ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
PMT
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Jul 2008
ตอบ: 15537
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:18
[RE]Voice สวนคุณไอซ์(หรือปล่าว)
ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2319
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:20
Voice สวนคุณไอซ์(หรือปล่าว)
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
FreezE[v] พิมพ์ว่า:
ปล่อยๆเถอะครับ อย่าเก็บมาคิดแทนคนอื่นเลย อาจจะด้วย วุฒิภาวะ ด้วย ยี่สิบปลายๆเอง เป็นคนธรรมดามาแล้วมาเป็น สส.ก็ต้องค่อยๆปรับไป

ลองคิดถึงช่วงเราในอายุนััน ก็มีพูดไม่คิด หลุดออกบ่อย

ถ้าในทางการเมือง ถือว่าเด็กมากนะครับกับอายุแค่นี้ คือระดับ เด็กประถมเลยหละ ให้เค้าปรับตัวเอง

ประสบการณ์ 4ปีข้างหน้า จะสอนตัวเค้าเองครับ เชื่อว่าต่อไปจะนิ่งและระวังกว่านี้เยอะ

ก็ช่วยกันเตือนไม่ดีกว่าหรอครับ ดีกว่าให้เค้าไปเจอแบบหนักกว่านี้ ลองดูคุณไอติมซิครับ หรือคุณโรมตอนอายุเป็น สส.ใหม่ๆก็ได้ เค้าจะได้ปรับตัวได้เร็วขึ้นไงครับหรือจะได้ระวังการพูดได้มากขึ้นกว่านี้ซัก1%ก็ยังดี  

ถ้ามีช่องทาง หรือ วิธีที่จะเตือนเจ้าตัวตรงๆ ได้ก็ไม่เสียหายครับ ก็เป็นเรื่องดี เลยหละ

แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะเป็นการฝืน เจ้าตัวรึเปล่า มันมีนะครับ

ขอหยาบๆตรงนะๆ ขออภัยด้วยไม่ได้สื่อว่าด่า น้องเค้า

คือนิสัยบางทีแค่เตือนมันไม่พออะครับ มันต้องให้เจ้าตัวเข้าใจที่จะปรับปรุง จากตัวเค้าเองด้วย

ประมาณนี้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4874
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:26
[RE: Voice สวนคุณไอซ์(หรือปล่าว)]
PO-Un-Pun* พิมพ์ว่า:
ความปากแซ่บแบบคุณไอซ์ กับตรงไปตรงมาแบบวิโรจน์ มันเส้นบางๆนะ ผมว่า

คือต่อให้บอกว่าปสก น้อยทางการเมือง อันนี้ผมเห็นต่างนะ ไม่ต้องเป็นนักการเมืองหรอกครับ วุฒิภาวะของคนอายุ ยี่สิบปลายๆ ที่อยู่ในแสง แล้วอยู่ในสังคมที่ไม่ตลาดล่าง มันควรจะต้องดีกว่านี้นะครับ

แต่เชื่อได้ว้าปรับได้แหละ ผมเชื่อในระบบการสรรหาคนของ กก ชุดนี้

วิโรจน์นี่แกพูดตรงแต่จริงๆแกนิ่งนะ แกไม่ค่อยไปว่าอะไรใครครับถ้าใช่คนที่แก+อยู่ อย่างกรณี ปธ สภา อะไรแบบนี้แกยังไม่ออกมาพูดอะไรเลยครับ (ถ้าผมไม่พลาดอะไรไป)
แก้ไขล่าสุดโดย Stampede เมื่อ Fri Jun 02, 2023 21:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4938
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:31
[RE: Voice สวนคุณไอซ์(หรือปล่าว)]
kimikase พิมพ์ว่า:
จะไปตั้งแง่อะไรเยอะแยะเหมือนตอนอ.ชัชชาติก็มีแต่คนตั้งแง่กับแกยิ่งเรื่องPM2.5ด่าแกอยู่คนเดียวพอมีคนเอาข้อมูลมาลงว่าที่ฝุ่นกรุงเทพมันเยอะมากจากจังหวัดข้างเคียงเผาเยอะเงียบหายคำขอโทษไม่มี
เรื่องคำพูดผมว่าไม่เกี่ยวหรอกแค่อยากหาข้อติ ดูหัวหน้าพรรคยังพูดออกสื่อว่าจะชกพวกเดียวกันยังไม่เห็นจะมีประเด็นอะไรมากมายจะมาเดือดร้อนอะไรเรื่องแค่นี้งงจริงๆ  

ไม่ทีมใครตั้งแง่เลยนะครับทั้งในนี้แหละที่อื่น(ยกเว้นสลิ่ม)เพียงแต่อยากให้ระวังการพูดการจามากขึ้นพูดแบบนี้กับสลิ่มผมยังพอเฉยๆนะ แต่นี่เป็นฝ่ายเดียวกันแท้ๆแล้วมันเหมือนกล่าวหากันอะคำว่าไร้สติมันหมายถึงบ้าก็ำด้นะครับ
เรื่อง อ.ชัชชาติในนี้ก็ไม่มีใครตั้งแง่มากมายอะไร(ยกเว้นสลิ่ม) เพราะงั้นมันเทียบกันไม่ได้ครับ
และเรื่องนี้ไม่ได้ม่จากสื่อฝ่ายสลิ่มหรืออะไรเลยนะครับมาจากกระทู้ก่อน(อาจจะช่องvoiceด้วยมั้งแต่ผมไม่ได้อ่าน)
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Dec 2007
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:32
Voice สวนคุณไอซ์(หรือปล่าว)
เอาจริง สส.กทม.ของก้าวไกลนี่ได้เพราะกระแสพรรคล้วนๆ เลยนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
"ความรักไม่ใช่สิ่งที่มีค่ามากที่สุดในชีวิต>แต่ความรักเป็นสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่ามากที่สุด"

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 3509
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:37
เรื่องใหญ่มาก
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13824
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:38
Tommy Charlotte Jax Shelb พิมพ์ว่า:
kimikase พิมพ์ว่า:
จะไปตั้งแง่อะไรเยอะแยะเหมือนตอนอ.ชัชชาติก็มีแต่คนตั้งแง่กับแกยิ่งเรื่องPM2.5ด่าแกอยู่คนเดียวพอมีคนเอาข้อมูลมาลงว่าที่ฝุ่นกรุงเทพมันเยอะมากจากจังหวัดข้างเคียงเผาเยอะเงียบหายคำขอโทษไม่มี
เรื่องคำพูดผมว่าไม่เกี่ยวหรอกแค่อยากหาข้อติ ดูหัวหน้าพรรคยังพูดออกสื่อว่าจะชกพวกเดียวกันยังไม่เห็นจะมีประเด็นอะไรมากมายจะมาเดือดร้อนอะไรเรื่องแค่นี้งงจริงๆ  

ไม่ทีมใครตั้งแง่เลยนะครับทั้งในนี้แหละที่อื่น(ยกเว้นสลิ่ม)เพียงแต่อยากให้ระวังการพูดการจามากขึ้นพูดแบบนี้กับสลิ่มผมยังพอเฉยๆนะ แต่นี่เป็นฝ่ายเดียวกันแท้ๆแล้วมันเหมือนกล่าวหากันอะคำว่าไร้สติมันหมายถึงบ้าก็ำด้นะครับ
เรื่อง อ.ชัชชาติในนี้ก็ไม่มีใครตั้งแง่มากมายอะไร(ยกเว้นสลิ่ม) เพราะงั้นมันเทียบกันไม่ได้ครับ
และเรื่องนี้ไม่ได้ม่จากสื่อฝ่ายสลิ่มหรืออะไรเลยนะครับมาจากกระทู้ก่อน(อาจจะช่องvoiceด้วยมั้งแต่ผมไม่ได้อ่าน)  
ไม่ใช่สลิ่มแน่นอนครับที่ตั่งแง่หมายถึงในนี้ด้วยนะเพราะผมจำชื่อได้
แล้วสส.คนนี้โดนมาหลายเรื่องแล้วตั้งแต่เรื่องอดีต เรื่องตอนทำงานวันแรก เรื่องหน้าตาเอยผมว่าเลิกมานั่งหาข้อผิดพลาดตลอดเวลาปล่อยเขาทำงานไปเถอะแล้วฝ่ายเดียวกันคืออะไรดูยังไงก็คู่แข่งกันปล่อยเขาตีกันไปเถอะผมว่าเขากัดกันนิดๆหน่อยๆเป็นปกติไม่เห็นต้องเดือดร้อนเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2021
ตอบ: 1134
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:42
working man พิมพ์ว่า:
เอาจริง สส.กทม.ของก้าวไกลนี่ได้เพราะกระแสพรรคล้วนๆ เลยนะ  

อย่าดูถูกกันเลยครับ เค้าเดินตากแดดตากลมเข้าทุกซอกซอยขนาดนั้น
ยกตัวอย่างสัก3คน ไอซ์ขี่จักรยานล้มวัน
แบงค์ซี่งรวยขนาดนั้นถ้าลงเพื่อไทย แต่งหล่อไปโชว์ตัวให้หัวคะแนนจัดให้คงได้เป็นสบายๆ นี่พี่น้องแบงค์,บอส มุดเข้าหา ทุกผู้คนในเขต
อ.เอต ไปคนเดียวดุ่ยๆ แหกปากยังกะคนบ้าสร้างตัวตน

ทุกคนก็มีดีในตัวเองเหมือนกันครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4938
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:49
Stampede พิมพ์ว่า:
PO-Un-Pun* พิมพ์ว่า:
ความปากแซ่บแบบคุณไอซ์ กับตรงไปตรงมาแบบวิโรจน์ มันเส้นบางๆนะ ผมว่า

คือต่อให้บอกว่าปสก น้อยทางการเมือง อันนี้ผมเห็นต่างนะ ไม่ต้องเป็นนักการเมืองหรอกครับ วุฒิภาวะของคนอายุ ยี่สิบปลายๆ ที่อยู่ในแสง แล้วอยู่ในสังคมที่ไม่ตลาดล่าง มันควรจะต้องดีกว่านี้นะครับ

แต่เชื่อได้ว้าปรับได้แหละ ผมเชื่อในระบบการสรรหาคนของ กก ชุดนี้

วิโรจน์นี่แกพูดตรงแต่จริงๆแกนิ่งนะ แกไม่ค่อยไปว่าอะไรใครครับถ้าใช่คนที่แก+อยู่ อย่างกรณี ปธ สภา อะไรแบบนี้แกยังไม่ออกมาพูดอะไรเลยครับ (ถ้าผมไม่พลาดอะไรไป)  

เป็นคนตรงกับเรื่องงานครับและเต็มที่สุดๆเลย ดูจากที่เวลานอกจอกับไข่ต้มดูซิพูดจากันโอเคมากด้วยความรุ่นพี่รุ่นน้องก็ส่วนนึงแต่นี่แหละคือมันต้องประมาณนี้แหละ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: LFC.
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4832
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:49
maymomink พิมพ์ว่า:

อย่าดูถูกกันเลยครับ เค้าเดินตากแดดตากลมเข้าทุกซอกซอยขนาดนั้น
ยกตัวอย่างสัก3คน ไอซ์ขี่จักรยานล้มวัน
แบงค์ซี่งรวยขนาดนั้นถ้าลงเพื่อไทย แต่งหล่อไปโชว์ตัวให้หัวคะแนนจัดให้คงได้เป็นสบายๆ นี่พี่น้องแบงค์,บอส มุดเข้าหา ทุกผู้คนในเขต
อ.เอต ไปคนเดียวดุ่ยๆ แหกปากยังกะคนบ้าสร้างตัวตน

ทุกคนก็มีดีในตัวเองเหมือนกันครับ  

แถมคุณบูมเขต 1 ด้วยมากับทีมทีไรเจอไม่เคยเกิน 4 คนแล้วขยันมาด้วยนะย้ำแล้วย้ำอีก
1
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 2788
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 21:56
ที่พูดถือว่าแรงไหม ผมว่าไม่ เพราะก็พูดด่าแบบเบาๆ มันคือความคิดเห็นจริง ไม่ได้เอาข้อมูลมาบิด หรือ fakenews แบบบางคน
แต่ถามว่าผิดไหม ในสถานการณ์แบบนี้ผมว่าผิดแหละ
ไม่จำเป็นต้องไปตอบโต้แบบนั้นเลย ประชาชนสมัยนี้เขาเริ่มที่จะแยกแยะออกแล้ว ต่อให้คุณไอซ์ไม่ด่า คนส่วนใหญ่ก็ด่าให้เอง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2021
ตอบ: 249
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 22:03
อยากบอกคุณไอซ์อย่างหนึ่งว่า ถึงจะไม่จำเป็นต้องไปญาติดี แต่ก็ไม่จำเป็นต้องไปหาเรื่องไปแซะเค้าหรอกครับ
ตัวคุณในตอนนี้อยู่ในฐานะว่าที่ สส. มีหน้าทีรับผิดชอบมากขึ้น อย่าลืมเรื่องนั้นไปครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 9117
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 23:27
ไม่เห็นซีเรียสเลย ในเมื่อฝั่งนั้นมันปากแซ่บเราจะปากแซ่บบ้างก็ไม่เห็นเป็นไร อีกฝ่ายเป็นแค่พิธีกรรายการเล่าข่าวก็ไม่ได้สำคัญอะไรขนาดนั้น แถมตอนนี้แทบจะกลายร่างเป็น Top News2 อยู่ละ แค่เรื่องปากแซ่บมันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรตราบใดที่ไม่ได้ไปซัดพรรคร่วมรัฐบาลแค่นั้นเอง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 718
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 23:31
กระแสพรรคก็ส่วนนึงครับ ธนอนยังบอกเองเลยกระแสพรรคมีส่วนช่วยแต่อึก 10-20k ผู้สมัครต้องไปหาเอง สส.เขตผม(บางเขน)เป็นสส.มาตัังแต่ไทยรักไทยจนมาถึงเพื่อไทยไม่เคยเจอหน้าเลย แต่ของก้าวไกลเจอ2รอบ หลังเลือกเสร็จก็มาเดินขอบคุณอีก
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 11073
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 23:50
ผมว่าเราอย่าไปตีกรอบหรือเอาบรรทัดฐานตัวเองไปตัดสินใครดีกว่าว่าอันไหนเหมาะสม ไม่เหมาะสม (เฉพาะเรื่องมารยาท ไม่นับเรื่องการทำงานที่ควรวิจารย์) ถ้าจะพิจารณาในความเป็นสส.ถ้าไม่ชอบครั้งหน้าก็ไม่ต้องเลือกสิ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel