม่เห็นจริงๆครับ

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 3134
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:45
เมื่อก่อนที่เคยทำคือพอแซงได้แล้วค่อยๆลดความเร็วลงจนกลายเป็นเราแช่ขวา ทำจนกว่ามันจะทนไม่ไหวไปเอง หรือถ้าเลนซ้ายมีรถอยู่ด้วยก็ขับตีคู่แม่มเลย
แต่เสียเวลาชิหาย ชีวิตก็ไม่ได้ว่างขนาดนั้น ตอนนี้เจอก็หาจังหวะหลบซ้ายแซงไปให้จบๆ คือก็หงุดหงิดเหมือนเดิมแหละแต่พอแซงไปซักพักก็ลืมแล้ว(ไปรอหงุดหงิดคันใหม่ )
ไม่อยากเก็บไว้เป็นขยะทางอารมณ์อะครับ ถนนไทยเจอพวกห้านี่ตลอดทางแหละ ขับรถไปฟังเพลงไปชิลๆดีกว่า

แต่อย่าไปขับจี้หวังให้มันกดดันหรือละอายจนหลบไปเองนะ เพราะพวกห้านี่มันขับรถไม่มองกระจกหลัง มันไม่รู้สึกอะไรหรอก
1
0
นักเตะตำบล
Status: เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 2706
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:47
แก้เผ็ดพวกแช่ขวายังไงบ้าง
ผมสอนลูกว่า กับคนพวกนี้แลกอะไรด้วยก็ไม่คุ้มทั้งนั้น
สมมุติทะเลาะชกต่อยกันอีกฝ่ายแขนหักส่วนเรานิ้วเคล็ดก็ไม่คุ้มแล้ว ให้มองเป็นมูลสัตว์ที่หล่นบนถนนแล้วเอาว่าเราจะไปทะเลาะด้วยหรือหลบเลี่ยงมัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6555
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:49
REPRESENT พิมพ์ว่า:
champzaa8 พิมพ์ว่า:
อ่านแต่ล่ะคนไม่กล้าขับขวาเลย

ล่าสุด ขับขวา 120+ มันยังด่า แช่ขวาหาพ่อหรอ

หัวจะปวด  

ถ้ามีรถที่เร็วกว่ามาจี้ตูด ก็หลบซ้ายให้เค้าแซงไปก่อน แล้วค่อยกลับเข้าขวาก็ได้นี่ครับ ตามมารยาท  

แล้วคิดว่าซ้ายไม่มีรถหรอครับ ผมก็มีสองทางเร่ง หาที่หลบ ปาดเข้าซ้าย

ไม่ก็ต้องผ่อนคันเร่งหลบเข้าซ้าย ซึ่งอันตราย เพราะถ้าซ้ายโล่งเขาคงซ้ายแซงไปล่ะ

อีกอย่างผมขับเว้นคันหน้า ห่าง 15 เมตร ไม่ได้จี้ติดขนาดนั้น
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: DD FAMILY
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11906
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:52
REPRESENT พิมพ์ว่า:

ล่าสุด ขับขวา 120+ มันยังด่า แช่ขวาหาพ่อหรอ

หัวจะปวด  

ถ้ามีรถที่เร็วกว่ามาจี้ตูด ก็หลบซ้ายให้เค้าแซงไปก่อน แล้วค่อยกลับเข้าขวาก็ได้นี่ครับ ตามมารยาท  

แล้วคิดว่าซ้ายไม่มีรถหรอครับ ผมก็มีสองทางเร่ง หาที่หลบ ปาดเข้าซ้าย

ไม่ก็ต้องผ่อนคันเร่งหลบเข้าซ้าย ซึ่งอันตราย เพราะถ้าซ้ายโล่งเขาคงซ้ายแซงไปล่ะ

อีกอย่างผมขับเว้นคันหน้า ห่าง 15 เมตร ไม่ได้จี้ติดขนาดนั้น  

ถ้าซ้ายว่างก็หลบเข้าซ้ายไงครับ จะหัวร้อนทำไมนิ ถ้าไม่ว่างก็หาจังหวะ ถ้ามีจังหวะหลบเข้าได้ก็หลบ
1
0
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6555
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:53
Shiroyasha พิมพ์ว่า:

หัวจะปวด  

ก็เล่นขวามีไว้แซงไงครับ เจอรถมาเร็วกว่าก็หลบ

ต่อให้ขับอยู่ 200+ เจอคนมาเร็วกว่าก็ต้องหลบให้อ่ะครับ มันไม่ได้มีไว้แช่  

ผมเข้าใจ ขวามีไว้ให้แซง ผมก็พยายามแซง ขับตามความเร็วคันหน้า แค่ผมไม่ได้จี้ตูดคันหน้าก็แค่นั้น
1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15104
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 11:58
หาจังหวะปลอดภัยแล้วแซงๆมันไป

เสียเวลาไม่ว่า เสี่ยงอุบัติเหตุไม่คุ้ม
1
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26039
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 12:00
เสียเวลาชีวิต หลบได้ หลบครับ
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44055
โพสเมื่อ: Thu Apr 18, 2024 12:14
แช่ได้แช่ไปครับไม่ว่าผมหาช่องไปของผมได้เอง แต่อย่ามึนอยู่ดีๆกระทืบเบรคทั้งที่ข้างหน้าโคตรโล่ง
หรือไม่เปิดไฟเลี้ยวแล้วกันโคตรเกลียด
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel