ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Aug 2006
ตอบ: 1366
ที่อยู่: 0 ซอยพหลโยธิน 7 แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กรุงเทพฯ 10400
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 05:05
[RE: จู๋ไม่แข็ง]
เล่าอาการก่อนครับ ผมอายุ 49 ปี ดูหนังโป๊ ชักว่าวมาตั้งแต่วัยรุ่น พอเริ่มอายุยี่สิบปลายๆ
เวลาลงสนามจริงก็เริ่มจะมีอาการไม่แข็งตัวละ แต่ถ้ากินยาช่วยยังแข็งตัวมากอยู่
พอมาอายุสี่สิบกว่าๆ บางช่วงติดหนังโป๊และช่วยตัวเองมากกว่าเดิม
พอกินยาแล้วไปลงสนามจริง มันกินยาก็เริ่มไม่ค่อยแข็งละ หรือถ้าแข็งก็ไม่เสร็จ
เลยมาเริ่ม Reboot แบบจริงจัง ทำมาหลายทีละไม่สำเร็จซักที ได้นานสุดก็เดือนนึง
จนมากลางปีที่แล้ว ตัดสินใจทำแบบจริงจังแล้วทำได้สำเร็จ ระหว่างที่รีบูทงดดูหนังโป๊ งดชักว่าว
ก็กินยาแล้วไปลงสนามจริงตลอด ทำรีบูทได้นาน 6 เดือน ก็ลองไปทำ Shock wave
ทำมาได้ประมาณ 5-6 ครั้ง คราวนี้ลองโดยไม่กินยาแล้วไปลงสนามจริง ผลปรากฎว่า
มันแข็งจริง ใช้งานได้จริง แม้จะไม่แข็งมาก แต่ทำจนเสร็จได้โดยไม่ต้องใช้ยา

มีคำถามดังนี้คร้บ
1. Shock wave นี้ถ้าเราดูแลรักษาสุขภาพให้ดี มันจะให้ผลได้ค่อนข้างถาวรใช่ไหมครับ
2. Shock wave ถ้าทำแล้วได้ผลแบบที่เล่ามาข้่างต้น ควรทำกี่ครั้งครับ หรือว่ากี่ครั้งก็ได้
3. ถ้าต้องการให้แข็งตัวมากกว่าเดิม ควรใช้วิธีอื่นเช่น P-Shot ช่วยหรือไม่ครับ หรือว่าทำแค่ Shock wave ต่อเนื่องไปก็เพียงพอ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9605
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 07:52
อาการเสร็จไวนี่รักษาแบบไหนได้บ้างครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11073
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 08:55
ใครไม่เจอกับตัวไม่รู้

เสร็จไวนี่แก้ไม่หาย ดรอปลงเยอะมาก
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Aug 2009
ตอบ: 7380
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:16
Lengzst พิมพ์ว่า:
vampireasuna พิมพ์ว่า:

คุณจบเฉพาะทางจู๋เหรอครับ

ผมอ่านมาตรงนี้โคตรลั่นเลยท่าน 555555555  

ลั่นตรงไหนครับ อันนี้ผมว่าเขาน่าจะถามจริงๆ นะ

หมอเฉพาะทางจู๋มันมีจริงๆ นะครับ Urologist
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2023
ตอบ: 426
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 09:33
FokuchzRedDevil พิมพ์ว่า:

ผมอ่านมาตรงนี้โคตรลั่นเลยท่าน 555555555  

ลั่นตรงไหนครับ อันนี้ผมว่าเขาน่าจะถามจริงๆ นะ

หมอเฉพาะทางจู๋มันมีจริงๆ นะครับ Urologist  

คุณหมอครับ เท่าที่ผมอ่านดู พวกไวอากร้าหรือลงท้ายด้วย fill ไม่เหมาะกับคนที่มีความดันต่ำ ไม่ใช่หรอครับ

แต่คุณหมอทำไมบอกว่า ตัวยาไม่เหมาะสำหรับคนเป็นความดันสูง (ขออภัยล่วงหน้าถ้าเข้าใจผิด)
0
0
#WeAreONE
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 5708
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 10:36
0
0

If you love two people at the same time, Choose the second. Because if you really loved the first one, You woudn’t have fallen for the second.
แข้งลีกเอิง
Status: Sex, Money & Power
เข้าร่วม: 21 Dec 2021
ตอบ: 297
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 15:54
ผมไม่แข็งเฉพาะกับเมียครับ ต้องกินยาช่วย

แต่ถ้าออกรอบกับนักศึกษา คือผงาดตั้งแต่เริ่มไซร้คอ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 18:17
anutarap พิมพ์ว่า:
เล่าอาการก่อนครับ ผมอายุ 49 ปี ดูหนังโป๊ ชักว่าวมาตั้งแต่วัยรุ่น พอเริ่มอายุยี่สิบปลายๆ
เวลาลงสนามจริงก็เริ่มจะมีอาการไม่แข็งตัวละ แต่ถ้ากินยาช่วยยังแข็งตัวมากอยู่
พอมาอายุสี่สิบกว่าๆ บางช่วงติดหนังโป๊และช่วยตัวเองมากกว่าเดิม
พอกินยาแล้วไปลงสนามจริง มันกินยาก็เริ่มไม่ค่อยแข็งละ หรือถ้าแข็งก็ไม่เสร็จ
เลยมาเริ่ม Reboot แบบจริงจัง ทำมาหลายทีละไม่สำเร็จซักที ได้นานสุดก็เดือนนึง
จนมากลางปีที่แล้ว ตัดสินใจทำแบบจริงจังแล้วทำได้สำเร็จ ระหว่างที่รีบูทงดดูหนังโป๊ งดชักว่าว
ก็กินยาแล้วไปลงสนามจริงตลอด ทำรีบูทได้นาน 6 เดือน ก็ลองไปทำ Shock wave
ทำมาได้ประมาณ 5-6 ครั้ง คราวนี้ลองโดยไม่กินยาแล้วไปลงสนามจริง ผลปรากฎว่า
มันแข็งจริง ใช้งานได้จริง แม้จะไม่แข็งมาก แต่ทำจนเสร็จได้โดยไม่ต้องใช้ยา

มีคำถามดังนี้คร้บ
1. Shock wave นี้ถ้าเราดูแลรักษาสุขภาพให้ดี มันจะให้ผลได้ค่อนข้างถาวรใช่ไหมครับ
2. Shock wave ถ้าทำแล้วได้ผลแบบที่เล่ามาข้่างต้น ควรทำกี่ครั้งครับ หรือว่ากี่ครั้งก็ได้
3. ถ้าต้องการให้แข็งตัวมากกว่าเดิม ควรใช้วิธีอื่นเช่น P-Shot ช่วยหรือไม่ครับ หรือว่าทำแค่ Shock wave ต่อเนื่องไปก็เพียงพอ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ  

1. ถาวรครับ แต่การทำต่อเนื่องไปเรื่อย ๆ มันก็เหมือนเราต้านการเสื่อมลงของหลอดเลือดของเราจากอายุไปได้อีกที
2. ปกติ 1 course ประมาณ 8 ครั้งครับ คือ 2 ครั้งใน 1. สัปดาห์ แต่ทำมากกว่านั้นต่อเนื่องไปก็ได้ครับ
3. ช่วยครับ คือถ้าไม่พอใจการทำ P-shot ก็ช่วยได้ หรือการตรวจฮอร์โมนเทสโทสเทอโรนแล้วดูระดับเพื่อเตรียมทดแทนก็เช่นกันครับ
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 18:20
mount77 พิมพ์ว่า:

คุณหมอครับ เท่าที่ผมอ่านดู พวกไวอากร้าหรือลงท้ายด้วย fill ไม่เหมาะกับคนที่มีความดันต่ำ ไม่ใช่หรอครับ

แต่คุณหมอทำไมบอกว่า ตัวยาไม่เหมาะสำหรับคนเป็นความดันสูง (ขออภัยล่วงหน้าถ้าเข้าใจผิด)  

ขออภัยครับ จริงอย่างคุณว่า คือ Sildenafil จะออกฤทธิ์ขยายหลอดเลือด ทำให้เลือดมันไปคั่งมากขึ้น ดังนั้นทำให้ความดันต่ำมากกว่า อย่างไรก็ดีคนที่มีความดันโลหิตสูงมักจะมีความผิดปกติของหลอดเลือดเป็นทุนเดิม

เวลาที่เราความดันโลหิตสูง มันเหมือนน้ำไหลเชี่ยวในเส้นเลือดหัวใจ มันจะทำให้ผนังเกิดการบาดเจ็บ พอบาดเจ็บจะสร้างผนังให้หนาขึ้นเพื่อรองรับกับความดันที่เพิ่มขึ้น

ทีนี้พอเรากิน Sildenafil หลอดเลือดจะขยายขึ้นเลือดจึงไปเลี้ยงในส่วนของหัวใจไม่พอครับ อันนี้จากที่เคยมี report
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Feb 14, 2024 18:23
ท็อตแน่มแมน Forever พิมพ์ว่า:
ผมไม่แข็งเฉพาะกับเมียครับ ต้องกินยาช่วย

แต่ถ้าออกรอบกับนักศึกษา คือผงาดตั้งแต่เริ่มไซร้คอ  

ชัดเจนครับ ก็น่าจะเป็นจากปัจจัยเรื่องสภาพจิตใจแล้วครับ ไม่ได้เกี่ยวกับกายภาพ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Sep 2023
ตอบ: 426
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2024 11:16
mount77 พิมพ์ว่า:

ขออภัยครับ จริงอย่างคุณว่า คือ Sildenafil จะออกฤทธิ์ขยายหลอดเลือด ทำให้เลือดมันไปคั่งมากขึ้น ดังนั้นทำให้ความดันต่ำมากกว่า อย่างไรก็ดีคนที่มีความดันโลหิตสูงมักจะมีความผิดปกติของหลอดเลือดเป็นทุนเดิม

เวลาที่เราความดันโลหิตสูง มันเหมือนน้ำไหลเชี่ยวในเส้นเลือดหัวใจ มันจะทำให้ผนังเกิดการบาดเจ็บ พอบาดเจ็บจะสร้างผนังให้หนาขึ้นเพื่อรองรับกับความดันที่เพิ่มขึ้น

ทีนี้พอเรากิน Sildenafil หลอดเลือดจะขยายขึ้นเลือดจึงไปเลี้ยงในส่วนของหัวใจไม่พอครับ อันนี้จากที่เคยมี report  

แก้ไขล่าสุดโดย mount77 เมื่อ Fri Feb 16, 2024 19:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
#WeAreONE
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ตำนาน.....เมื่อยมือ
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 9213
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2024 12:26
Shock waveกับP-shotนี่มีข้อเสียอะไรบ้างไหมครับ แล้วจขกท.แนะนำว่าวิธีไหนได้ผลดีสุด
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16195
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2024 14:47
Shockwave ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ของผมตอนนี้มีปัญหาคือ มันสามารถแข็งได้ แต่พอสอดใส่แล้วมันก็อ่อนตัวไปเฉย ๆ ประมาณนั้นละ
0
0
Milet..
คอมเมนเตเตอร์
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6174
โพสเมื่อ: Thu Feb 15, 2024 23:31
แล้วพวกอาหารเสริมที่ขายตามแอปขายของ ใน 7-11 บ้าง นี่ล้วนแล้วคือไวอากร้าทั้งหมดเลยไหมครับ

แล้วถ้าเรากิน + ออกกำลังกายควบคู่ไปด้วย จะมีผลดีผลเสียยังไงครับ คุณหมอ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2013
ตอบ: 6878
โพสเมื่อ: Fri Feb 16, 2024 11:00
ตอนแรกว่าจะเข้ามาอ่านคิดว่าเอาฮา เอาไปเอามาปัญหาระดับชาติของผู้ชายเลยนะเนียะ และไม่ค่อยกล้าเปิดใจพูด ส่วนมากมีแต่ขิงใส่กัน 8 นิ้ว 9 นิ้ว
1
0
Forex เทรดแหกคอก ง่ายแต่ได้จริง https://www.facebook.com/fxhaekkok
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel