ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3310
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 10:38
[RE: แบบนี้ถือว่าทุนผูกขาดไหมครับ]
ผมไม่รู้นิยามของผูกขาดดี

แต่ผมว่า ถ้าร้านจะดันบริการตัวเอง ใช้วิธีนี้ก็ไม่แปลก

ผมกลับชอบนะ (เฉพาะ true wallet เลย) มันสะดวกดี / ปัจจุบันไปกินข้าวตาม food court หลายที่ก็รับ ไม่ต้องไปแลกบัตรให้เสียเวลา

ใส่เงินก็ใส่ไม่เยอะ เอาที่พอใช้ หมดก็เติม เข้าใจได้แหละว่ามันเอาเงินไปหมุนก่อนได้ แต่ก็ยอมรับมันไป

--------

จริงๆ e-wallet นี้ จะแค่เครือนี้อย่างเดียวก็ไม่แฟร์นัก

ปัจจุบัน อื่นๆหลายที่ก็พยายามทำ สำเร็จบ้างไม่สำเร็จบ้าง

เช่น blue card ที่ก็มี หรืออย่างปั้ม pt ก็มีในชื่อของ max me เป็นต้น

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Hello World!!!
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 398
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 11:26
[RE: แบบนี้ถือว่าทุนผูกขาดไหมครับ]
ไม่ทุนผูกขาดคับ มันคือระบบ e-wallet ที่ CP สร้างมาให้ใช้ในระบบนิเวศเค้ามากกว่า เหมือนมือถือเติมเงินแหละ ใครบอกเป็นทุนผูกขาดคือใม่อคติบังตาจัดๆ ก็พูดเอาเท่ห์ คำว่า "ทุนผูกขาด" ตอนนี้ใช้มั่วไปหมด อีกหน่อยร้านชานมไข่มุกชงไม่อร่อยคงโดนว่าไปด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย kang_kew เมื่อ Fri Jun 02, 2023 11:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3386
โพสเมื่อ: Fri Jun 02, 2023 11:50
เหมือนAppleหรือเปล่าครับ ไม่ยอมเปลี่ยนสายชาร์จสะที
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel