ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status: เง่น
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3692
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:33
[RE: Hell’s Kitchen Thailand]
เชียร์มารวยครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Blue is the colour

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 1411
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:33
Hell’s Kitchen Thailand
ฝั่งชายเชียร์เชฟเก่ง เก่งสมชื่อจริง ๆ
ฝั่งหญิงเชียร์เชฟลูกจรรย์ (เคยแข่ง Junior MasterChef ด้วย) แต่ลึก ๆ ก็เอาใจช่วยเชฟเคอร์ นะ
ส่วนเฟน ใบตอง แอ้ม 3 คนนี้ไม่รู้ว่าเพราะมีการบรีฟคาแรคเตอร์อะไรรึเปล่า แต่ถ้าไม่มีบรีฟนี่จับกลุ่มรุมชัด ๆ
เฟนเป็นทีมงานของเชฟพลอย
แอ้มถ้าจำไม่ผิดเคยแข่ง Next Iron Chef (ผิดถูกเสริมได้นะฮะ)
ส่วนใบตองไม่รู้ประวัติเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 11156
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:38
bossthanakorn128 พิมพ์ว่า:
ฝั่งชายเชียร์เชฟเก่ง เก่งสมชื่อจริง ๆ
ฝั่งหญิงเชียร์เชฟลูกจรรย์ (เคยแข่ง Junior MasterChef ด้วย) แต่ลึก ๆ ก็เอาใจช่วยเชฟเคอร์ นะ
ส่วนเฟน ใบตอง แอ้ม 3 คนนี้ไม่รู้ว่าเพราะมีการบรีฟคาแรคเตอร์อะไรรึเปล่า แต่ถ้าไม่มีบรีฟนี่จับกลุ่มรุมชัด ๆ
แอ้มถ้าจำไม่ผิดเคยแข่ง Next Iron Chef (ผิดถูกเสริมได้นะฮะ)

ใบตองในยูทูปนี่มีคนขุดประวัติด้วยครับเละ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 1411
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:40
Hell’s Kitchen Thailand
mama30 พิมพ์ว่า:

ใบตองในยูทูปนี่มีคนขุดประวัติด้วยครับเละ  

เละเลเวลไหนครับเนี่ยะ? ถ้า reply ไม่ได้ pm ก็ได้นะครับ เพราะไม่รู้ว่าขนาดไหน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 13281
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:43
ชอบเจมส์เหมือนกัน ขี้โม้ จนฮา 5555555
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 2697
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:45
ช. เชฟเก่ง
ญ ตอนแรกเช่ยร์เชฟแอ้มมาก แต่พอดูละย้ายเรือไปเชฟเคอร์เลย
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18247
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:45
เท่าที่ดูมา 2 EP. อธิบายคาเรคเตอร์ได้ดังนี้

สีแดง

ลูกจรรย์ ยังไม่เห็นช็อตพลาด อายุน้อย แต่ดวลตัวต่อตัวเสมอ ชนะ พวกเชฟรุ่นพี่ เป็นตัวแทนของยุคสมัยใหม่

กบ เชฟซึ่งล้มเหลวจากการเปิดร้าน ขาดความมั่นใจ ด้อยค่าตัวเอง หารายการเพื่อพิสูจน์ตัวเอง

ใบตอง ตัวร้ายประจำเรื่อง

จิ๊บ ตัวชน อารมณ์เพื่อนนางเอก ห้าวๆ พร้อมบวก

แอ้ม ตัวร้ายประจำเรื่อง

เฟน บอสตัวร้าย ประจำเรื่อง

เคอร์ นางเอกประจำเรื่อง คติ อาหารคือความถูกต้อง

สีน้ำเงิน

พริกเผ็ช ตัวแทน LQBTQ ไว้ตบ ชงมุก

เจมส์ บาร์กี้ มิสเตอร์ ซาตาน แห่งวงการอาหาร

มารวย ชาวบ้าน พรรคพวกกระเอก ไม่ค่อยมีซีนเด่นๆ

บิว พระเอกประจำเรื่อง กำลังฟาร์ม รอฉายแสง

เปียโร่ ตัวแทนชาวต่างชาติ เอามาเป็นกระทรายให้พวกเด่นๆ ตบโชว์เทพ

เบียร์ เพื่อนพระเอก สกิลเพลสูง เวลน่าจะเกือบตันแล้ว

เก่ง อาจารย์/พ่อพระเอก stat สูงสุดในเรื่อง แต่มีลางสังหรณ์ว่า จะต้องพลีชีพแบบหนวดขาว ส่งต่อยุคสมัยใหม่ให้คนรุ่นใหม่

10
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 11156
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:52
mama30 พิมพ์ว่า:

เละเลเวลไหนครับเนี่ยะ? ถ้า reply ไม่ได้ pm ก็ได้นะครับ เพราะไม่รู้ว่าขนาดไหน

ผมกลัวผมจำผิดเป็นคนอื่นแต่ในสามคนนี้แหละ แต่ก็ทั่วไปว่าเป็นอาจารย์มหาลัยจอมเชิดอะไรประมาณนี้อะครับ ไม่ได้เละมากแต่ก็ไปถึงชีวิตจริงเลย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3471
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:53
ยังไงก็อย่าเกลียดเกินไปนะครับ มันคือรายการทีวี มันมีบทอยู่ในนั้นครับ ทีมงานเขามีการกระตุ้นให้ผู้เข้าร่วมรายการพูดอะไรที่ขายได้ออกมาแล้วโยนให้ทีมตัดต่อจัดการต่อ เราเลยได้เห็นบทพูดเดือดๆในรายการ อันที่จริงเขาอาจจะพูดถึงกันดีๆอยู่ หรืออาจจะมีการขอโทษขณะถ่ายทำ แต่เขาไม่เอามาให้ดูหรอก

ส่วนตัวผมเชียร์เคอร์เหมือนกัน ดูมืออาชีพดี ฝ่ายชายผมเชียร์เชฟเก่ง
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 5160
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:57
เคอร์/ลูกจรรย์ครับ

แต่เหมือนหลายๆคนจะเป็นขาประจำรายการของ heliconia ด้วยหรือเปล่า

(ตอนผมเห็นมารวยครั้งแรก เหมือนผมเคยเห็นหน้ามาจากรายการทำอาหารของ heliconia สักรายการนี่แหละ)
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2022
ตอบ: 834
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 22:59
ของไทยเชฟเก่งดูแข็งที่สุดละ เหมือนว่าในเชฟกระทะเหล็กเคยชนะเชฟเอียนด้วยมั้ง แต่เก่งขนาดนี้อยู่ในครัวยังมีพลาดในเห็น
เอาจริงๆ เชฟทุกคนเก่งนะครับ แต่ตอนในครัวเวลาและหน้าที่มันเยอะมากๆ ผมก็คิดนะว่าเป็นเชฟยังไงวะ ทำเป็ดดิบ เนื้อดิบกันออกไปเสิร์ฟลูกค้า (ผมเลยคิดว่าของไทยคัดเชฟไม่ดี)
แต่ความจริงแล้วคือ หน้าที่คนทำพวกเนื้อ หมู ไก่ ที่ต้องทำให้เนื้อสัตว์สุกอะ ดูจะเป็นหน้าที่ที่ยากที่สุดในครัวละ
หน้าที่ของหวานนี่จะง่ายสุด ทั้งไทยและเทศคนที่ได้รับหน้าที่ตรงนี้ ไม่ว่าจะเก่งมาจากไหนมาตายตรงนี้ทั้งนั้น
(เลยไม่อยา่กจะดิสเครดิตว่าคัดเชฟไม่ดี)
ต้องรอดูอีพีต่อไปๆ เช่น ลูกจรรย์ มารวย หรือคนอื่นๆ ที่ยังไม่ได้รับหน้าที่ทำพวกโปรตีน ต้องดูว่าพอมาทำแล้วจะทำได้ดีไหม เพราะตอนนี้ ลูกจรรย์ มารวย เชฟเก่ง โดนด่าน่าจะน้อยที่สุดในรายการละ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6648
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 23:04
ผมว่าบทน่าจะส่งให้เชฟเก่งชนะแน่นอน
เพราะฝีมือตอนแข่ง the next iron chef โคตรโหด
ไม่ชนะในรายการนั้น เดี๋ยวต้องมาชนะในรายการนี้แน่ๆ
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1485
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 23:08
ผู้หญิงนี่ อยากจะให้แก๊งมารยาออกไปแบบสาสม แต่คิดไปมาจะขาดก็ไม่ได้ เดี๋ยวไม่สนุก

เชียร์ลูกจรรย์ครับ คิดว่ารายการอาจจะปูมาให้เด่นช่วงท้าย ถ้าเข้ารอบลึกๆนะ

ผู้ชายเชียร์เชฟเก่งครับ ไม่รู้ว่าแกชนะอะไรมาบ้าง เพราะผมดูแกแค่ในรายการ the next iron chef เลยอยากเอาใจช่วยให้แกชนะ
2
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1133
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 23:09
ฝั่งหญิงเชียร์เชฟเคอร์เพราะทรรศนะคติล้วนๆเลย แต่คิดว่าฝั่งนี้เชฟจิ๊บเก่งสุด ส่วนฝ่ายชายแน่นอนว่าต้องเป็นเชฟเก่งแน่นอน ซึ่งเอาจริงๆความสามารถแกไม่ได้ด้อยไปกว่าพวกเชฟอาร์ เชฟพฤกษ์ เชฟอ็อฟเลย แถมยังเคยแข่งชนะเชฟเอียนมาแล้วด้วย ส่วนตัวผมมองว่าเชฟเก่งนี่แหละจะเป็นผู้ชนะ หรือต่อให้ไม่ชนะก็เข้าถึงรอบชิงแน่นอน
1
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
ตอบ: 13219
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 23:14
ตอนแรกสนุกๆ แต่พอดูไปสักพักคือ งง ว่าเซฟเค้าทำไมผิดพลาดอะไรได้ขนาดนั้นเลยหรอ ส่วนตัวเลยแบบอิหยังว่ะ อยากดูความเก่งของเซฟมากกว่าไม่ใช่ดูความผิดพลาดเรื่อยๆแบบนี้ แต่ก็คงเป็นคอนเซปรายการแหละมั้งถ้าทุกคนเก่งหมดรายการก็คงไม่สนุก 555
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel