ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: You’ll Never Walk Alone.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13831
โพสเมื่อ: Sat Jun 10, 2023 12:46
Play Station สอบถามครับ
อย่างเราซื้อแผ่นเกมมันจะมีให้เลือกโซนต่างๆ

แล้วถ้าซื้อออนไลน์ใน PS Store มันจะมีโซนให้เลือกมั้ยครับ หรือยังไง

ขอบคุณครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16070
โพสเมื่อ: Sat Jun 10, 2023 12:59
[RE: Play Station สอบถามครับ]
มันล๊อค zone ตอนที่ท่านสมัครอยู่แล้ว ถ้าอยากได้โซนไหนก็สมัครใหม่ โดยมากพวกนี้เขามีกันหลาย ID อยู่แล้ว แต่ความเห็นผมนะ อย่าไปข้ามโซนเลย ปวดหัว เพราะต้องมานั่งจำว่า ID นี้โซนไหนเวลาจะซื้ออะไรในเกมก็ลำบาก
1
0
Milet..
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2021
ตอบ: 707
โพสเมื่อ: Sat Jun 10, 2023 13:05
Play Station ไม่มีล็อคโซนแล้วครับ ซื้อแผ่นโซนไหนก็เล่นได้หมด

ใน Play Store ก็เช่นเดียวกันครับ โหมดโซนไหนมาก็เล่นได้หมด
1
0
YNWA
นักเตะเทศบาล
Status: ♥ TWICE ♥
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 759
โพสเมื่อ: Sat Jun 10, 2023 13:48
ถ้าล็อคอิน ID โซนไหนไว้ ก็จะซื้อของใน ps store ของโซนนั้นครับ

แต่พวก DLC ต้องซื้อให้ตรงโซนนะครับ ไม่งั้นเล่นไม่ได้
เช่น ท่านมีแผ่นโซน 2 แต่ ID โซน 3 ถึงซื้อมาก็จะเล่นไม่ได้ครับ ต้องเอา ID โซน 2 มาซื้อให้ตรงกัน

ดังนั้นส่วนมากควรซื้อให้ตรงกับโซนที่เราจะเล่นครับ
2
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 21 Mar 2010
ตอบ: 2182
โพสเมื่อ: Sat Jun 10, 2023 14:26
Store โซนตาม id ครับ สมัครโซนไหนไว้ก็อยู่โซนนั้นเปลี่ยนไม่ได้ แต่ถ้าตั้ง id ไว้เป็น primary (ไอดีหลัก) จะสามารถแชร์เกมให้ id อื่นๆในเครื่องได้ เช่น ถ้าท่านตั้ง id อเมริกาเป็น primary ไว้ ท่านก็สามารถเอาไอดีไทยหรือไอดีประเทศไหน เล่นเกมของ id อเมริกาได้ครับ
1
0
รับถ่ายภาพทุกและวิดีโอทุกโอกาส : https://www.facebook.com/TePictures

นักบอลถ้วย ข.
Status: ถ้ายังไม่ถึงกับเมา
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3078
โพสเมื่อ: Sun Jun 11, 2023 08:15
เวลาซื้อ ออนไลน์ ให้ดูตรง link URL ว่ามัน เป็นของประเทศอะไร (ประเทศ เป็น subset ของ zone)

กดซื้อเกมนั้นๆ มันก็จะเป็นเกมส์ของ zone นั้นๆ แล้วก็ต้องใช้ id ที่สมัครไว้กับ zone นี้เล่นเท่านั้น

สรุปง่ายๆคือ play station มัน lock store ร้านค้าตาม zone เพราะแต่ละ zone กฎการ ban เกมส์บางประเภท ไม่เหมือนกัน เช่นบางประเทศ แบนเกมส์เลือดสาด หรือศาสนา
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 5473
โพสเมื่อ: Wed Jun 14, 2023 15:05
materazzii พิมพ์ว่า:
Store โซนตาม id ครับ สมัครโซนไหนไว้ก็อยู่โซนนั้นเปลี่ยนไม่ได้ แต่ถ้าตั้ง id ไว้เป็น primary (ไอดีหลัก) จะสามารถแชร์เกมให้ id อื่นๆในเครื่องได้ เช่น ถ้าท่านตั้ง id อเมริกาเป็น primary ไว้ ท่านก็สามารถเอาไอดีไทยหรือไอดีประเทศไหน เล่นเกมของ id อเมริกาได้ครับ  

ถามนิดนึงครับ

พอดีผมซื้อ diablo 4 แผ่นโซน 1 มา แล้วถ้ามี DLC ผมต้องทำไงครับ ตอนสมัครก็น่าจะของไทยที่แหละ โซน 3 มั้ง มีPS+ แล้วถ้าจะโหลด DLC ต้องทำยังไงครับ อีก id และbattlenet ก็เชื่อมกับ ID นี้ไปแล้ว

0
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel